Mec C200 Advantage với Camry 2.4 nên mua con nào các pác???

training

Xe tăng
Các bác cho em hỏi So sánh giữa Mec C200A voi Cam 2.4 thì con nào hay hơn hả các bác? E đang định mua xe mà bây giờ chọn lựa khó quá. Có ông bạn còn xui mua Rav4 nữa, hic đau hết cả đầu. Nhờ các bác có kinh nghiệm tw vấn cho e mua với nhé:'(

M_B_A_T

Xe máy
Theo em bác nên mua Mer mà đi,vừa sang,và cái quan trọng nhất của nó là an toàn cho người

OKLEY

Xe buýt
E cung thich mec hon nhin dep ma cung the thao phet.

hoangbquang

Xe đạp
TOYOTA thì em thích con Avalon, con này là sedan cao cấp của Toyota.
http://www.toyota.com/avalon/demos.html

Tôi đang chạy chiếc Avalon. Phải nói thật là đi chiếc Avalon mới thấy tại sao Toyata lại bán giá cao như vây. Đi đường trường, ví dụ như lần chạy Đà Nẵng và Sài Gòn của tôi, tiêu hao xăng chỉ hết 7,5lit/100km (có lúc xuống cực điểm là 6,9lit/100km), máy rất êm ả. Chạy 140km/h mà tay lái không hề lạng, cảm giác xe rất bám đường.... Option đầy đủ không thiếu cái gì .... Nếu để dùng cho gia đình trong các cuộc đi chơi thì đúng thực là rất ổn.

Nhưng dùng trong công việc và đi quan hệ thì thấy cũng không được "hay" lắm. Vậy nên giờ tôi cũng đang băn khoăn về vấn đề nên mua chiếc Mer E200 nhập hay là BMW 525.

Nhờ các bác tư vấn giúp tôi về chiếc Mer E200.

training

Xe tăng
ôi bác hbquang ơi, bác đi avalon mà bác còn chê nữa ah. E mà có xiền e đã chơi ngay con đấy rồi, hic, mỗi tội là ê ko đủ xiền thôi. Nhưng công nhận avalon đẹp thật, ăn đứt 3.5 luôn. Mà mãi mà chẳng thấy bác nào tư vấn cho e cái nhảy, đau đầu quá...................

Mercedes_Benz

Xe điện
ôi bác hbquang ơi, bác đi avalon mà bác còn chê nữa ah. E mà có xiền e đã chơi ngay con đấy rồi, hic, mỗi tội là ê ko đủ xiền thôi. Nhưng công nhận avalon đẹp thật, ăn đứt 3.5 luôn. Mà mãi mà chẳng thấy bác nào tư vấn cho e cái nhảy, đau đầu quá...................
Nếu nguồn tài chính không đủ để dùng Avalon thì mua Camry 3.5Q cũng hay, em thấy C200 Advantage chạy ít hơn nhiều so với Camry 2007, chả biết thế nào chứ mà em thấy C200 có hình dáng xấu

anhhoang

Xe tải
Em có chạy thủ C200 ở đại lý thấy chỗ ngồi cho người lái có cảm giác chật chội nhất là bác nào to con thì càng chật

murano_2009

Xe buýt
nếu đủ tiền thì bác mua dòng E280 trở lên mà chạy còn ko e nghĩ bác chơi Cam cho nó lành. E đã đặt C200A rồi sau bỏ sang lấy Cam 2.4 chạy 04 tháng
được 1,1 vạn Km rồi. Cảm nhận của e là nội thất rộng, tăng tốc tốt, xăng ăn ít (quán tính xe này lớn lắm - e toàn lợi dụng điểm này cho xe tự trôi nên chắc là tiết kiệm xăng), chi phí bảo dưỡng thấp (thay dầu hãng có hơn 200n/lần). Ghét mỗi cái đi đường xóc nhiều cứ như là đi trên mây:102:

Các bác cho em hỏi So sánh giữa Mec C200A voi Cam 2.4 thì con nào hay hơn hả các bác? E đang định mua xe mà bây giờ chọn lựa khó quá. Có ông bạn còn xui mua Rav4 nữa, hic đau hết cả đầu. Nhờ các bác có kinh nghiệm tw vấn cho e mua với nhé:'(
Vấn đề là bác mua xe để làm gì.
Để show off 1 tí, ví dụ bác là chủ doanh nghiệp trẻ chẳng hạn, đi giao dịch nhiều
hoặc bác là zai tơ, cần cưa kéo các em xinh tươi - Merc C là option tốt.

Đã có gia đình, cần xe rộng rãi, không hỏng vặt, thay đồ rẻ mà tốt, đi trong TP là chủ yếu - Camry 2.4 là option tốt.

Đã có gia đình, hay là chủ cty hay phải đi tỉnh, đưa khách khứa đi chơi giải trí Đồ sơn, Hạ long - Rav4 - 7 chỗ là option tốt.

Ý kiến cá nhân: em thích Rav4 nhất trong 3 cái trên. Tốt, bền, rẻ, đẹp, 7 chỗ, hiệu năng sử dụng cao.

training

Xe tăng
nghe thấy các bác có vẻ nghiêng về Cam hơn nhỉ.
@bornfree: e chỉ là dân công chức quèn thôi, chay ngoài giờ chở vợ con đi loanh quanh tí, cũng chẳng máu đi xa mấy, đi xa là e thuê xe liền :P, cũng ít phải đi ngoại giao vì đi ngoại giao đã có xe các đơn vị chở đi rồi
Em là e máu con 3.5Q lắm rrồi đấy

ASCDH

Xe tải
EM thì em ủng hộ mua C200 hơn. Hạn chế của việc mua Mercedes là khi đổi xe khong còn nhieu lựa chọn nào khác .... mà vẫn là Mercedes....

EVN2007

Xe tải
Nếu chọn C200 và Cam3.5 thì bác nên mua cam. Nhưng nếu là em thì em cố tí làm em C230.

training

Xe tăng
Nếu chọn C200 và Cam3.5 thì bác nên mua cam. Nhưng nếu là em thì em cố tí làm em C230.
bác ah, cái cố 1 tí ấy nó khó lắm. làm e C230 rồi lại muốn cố 1 tí lấy dòng E, rồi lại cố 1 tí lên đời:21: Trong khi lương của e muốn cố 1 ít cũng fải nhịn ăn nhịn mặc vài năm,:) . Thôi chắc cứ dùng em Cam cho nó vừa tầm thôi.

31A9999

Xe máy
Tôi đã đi 3 đời xe Mẹc và hiện nay đang chay C200A.Nếu đã lỡ chạy Mẹc rồi thì đừng so sánh với Cam nó khập khiễng quá. Đẳng của Cam phù hợp với địa chủ mới bán đất có tiền và mới tập lái xe...nhưng ngại đi vì sợ lỗ.Chạy Mẹc cảm giác lái rất đặc trưng ,về thiết kế nội thất đậm nét châu âu.Ai bao C 200 khoang xe nhỏ? Đúng là nhỏ,nhưng khi lái xe tất cả các nút điều khiển đều trong tầm tay,cảm giác rất hay.Không giống như ngồi Cam giống như ngồi cano vừa bồng bềnh vừa cảm giác không an toàn và yên tâm...Đôi điều cảm nhận của tôi.Thành thật xin lỗi mấy bác đi Camry nhé.

training

Xe tăng
Tôi đã đi 3 đời xe Mẹc và hiện nay đang chay C200A.Nếu đã lỡ chạy Mẹc rồi thì đừng so sánh với Cam nó khập khiễng quá. Đẳng của Cam phù hợp với địa chủ mới bán đất có tiền và mới tập lái xe...nhưng ngại đi vì sợ lỗ.Chạy Mẹc cảm giác lái rất đặc trưng ,về thiết kế nội thất đậm nét châu âu.Ai bao C 200 khoang xe nhỏ? Đúng là nhỏ,nhưng khi lái xe tất cả các nút điều khiển đều trong tầm tay,cảm giác rất hay.Không giống như ngồi Cam giống như ngồi cano vừa bồng bềnh vừa cảm giác không an toàn và yên tâm...Đôi điều cảm nhận của tôi.Thành thật xin lỗi mấy bác đi Camry nhé.
Bác ơi e thì điều kiện kinh tế ko đc như bác, ki cóp mãi mới đc con xế, nghe bạn bè nói là đi Mec mất giá mà sau khi hết bảo hành thì các phụ tùng hỏng liên tục phải ko bác? Như vậy thì cũng mệt nhi?

Nói như bác thì cũng không có gì sai trái về chuyện xe cộ cả. Có điều nó phải phù hợp với điều kiện kinh tế tùy gia đình.

Làm ăn khó khăn, kiếm tiền vất vả, CA kinh tế suốt ngày mè nheo, kinh tế không dư dả lắm thì em cứ Cam em đi thôi.

Chứ nói thật với bác là nếu ông già em là quan bự đi xe biển xanh 31A9..9, cướp được của dân vô tội vạ thì em cứ Merc em chơi thôi. :))

Theo bác thì cái ông đại sứ Nauy này cũng chỉ là loại địa chủ mới bán đất có tiền và mới tập lái xe...nhưng ngại đi vì sợ lỗ hả :)) :)) :))

Xin lỗi bác chứ thân phận của bác so với ông này cũng như bì phấn với vôi, bì gì gì nữa.....thì em quên roài...:21: :21: :21:

Mà chả cứ cái ông Nauy này, bác đứng 1 lúc ở đường Xuân Diệu sẽ thấy đầy xe biển NG người ta vẫn đi Camry 2002-2006 cơ chứ cũng chả được Cam07 3.5Q đâu.
Nói gì cũng nên sử dụng não bộ 1 tí..........kẻo phí :69:

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Bác vui tánh quá , cứ chửi đã rồi xin lỗi.:P Nói gì thì nói trong XH có nhiều thành phần bác à. Cho dù đi Mer hay đi Cam , trong đó cũng có người tốt lẫn người xấu. Người thích phô trương hay người tiết kiệm.(c)