Thảo luận Mazda CX8 có mùi xăng sống khi chạy trời nắng nóng.

MazdaCX8

Đi bộ
Hi cả nhà!
Tình hình là em đang chạy CX8 được 8 tháng, thời tiết bình thường không sao, nhưng những hôm nắng nóng em thấy có mùi xăng sống từ hốc bánh sau bên lái (dưới nắp bình xăng), em đã cho vào xưởng Mazda kiểm tra nhưng vẫn vậy, có cụ nào bị hiện tượng tương tự và có hướng giải quyết triệt để xin cho em biết nhé.
Xin đa tạ.

magnusclassic

Xe tải
Ko sao đâu cụ ơi bình xăng nó có lỗ thông hơi để giảm áp.trời nóng quá làm xăng giãn nở nhiều thì nó phải thoát hơi ra thôi.

hoanglongqn

Xe hơi
Nắp bình xăng, bugi hoặc kim phun thôi cụ. Đốt không hết nhiên liệu chăng. Hơi khó giải thích tại vì xe mới quá

technicvn

Xe buýt
Hi cả nhà!
Tình hình là em đang chạy CX8 được 8 tháng, thời tiết bình thường không sao, nhưng những hôm nắng nóng em thấy có mùi xăng sống từ hốc bánh sau bên lái (dưới nắp bình xăng), em đã cho vào xưởng Mazda kiểm tra nhưng vẫn vậy, có cụ nào bị hiện tượng tương tự và có hướng giải quyết triệt để xin cho em biết nhé.
Xin đa tạ.
Xe em cũng có hiện tượng như vậy. Không biết cụ đã tìm được nguyên nhân và khắc phục được chưa?

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
Do xăng ko đc đốt cháy Ống bô nó thải ra hơi xăng (HC) đó bác. Bác tham khảo giải pháp all in one của e. Công nghệ mới giúp xe bốc hơn, chân ga nhạy, giúp máy động cơ mát bền hơn, giúp đốt cháy triệt để nên tiết kiệm xăng, xe hết mùi và giảm khí thải độc hại.
Sản phẩm 5 không (không can thiệp phương tiên, ko đấu nối ECU, mạch điện, không thả bình, ko là chất dung môi hay phụ gia). Chỉ là thanh kim loại phủ chất bán dẫn và chỉ vần ốp bên cạnh lọc gió và ống dẫn. Đơn giản vậy thôi bác.
Bác tham khảo link KDCN của e nhé.

Chỉnh sửa cuối: