Mazda CX5 nhập khẩu hay của trương hải

nobitavietnam

Xe máy
Chào mọi người,

Sau gần 3 tháng nghiên cứu khá kỹ tất cả các dòng xe, từ honda, toyota, hyunhdai, mẹc,... Mình quyết định lấy chiếc Mazda CX5, vì công nghệ mới, vì thời trang, và hơn hết là tiết kiệm nhiên liệu...

Không biết sự lựa chọn mình có đúng đắn ko nhỉ ?

Có 1 điều mình hơn phân vân là nghe nói dòng cx5 có bản nhập khẩu, như vậy nó có gì khác và có ưu điểm gì hơn so với bản nội địa, và giá cả nó có chênh lệch nhiều không .

Và nên chọn loại 1 cầu hay 2 cầu ?

Nhờ anh em có kinh nghiệm và hiểu biết giúp mình với,

Đồng thời đại lý nào có giá tốt xin báo giá và các chương trình khuyến mãi

Mình 31 tuổi, cao 1,65, có 1 vợ, 1 con 22 tháng tuổi. Vợ chồng dành dụm được hơn 700 triệu và có 1 miếng đất, ngoài cái biệt thự nhỏ đang ở. Khi mua xe mình có thể vay thêm

Thank you, mọi người

trungbattu

Xe buýt
Năm ngoái trường hải nhập trước 1 lô xe cx5 nhập khẩu và đã bán hết vào tháng 10 năm ngoái rồi cụ ạ, vì thế mà giờ không còn xe nhập khẩu. Và bản nhập khẩu từ bên nhật mà trường hải nhập về thì option không thay đổi so với bản lắp ráp hiện giờ. Tuỳ vào công việc và đường xá cụ hay đi lại mà cụ có thể lấy bản 1 cầu hay 2 cầu. Nếu cụ chủ yếu đi lại trong thành phố thì lấy bản 1 cầu tiết kiệm được hơn 50 củ mà lại đỡ ăn xăng hơn 1 chút.

Khonghieu

Xe container
Bản hai cầu là thế nào hả các cụ, bốn bánh toàn thời gian và phân bổ lực giữa hai cầu thế nào ạ. Em thích Pajero Sport (tương đương giá tiền) nhưng sang Box Mit thấy các cụ í đục đẽo, độ đẹo các kiểu mới "ngon" được nên tính lấy PS để đi đường vùng cao, trong phố với dưới 300km thì CX-5 cho tiện nghi. Em không quen lái Sedan lắm. CX-5 có nghe gọi, nhạc nhẽo qua bluetooth được em thấy cũng ok. Mỗi tội không có sấy gương với hàng ghế sau cố định thôi. Về vận hành và nội ngoại thất em thấy không có gì để chê cả. Em 1m8, 80kg nên form ghế hơi nhỏ, cảm giác ngồi lên ghế không ôm mình mà lưng mình ôm ghế.

nobitavietnam

Xe máy
Năm ngoái trường hải nhập trước 1 lô xe cx5 nhập khẩu và đã bán hết vào tháng 10 năm ngoái rồi cụ ạ, vì thế mà giờ không còn xe nhập khẩu. Và bản nhập khẩu từ bên nhật mà trường hải nhập về thì option không thay đổi so với bản lắp ráp hiện giờ. Tuỳ vào công việc và đường xá cụ hay đi lại mà cụ có thể lấy bản 1 cầu hay 2 cầu. Nếu cụ chủ yếu đi lại trong thành phố thì lấy bản 1 cầu tiết kiệm được hơn 50 củ mà lại đỡ ăn xăng hơn 1 chút.
Cụ thể nhập nó khác nội chỗ nào nhỉ

traingheo124

Xe tải
Cụ vay thì ới em tiếng nhé, bên e làm nhanh gọn thủ tục k rườm rà cụ ạ

arsenal230289

Xe đạp
mua trường hải cũng dc cụ ạ

tranhoangminh

Xe container

traingheo124

Xe tải
Quan trọng là thủ tục, thời gian, lãi xuất bn? Trong suốt hạn vay hay chỉ 6 tháng đầu mới quan trọng, bên cụ mà cứ 8% trong 2 năm là e cũng máu ngay
Cứ ls như cụ thì ngân hàng nhà e ra ruộng hết. Hix hixx

hieu.VW

Xe hơi
Chào mọi người,

Sau gần 3 tháng nghiên cứu khá kỹ tất cả các dòng xe, từ honda, toyota, hyunhdai, mẹc,... Mình quyết định lấy chiếc Mazda CX5, vì công nghệ mới, vì thời trang, và hơn hết là tiết kiệm nhiên liệu...

Không biết sự lựa chọn mình có đúng đắn ko nhỉ ?

Có 1 điều mình hơn phân vân là nghe nói dòng cx5 có bản nhập khẩu, như vậy nó có gì khác và có ưu điểm gì hơn so với bản nội địa, và giá cả nó có chênh lệch nhiều không .

Và nên chọn loại 1 cầu hay 2 cầu ?

Nhờ anh em có kinh nghiệm và hiểu biết giúp mình với,

Đồng thời đại lý nào có giá tốt xin báo giá và các chương trình khuyến mãi

Mình 31 tuổi, cao 1,65, có 1 vợ, 1 con 22 tháng tuổi. Vợ chồng dành dụm được hơn 700 triệu và có 1 miếng đất, ngoài cái biệt thự nhỏ đang ở. Khi mua xe mình có thể vay thêm

Thank you, mọi người
Không biết bác đã nghiên cứu thêm dòng xe VOlkswagen Tiguan 2.0 TSI của bên em chưa ah. Mời bác vào web : http://volkswagenhanoi.com/ để nghía qua 1 tí. Xe nhập khẩu nguyên chiếc của Đức, đồ bền và an toan thì khỏi bàn luôn rồi nhé. Mức tiêu hao nhiên liệu khi chạy đường trường cũng chỉ là 7l/100km. Xe 2 cầu 4 bánh toàn thời gian, số tự động 6 cấp tích hợp Tiptronic, động cơ phun xăng trực tiếp cực kì tiết kiệm nhiên liệu, độ cách âm cực kì tốt.
Option thì khỏi bàn nhé,đầy đủ luôn, vô lăng tích hợp phím chức năng, gương chỉnh điện,sấy kính,chế độ kiểm soát hành trình ( cruise control),... mà lại có xe giao ngay luôn trong tháng 9 này nhé bác :)

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Tiguan này hàng ghế sau cố định hay điều chỉnh tiến-lui,ngả, có sấy hai gương hậu không ạ. Có dàn lạnh cho ghế sau không cụ. Cx5 có dẫn động toàn thời gian 4 bánh, tiguan em chưa rõ.

Khonghieu

Xe container
Vừa vào link cụ đưa, mấy cái em hỏi đều có hết. Tuy nhiên xe Đức cao cấp hơn nên chi phí hoạt động, sửa chữa có lành như Nhật không nhỉ.

Khonghieu

Xe container
Trong bài viết này có nói Tiguan giảm hơn 300 triệu đồng (xuống còn 1ty3), bài báo đăng gần đây (tháng 6/2013) nhưng lại nói đợt giảm 2010. Thông tin loạn cào cào và giá giảm quá sâu (1/5 giá trị xe) không biết là options cắt đi thế nào? Hơn nữa Tiguan ra đời vào đầu năm 2007, đến nay đã là gần 7 năm, đã đến lúc sắp ra bản mới. Như vậy xâu chuỗi thông tin rằng giảm giá để chuẩn bị đón bản all-new Tiguan là hoàn toàn có cơ sở. Một con sắp hết vòng đời, một con mới ra đời, chắc CX-5 sẽ có ưu thế hơn rồi, trừ khi Tiguan (sắp ra?) có giá bằng Tiguan bây giờ. Đấy là ý kiến của em.
http://songmoi.vn/otoxemay-thi-truong/gia-xe-vw-tiguan-giam-gan-350-trieu-dongTro

DoDucHieu

Xe đạp
Mình cũng muốn múc em này lắm rồi nhưng đang phân vân vì thuế chuẩn bị giảm.