Mazda 3 Hatchback 2.0 hay Toy Altis 2.0?!?!?!

Lyth

Xe hơi
Em chào các cụ ạ,

Đây là lần đầu tiên e cưới vợ 2 nên thực sự là rất là lăn tăn các cụ ạ! E ko biết phải lựa chọn như thế nào giữa 2 xe nói trên. Hơn nữa kinh nghiệm lái xe chưa nhiều nên em thực sự cần tư vấn và kinh nghiệm thực tế của các cụ.

Em xin nói qua về nhu cầu sử dụng của em là chỉ chạy loanh quanh nội thành với những lộ trình trên dưới 10km. Có chạy xa thì chắc cũng chỉ đến Vũng Tàu, hoặc Hải Phòng là cùng thôi các bạc ạ. Em là người HN nhưng cả 2 vợ chồng mới chuyển vào SG sinh sống được nửa năm nay.

Về phần em là em có cảm tỉnh với Mazda hơn vì:

• Ngoại thất em thấy đẹp hơn.
  • Là xe nhập.
  • Mazda 3 là xe em lái lâu nhất từ trước đến h. Bên cạnh Mazda 3 em mới chỉ lái thử vài lần Honda Arccord, Acura, Yaris --> nên rất khó để đưa ra các nhận định về cảm giác xe etc...

Cũng như bao người VN khác, em suy nghĩ về Altis vì những lý do sau:

• Em thấy nội thất đẹp hơn Mazda
  • Xe ko mất giá và ăn xăng ít hơn
  • Nút khởi động start/stop
  • Đồ đạc rẻ và dễ thay thế
Em vẫn xin nhấn mạnh là em có cảm tình với Mazda hơn. Còn một điều nữa là các cụ tư vấn giúp e là e nên mua trước tết (có xe đi tết) hay sau tết cho giá nó rẻ đi 1 chút hả các cụ?

Đây là lần đầu e post bài nên xin các cụ nhẹ tay. Em rất mong các cụ tự vấn để em có thể đưa ra lựa chọn chính xác hơn.

Em xin cám ơn các cụ ạ!!!

Lyth

son_rua_sanbay

Xe buýt
cụ có tiền mua bản 2.0V thì nên mua vì em thấy nó thực dụng.mà chẳng có ng nào mua xong là bán cả.

damhieu

Xe tải
Sedan cụ ơi, hatback không hợp trong một số hoàn cảnh, còn cụ mua mà đi tết chứ rét thế này tết ko có xe thì treo cần nằm nhà à.

tommykp

Xe buýt
e thấy 2 e này khác hẳn nhau, phụ thuộc "who you are" mà thôi ah. Nếu kụ là "trai chơi" thì M3 thôi ah, còn là "giáo sư" thì Altis. Kụ đừng chém là Giáo sư nhưng vẫn chơi nhé :)

Lyth

Xe hơi
e thấy 2 e này khác hẳn nhau, phụ thuộc "who you are" mà thôi ah. Nếu kụ là "trai chơi" thì M3 thôi ah, còn là "giáo sư" thì Altis. Kụ đừng chém là Giáo sư nhưng vẫn chơi nhé :)
Em chả dám giấu gì bác, em là "trai chơi" nửa mùa :). Trình giáo sư thì 2 bậc nữa mới tới bác ạ. Có cái ALTIS thì chắc phải 5-7 năm nữa em mới đến tuổi đi :|

HOANM

Xe đạp
Nếu bác chủ thớt chỉ dùng xe đi lại thành phố là chủ yếu hoặc đường ngon thì chẳng phải bận tâm M3 hay Toy A,cũng ko biết bác già hay trẻ, chỉ coi xe là phương tiện hay là còn dùng việc khác, nếu bác mua xe lần đầu và nếu bác có điều kiện, cứ múc con nào bác cảm thấy thích, cái quan trọng là bác thấy tự tin ngồi trên nó và muốn mình không lẫn với ai, hay như xe không lẫn với xe taxi, bác còn trẻ chọn con cá tính mà đi nếu cùng tầm tiền ( trẻ thì đừng quan trọng chuyện ăn xăng ít hay nhiều hay là bán đi không được giá nhé, tư duy đó cũ) càng ăn nhiều càng phải kiếm nhiều tiền chăm em nó mới có cơ hội chuyển quan e B dòng X chứ, con X1 là quá chuẩn. Không phải là vì topic M đâu mà e khen nhưng thú thật nếu được lựa chọn thì e chọn M3, trẻ trung cá tính, có thể là e suy nghĩ hơi mới...

BMW2B

Xe tải
Em chào các cụ ạ,

Đây là lần đầu tiên e cưới vợ 2 nên thực sự là rất là lăn tăn các cụ ạ! E ko biết phải lựa chọn như thế nào giữa 2 xe nói trên. Hơn nữa kinh nghiệm lái xe chưa nhiều nên em thực sự cần tư vấn và kinh nghiệm thực tế của các cụ.

Em xin nói qua về nhu cầu sử dụng của em là chỉ chạy loanh quanh nội thành với những lộ trình trên dưới 10km. Có chạy xa thì chắc cũng chỉ đến Vũng Tàu, hoặc Hải Phòng là cùng thôi các bạc ạ. Em là người HN nhưng cả 2 vợ chồng mới chuyển vào SG sinh sống được nửa năm nay.

Về phần em là em có cảm tỉnh với Mazda hơn vì:

• Ngoại thất em thấy đẹp hơn.
  • Là xe nhập.
  • Mazda 3 là xe em lái lâu nhất từ trước đến h. Bên cạnh Mazda 3 em mới chỉ lái thử vài lần Honda Arccord, Acura, Yaris --> nên rất khó để đưa ra các nhận định về cảm giác xe etc...

Cũng như bao người VN khác, em suy nghĩ về Altis vì những lý do sau:

• Em thấy nội thất đẹp hơn Mazda
  • Xe ko mất giá và ăn xăng ít hơn
  • Nút khởi động start/stop
  • Đồ đạc rẻ và dễ thay thế
Em vẫn xin nhấn mạnh là em có cảm tình với Mazda hơn. Còn một điều nữa là các cụ tư vấn giúp e là e nên mua trước tết (có xe đi tết) hay sau tết cho giá nó rẻ đi 1 chút hả các cụ?

Đây là lần đầu e post bài nên xin các cụ nhẹ tay. Em rất mong các cụ tự vấn để em có thể đưa ra lựa chọn chính xác hơn.

Em xin cám ơn các cụ ạ!!!

Lyth
Mada3 HB nhìn quá đẹp, còn Altis dáng dấp ông già quá ko hợp với thanh niên bác chủ ạ

Lyth

Xe hơi
Em cám ơn các cụ. Chắc em cưới em Mazda 3 HB thôi cụ ạ. Chừng nào lấy em về em sẽ up ảnh cưới lên cho các cụ cùng ném đá :)

Lyth

Xe hơi
Thưa các cụ,

Giá bên Kylin báo em cho em này bản 1.6 là $36k, bản 2.0 là $41k. Em thấy hình như hơi đắt hơn thì phải. Mà em thấy 2 đầu HN và HCM báo 2 giá chênh nhau $200-$300. Có bác nào quen em sales nào bên Kylin ko thì giới thiệu cho em với :)

Em xin đa tạ các cụ ạ!!!

Toyota Celica

Xe container
Nó báo thế cụ phải cầm tiền ra bảo là mua và tiến hành mặc cả ,
Em đợt mua mặc cả được 500 usd
Mua xe tầm này đắt thật , $ thì lên , thuế nhập khẩu giảm mà giá xe vẫn lên , chưa kể đăng ký cũng lên
Em như cụ tìm con HB lướt tầm 800tr em xúc con hơn

Lyth

Xe hơi
Xin ghi nhận ý kiến của cụ Toy! Ở VN ra nhập khẩu Celica có đập hộp ko cụ nhỉ? Cụ có nắm được giá con đấy ko cụ :)

Toyota Celica

Xe container
Celica đời cuối cùng sản xuất năm 2005 , gần 6 năm rồi cụ à ,
Đợt trước ở Rus em cũng đi 1 chiếc Celica T23 đời 2004 , năm ngoài về nc nên em bán rồi , nói chung xe tốt nhưng cách âm ko ổn , ở VN em cũng thấy 1 số người đi , em khuyên cụ nên mua xe mới , công nghệ mới , ổn định hơn nhiều so với đi xe cũ cụ à
Giá thì em dự tầm 25-30k cho em Celica T23 đời tầm 2002-2004 ,
Tiền nay mua forte , cdx , hoặc cố mazda lancer 2010 còn hơn nhiều hehe

Xe cũ của em này
http://www.otofun.net/threads/81021-cung-du-don-vao-khoe-xe-voi-cac-bac

Chỉnh sửa cuối:

son_rua_sanbay

Xe buýt
ko biết cụ chủ thớt đã sắm chưa làm vài trăm ảnh cho anh em mở mang tầm mắt

chauo2

Xe máy
Altis 2011 đèn hậu ko đc đẹp lắm. Mà Mazda3 2.0 là nó start/stop rồi chứ nhỉ. Dù sao lấy Mazda3 2010/11 vẫn hơn, bác chú ý lấy loại có đèn hậu là đèn LED nhé,vì m3 2.0 là có đèn hậu led rồi đó