Mazda 3 AT 2.0 vs Civic AT 2.0

Luke

Xe đạp
Ra tết nhà em định mua xe , xiền chỉ đủ tầm 35k USD trở lại . Trong sự lựa chọn nổi bật lên 2 chiếc Civic và Mazda 3 2009

Civic : 5AT 2.0 , sang số trên tay lái , điều hòa tự động , cửa sổ trời . Mua về phải lắp lại Angel Eye , võ mỏng dính , taxi chạy đầy đường ...

Mazda 3 : đời 2009 , AT 4 số (hơi chán) cửa sổ trời , điều hòa hem tự động , nghe nói là chạy hơi ồn . Dáng sport ...

Chơi loại nào đây các bác :'(

ht900

Xe buýt
Em đã ngồi thử lên con Maz3 2.0 này rồi, cảm nhận bên trong khoang lái là khá chật chội, chi tiết nhựa cả trong lẫn ngoài trông chất lượng kém. Máy 2.0 chạy khá bốc nhưng em chỉ chạy có 1 đoạn ngắn nên không cảm nhận được hết, theo em Civic 2.0 hợp lý hơn con Maz3 này vì Maz3 ra phiên bản mặt cười hoàn toàn mới rồi.

Lamborghini78

Xe điện
Mua làm gì Civic hả cụ ( taxi chạy đầy đường mờ ) Maz 3 cũng đừng 4 số diều hòa chỉnh cơm, chạy hơn ồn như bác nói .....Tốt nhất bác làm con Bim X5 là ngon nhứt :)):)):))

Xuan Son

Xe buýt
Ra tết nhà em định mua xe , xiền chỉ đủ tầm 35k USD trở lại . Trong sự lựa chọn nổi bật lên 2 chiếc Civic và Mazda 3 2009

Civic : 5AT 2.0 , sang số trên tay lái , điều hòa tự động , cửa sổ trời . Mua về phải lắp lại Angel Eye , võ mỏng dính , taxi chạy đầy đường ...

Mazda 3 : đời 2009 , AT 4 số (hơi chán) cửa sổ trời , điều hòa hem tự động , nghe nói là chạy hơi ồn . Dáng sport ...

CIVIC lởm lắm, mua Mazda 3 mà chạy bác chủ thớt ạ.
(hê hê... ra đường đỡ đụng hàng với nhà em)

PARASUCO

Xe tăng
Civic taxi chạy đầy đường lúc nào ạ ? Vớ vẩn , ngoại tỉnh may ra có mấy ông taxi tư nhân dạng tự phát giống kiểu taxi dù ở hà nội mua xe về gắn biển chạy thì đôi khi thấy có xe chạy ngoài đường, chứ ở đâu mà chạy đầy đường thế ạ ? Cái gì đúng thì thôi cụ ơi .

Luke

Xe đạp
Civic taxi chạy đầy đường lúc nào ạ ? Vớ vẩn , ngoại tỉnh may ra có mấy ông taxi tư nhân dạng tự phát giống kiểu taxi dù ở hà nội mua xe về gắn biển chạy thì đôi khi thấy có xe chạy ngoài đường, chứ ở đâu mà chạy đầy đường thế ạ ? Cái gì đúng thì thôi cụ ơi .
Bác đến Đà Nẵng mà xem thì biết cái gì gọi là taxi Civic chạy đầy đường , trông mà nản luôn

Xuan Son

Xe buýt
Bác đến Đà Nẵng mà xem thì biết cái gì gọi là taxi Civic chạy đầy đường , trông mà nản luôn
Đúng rồi, CIVIC tiết kiệm xăng nên dùng làm Taxi là hợp lý rồi. Bác chủ thớt mua Mazda 3 là tuyệt nhất. Chúc bác sớm có xe. (b)

MoonMax

Xe điện
Nói như mứt, thế vào SG nhìn dàn Camry của Taxi Future cũng nản luôn à???

Mua cái xe để làm phương tiện đi lại cho khỏe, nhiều tiền thì mua xe xịn, ít tiền thì mua cái vừa vừa, khoe mẽ cái đếch gì.

Theo anh, chú về sắm *** xe đạp lông mà đi Tết cho nó thanh cao.

Xuan Son

Xe buýt

Mua cái xe để làm phương tiện đi lại cho khỏe, nhiều tiền thì mua xe xịn, ít tiền thì mua cái vừa vừa, khoe mẽ cái đếch gì.

Chuẩn hok cần chỉnh ạ. (b) :6: (l)

dongnat

Xe điện

Bác nói chung là đi bộ, bao giờ có tiền làm mị.a cái tầu con thoi mà đi, đảm bảo ko bao giờ có tầu con thoi làm taxi
Mấy giờ rồi mà còn mua xe về để loè thiên ạ, taxi thì làm sao:21:

Trungtroc

Xe điện
Nói như bác, SG taxi Camry chạy đầy đường, bên Sing thì chơi hẳn Mẹc làm taxi, bác có nản ko?? Nếu có ý nghĩ xe nào dùng làm taxi cũng phẽo thì tốt nhất bác nên mua xe đạp lông mà đi, chứ đừng bày đặt post bài so sánh này nọ làm anh em cãi nhau mất đoàn kết!!! Gì chứ cái thớt kiểu như thế này nhiều lắm rồi, mà thớt nào chả cãi nhau chửi nhau ỏm tỏi!!!! :77::77::77:

uigioi

Xe hơi
Cái kiểu vịt nhà nó cứ thế đấy các cụ ạ, chỉ thích chơi "không đụng hàng" mới sướng. Rõ Lởm Khởm.

cuhaifus

Xe container

Cụ nói chí phải, Cái xe để đi chứ làm cái ** gì mà phải tính, taxi thì cũng vẫn là cái xe chứ có ai bẩu nó là cài gì khác đâu mà phải lo các cụ nhỉ

lapin

Xe container
Thế mua mazda 3 xong rồi có thằng dùng làm taxi thì cụ chủ thớt bán à?

crocodile

Xe buýt
Mấy bài như thế này cụ éc min để làm gì nhỉ. Đóng thôi cụ ơi, để nó phí tài nguyên server ra. :)

Luke

Xe đạp
Bó tay các bác , em thấy thế nào em nói thế đấy , các bác không vừa ý cái gì thì các bác đừng trả lời . Chứ em thấy nó chạy đầy đường em nản thì em phát biểu là nản thôi , mỗi người một quan điểm mừ :D , các bác kích động thế . Dù là Cam thấy nó chạy đầy đường thì em cũng phát biểu thấy nó chạy đầy đường thôi :D , đó chẳng qua là một vấn đề cần đưa ra khi mua xe , phân tích các ưu nhược điểm thôi . Nói thật chứ các bác thấy nó chạy đầy đường rồi gặp mấy thằng bạn nó hỏi mày mua Civic làm gì ? mua về chạy taxi à thì sao không nản được . Còn em chỉ đưa ra như một trong những nhược điểm , các bác thấy cái nào hơn thì đánh giá hộ em chứ đụng chạm gì ai mà cứ kích động thế không biết :D . OTOFUN mà các bác chẳng FUN tí nào cả

Chỉnh sửa cuối:

tuananhtun

Xe buýt
Bó tay các bác , em thấy thế nào em nói thế đấy , các bác không vừa ý cái gì thì các bác đừng trả lời . Chứ em thấy nó chạy đầy đường em nản thì em phát biểu là nản thôi , mỗi người một quan điểm mừ :D , các bác kích động thế . Dù là Cam thấy nó chạy đầy đường thì em cũng phát biểu thấy nó chạy đầy đường thôi :D , đó chẳng qua là một vấn đề cần đưa ra khi mua xe , phân tích các ưu nhược điểm thôi . Nói thật chứ các bác thấy nó chạy đầy đường rồi gặp mấy thằng bạn nó hỏi mày mua Civic làm gì ? mua về chạy taxi à thì sao không nản được . Còn em chỉ đưa ra như một trong những nhược điểm , các bác thấy cái nào hơn thì đánh giá hộ em chứ đụng chạm gì ai mà cứ kích động thế không biết :D . OTOFUN mà các bác chẳng FUN tí nào cả
Nếu nói như bác thì em thấy cứ nhằm xe nào chạy taxi mà mua, vì taxi là những xe được đánh giá là bền, tiết kiệm, chi phí hợp lý nên họ mới dùng làm taxi. THời buổi này cái xe cũng chỉ là phương tiện thôi, khoe được với ai (trừ khi bác mua RR, Maybach, Bentley đã sang đẳng cấp khác).

lychau

[Tịch thu bằng lái]

Mua xe để đi hay mua để khoe? muốn khoe mẽ thì sắm cha nó Phantom, RR mà đi
Một chục thằng mua xe, thì chưa có tới nửa thằng mua M3, thì cũng biết nó là loại gì rồi,
mua M3 đi để khỏi đụng hàng taxi à :77::77::77:

arclex

Xe hơi
cụ chủ thớt làm cái công nông mà đi cho đỡ đụng hàng :21::21::21: mua civic làm giè! chán lắm! đừng mua civic nhé :21::21: