Thảo luận Mazda 3 2024 nên mua bản nào

TheDreamer

Xe đạp
Chào các cụ ! e đang tìm hiểu mua chiếc mazda 3 cho mợ đi chợ và đưa đón F1 đi học . Em thì đang ưng bản lux . em xin tư vấn các cụ nên mua ở showroom nào và ưu và nhược điểm của dòng mazda 3 này ạ . vì thực ra tài chính cũng chỉ tới được bản lux và xe mazda thôi ạ . e mới xem trên web giá xe là 624 . có cụ nào có sale có giá ưu đãi hơn không ạ . e ở Hà Nội . e cám ơn các cụ nhiều ạ

civic trần 1987

Xe điện
1 khi cụ ưng và/hoặc tài chính tới tầm đó là kịch thì em nghĩ việc cụ dò hỏi ưu nhược điểm là để củng cố tâm lí cho cụ xuống tiền thôi.
Em thì em thấy thế này: xe phổ thông, nhu cầu đi lại cũng phổ thông thì cụ thích xe gì mua xe đấy miễn sao tài chính cho phép. Chứ xe phổ thông ko chênh lệch nhau nhiều. Cụ chỉ nên quan tâm ưu và nhược điểm khi cụ cần di chuyển mang tính đặc thù- ví dụ: Đua, chạy dịch vụ.

TheDreamer

Xe đạp
1 khi cụ ưng và/hoặc tài chính tới tầm đó là kịch thì em nghĩ việc cụ dò hỏi ưu nhược điểm là để củng cố tâm lí cho cụ xuống tiền thôi.
Em thì em thấy thế này: xe phổ thông, nhu cầu đi lại cũng phổ thông thì cụ thích xe gì mua xe đấy miễn sao tài chính cho phép. Chứ xe phổ thông ko chênh lệch nhau nhiều. Cụ chỉ nên quan tâm ưu và nhược điểm khi cụ cần di chuyển mang tính đặc thù- ví dụ: Đua, chạy dịch vụ.
e cám ơn cụ . nhu cầu cũng chỉ để chị nhà đi loanh quanh thôi ạ . e đang tham khảo xem có mẫu nào tương đương của hãng khác không , hoặc bên nào giá tốt hơn trên web ko ạ

civic trần 1987

Xe điện
e cám ơn cụ . nhu cầu cũng chỉ để chị nhà đi loanh quanh thôi ạ . e đang tham khảo xem có mẫu nào tương đương của hãng khác không , hoặc bên nào giá tốt hơn trên web ko ạ
Mẫu cùng tầm giá thì K3/Cerato, Elantra bản thấp. Nhưng cụ sẽ loại ra vì cụ thích M3. Giờ phải lên hội nhóm M3 trên facebook để khảo giá cụ nhé!

xuannam19912006

Xe hơi
Các cụ ơi, cho e hỏi mazda 3 2024 thì có được trang bị loa bose k hay là loa no-brand nhỉ. e thấy chỉ quảng cáo mazda 3 là 8 loa cao cấp, có dòng nào khác của mazda (e k nhớ rõ) thì có ghi là loa bose, còn mazda 3 thì k thấy ghi

Redlegal

Xe hơi
Giữa Md3 và K3 còn nào ổn hơn các cụ nhỉ.

quyetpro

Xe đạp
Chào các cụ ! e đang tìm hiểu mua chiếc mazda 3 cho mợ đi chợ và đưa đón F1 đi học . Em thì đang ưng bản lux . em xin tư vấn các cụ nên mua ở showroom nào và ưu và nhược điểm của dòng mazda 3 này ạ . vì thực ra tài chính cũng chỉ tới được bản lux và xe mazda thôi ạ . e mới xem trên web giá xe là 624 . có cụ nào có sale có giá ưu đãi hơn không ạ . e ở Hà Nội . e cám ơn các cụ nhiều ạ
Giá xe thôi chứ lăn bánh HN cũng gần 700 đó bạn. Bản LUX là ok rồi. Xe thiết kế đẹp nhưng vỏ hơi mỏng tí thôi còn lại ko phàn nàn gì. Máy móc Nhật bản nên cũng khá yên tâm.

banhbao0809

Đi bộ
Nếu tài chính thoải mái thì cứ Premium mà mua bác ạ. Còn nếu cân đo đong đếm thì mua Deluxe là quá đầy đủ công năng sử dụng rồi. Bản Luxury hơn đáng kể nhất là bộ ghế da, còn đâu mấy thứ kia ko cần thiết.
Bác mua bản Deluxe về bọc lại bộ da nappa tầm 6tr là đẹp luôn, tiết kiệm đc loanh quanh 40tr so với bản Lux, tha hồ đổ xăng, mua phụ kiện linh tinh :x

banhbao0809

Đi bộ
Các cụ ơi, cho e hỏi mazda 3 2024 thì có được trang bị loa bose k hay là loa no-brand nhỉ. e thấy chỉ quảng cáo mazda 3 là 8 loa cao cấp, có dòng nào khác của mazda (e k nhớ rõ) thì có ghi là loa bose, còn mazda 3 thì k thấy ghi
Loa No Brand cụ ạ, 8 loa. Tai em tai trâu nên thấy nghe cũng ổn. Sang con CX5 2022 pre của đứa em nghe cũng thấy chả khác gì :D

cưỡi chổi

Xe lăn
Tiện thớt này cccm cho em hỏi vài vấn đề vì em ngại lập thớt mới ạ.
1. Tại sao em thấy mazda 3 2.0 ngoài bắc chạy ít hơn trong nam?
2. Mazda bỏ anten trên nóc xe từ năm bao nhiêu?
Cảm ơn cccm!

civic trần 1987

Xe điện
Tiện thớt này cccm cho em hỏi vài vấn đề vì em ngại lập thớt mới ạ.
1. Tại sao em thấy mazda 3 2.0 ngoài bắc chạy ít hơn trong nam?
2. Mazda bỏ anten trên nóc xe từ năm bao nhiêu?
Cảm ơn cccm!
Câu 2 em chịu. Câu 1 thì theo quan điểm cá nhân là bản 2.0 tốn đạn hơn trong khi 1.5 không cần turbo cũng đủ dùng rồi. Miền Nam đi xe theo phong thái hưởng thụ nhiều hơn nên 2.0 nhiều hơn miền Bắc.

cưỡi chổi

Xe lăn
Câu 2 em chịu. Câu 1 thì theo quan điểm cá nhân là bản 2.0 tốn đạn hơn trong khi 1.5 không cần turbo cũng đủ dùng rồi. Miền Nam đi xe theo phong thái hưởng thụ nhiều hơn nên 2.0 nhiều hơn miền Bắc.
Thank cụ. Em thấy mấy con xe moto thể thao hàng lướt, Hàng cũ cũng từ trong đó ra nhiều

civic trần 1987

Xe điện
Thank cụ. Em thấy mấy con xe moto thể thao hàng lướt, Hàng cũ cũng từ trong đó ra nhiều
Chả riêng mô tô, ô tô cũng thế. Miền Nam cứ phải sướng, hưởng thụ phải cao cái đã còn miền Bắc thì phương châm tiền ít nhưng thịt phải nhiều (M3 bản 1.5 là ví dụ). Như con Civic của em, miền Nam tiêu thụ hơn hẳn Bắc và Trung (team SG với Gia Lai đình đám).

TùngXeHay

Xe đạp
e chào bác
Em sale Mazda Lê Văn Lương, về câu hỏi của bác thì e xin trả lời thật lòng như sau:
Nhược điểm M3 hiện tại:
1. Không gian hàng ghế sau hơi chật, ngồi 3 người lớn thì k dc thoải mái lắm, ngồi 2 người tầm 1m65 thì ok hơn,nếu chở ông bà, các cụ lớn tuổi sợ các cụ sẽ chê bí. chưa kể có ụ lồi lên chỗ cửa gió điều hoà, do bên nước ngoài có bản 2 cầu.
2. Do treo sau của bản form Allnew này dùng thanh giằng, k phải liên kết đa điểm như bản form cũ, nên đi vào chỗ sóc sẽ thấy sóc hơn, k dc êm như bản cũ, nhưng chi phí sửa chữa sẽ tiết kiệm hơn nhiều.
- Còn ưu điểm thì nhiều bác ạ, e xin phép k kể ở đây sợ bảo bán Mazda lại nịnh Mazda.
nhiều người bảo Mazda hay lỗi motor gập gương, e thấy k sai, nhưng khách của em ( e làm từ 2020) vs con M3 lái thử đky từ năm 2020 đến h chưa thấy bị.
- Bản Lux cũng đang là bản Thaco hỗ trợ tốt nhất, giá phải chăng. option vừa đủ. bác quất dc bản lux thì k phải nghĩ nhiều đâu ạ.
Nếu bác ở Hà Nội, bác ới em nhé ạ. E mang xe qua tận nơi 2 vợ chồng bác trải nhiệm + trao đổi giá tốt nhất để bác vs em vào việc dc. số em Không chín 76 hai tám 45 bốn tám ạ. ( bác kết nối zalo vs em nếu k tiện cho số điện thoại nhé ạ)

Redlegal

Xe hơi
Chuẩn cụ. Xác định xe phục vụ mình, nhưng ngoài Bắc còn tính toán đến tiết kiệm chi phí. Chứ thực ra đi bản 2.0 phê luôn. Tăng tốc khỏi nghĩ.

civic trần 1987

Xe điện
Chuẩn cụ. Xác định xe phục vụ mình, nhưng ngoài Bắc còn tính toán đến tiết kiệm chi phí. Chứ thực ra đi bản 2.0 phê luôn. Tăng tốc khỏi nghĩ.
Tiết kiệm chi phí không chỉ là bỏ ra bao nhiêu tiền mà là số tiền bỏ ra nó phải hữu ích bao nhiêu (tức là phải in ra đc bao nhiêu tiền, phải phục vụ được tối đa nhu cầu có thể).

hoacotubk

Đi bộ
Các bác có tài liệu nội thất cũng như phần mềm của con Lux không, em đang tìm trên trang chủ của nó mà không thấy có.