[Camera] may quá các cụ à. Tí nữa thì có 2 gia đình mất xuân.

pbinh979

Xe tăng
Em ngồi gõ mà nhớ lại vẫn còn run. Hôm thứ 7 có hẹn đi chơi, em chạy trên đường Tam trinh, cái đoạn cầu dẫn vào KĐT Đền Lừ. tình huống mình ko ngờ tới nhưng tốc độ chậm mà phản xạ cũng nhanh, phanh chết luôn. Nghe tiếng lục cục dưới gầm xe sợ đá..i ra quần. Chỉ sợ chèn vào bà cụ. Hóa ra là quả dừa cụ cầm rơi vào gầm xe. Vẫn còn may chán các cụ ạ. Đến hôm nay bà cụ vẫn ổn, có đau người 1 tí (người già mà). Tổng kết lại mình có 2 cái rủi:
- Tai bay vạ gió rơi vào, mất thời gian, lỡ 1 buổi đi chơi, tốn time đi lại lo việc.
- Chắc cũng tốn ít xèng.
Nhưng cũng có 2 cái may:
- Bà cụ ko sao. Nếu bà bị sao thì mình cũng ám ảnh.
- Mua cái cam ht gần 3 củ. Đến hôm nay mới thấy giá trị (chắc là gấp nhiều lần luôn). Nếu ko có cái cam ht ấy thì chả biết giải thích ntn với người nhà bà cụ, rồi mấy ông CSGT.
Kể cả gia đình cụ già trong cái rủi vẫn còn may, nói dại nếu lúc đó ko phải em đi sedan mà bác nào xe tải hay SUV gầm cao, hay mấy ông trẩu phóng xe máy lao vào thì ko biết hậu quả như thế nào.
Mời các cụ xem video.
Nói thêm, các cụ để ý cái thằng đi bên trái đường, cụt tay chân đi cà nhắc, lúc va chạm thì nó ko nhìn thấy, tai nạn xong chạy ra cứ nhất mực chỉ vào mình nói mình lấn đường tông vào cụ. chẳng nhẽ lại cho mấy phát vả. đã xấu người lại còn bẩn tính.
Đầu xuân năm mới các cụ nhè nhẹ chân ga nhé. nếu hôm đó mà lơ đãng 1 chút là 2 gia đình mất ngày xuân luôn.

Đăng Trần

Xe hơi
mừng bác ko sao nhé, nghe bác kể em cũng hú hồn

WhiteGet

Xe điện
Công nhận, đúng là suýt mất Tết, mà cái xe đạp nó quệt cũng ác, bà cụ văng ra ngay vào đầu xe cụ chủ :(

HTlangtu

Xe điện
Mie con mụ xe đạp kia phải tát cho phát.

cuong1903

Xe tăng
Em còn thấy cụ may nữa là: Nếu không được "bà cụ cản lại", cụ đã kẹp lên cái vạch liền dài khoảng 7m ở đối diện. Em bị xxx Hải Phòng bắt 1 lần vì kẹp lên cái vạch đó.

mui0101

Xe tăng
Em ngồi gõ mà nhớ lại vẫn còn run. Hôm thứ 7 có hẹn đi chơi, em chạy trên đường Tam trinh, cái đoạn cầu dẫn vào KĐT Đền Lừ. tình huống mình ko ngờ tới nhưng tốc độ chậm mà phản xạ cũng nhanh, phanh chết luôn. Nghe tiếng lục cục dưới gầm xe sợ đá..i ra quần. Chỉ sợ chèn vào bà cụ. Hóa ra là quả dừa cụ cầm rơi vào gầm xe. Vẫn còn may chán các cụ ạ. Đến hôm nay bà cụ vẫn ổn, có đau người 1 tí (người già mà). Tổng kết lại mình có 2 cái rủi:
- Tai bay vạ gió rơi vào, mất thời gian, lỡ 1 buổi đi chơi, tốn time đi lại lo việc.
- Chắc cũng tốn ít xèng.
Nhưng cũng có 2 cái may:
- Mua cái cam ht gần 3 củ. Đến hôm nay mới thấy giá trị (chắc là gấp nhiều lần luôn). Nếu ko có cái cam ht ấy thì chả biết giải thích ntn với người nhà bà cụ, rồi mấy ông CSGT.
Kể cả gia đình cụ già trong cái rủi vẫn còn may, nói dại nếu lúc đó ko phải em đi sedan mà bác nào xe tải hay SUV gầm cao, hay mấy ông trẩu phóng xe máy lao vào thì ko biết hậu quả như thế nào.
Mời các cụ xem video.
Nói thêm, các cụ để ý cái thằng đi bên trái đường, cụt tay chân đi cà nhắc, lúc va chạm thì nó ko nhìn thấy, tai nạn xong chạy ra cứ nhất mực chỉ vào mình nói mình lấn đường tông vào cụ. chẳng nhẽ lại cho mấy phát vả. đã xấu người lại còn bẩn tính.
Đầu xuân năm mới các cụ nhè nhẹ chân ga nhé. nếu hôm đó mà lơ đãng 1 chút là 2 gia đình mất ngày xuân luôn.
2 loại cẩu cấu kết đây mà, cái thằng đen đen như cờ hó mực ở đâu ra nhanh thế các cụ nhể, việc đuổi theo bắt người đi xe đạp thì chả làm, chỉ chăm chăm nhắm vào người có tóc, đúng là bọn khốn nạn.

may quá bà cụ ko sao mà cụ có ko có cam ghi lại thì cũng mất tết

Bonben

Xe tải
may quá! xem lại clip chung qui là tại bà đi xe đạp! làm khổ ng khác!

ngocbkk52

Xe hơi
Xem video của cụ, đang ngồi uống cf mà em còn hết hồn vía. May mà cụ chủ đi chậm :).
Chúc cụ chủ luôn vững tay lái ạ :)

viethost.net

Xe tải
Chúc mừng cụ, cụ cũng nên rút kinh nguyệt quan sát từ xa thấy người già, trẻ nhỏ là phải rà phanh ngay giữ khoảng cách an toàn.
Em đi ngõ mà thấy trẻ nhỏ không người lớn là em gần như dừng hẳn lại chờ đến khi có người lơn giữ em mới đi tiếp.

Xuân 2016

Xe tải
Ra đường có ngày chết oan vì toàn cao thủ tham gia giao thông, toàn dùng Lăng ba vi bộ.

pbinh979

Xe tăng
Em còn thấy cụ may nữa là: Nếu không được "bà cụ cản lại", cụ đã kẹp lên cái vạch liền dài khoảng 7m ở đối diện. Em bị xxx Hải Phòng bắt 1 lần vì kẹp lên cái vạch đó.
Chỗ đó là giao lộ, Em đi chậm mà cụ. Em nhìn thấy cụ già từ xa nên đã chủ động lách ra để tránh rồi. Nếu có cán vạch chắc cũng chỉ cán tí ti thôi. Cụ đừng trách em, đi trong thành phố mà cứ đúng làn thì khó đi lắm. Em ko lách ra tránh bà cụ mà chờ cụ ý qua đường thì ngã tư nó ùn loạn lên ngay.
2 loại cẩu cấu kết đây mà, cái thằng đen đen như cờ hó mực ở đâu ra nhanh thế các cụ nhể, việc đuổi theo bắt người đi xe đạp thì chả làm, chỉ chăm chăm nhắm vào người có tóc, đúng là bọn khốn nạn.
Em đoán là thằng xe ôm kiêm zic cho xxx thôi. Mình mà ko có cam, ko cứng với bọn nó là ốm ngay.

ductm.fox

Xe tải
Chúc mừng cụ, cụ cũng nên rút kinh nguyệt quan sát từ xa thấy người già, trẻ nhỏ là phải rà phanh ngay giữ khoảng cách an toàn.
Em đi ngõ mà thấy trẻ nhỏ không người lớn là em gần như dừng hẳn lại chờ đến khi có người lơn giữ em mới đi tiếp.
Chuẩn cụ ah, một bài học cho em và các cụ , thấy người già và trẻ nhỏ là phải cảnh giác cao độ, dù sao cũng chúc mừng cụ chủ

honda_cub79

Xe lăn
Nhìn cũng hết hồn, may cho cụ thớt lúc đấy đi cũng chậm.

pbinh979

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Sau đợt này là em rút ra bài học rồi. Lần sau cứ tránh xa cho nó lành ạ.

vietran

Xe ba gác
nhìn thấy cái thằng ấy phi ra chỉ xe cụ chủ mà chỉ muốn vả cho phát vào mặt, cái bọn lê la mặt đường chỉ nhằm người ta hở ra là đớp giờ nhiều lắm

vietran

Xe ba gác
- Chắc cũng tốn ít xèng.
Nhưng cũng có 2 cái may:
Mời các cụ xem video.
nếu, lại là nếu
Nếu cụ chủ đi đúng làn đường cái mà rất khó ở thành phố bon chen này, nếu bỏ dc cái bệnh đi đường hở chỗ nào chêmvào chỗ đó bất biết nó thuộc phần nào, theo nguyên tắc đi đường nào thì cụ k bị dúnh vào vụ này.
Xem lại clip thì k thấy cụ có ý định rẽ trái mà đi thẳng, nếu cụ rẽ trái đã k dính và nếu đi thẳng đúng phần làn đường mình bên phải thì lại càng k, dù cụ bà ngã dưới đường chứ k phải xe cụ nhưng rõ ràng cả 3 đều sai:
Cụ bà quan sát một hướng mà k quan sát phía sau: cái này k trách cụ dc vì tuổi cao k thể llinh hoạt nên các đối tượng tam gia khác phải nhường hoàn toàn
con đi xe đạp; sai toét khỏi nói, nguyên nhân là do con nyà
cụ chủ đi lần hết làn, thậm chí tí nữa là đè vạch liền ngược chiều

Phân tích chỉ là để rút kinh nghiệm, vì lỗi thuộc về con mẹ xe đạp, kinh nghiệm đi bộ là quan sát đường, phương tiện là đi đúng phần làn và nhường người đi bộ, nhất là các cụgià