[Funland] Máy đun nước nóng bằng gas

Cuongheisei

Xe buýt
Em đặt cái máy này từ Nhật về, đang loay hoay lắp nhưng đến đoạn này bí quá cccm ạ, e dùng van công nghiệp loại không có van tự ngắt thì máy k thể nào đun được, chuyển sang dùng van gas loại gia đình thì được nhưng van gas gia đình nó có văn tự ngắt nên hay bị ngắt gas, dẫn đến k ra được nước nóng, không biết có cụ nào am hiểu về dòng này chỉ bảo e cái được k ạ?
Hình ảnh ở dưới là modem máy và 2 loại van gas

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng xem có thanh lý không ;))

Boydepzai190579

Xe tăng
Giờ ko thấy mấy ai dùng máy này nữa sau mấy vụ chết người

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ ra hàng đồ thiết bị vệ sinh hỏi đồ cho máy nước nóng trực tiếp bằng Gas nhé

Loitran

Xe tăng
Em đặt cái máy này từ Nhật về, đang loay hoay lắp nhưng đến đoạn này bí quá cccm ạ, e dùng van công nghiệp loại không có van tự ngắt thì máy k thể nào đun được, chuyển sang dùng van gas loại gia đình thì được nhưng van gas gia đình nó có văn tự ngắt nên hay bị ngắt gas, dẫn đến k ra được nước nóng, không biết có cụ nào am hiểu về dòng này chỉ bảo e cái được k ạ?
Hình ảnh ở dưới là modem máy và 2 loại van gas
Như em biết thì cụ cần phải mua bộ chuyển đổi gas, Ở nước ngoài thì bếp và bình nước nóng đều có thể sài gas bình và gas đường ống ( LPG và Nature gas ) tức sài gas bình và đường ống như hệ thống nước cấp vô thiết bị gas gồm bếp. bình nước nóng và sưởi gas cho nhà Gas bình và gas đường ống ( Nature gas) có chỉ số hỗn hợp khác nhau, áp suất khác nhau nên khi sử dụng họ sẽ bỏ hoặc lắp thêm một cái van chuyển đổi để sài gas bình ( em hiểu là giảm áp cho khí gas ) khi xuất ra để phù hợp tỷ lệ gas và oxy phù hợp thì lúc này nó sẽ cháy đều và ổn định. Nếu không nó sẽ cháy kiểu cắc bụp.....
Cụ tham khảo dưới đây về hai loại gas cho thiết bị
Nếu lắp đúng thì những thiết bị như trên sài rất bền và tốt ( dùng 10~15 năm sài bình thường )
Bộ chuyển đổi.
Cụ tham khảo kỹ vì em không phải chuyên nghành chuyên nghiệp chỉ biết lý do khác biệt về nó như vậy mong giúp cụ chút thông tin căn bản thôi

Waterblack

Xe tải
Cụ xem lại cơ chế đánh lửa thế nào. Thường nó có một ngọn lửa mồi (pilot) rất nhỏ luôn cháy để tạo mồi lửa hoặc đánh bằng điện.

Loitran

Xe tăng
Cụ xem lại cơ chế đánh lửa thế nào. Thường nó có một ngọn lửa mồi (pilot) rất nhỏ luôn cháy để tạo mồi lửa hoặc đánh bằng điện.
Loại này không phải như loại cụ biết,
Loại cụ nói là bình lớn khoảng 180~250l nước đun nóng và giữ nóng cả ngày
Loại này mở van nước tự đốt bình, khóa van thì đồng thời lửa ngắt,bình này khoảng 16 đến 26l nước
và nó không bị gì ngoài cần bộ chuyển đổi gas cho nó

Duc Sang

Xe container
Cháu nhìn cái máy nước nóng bằng gas này là muốn té chạy rồi.
Nhớ năm xưa về quê, có lần vô phòng tắm bé xíu có lắp máy nước nóng dùng gas kiểu này thấy nồng nặc mùi gas. May mà cháu cũng có tý sở trường nên đóng van, tháo bình chứ các cụ già vô tắm là bùng luôn :-o

Loitran

Xe tăng
Cháu nhìn cái máy nước nóng bằng gas này là muốn té chạy rồi.
Nhớ năm xưa về quê, có lần vô phòng tắm bé xíu có lắp máy nước nóng dùng gas kiểu này thấy nồng nặc mùi gas. May mà cháu cũng có tý sở trường nên đóng van, tháo bình chứ các cụ già vô tắm là bùng luôn :-o
Bình này treo ngoài nhà, loại nhỏ hơn thì treo trong phòng,
Loại này bền và tốt hơn loại như cụ nói
Dùng gas thì chủ nhà nên có hiểu biết, không được lười, tự tay kiểm tra đường gas mỗi khi thay bình được thì sẽ không bao giờ bị cháy nổ gì hết,
Cái chúng ta hay bị cháy nổ là do ngay người thay bình, bên cung cấp họ làm ẩu, thiếu trách nhiệm mới hay sinh ra các vấn đề như cụ và mọi người thường thấy

Dtht.laixe

Tháo bánh
Dùng ga an toàn hơn điện phải ko c ụ

Cuongheisei

Xe buýt
Như em biết thì cụ cần phải mua bộ chuyển đổi gas, Ở nước ngoài thì bếp và bình nước nóng đều có thể sài gas bình và gas đường ống ( LPG và Nature gas ) tức sài gas bình và đường ống như hệ thống nước cấp vô thiết bị gas gồm bếp. bình nước nóng và sưởi gas cho nhà Gas bình và gas đường ống ( Nature gas) có chỉ số hỗn hợp khác nhau, áp suất khác nhau nên khi sử dụng họ sẽ bỏ hoặc lắp thêm một cái van chuyển đổi để sài gas bình ( em hiểu là giảm áp cho khí gas ) khi xuất ra để phù hợp tỷ lệ gas và oxy phù hợp thì lúc này nó sẽ cháy đều và ổn định. Nếu không nó sẽ cháy kiểu cắc bụp.....
Cụ tham khảo dưới đây về hai loại gas cho thiết bị
Nếu lắp đúng thì những thiết bị như trên sài rất bền và tốt ( dùng 10~15 năm sài bình thường )
Bộ chuyển đổi.
Cụ tham khảo kỹ vì em không phải chuyên nghành chuyên nghiệp chỉ biết lý do khác biệt về nó như vậy mong giúp cụ chút thông tin căn bản thôi
Lúc đặt máy bên Nhật e cũng đã chú ý rồi cụ ạ, e đặt loại LP GAS nghĩa là dòng máy lấy từ bình ra, chứ k phải loại lấy gas cấp từ đường ống chạy từ nhà máy gas đến nhà mình, nhưng mà về e lắp vào bình mà dùng loại van thông thường đúng là e thấy nó cứ cắc bụp, van gas tự động ngắt liên tục, k biết tại sao

Cuongheisei

Xe buýt
Cái này chuẩn thì nó còn an toàn hơn cả điện đấy
Đúng cụ ạ, cái này lắp ngoài xong có đường dẫn nước vào nhà tắm thì cực an toàn, mà còn tiện, đun đến đâu dùng đến đó, bật lên có nc nóng luôn

Loitran

Xe tăng
Lúc đặt máy bên Nhật e cũng đã chú ý rồi cụ ạ, e đặt loại LP GAS nghĩa là dòng máy lấy từ bình ra, chứ k phải loại lấy gas cấp từ đường ống chạy từ nhà máy gas đến nhà mình, nhưng mà về e lắp vào bình mà dùng loại van thông thường đúng là e thấy nó cứ cắc bụp, van gas tự động ngắt liên tục, k biết tại sao
Nó ngắt không hẳn do van mà là tỷ lệ khí và gas tại đầu đốt không phù hợp thì hỗn hợp lúc này bị mất cân bằng sinh ra không thể đốt cháy và sinh ra ngắt gas mà thôi
Giống như hiện tượng xăng khí với động cơ đốt trong xe oto xe cần chạy bằng xăng nhưng khi tỵ lệ xăng không tương thích trong cùng thời điểm thì sẽ tự chết máy
Cụ nên xem xét lại vì em không ở Nhật nên thiết bị mỗi nơi có thể có chút khác biệt nhưng nguyên nhân chính thì cụ cần cái van điều áp tương thích để cho thiết bị nó chạy được
và vấn đề nó là cái van giảm áp