[Thảo luận] May cho cái thân em

minhphong

Xe hơi
Hi các cụ, đây là lần đầu tiên em viết bài. Vừa chia xẻ cái may mắn vừa mong các cụ chỉ giáo thêm cho,đừng ném đá em tội nghiệp.
Tình hình là hôm thứ 3 vừa rồi,em có công chuyện sang phố Hoàng Như Tiếp bên NVC Gia Lâm có chút việc. Sáng sớm 8h sau khi đã đưa gấu với 2 F1 đi học. Em đỗ xe trên đường HNT ăn sáng. Vừa mới được 3 thìa cháo thì có 2 chú xxx phường, thêm vài chú dân phòng đỗ xe cái xịch.... kêu xe ai đây,xin mời ra làm việc.
Em lo quá nhưng cũng bỏ bát đũa chạy ra,xxx bảo đỗ xe sai quy định, y.c xem giấy tờ. Lúc đó quả là em cũng luống cuống vì k rõ thực hư ntn,chỉ nghĩ đỗ xe trên đg là sai nên định làm quả 50/50. tâm lý xđ là vậy nên em có trình bày là xe cty em chỉ lái thuê và đưa giấy tờ ra cho xxx. Tự dưng chú xxx bảo em là đỗ xe chỗ này cấm. Em chợt nhớ là cuối phố chiều em đi lên hình như không có biển, thế là bảo với xxx thôi ra xe phường lam việc ,để em vào trả tiền cháo.
XXX đi ra xe trước,em phi vào quán cháo lòng mượn ngay con 2 bánh động cơ cơm chạy về cuối phố thì không thấy biển cấm- vì em đỗ chiều ra. Chỉ có biển cấm ở đầu phố- ngã 3 với NVC. . Cơ mà đến khổ,con 2 bánh chân chống không gạt lên được,vừa đi vừa loẹt quẹt, trong khi em nhìn cứ như SV,cắm thùng giày Âu sơ vin...chuẩn man :">
Sau khi đến cuối phố không thấy biển,em hoạch định ngay là phải lừa cướp lại giấy tờ. Giả vờ mặt mũi thiểu não,em lại gần trình bày lại phương án 50/50. Chú xxx cương quyết không chịu,đòi cho em BB. trong lúc tỷ tê, em thấy xxx để giấy tờ em lên đống BB, em chộp luôn. Bye các chú em lướt. XXX đuổi theo bảo đưa lại để lập BB,em hỏi lai luôn em có lỗi gì. XXX cứ khăng khăng bảo em k đc dừng xe ở trên đường,cản trở gt, đầu đg có biển cấm.... em bụp luôn. Nói cho các chú biết anh không sai,đây không có biển cấm. Các chú định lừa anh, các chú chỉ đc anh sai thì a đưa cho giấy tờ. Các xxx lằng nhằng, em kệ cho đứng trước đầu xe với chồng bb , em vào ăn nốt bát cháo :-s.
Sau khi ăn xong,em bảo chủ quán ra nói với mấy chú xxx là về đi,coi như chủ quán xin để cho xxx đỡ mất mặt. Em cũng hơi lo vì xxx có tiếng là bạn của xhđ, bên GL có mấy bài về chuyện xxx gọi xhđ ra làm việc khi không ăn đc. Thế nhưng các chú xxx này cũng lỳ lợm, em cứ ngồi trong quán seach ô hô fun và nghĩ 1 lát,em quyết đinh ra sau khi chiêu thêm 1 cốc trà đá,làm thêm điếu vina :"> Gặp xxx em nói lại dư lày: thôi,anh không có sai, để giữ thể diện cho chú thì 2 ae mình ra xe của chú vừa đi vừa nói chuyện để mọi người thấy. Cứ coi như a sai cũng được. XXX không chịu mà cứ đòi lập BB. Lúc này em điên lên cả xóm nghe luôn. Em vừa chửi, vừa nói to tôi được quyền làm n gì PL không cấm, chỗ này không có biển tôi đc phép đỗ. Các anh đừng tưởng tôi ở chỗ khác tới mà làm bừa. Các anh chỉ ra lỗi sai của tôi, tôi đưa giấy tờ cho các anh luôn.
XXX thấy em to tiếng cũng bật lại, ông không đưa giấy tờ tôi gọi xe kéo xe ông về phừơng và bắt đưa cmt ra cho nó xem. Em nói luôn,tôi k sai nếu chú đòi ktra hc tôi thì chú có lệnh ktra hc không? không có đừng hỏi anh. Xe anh đó chú thích kéo cứ tự nhiên và bỏ đi. Lúc đi cách mấy chục m,có 1 ông nhà ở đó gọi lại noí chuyện...đại khái là chỗ này đỗ xe được. em cũng đứng lại nc dăm câu, em quay lai nhìn về xe thấy chú dân phòng phường lúi húi ở xe em,chẳng biết thế nào em chạy về xe, vừa chạy vừa chửi ..**** ...sao mày dám xịt lốp xe tao. chú dp phừơng đúng lên...ơ, ơ..ai xịt lốp xe ông đâu...em đi 1 vòng rồi bảo hơ,hơ ...tao chửi đứa nào xịt lốp xe tao. Chửi mày đâu. Em lại đi, thấy xxx dán niêm phong xe em nhưng em kệ và chui vào quán caffe ở gần đó gọi thằng em ra ngồi. Sau 15p thấy 1 cái xe cứu hộ đến, em vẫn kệ....1 xíu sau thấy xe của xxx phường đi qua...em về lấy xe ra cắm vào chỗ rửa xe rồi ngồi caffe tiếp. Chỉ còn lại chú cứu hộ trơ lơ ở đó, chắc chú này bị xxx phường nó lừa đi vào để dọa em nhưng không được thanh toán :"> Toàn bộ diễn biến trong vòng gần 1h các cụ ạ. CŨng khổ thân 2 xxx với mấy chú dp phường...trời thì nóng...chủ xe nó lại ngồi cafe máy lạnh :)

Thật may là em hay lượn ô hô fun, Thật là may vì xxx sơ hở em chụp lại giấy tờ về, không chắc rách việc.

Chắc chắn em sẽ vấp trong quá trình va đập với xxx, các cụ chỉ bảo thêm cho em nhá. Em không có khiếu kể chuyện nên chắc nó nhạt...các cụ thông cảm. Gạch ngói nhẹ nhàng.
ps: trung úy xxx phường tên Mạnh- đúng tên công nhân của em nên em nhớ lắm.

xyz.abc

Xe máy
Đọc mỗi câu đầu lần đầu tiên post bài thảo nào .. nhiều chữ quá em ứ thích đọc

haind

Xe buýt
Cụ cũng tính chiến đấu cao thật đấy

ThanhTungTB

Xe điện
Đọc mỗi câu đầu lần đầu tiên post bài thảo nào .. nhiều chữ quá em ứ thích đọc
E cũng thấy hoa hết mắt lên ,và thích nhất câu cuối ...tên xxx trùng với tên cn của E .khiếp bác là vip ...văn dài quá ,lại còn bản lĩnh nữa ....

ThanhTungTB

Xe điện
Em thề nhìn đống chữ em chả buồn đọc :-<
Các cụ viết dài thì cũng nên ngắt đoạn, dòng, cách...các kiểu nhìn cho nó thoáng, nhìn kiểu này đã ngán rồi L-)
Bác ấy là vip ,quen kiểu viết như thế cho công nhân đọc rồi ...

adidas_hn_man

Xe tăng
ko có biển cấm thì cứ cãi thôi thật vớ vẩn quá.....

cwise

Xe container
Câu chuyện hay đầy kịch tính.

hiddendragong

Xe hơi
ô hô hay, vote cho hành động ...chuối của cụ. Sắp tới xxx được phép dùng súng thì cụ coi chừng, <:-P

ThanhTungTB

Xe điện
ko có biển cấm thì cứ cãi thôi thật vớ vẩn quá.....
Thì bác ấy chả VỒ lại giấy tờ ,rồi quay ăn cháo ,uống nước sau đó mới ra làm việc tiếp đấy ah .đúng phong cách vịp

minhphong

Xe hơi
Thật ra em có vip gì đâu, chỉ tại em ghét bọn xxx ăn bẩn thỉu và cũng biết mình nóng tính. Em chè thuốc vậy cho nó hạ hỏa và bình tĩnh để đối phó thôi.
Còn cùng lắm là cái BB , 800k các cụ nhỉ ?
Ở đó rõ ràng không có biển cấm,vậy em đâu có sai. xxx lừa em thì em cũng rình lừa lại. Không nhanh tay chắc có mà bây giờ xxx nó vỗ tay cười đểu.
Mình sai thì mất tiền cũng không sao, nhưng vấn đề là không sai mà mất tiền rồi nó vẫn cười đểu và cho mình là gà các cụ ợ.

Pumzen

Xe ba gác
Quan điểm của xxx bây giờ là: Bíp được,bíp ăn,lôi thôi tôi lôi về phường. May mà cụ chủ cũng ở dạng " nhanh tay,nhanh mắt"
Cụ chủ cẩn thận,xxx thấy cụ mặc sơ-vin,nó mà biết cụ ở đâu,thể nào mấy hôm nữa sẽ có mấy a vằn vện đến cho mà xem!

mrto0ms

Xe buýt
câu chuyện của cụ hay quá ạ, em đồng tình với cách xử lý của cụ ạ, nhưng mà cái khoản phóng 2b = cơm thì ko cần ạ,bắt xxx phường lấy xe dẫn cụ đi chứ :))

htlongbien

Xe điện
Hoàng Như Tiếp là ở Long Biên chứ không phải Gia Lâm đâu cụ chủ nhé.

Chỗ này thuộc địa bàn quản lý của Bồ Đề, nếu không có biển cấm như thế thì cụ chủ thiệt thòi quá vì mất thời gian- dưng cụ đã làm được việc mà vẫn còn nhiều người chưa làm được đó là kiểm tra lại Biển báo và dứt khoát với bọn ăn bẩn không ghê cổ ấy.

Kysidemtrang

Xe buýt
em đọc thấy hài hài.
thôi cụ chủ 0 mất sữa là ô-kê rồi, bọn nó bẩn thật =))

Mr.Dzoãn

Xe tải
phong cách chiến đấu của cụ thật là bá con nhà ông đạo ;)) lấy nhu khắc cương , địch lùi ta tiến địch tiến ta lùi :))))))) cái cảm giác ngồi điều hòa xem mấy xxx hì hục mà k làm gì đc. mình vui lắm ấy cụ nhở :))))

philong0404

Xe hơi
Hay cụ nhở...chịu khó ngồi đọc hết văn của cụ mà e đã tưởng tượng trong đầu được rồi...đúng là 1 tình huống bi hài...vodka cụ !!!!!