[Funland] Mẫu sơn âm 1-2 độ

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc tin này mà không biết các cụ ngủ đêm trong xe chịu thế nào được, đúng là đam mê bất tận.

Anh Nguyễn Minh Chuyển, đại diện Trung tâm Thông tin Xúc tiến Du lịch Mẫu Sơn, cho biết từ thứ 6 (18/2), nhiều du khách tới Mẫu Sơn để đợi tuyết khi nhiệt độ dự báo xuống thấp. Lượng khách đến trưa hôm nay khoảng 2.500 lượt, tăng gần 2 lần so với tuần trước. Tất cả các cơ sở lưu trú trên núi kín khách, dịch vụ ăn uống đã hoạt động trở lại. Đêm 19/2, một số khách phải ngủ qua đêm trên xe ôtô hoặc quay về thành phố và sáng hôm nay trở lại sớm.

CÁC XE NÊN DỪNG LƯU THÔNG KHI ĐƯỜNG ĐÓNG BĂNG

Đây là khuyến cáo vừa được Cục Cảnh sát giao thông đưa ra.Thời tiết giá lạnh những ngày này, ở khu vực miền núi phía Bắc, người dân và du khách nên hạn chế lái xe ra đường. Nhất là tại những nới, đường sá bị đóng băng, trơn trượt, thì nên dừng qua lại. Hiện nay, nhiều người vẫn đang cố đi đến các khu vực miền núi phía Bắc để xem băng tuyết.

Ngay trong ngày hôm qua (20/2), tuyến đường lên đỉnh Mẫu Sơn, tỉnh Lạng Sơn đã xảy ra ùn ứ do quá nhiều xe đổ về. Theo cơ quan chức năng, thì hiện nay, hệ thống an toàn của xe cộ tại Việt Nam, mà nhất là lốp xe, không phù hợp để chạy trên đường đóng băng. Trong trường hợp buộc phải di chuyển, thì lái xe cần thận trọng, chú ý quan sát, đi với tốc độ chậm, đặc biệt là khi lên và xuống dốc. Lái xe cũng nên bật đèn pha, đèn sương mù, đèn gầm khi di chuyển./.

Chỉnh sửa cuối:

minhhai985

Xe lăn
Cứ chăn đủ ấm là ngủ thôi. nhưng nhớ hé tí cửa :D

meotamthe

Xe cút kít
Em ngủ trong nhà gỗ trên núi cao rồi, nhiệt độ xuống -1 độ, lạnh lắm, tuyết tuy đẹp nhưng ngủ trong xe trạng thái đấy nguy hiểm lắm, em chịu thôi.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Em ngủ trong nhà gỗ trên núi cao rồi, nhiệt độ xuống -1 độ, lạnh lắm, tuyết tuy đẹp nhưng ngủ trong xe trạng thái đấy nguy hiểm lắm, em chịu thôi.
Trong nhà chắc có sưởi, trong xe mà bật đh nóng ko hé kính thì quá nguy hiểm

Pigwalk

Xe container
Đường lên đó xấu kinh + lạnh giá nữa thì trơn trượt nguy hiểm, xe 1 cầu đi cũng ghê răng phết, dich vụ thì sơ khai nghèo nàn mà thấy các cụ cứ rồng rắn kéo nhau lên.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc tin này mà không biết các cụ ngủ đêm trong xe chịu thế nào được, đúng là đam mê bất tận.

Anh Nguyễn Minh Chuyển, đại diện Trung tâm Thông tin Xúc tiến Du lịch Mẫu Sơn, cho biết từ thứ 6 (18/2), nhiều du khách tới Mẫu Sơn để đợi tuyết khi nhiệt độ dự báo xuống thấp. Lượng khách đến trưa hôm nay khoảng 2.500 lượt, tăng gần 2 lần so với tuần trước. Tất cả các cơ sở lưu trú trên núi kín khách, dịch vụ ăn uống đã hoạt động trở lại. Đêm 19/2, một số khách phải ngủ qua đêm trên xe ôtô hoặc quay về thành phố và sáng hôm nay trở lại sớm.
Ồ, tôi hiểu rằng đây là sở thích của mỗi người và họ coi đó là những chuyến đi, những hành trình cùng những kỷ niệm trong cuộc đời. Ở đây là thú vui chinh phục hoặc là trải nghiệm theo tôi là cần có để cuộc sống có ý nghĩa hơn. Cá nhân tôi cho rằng ko phải ai cũng có những trải nghiệm đặc biệt như này. Nhưng nếu là tôi thì tôi chọn ngồi nhà làm việc vì ngoài việc tiêu khiển cho thú vui của mình thì tôi còn phải để mắt đến mọi người. Thời tiết lạnh giá làm người già dễ lăn đùng còn trẻ con thì dễ ốm.

Tất nhiên rồi, dù băng giá hay ko thì tôi vẫn luôn tôn trọng các bác cụ và các bác mợ trên này. Quan điểm trên có thể chỉ là quan điểm của cá nhân tôi mà thôi và dù các bác có cùng quan điểm với tôi hay ko thì tôi vẫn tôn trọng các bác như thường.

Chắc chắn rồi, vì đó là tôi mà.

vostok

Xe tải
Thanh niên hay cccm ko chạy lên đó để mà đón băng giá à (ko có tuyết lãng mạn đâu nhé). Để phục hồi du lịch, em ở nhà vì em biết tuyết rồi, lặn ông già, ném tuyết và vồ ếch ê mông nhiều lần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

haivina

Xe điện
Các bác ở thành thị nên ko biết thôi chứ em ở trên núi nó quen rồi. Mùa hè đêm vẫn lạnh phải đắp chăn ngủ, còn mùa đông thế này đêm xuống dưới 10o là thường. Tống chăn bông vào là ngủ ngon hết.

hienzm

Xe tăng
Tìm thú vui mà vất vả quá, thời tiết thế này em chả muốn ra khỏi nhà.

duytrong

Xe lăn
Ngày còn chạy xe khách, đến chùa Bắc Lệ Lạng Sơn tầm 5h sáng, cũng mùa đông nhưng không lạnh như thế này, em từ xe ấm xuống xe mà tưởng như ở nước Nga giữa mùa đông luôn, xong leo lên xe thấy ấm, lấy chăn ra băng ghế sau, ( xe 16 chỗ Spinton) nằm được một lúc nói thật với các cụ là không thể chịu được , lạnh thấu sương luôn, mặc dù chăn cũng đủ dày và quần áo em mặc cũng tương đối ấm. Nếu xe con mà không để chế độ sưởi thì em nghĩ không thể ngủ được đâu.

tranmanhha

Xe điện
Lạng sơn có kiểu lạnh thấu xương, cảm giác đau người luôn.
Nhưng mà mùa này lên Lạng sơn, ngồi cổng chợ ăn bát Coong phù. Về nhà, quây quần với mấy em quanh chậu lửa than, uống rượu Mẫu sơn với vịt quay cũng được phết.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Ngày còn chạy xe khách, đến chùa Bắc Lệ Lạng Sơn tầm 5h sáng, cũng mùa đông nhưng không lạnh như thế này, em từ xe ấm xuống xe mà tưởng như ở nước Nga giữa mùa đông luôn, xong leo lên xe thấy ấm, lấy chăn ra băng ghế sau, ( xe 16 chỗ Spinton) nằm được một lúc nói thật với các cụ là không thể chịu được , lạnh thấu sương luôn, mặc dù chăn cũng đủ dày và quần áo em mặc cũng tương đối ấm. Nếu xe con mà không để chế độ sưởi thì em nghĩ không thể ngủ được đâu.
Có lần em cũng phải nằm trong xe dưới 10 độ thôi mà ko thể ngủ được, cảm giác nó như nằm trong tủ lạnh, nên âm 1-2 độ mà nằm trong xe ngủ được thì em chắc chắc chỉ nằm ôm nhau chờ trời sáng

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Đường lên đó xấu kinh + lạnh giá nữa thì trơn trượt nguy hiểm, xe 1 cầu đi cũng ghê răng phết, dich vụ thì sơ khai nghèo nàn mà thấy các cụ cứ rồng rắn kéo nhau lên.
Cũng là 1 trải nghiệm hay nếu thời tiết đẹp. Đường lên thì em chỉ thấy hẹp, xe tránh nhau lựa chỗ khá khó nhất là sương mù chứ dốc thì em thấy bình thường.

Trandat0000

Xe máy
uj h ma di du lich ra do chac lanh teo het