Chi hội Matiz nổ hơi to

thieu

Đi bộ
em đã chỉnh lại con ốc chỗ dây ga nhưng vẫn nổ hơi to, các cụ cho em hỏi matiz mà gaenti nổ hơi to có tốn xăng không ạ ?, thêm đây em cũng có 1 kinh nghiệm mới muốn chia sẻ là: lần trc em nó có ra xưởng vì bệnh là: Đi ngắn dưới 5KM thì OK nhưng đi trên 5Km là nổ rất khó, ì ạch mãi mới thoát ga đc, em đã thay cục bù ga, dây cao áp, bugi, vệ sinh lọc gió, lọc xăng vẫn không hết bệnh, cuối cùng là do Cò các cụ ạ, có 3 cò thì 2 cò gần long ra hết, chỉnh xong là OK ngay, em lại vi vu trên đường, em là thành viên mới, post bài lần đầu, đã biết đến OF và đọc nhiều, tìm hiểu nhiều để sửa xe của mình. Công nhận là nhiều cụ trên này cũng giỏi đấy ạ.

nguoikhongmacsa

Xe đạp
theo em hiểu thì nó cũng nhiều nguyên nhân. chủ yếu cảm biến khí ga, bù ga. nếu đã thay rồi cụ thay luôn cho em cái dây cu roa máy phát là hết ngay , xe em trước cũng thế.. em thay cái dây cu roa máy phát và điều hòa... chúc cụ mau khỏi bệnh........ máy nổ to sẽ ăn xăng hơn...

thieu

Đi bộ
Vâng cảm ơn cụ nguoikhongmacsa tuần sau em rảnh sẽ thay luôn xem thế nào, cụ nói em mới để ý cái dây nó cũng hơi kém rồi thì phải ạ

camovie

Xe tải
Website
www.youtube.com
em đã chỉnh lại con ốc chỗ dây ga nhưng vẫn nổ hơi to, các cụ cho em hỏi matiz mà gaenti nổ hơi to có tốn xăng không ạ ?, thêm đây em cũng có 1 kinh nghiệm mới muốn chia sẻ là: lần trc em nó có ra xưởng vì bệnh là: Đi ngắn dưới 5KM thì OK nhưng đi trên 5Km là nổ rất khó, ì ạch mãi mới thoát ga đc, em đã thay cục bù ga, dây cao áp, bugi, vệ sinh lọc gió, lọc xăng vẫn không hết bệnh, cuối cùng là do Cò các cụ ạ, có 3 cò thì 2 cò gần long ra hết, chỉnh xong là OK ngay, em lại vi vu trên đường, em là thành viên mới, post bài lần đầu, đã biết đến OF và đọc nhiều, tìm hiểu nhiều để sửa xe của mình. Công nhận là nhiều cụ trên này cũng giỏi đấy ạ.
bù ga cụ thay bao nhiêu lúa vậy? xe em đag bị dính fốt này T.T

ngocphandang

Xe tăng
Cụ chỉnh chỗ dây ga thì ăn thua gì, nó tự động cơ cụ ạ. hehe. chắc do con cảm biến nào đấy chết thôi. Cụ xem cảm biến nhiệt thế nào xem

thieu

Đi bộ
Vâng, cảm ơn các cụ đã nhiệt tình chỉ giáo

trongtuan

Xe tăng
Cụ chỉnh chỗ dây ga thì ăn thua gì, nó tự động cơ cụ ạ. hehe. chắc do con cảm biến nào đấy chết thôi. Cụ xem cảm biến nhiệt thế nào xem
Cụ cho em hỏi ngu ngu phát: có cái cảm biến nào gọi là cảm biến đồng hồ báo xăng và cảm biến đồng hồ công - tơ - mét không? con xe của em kim xăng thì cứ đổ đầy một tý (500k) là nó lại chổng ngược lên, còn đồng hồ báo km thì toàn bị ít hơn so với thực tế quãng đường đi thôi.
Xe em là spark 208 ạ.

Ham choi

Xe hơi
Thay đồng hồ công tơ mét đi là hết thôi, vì xe cụ trước là ca ve nên họ can thiệp vào nên giờ bệnh nó như thế

adng

Xe điện
Em dư cục bù ga mới 99%, hàng Mast. Cụ cần thì inbox cho em.
Em thì xách ở Hàn về 1 con bù ga National. Nhưng bên bán hàng đưa cho em model của Matiz 3 mới đau.
Cụ nào có cần thì đổi cho em hoặc gả cho em cho đỡ xót.

adng

Xe điện
em thay mất 500K hàng mới của Hàn quốc rin cụ ợ
Cam đoan với bác là hàng của bác không phải hàng Hàn Quốc.
Em mua hàng National không chính hãng ở Hàn mà cũng 900 ngàn rồi đó.
Hàng Matiz 1 & 2 & 3 giá bằng nhau.

chinhdt

Xe tải
Matiz 2 của e cũng bệnh tên như thế là do chết bi máy phát hoặc bi lốc. Cụ ra gara thử từng bi 1 xem xe cụ có giống bệnh của e ko

Ham choi

Xe hơi
Cũ đương nhiên là nổ to rùi

hieuy81

Đi bộ
Xe mình matiz 2003 se cũng òa ga. Mình gọi mast thì hết hàng. Bác nào thừa cục bù ga nào tốt để lại mình một cục. Mình ở Huế. Thank

Em thì xách ở Hàn về 1 con bù ga National. Nhưng bên bán hàng đưa cho em model của Matiz 3 mới đau.
Cụ nào có cần thì đổi cho em hoặc gả cho em cho đỡ xót.
Cụ gả cho em đi. Cụ có ở hn không ạ. Em phi luôn