[Thảo luận] Matiz đâm đổ kềnh... Matiz

Vào lúc 10h30’ sáng hôm nay (3 Tết) trên đường Pháp Vân - Thanh Trì (Hà Nội) đã xảy ra tai nạn hi hữu giữa hai xe Matiz.
Chiếc xe taxi màu trắng của hãng Sao Mai mang biển kiểm soát 30K-7566 di chuyển từ hướng cầu Thanh Trì về trung tâm Hà Nội ; còn chiếc xe tư nhân màu xanh lá mạ, mang biển kiểm soát 29T-7276 từ đường Pháp Vân chui qua gầm cầu vượt về hướng đường Tam Trinh. Xe Matiz xanh di chuyển với tốc độ nhanh, không quan sát kịp nên đã đâm ngang sườn chiếc xe Matiz màu trắng. Cú va chạm mạnh đã làm cho xe màu trắng bị lật nghiêng, nằm chình ình giữa lòng đường còn chiếc xe màu xanh thì nát bét đầu.
Theo các đồng chí CSGT có mặt tại hiện trường thì xe taxi Matiz màu trắng đang chở một người phụ nữ mang thai. Tai nạn đã làm người phụ nữ trên xe đã bị thương và ngay lập tức được đưa đi cấp cứu, hiện chưa rõ tình trạng ra sao. Rất may là cả hai lái xe chỉ bị thương nhẹ.
Đáng chú ý là trên chiếc xe xanh còn có 4 hành khách gồm 1 phụ nữ và 3 trẻ em, nhưng tất cả đều an toàn. Khi PV có mặt tại hiện trường thì những người này vẫn ngồi trên xe với thái độ thản nhiên. Thái độ này khiến nhiều người đi đường bức xúc. Ngay chiến sĩ CSGT đang làm hồ sơ vụ việc cũng tỏ thái độ bất bình: "Họ cứ ngồi nguyên trên xe, không có bất cứ hành động gì sốt sắng khắc phục hậu quả." Chiến sĩ này cho biết thêm, tình trạng sức khỏe của người phụ nữ chưa rõ nên sau khi hoàn thiện hồ sơ, sẽ vào bệnh viện để xác minh thêm trước khi đưa ra kết luận
Đây là đoạn đường cầu vượt lên cầu Thanh Trì đang xây dựng dở dang, không có biển báo, tầm nhìn hẹp nên thường tiềm ẩn nguy cơ tai nạn giao thông

Nguồn : Viẹnamnet
http://www.vietnamnet.vn/xahoi/201002/Tai-nan-hi-huu-Matiz-dam-do-kenh-Matiz-894832/

devilslove

Đi bộ
Thái độ gì thế không biết. Nhà hàng xóm cháy bình chân như vại chăng? :77:

giangsuki

Xe ngựa
Bó tay với thằng lái xe matiz xanh với người phụ nữ trên xe, thế thì chúng nó định làm gương gì cho 3 trẻ em trên xe

Evolution

Xe điện
Bị điên sao mà cứ ngồi trên xe :102::102::102:

MEGame

Xe đạp
Em hỏi các bác 1 phụ nữ với 3 trẻ em

Ko ngồi trên xe thì xuống xe để giúp gì cho đời? (Chưa kể còn đang hoảng hốt ấy chứ thản nhiên cái nỗi gì, là các bác các thản nhiên nổi ko?)

Mấy ông nhà báo với mấy ông xxx với mấy ông nhân dân bất bình cái khỉ gì ko biết?

Em tưởng đâu 4 thằng thanh niên ngồi yên trên xe thì còn có cái mà bất bình thậm chí cho hòn gạch chứ thế kia thì

Em xin bó tay!

xe365vn

Xe container
Mới đầu năm gặp ngay ông xe còi lại còn hãm thái đọ quá kém. thế mà ko biết nhà ông bị thì thế nào nhỉ. e là đạp chết luôn:mad::mad::mad:

Ngonghinh

Xe tăng
Thái độ vô cảm với nỗi đau của người khác !

..............................................................................
Ko ngồi trên xe thì xuống xe để giúp gì cho đời?
............................................................................
Mấy ông nhà báo với mấy ông xxx với mấy ông nhân dân bất bình cái khỉ gì ko biết?
...............................................................................
Em xin bó tay!
Người ta bất bình vì thái độ vô cảm với nỗi đau của người khác.Nếu có trái tim chắc những người này không thể ngồi trên xe mà quan sát và thờ ơ như thế.Năm mới mời cụ cốc vang nhé !

Đại Ba

Xe điện
Các bác đừng giận, chứ 1 phụ nữa với 3 trẻ em thì cứ ngồi yên trong xe cho nó lành. Trẻ em chạy loăng quăng ra đường, xe khác đi qua, đâm phải thì các bác tính sao mà trách người ta?

Em nói thật, kể cả các bác. Gặp tai nạn thì đi cho nhanh nếu ko giúp được gì. Thế các bác không thấy khi có tai nạn, CSGT thường thúc giục người đi đường đi nhanh qua chỗ tai nạn à, với mục đích gì thế?

pro8386

Xe tăng
cháu đồng ý với quan điểm của kụ Ngonghinh,3 đứa trẻ thì không nói làm j,nhưng người phụ nữ kia tất nhiên phải xuống xem người ta có cần giúp đỡ j không,sơ cứu tại chỗ hoặc gọi cấp cứu chẳng hạn.tóm lại là thái độ quá kém:mad:cháu cũng chẳng thấy lái xe đâu cả:45:
Người ta bất bình vì thái độ vô cảm với nỗi đau của người khác.Nếu có trái tim chắc những người này không thể ngồi trên xe mà quan sát và thờ ơ như thế.Năm mới mời cụ cốc vang nhé !

Chỉnh sửa cuối:

Carens2009

Xe điện
Gấu nhà các bác như vậy các bác có cho xuông xe không.Theo em thì không nên ,có thể gọi bảo hiểm hoặc gọi người thân đến giúp đỡ giải quyết còn hay hơn.

LoideGinji

Xe điện
Gặp ng bị nạn ta nên giúp họ nếu có thể, còn có công việc quan trọng thì xin lượn cho đg nó thông, xe cứu thương có đg vào để còn đưa nạn nhân đi cấp cứu.
Em thấy là mấy đứa trẻ ranh kia với mụ phụ nữ ngồi trên xe mà thản nhiên đc thì chắc toàn 1 lũ vô văn hoá, ko đc giáo dục. Kiểu này mà ghép thêm tội ko giúp đỡ ng bị nạn thì ... :^)

sun10

Xe buýt
Sáng sớm nay em ra sân bay cũng có vụ hai bác Kia Morning taxi đâm đít nhau ở ngã tư Cổ Nhuế ... ko kịp chụp ảnh mặc dù mang theo máy :(

E43000

Xe tăng
Báo chí chắc cũng nói quá lên thôi, lái xe lo hỗ trợ người bị nạn là cũng được roài.

dongfeng

Xe tải
bọn trẻ con thì khắc phục hậu quả cái kiểu gì, đúng là báo với cá chí:102:,

giangsuki

Xe ngựa
Em hỏi các bác 1 phụ nữ với 3 trẻ em

Ko ngồi trên xe thì xuống xe để giúp gì cho đời? (Chưa kể còn đang hoảng hốt ấy chứ thản nhiên cái nỗi gì, là các bác các thản nhiên nổi ko?)

Em tưởng đâu 4 thằng thanh niên ngồi yên trên xe thì còn có cái mà bất bình thậm chí cho hòn gạch chứ thế kia thì

Em xin bó tay!
Cụ phải hiểu rằng thản nhiên với hoảng hốt là hoàn toàn khác nhau. 3 trẻ em thì không nói chứ còn 1 phu nữ thì sao. người bị nạn cũng là phụ nữ, lại mang bầu thì là phụ nữ với nhau phải xuống xem sao chứ.

Google

Xe tăng
Mấy cái thằng quy hoạch cũng khốn ... làm xong cầu còn các chỗ khác cứ mặc kệ :mad: ... không biết mấy thằng đến cắt băng khánh thành có biết không nữa :mad:

xe chua lua

Xe tải
đập chết mẹ bọn nó đi trên em thì có đứa biết tay dân phá cả cửa để lôi ra cũng nên

DIRE

Xe buýt
Đầu năm mà ngồi trên cái xe nó tông đánh rầm vào 1 cái xe khác thì em cũng sợ cứng cả ngườì chứ nói gì phụ nữ với trẻ em, em thấy họ ngồi im trên xe là giúp cho người khác rồi

MEGame

Xe đạp
Hài tuyền các bác chém gió là giỏi! :41::41:

Bác nào ở đây chứng kiến tận mắt người ta thản nhiên hay ko mà cũng "bất bình" như đúng rồi thế! :ohmy::ohmy:

Nhìn sự việc thì phải nhiều chiều chứ chưa biết đâu vào với đâu mà đã hùa theo rồi! Đến chán!

Nói thật cứ cho là cái chị phụ nữ kia can đảm vừa tí mất mạng mà còn sốt sắng xong ra thì 3 đứa trẻ con để đấy ai trông? Xe để tơ hơ đấy liệu ko có ông Nhân dân "tốt bụng" nào vào hôi của chắc! :102::102:

Bác nào còn Vang đỏ thì cứ chuốc tiếp cho iem đi. Em đây xin nhận hết! (b)

boylangthang

Xe hơi
Trẻ em thì nên ngồi trên xe nhưng người gây tai nạn thì phải xuống xe xuất trình giấy tờ để lập biên bản chứ.:102: