Mất dữ liệu trong Outlook. Kíu với

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ 2 Tếch I Tờ
Em hôm trước (tói hôm qua thôi, 09Dec) vô tình xóa sạch dữ liệu của cái WindowsMail:'(:'(.
Hôm nay mở ra mới thấy, hết sạch, thậm chí phải SetUp lại Accoutn từ đầu.
Vậy hỏi các cụ xem có cách gì cứu lại các Emails này ko?? Inbox và Sent Mails. Số lượng này ko nhiều, chỉ vài chục cái gần đây nhất thôi, nhưng là những cái cần thiết nhất, tất nhiên.

Các cụ giúp với.
Nếu có gì chỉ giáo được, các cụ gửi trực tiếp về giùm em: hoangminhduc1970@gmail.com (check thường xuyên) hoặc Handy: 0913546030.
Cảm ơn các cụ nhiều.
Duc VW Golf./.

Viking

Xe điện
OE thì cháu biết nhều, khả năng lấy lại được cao
Còn Windows Mail thì cháu chưa vọc nên chả biết giúp cụ dư lào

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đại khái là em xóa mất phần Dữ liệu được lưu ở chỗ nào đó, hình như mặc định à User thì phải.
Em đã xóa (Delete), đã vào thùng rác tìm, nhưng ko thấy gì trong đó. Ko rõ nó xóa xong nó nhảy đi đâu.
Mong các cụ giúp cho 1 cái, đang quyết toán, mà Email quyết toán ở đấy cả.
VW Golf./.

thichchoi

Xe buýt
bác có xài exchange server ko? (ý em là dùng email qua mạng lan ý) nếu có thì nhờ admin có khả năng họ có lưu của bác hoặc ít ra thì cũng backup trong phạm vi vài tuần cho tới vài ngày đấy.

ddthoa

Xe tăng
Cụ tìm thử xem ở đường dẫn dạng thế này nhé:
C:\Documents and Settings\ddthoa\Local Settings\Application Data\Microsoft\Outlook\Outlook.pst

Tất nhiên cụ dùng WindowsMail thì nó khác nhưng đại khái cũng ko khác nhiều.
Đối với Outlook thì sẽ có file achive.pst. Nếu cụ có xóa thì nó xẽ lưu vào đấy. Cụ có tìm thoải mái nhưng ko bao h ra cả. Toàn bộ deleted mail là lưu ở đó. Cụ import thử thì khả năng cứu được dữ liệu của cụ.
Em nói là cho Outlook Express 2003 nhé, cụ làm thử theo cách đó xem có được ko.

LĩnhNam

Xe tải
Kính các cụ 2 Tếch I Tờ
Em hôm trước (tói hôm qua thôi, 09Dec) vô tình xóa sạch dữ liệu của cái WindowsMail:'(:'(.
Hôm nay mở ra mới thấy, hết sạch, thậm chí phải SetUp lại Accoutn từ đầu.
Vậy hỏi các cụ xem có cách gì cứu lại các Emails này ko?? Inbox và Sent Mails. Số lượng này ko nhiều, chỉ vài chục cái gần đây nhất thôi, nhưng là những cái cần thiết nhất, tất nhiên.

Các cụ giúp với.
Nếu có gì chỉ giáo được, các cụ gửi trực tiếp về giùm em: hoangminhduc1970@gmail.com (check thường xuyên) hoặc Handy: 0913546030.
Cảm ơn các cụ nhiều.
Duc VW Golf./.

Em ví dụ trong trường hợp cụ thể nhé (với Microsoft Outlook):

1/. Mỗi hòm thư đều có "E-mail Accounts" kiểu thế này:

Cụ kiểm tra "E-mail Accounts" của cụ (Vào Tools => E-mail Accounts), sẽ biết được thông tin của "Server Information" quản lý E-mail cơ quan cụ.

2/. Cụ vào thẳng trang Web Server quản lý E-mail cơ quan cụ, gõ "Username" và "Password" như ở Phần 1/. "Logon Information".

Tất cả E-mail cụ "Send" hay "Inbox" đều nằm trong Server cả đấy cụ ạ :6:

Nếu cụ không tự kiểm tra được "Server Information", cụ có thể nhờ IT bên cụ check giúp cho. Chúc cụ thành công (b)

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các bác chia sẻ.
Cái Email này là tui dùng riêng thôi, ko qua Server của Cơ quan (đuôi fpt.vn).
Tôi có hỏi trên FPT, bọn nó nói ko lưu lại Sent Mails của khách hàng.
Còn cái hộp thư tui dùng là WindowsMail, hộp thư mặc định của Vista, hình thức thì hoàn toàn tương tự OutlookExpress loại bình thường trong XP.
@ddthoa:Hồi trước, cái chỗ lưu giữ các Emails này đã được 1 chú IT đưa vào 1 chỗ trong nào đó trong Users / Duc / ......, tui quên rồi.
Hôm trước vô tình vào đó, ko để ý, tui xóa luôn. Bây giờ tìm các kiểu ko thấy ở đâu cả.

Cụ nào có cao kiến gì thì giúp với. Thanks các cụ nhìu nhìu.
VW./.

dang_tim_xe

Xe điện
Cái cơ cấu của Win Mail này giống với OE03. Tuy nhiên đã xóa thì theo em là không lấy lại được đâu. Nếu cụ xóa thư mục mail bằng Windows Explorer thì em cam đoan lấy lại được cho cụ, nhưng nếu cụ xóa ngay trong WM thì em chệu.:102::102::102:
Bài học rút từ cá nhân em ra, và bây giờ vẫn đang áp dụng, là em luôn luôn backup mail, đồng thời lưu mail vào một thư mục khác với thư mục mặc định.
Còn mail server dĩ nhiên không lưu mail của khách hàng vì thứ nhất là tốn chỗ, thứ hai là trong mail client có option chọn xóa mail trên server sau khi load về, nên sure là không có trên server mail đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
@ Dang tim xe: Ô, kíu em với, đúng như cụ nói đấy, em xóa trong Windows Explorer.
Thấy cái Folder lạ hoắc, thế là nhỡ tay Del luôn, ko kịp để ý. Hôm sau mở Windows Mail ra mới thấy cả Account của mình cũng bị mất rùi, phải set up lại từ đầu.
Cụ chỉ giáo cho cái nhá.
Tks cụ nhìu.
Nếu thấy cần, cụ Email hoặc alo luôn giùm cái:
hoangminhduc1970@gmail.com (check thường xuyên) hoặc Handy: 0913546030.
./.

dang_tim_xe

Xe điện
Ừm... Cụ xóa rồi thì em đề nghị cụ không làm bất cứ thao tác gì với WM nữa, không sử dụng đến cái máy tính có cái ổ cứng đấy nữa, tốt nhất là tắt máy, không sử dụng, sau đó mang lên Cty Mai Hoàng 29 Bà Triệu, tầng 4, phòng bảo hành, gặp Thành, bảo là bạn anh Hải, cậu ấy sẽ tìm lại dữ liệu cho cụ. Miễn phí cho cụ luôn.

tungbear

Xe hơi
Website
www.aejsc.com
C:\Users\<tên user của cụ >\AppData\Local\Microsoft\Windows Mail
em đoán cụ dùng vista, và các cụ xóa cái thư mục như đường dẫn trên này , bây h cụ down cái recover my file, hoặc easy recover pro về
rồi cho nó quét lại ổ xem có vớt vát đc ko
chúc cụ ...gặp may

Nấm mỡ

Xe điện
Bình thường thì không cứu cụ được nữa vì cụ đã đụng chạm đến máy sau khi xóa (ít nhất là động tác thiết lập cấu hình cho mail client và get mail về).
Nhà cháu dự là giờ này chỉ có các chiên gia cỡ của ban cơ yếu may ra mới xử được.

Lacetti_EX

Xe buýt
Dùng phần mềm khôi phục file bị xóa xem sao bác ạ.