manual focus 1.8 AT

thanhy5

Xe đạp
chào các bác,
em mới lấy xe được hơn 1 tháng nhưng thú thật là chưa biết hết cách sử dụng các nút trên mặt taplo của xe cũng như cách setup các chế độ trên màn hình (đơn giản nhất là nút chuyển bài khi chạy đĩa em cũng chịu:().
Em đọc trong manual kèm theo thì thiếu và không đầy đủ
bác nào am hiểu giúp em vụ này được không?
P/S: làm sao để test 100km hết bao nhiêu xăng các bác?
thanks!

Mondeo one

Xe hơi
Phím Tune ở góc dưới bên trái là phím chuyển bài. Còn test mức tiêu hao nhiêu liệu bác chịu khó tìm lại mấy bài trên này đã hướng dẫn chi tiết. Từ từ tìm hiểu sẽ thấy nhiều cái hay trên FC.

LivinaQB1239

Xe đạp
Thế cụ làm việc cả 3 ca 1 ngày hay sao mà đi xe cả tháng không biết nút chỉnh chuyển bài. Em thề là em không tin đâu b-)

gabeo79

Xe máy
Ối giời, cụ đọc trong manual là đủ hết, với lại cách lười nhất, ít tư duy nhất là cụ đánh xe vào hãng, bảo chú sale hoặc service chỉ cho 1 lúc là OK hết ấy mà.

TSTA

Xe container
chào các bác,
em mới lấy xe được hơn 1 tháng nhưng thú thật là chưa biết hết cách sử dụng các nút trên mặt taplo của xe cũng như cách setup các chế độ trên màn hình (đơn giản nhất là nút chuyển bài khi chạy đĩa em cũng chịu:().
Em đọc trong manual kèm theo thì thiếu và không đầy đủ
bác nào am hiểu giúp em vụ này được không?
P/S: làm sao để test 100km hết bao nhiêu xăng các bác?
thanks!
cụ chủ nhắn vào số của em, em qua chỉ giúp cụ.

cuongba

Xe buýt
cụ chủ nhắn vào số của em, em qua chỉ giúp cụ.
Cụ TSTA chỉ giúp cái nút cụp gương tự động và sấy gương chiếu hậu cái. Đọc hướng dẫn sử dụng thấy có mà mấy hôm đi mưa ấn mãi chả thấy gì.=))

Boo Boo

Xe hơi
8-}Hehe. Nhờ tuấn anh chỉ luôn vụ này cái. Mình tìm mãi mà ko thấy.8-}
Cụ TSTA chỉ giúp cái nút cụp gương tự động và sấy gương chiếu hậu cái. Đọc hướng dẫn sử dụng thấy có mà mấy hôm đi mưa ấn mãi chả thấy gì.=))

gabeo79

Xe máy
Ô, 1.8AT làm gì có cụp gương tự động hở cụ.
Với lại em này chỉ có sấy kính chiếu hậu chứ làm gì có sấy gương chiếu hậu, cái nút sấy kính hậu thì là cái nút có ký hiệu mấy con giun chui vào kính (phía dưới bảng điều khiển điều hòa ấy)

29A09861

Xe đạp
MANUAL FOCUS CỦA HÃNG IN CHO CHỦ XE LÀ BẢN TỔNG QUÁT NHẤT MÀ HÃNG ĐỀ XUẤT CHO KHÁCH BIẾT VỀ CHỨC NĂNG CỦA XE. Tại trang 5 của sách này có ghi chú:
Sổ tay này miêu tả các tính năng cà tùy chọn của sản phẩm một cách rộng nhất, trong một số trường hợp, một số tùy chọn chưa tồn tại. Sổ tay có thể miêu tả một số tùy chọn không được lắp trên xe bạn.
CHÍNH VẬY NÊN LÀM CHO KHÁCH HÀNG BỊ MẤT PHƯƠNG HƯỚNG VÀ KHÓ HIỂU.

TSTA

Xe container
8-}Hehe. Nhờ tuấn anh chỉ luôn vụ này cái. Mình tìm mãi mà ko thấy.8-}
Hic, bác cuongba và bác Sơn boo boo à, Ford làm em dính mấy vụ loanh quanh quyển hướng dẫn sử dụng đó, Nhớ những ngày đầu làm quen với sách hướng dẫn, post mấy bài lên đây, bị các cụ góp ý mãi mới biết lên được 1 ít.
Ford cung cấp quyển "popular" Manual Guide, đúng với 1 loạt các dòng xe. Trong khi cái thực tế thì lại thiếu option, vụ này thì em xin phép xác nhận là ko có ạ.

Đau đầu vì Ford.
À, bác cuongba chạy xe vẫn ổn chứ bác, em sắp lấy vợ như bác rồi đó. Focus trắng.

cuongba

Xe buýt
Hic, bác cuongba và bác Sơn boo boo à, Ford làm em dính mấy vụ loanh quanh quyển hướng dẫn sử dụng đó, Nhớ những ngày đầu làm quen với sách hướng dẫn, post mấy bài lên đây, bị các cụ góp ý mãi mới biết lên được 1 ít.
Ford cung cấp quyển "popular" Manual Guide, đúng với 1 loạt các dòng xe. Trong khi cái thực tế thì lại thiếu option, vụ này thì em xin phép xác nhận là ko có ạ.

Đau đầu vì Ford.
À, bác cuongba chạy xe vẫn ổn chứ bác, em sắp lấy vợ như bác rồi đó. Focus trắng.
Cảm ơn Cụ đã hỏi thăm. Xe vẫn ổn trong tầm tiền. Mà Cụ tự thưởng cho mình 1 em Focus à. Hay đấy nhỉ. Chúc mừng nhé. Độ cái gì hay hay mang đến anh học tập với nhé.

cuongba

Xe buýt
Ô, 1.8AT làm gì có cụp gương tự động hở cụ.
Với lại em này chỉ có sấy kính chiếu hậu chứ làm gì có sấy gương chiếu hậu, cái nút sấy kính hậu thì là cái nút có ký hiệu mấy con giun chui vào kính (phía dưới bảng điều khiển điều hòa ấy)
Tks Cụ nhé. Cái đó em cũng tìm hiểu và biết dòng 1.8AT đã bị cắt Option này rồi. Cái chính là fun với Cụ TSTA là Sâu của 4 thôi Cụ ạ.

TSTA

Xe container
Cảm ơn Cụ đã hỏi thăm. Xe vẫn ổn trong tầm tiền. Mà Cụ tự thưởng cho mình 1 em Focus à. Hay đấy nhỉ. Chúc mừng nhé. Độ cái gì hay hay mang đến anh học tập với nhé.
cụ cứ yên tâm, cụ lấy xe của em thì cứ 1 tháng em lại hỏi cụ 1 lần, đến khi nào cụ bán xe đi mới thôi. :)>-

À, cụ nhớ lịch 1000km nhé, cụ săp đến rồi đấy