Hải Phòng Mạn đàm về cái Logo và Otofun

Thuong NT

Xe điện
Kính thưa các cụ/ mợ trong Hội!

Liên quan đến bài share của em về việc thông báo của admin OF đang có người lợi dụng danh nghĩa của OF để kinh doanh.

Đầu tiên em xin cảm ơn các cụ mợ đã có những ý kiến phản hồi, tích cực có, tiêu cực có, đó cũng là lẽ đương nhiên khi cung không đáp ứng được cho cầu. em cũng xin có một vài ý kiến cá nhân thế này:
Lúc đầu mục đích em đưa về Hội để các cụ/ mợ lưu ý để tránh bị lừa phải những hàng Fake (chất lượng kém) làm tiền mất tật mang, bản thân em cũng đã từng bị dính, các cụ sẽ thấy đó là hàng kém chất lượng, dùng một thời gian là bay mầu, xù vải, hoặc logo chỉ cần vài lần rửa xe là bong và mờ tịt luôn, chứ em không nói cụ/ mợ nào trong Hội mình có tư lợi gì cả.

Sau khi đọc hết comment của các cụ/ mợ thì em cũng suy nghĩ nhiều hơn, nói về LÝ: Việc sản phẩm là logo, quần áo, mũ, ô, mang nhãn hiệu otofun trước tiên là phải của BQT OF. Việc sản xuất ra chúng thế nào? Bao nhiêu? Bán hay cho hoàn toàn do họ có quyền quyết định, bất kể một cá nhân hay tập thể nào đó tự ý sản xuất và bán cho mọi người là không được. Như vậy là vi phạm quyền bảo hộ ý tưởng và sản phẩm của họ. Em chỉ ví dụ đơn giản, nếu logo và áo đồng phục của OFHP bị 1 cá nhân nào đó tự đi sản xuất ra và rao bán rộng rãi thì thử hỏi các cụ/ mợ trong Hội có thể ngồi yên để cho họ làm như thế hay không?

Về TÌNH: Ai cũng mong mình có được cái logo, hay cái gì đó có gắn chữ otofun lên, em cảm giác có rất nhiều người đang coi nó như một lá bùa để đi đường dọa nạt xxx, nên cố gắng có nó dán lên xe, chứ không có ý nghĩ cái Hội ấy đang làm gì? Mình có cùng chung vai gánh vác, chia sẻ các sự kiện, công việc mà Hội đang làm hay không? Có rất nhiều người chỉ cần có cái logo xong là biến mất không thấy sủi tăm… Nhưng cũng có rất nhiều người khi đã vào Hội mong muốn có được cái logo để nhận diện mình đang sinh hoạt trong Hội đó, một Hội mà đang làm rất nhiều công việc có ích cho xã hội, cho bản thân mình, và họ đeo cái logo đó lên để nhận thấy mình càng phải cố gắng nhiều hơn để góp sức xây dựng cái Hội đó, hoặc là đeo nó vào rồi mình đi xe đúng Luật hơn, cẩn thẩn hơn, tương thân tương ái giúp đỡ nhau trên các nẻo đường hơn.

Do vậy, em thiết nghĩ để giải tỏa con khát này, hiện nay OFHP đã từng bước lớn mạnh, đã và đang làm nhiều công việc có ích cho xã hội và giúp đỡ lẫn nhau. Đã đến lúc chúng ta cũng nên có một bản sắc riêng của mình, mang đúng chất của con người Hải Phòng. Áo đồng phục có rồi, lực lượng thành viên đông và rất tích cực như vậy thì chúng ta cũng nên làm 1 cái logo riêng của Hội (đã có rồi, nhưng chưa làm rộng rãi), cái mũ riêng của Hội, đâu nhất thiết cứ phải là otofun. Mình có cái riêng của mình rồi thì đi đến đâu cũng nhận ra nhau. Một ý nữa là khi các cụ mợ đã đeo cái logo của Hội thì mình là người của Hội thì ít nhiều, bằng cách này cách khác cũng nên có trách nhiệm với Hội. Còn mình không mơ là BQT OF sẽ quan tâm đến mình đâu ạ.

Vậy có đôi điều chia sẻ hơi dài dòng một chút, mong các cụ/ mợ đọc và chia sẻ cùng em. Nếu có điều gì mà làm ai đó chưa vừa ý hay nghĩ rằng em nói có ý này nọ đến cá nhân mong các cụ/ mợ bỏ quá cho, chín bỏ vào mồm. Chúc các cụ/ mợ nhiều sức khỏe. Chúc Hội ngày càng lớn mạnh và có nhiều công việc có ích cho xã hội.

Thuong NT

Xe điện
Tâm sự của cụ Hoàng Tùng đăng trên group Fb Otofun Hải Phòng.

angkorwat

Xe container
Người OF
Em chẳng có logo nào cũng chẳng sao, cốt là tham gia giao thông đúng tiêu chí OF.

thangbui

Xe hơi
e là cứ phải có logo cho nó rực rỡ càng nhiều càng ít :D

vutrungson

Đi bộ
có thò ok kh có vẫn là ae Hải Phòng mà.