[Thảo luận] Ma hồn trận đường qua Thanh Hóa - Ký sự ảnh

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bao nhiêu năm cầm lái trên các loại đường, nhưng hôm qua là một ngày vãi mồ hôi với đoạn đường HCM qua Thanh Hóa. Không biết các bác CSGT Thanh Hóa đi đâu làm gì hết nhỉ?

Con đường huyết mạch Bắc Nam thành sân kho

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Đôi khi xuất hiện những cái bẫy chỗ vạch liền như thế này

Mà nếu các bác dẫm vạch vượt qu thì sẽ gặp chỗ này

Tourcare

Xe tăng
Ôi Thanh hóa, hôm qua em vừa đi về, đi theo đường cũ, qua đường tránh thành phố, đường đẹp như mơ, bắn tốc độ 30km/h :((

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bác Mod đi miền Trung giữa mùa gặt rơm vàng đầy đường là chuyện đương nhiên. Thông cảm cho bà con nửa tháng nhé.

buonma

Xe hơi
xxx lớn: bọn ô tô mới có xiền. bọn choai choai đi xe máy không có xiên đâu.. các chú biết mình phải làm j rồi đấy!
xxx bé: yes sir...!!!

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Ảnh Bác thơ mộng vãi :D
Đi qua TH thì tất nhiên là phải tập trung cao độ rồi, đâu đâu cũng có cạm bẫy rình rập, em ko nhầm thì qua TH cũng có khoảng 4-5 trạm xxx.

BoboB

Xe buýt
Khiếp ko những có bẫy, mà còn có nhiều cảm tử trên đg thật.

SU31

Xe tải
SU31 ủng hộ thêm vài kiểu ảnh chụp từ rất lâu rồi(hôm đi xiên Vịt), hôm nay mới có cơ hội post lên để các bác chiêm ngưỡng:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bó tay với Hoa Thanh Quế toàn tập ! :77:

Happydrive

Xe tải
hehe, đường Thanh Hóa đông vui phết

CIVIC 30M

Xe buýt
Ôi Thanh hóa, hôm qua em vừa đi về, đi theo đường cũ, qua đường tránh thành phố, đường đẹp như mơ, bắn tốc độ 30km/h :((
DCM bọn xxx Thanh Hóa. Em đi tuyến Bắc - Nam bao năm nay, thuộc từng biển báo và ổ gà trên tuyến này, thế mà xxx Thanh Hóa nó còn định bẫy em, chuyện như thế này ạ.Tại cuối địa phận Tĩnh gia có biển báo hạn chế 40km/h, nhưng ngay dưới biển báo thì có biển phụ hình chữ nhật, nề trắng chữ đen ghi là 05h - 18h. Hôm đó em qua đoạn này lúc 03h sáng và vít 80km/h, xxx nấp bắn tốc đọ 9em biết chỗ nấp và có ánh sáng cảu đèn flash. Đi 1 đoạn thì có 1 xxx cầm cạp nong vẫy em vào để làm thịt, nhưng ai ngờ gặp phải ....
xxx: chỉ em táp vào lề và giơ tay chào đúng điều lệ rồi yêu cầu em xuống xe.
em: em lỗi gì thế?
xxx: anh cứ xuống xe và xuất trình giấy tờ, lỗi của anh chạy quá tốc độ ở đoạn giới hạn 40km/h
...............
Em biết mình không có lỗi nên không đưa giấy tờ cho xxx, xxx bắt em ra làm việc với 1 xxx ngồi trong xe tải.sau 1 hồi xxx trong xe tải blo...bla và báo giá lỗi vi phạm cùng với hình thức phạt bổ xung là giữ giấy phép lái xe y ngày.
sau 1 lúc blo...bla nữa thì xxx ngồi trong xe tải bảo ý em làm sao? Có cần gọi người thân không thì em bảo em chẳng quen ai cả, với lại đêm hôm rồi, gọi người ta lại mắng cho.
xxx ngồi trong xe hỏi: "mày đi đâu mà vội thế, chạy đến 80?"
Em: Em biết các anh hay bắn đoạn này nên em bảo sếp em là các anh xxx Thanh Hóa hay nấp ở đay bắn tốc độ lăm, nhưng vì đăng vội nên sếp em bảo với em là: "mày cứ chạy đi, cứ 80 mà đóng, sợ *éo gì xxx Thanh Hóa. Sếp em bảo vậy nên em chạy, ai ngờ các anh bắn thật".
xxx ngồi trong xe nghe vậy cay quá mang tập biên bản ra lập biên bản luôn và bảo em:"tao cho mày đủ lỗi để sếp mày biết mình là ai"
Sau 1 lúc lập biên bản, xxx đưa em bút và cầm đèn pin soi cho em đọc lỗi vi phạm rồi yêu cầu em kí vào biên bản cùng với câu:"tôi đồng ý lỗi vi điều khiển phương tiện chạy tốc độ 80km/h ở đoạn có biển báo hạn chế 40km/h. Nhưng cái lạ là ở phần đầu của biên bản có mục
Vào hồi....h... ngày ...tháng...năm ... tại ...
thì xxx lại không ghi là 03h, em thắc mắc thì xxx bảo cứ ký đi rồi tao bổ xung... blo ...bla
em nhất quyết không ký, sau đó xxx bảo em ký đi thì em lại ký và ghi rõ chỗ xxx bỏ troóng về thời gian là 03h và ghi rõ ý kiến.
xxx đọc ý kiến của em và nhìn lên mục bỏ trống rồi làm mỗi 1 câu:"tao tưởng mày *éo biết gì" sau đó bỏ đi ra làm luật xe tải, xxx đi đâu em đi đấ.
xxx còn hỏi em: "mày đi theo tao làm gì?" em bảo, anh chưa trả em cái CMT, thế là nó trả em CMT rồi nó hỏi em:"sếp mày là ai thế, làm ở đâu mà mày tinh tướng thế?
Em bảo :"sếp em là vợ em, ở nhà quản lý chồng con thôi ạ?
thằng xxxx nó lẩm bẩm rồi đuổi em như đuổi ta, may mà em vội chứ khôgn ở lại chơi với mấy anh xxx 1 lúc thì xe tải qua trạm không mất 1 xu nào
xxx Thanh háo là bẩn nhất tuyến B - N.

victor

Xe tải
Thanh Hoá thế này thì mất khách thật. Sầm Sơn thì chặt chém, xxx thì bẩn.

KunBoy

Xe buýt
DCM bọn xxx Thanh Hóa. Em đi tuyến Bắc - Nam bao năm nay, thuộc từng biển báo và ổ gà trên tuyến này, thế mà xxx Thanh Hóa nó còn định bẫy em, chuyện như thế này ạ.Tại cuối địa phận Tĩnh gia có biển báo hạn chế 40km/h, nhưng ngay dưới biển báo thì có biển phụ hình chữ nhật, nề trắng chữ đen ghi là 05h - 18h. Hôm đó em qua đoạn này lúc 03h sáng và vít 80km/h, xxx nấp bắn tốc đọ 9em biết chỗ nấp và có ánh sáng cảu đèn flash. Đi 1 đoạn thì có 1 xxx cầm cạp nong vẫy em vào để làm thịt, nhưng ai ngờ gặp phải ....
xxx: chỉ em táp vào lề và giơ tay chào đúng điều lệ rồi yêu cầu em xuống xe.
em: em lỗi gì thế?
xxx: anh cứ xuống xe và xuất trình giấy tờ, lỗi của anh chạy quá tốc độ ở đoạn giới hạn 40km/h
...............
Em biết mình không có lỗi nên không đưa giấy tờ cho xxx, xxx bắt em ra làm việc với 1 xxx ngồi trong xe tải.sau 1 hồi xxx trong xe tải blo...bla và báo giá lỗi vi phạm cùng với hình thức phạt bổ xung là giữ giấy phép lái xe y ngày.
sau 1 lúc blo...bla nữa thì xxx ngồi trong xe tải bảo ý em làm sao? Có cần gọi người thân không thì em bảo em chẳng quen ai cả, với lại đêm hôm rồi, gọi người ta lại mắng cho.
xxx ngồi trong xe hỏi: "mày đi đâu mà vội thế, chạy đến 80?"
Em: Em biết các anh hay bắn đoạn này nên em bảo sếp em là các anh xxx Thanh Hóa hay nấp ở đay bắn tốc độ lăm, nhưng vì đăng vội nên sếp em bảo với em là: "mày cứ chạy đi, cứ 80 mà đóng, sợ *éo gì xxx Thanh Hóa. Sếp em bảo vậy nên em chạy, ai ngờ các anh bắn thật".
xxx ngồi trong xe nghe vậy cay quá mang tập biên bản ra lập biên bản luôn và bảo em:"tao cho mày đủ lỗi để sếp mày biết mình là ai"
Sau 1 lúc lập biên bản, xxx đưa em bút và cầm đèn pin soi cho em đọc lỗi vi phạm rồi yêu cầu em kí vào biên bản cùng với câu:"tôi đồng ý lỗi vi điều khiển phương tiện chạy tốc độ 80km/h ở đoạn có biển báo hạn chế 40km/h. Nhưng cái lạ là ở phần đầu của biên bản có mục
Vào hồi....h... ngày ...tháng...năm ... tại ...
thì xxx lại không ghi là 03h, em thắc mắc thì xxx bảo cứ ký đi rồi tao bổ xung... blo ...bla
em nhất quyết không ký, sau đó xxx bảo em ký đi thì em lại ký và ghi rõ chỗ xxx bỏ troóng về thời gian là 03h và ghi rõ ý kiến.
xxx đọc ý kiến của em và nhìn lên mục bỏ trống rồi làm mỗi 1 câu:"tao tưởng mày *éo biết gì" sau đó bỏ đi ra làm luật xe tải, xxx đi đâu em đi đấ.
xxx còn hỏi em: "mày đi theo tao làm gì?" em bảo, anh chưa trả em cái CMT, thế là nó trả em CMT rồi nó hỏi em:"sếp mày là ai thế, làm ở đâu mà mày tinh tướng thế?
Em bảo :"sếp em là vợ em, ở nhà quản lý chồng con thôi ạ?
thằng xxxx nó lẩm bẩm rồi đuổi em như đuổi ta, may mà em vội chứ khôgn ở lại chơi với mấy anh xxx 1 lúc thì xe tải qua trạm không mất 1 xu nào
xxx Thanh háo là bẩn nhất tuyến B - N.
=)) Cụ Cụ hài thật =))

Nghếch

Xe tăng
Bác CIVIC: đoạn đó là Cầu Dừa. Nhưng bậy giờ đã dỡ biển hạn chế 40, kể cả ban ngày bác cứ tít 80 cho em

yensuong

Xe điện
Cụ chủ đi trên đường thấy lộn xộn thế mà chả có ai dọn dẹp gì cả nhưng cụ thử đè vạch hoặc quá tốc độ xem, có người hỏi thăm ngay, chúc cụ đi an toàn nhé

TAMHOA

Xe tải
Nhũng điều này cả OF đều biết và cũng rất nhiều người khác biết..
Chỉ những người có trách nhiệm quản lý là............ chẳng biết gì... haizzzzz...~X(