Thảo luận Lý do bạn mua Vinfast Lux - chỉ dành cho những anh em đã sở hữu xe Vinfast Lux!

Arsephan

Xe tăng
Mua Vinfast phải là người có niềm tin lớn, dám tìm hiểu và dám nghiên cứu, hoặc có tinh thần ủng hộ với sản phẩm nước nhà. Niềm tin đó đến từ sự tìm hiểu, đủ hiểu biết để ghi nhận sự đầu tư, hệ thống dây chuyền công nghệ, hiểu các giá trị bản chất của xe như máy móc khung gầm.... cũng như chấp nhận rủi ro. Ngay từ khi chưa có ý định đổi xe. Tôi đã khẳng định sẽ ủng hộ Vinfast chứ không Toy, Ford, Kia... gì nữa hết, và dù rất thích Subaru, nhưng sau đó cũng gạt đi để Vinfast. Tất nhiên, không phải là mù quáng, mà là cũng đã đi thử đánh võng phi ổ gà, cua gấp, ... đủ kiểu, tôi cũng không phải là người đặt xe Vinfast ngay từ ngày đầu, mà mới lựa chọn và quyết định Lux SA từ sau tết rồi, khi mà điều tiếng của Vinfast thông qua mồm của rất nhiều người (!) đang ở đỉnh điểm và niềm tin trong xã hội về xe Vinfast dường như là thấp nhất.
Ngoài ra, mình ủng hộ Vinfast, vì nếu Vinfast không thành công, thì sẽ không người Việt nào dám làm và sẽ thành công được nữa cả. Niềm tin của người Việt về việc đầu tư lớn, bài bản, dám làm những sản phẩm lớn lao,... sẽ lung lay. Cũng như, VN cần có những tập đoàn vững mạnh, đủ lớn để cân lại với những tập đoàn nước ngoài, trụ cột chống chịu gánh vác nền kinh tế, bảo vệ nền Kinh tế đất nước trong sự cạnh tranh, thôn tính, sát nhập... của các Cá mập nước ngoài.
Còn nếu ai cũng chờ Vinfast 5-10 năm nữa, thì chắc 1-2 năm sẽ không còn Vinfast nữa đâu. Và lúc đó sẽ có 1 tập đoàn quốc tế nào đó vào mua rẻ Vinfast thôi..
Quay lại về mặt thực tế, Vợ tôi cũng khẳng định chỉ đồng ý cho tôi mua Vinfast nếu xe Vinfast chỉ trong tầm 500-600tr, nhất quyết không bỏ ra cả tỷ mua 1 sản phẩm chưa có thương hiệu, thà bỏ gấp đôi mua VW, GLC...còn hơn mua Vinfast, nếu thích thì chờ 5-10 năm nữa khi Vinfast mọi người chuột bạch xong thì mua. Nhưng tôi không nghe, tôi dám làm và tôi dám chịu với quyết định của mình.

Tôi lập riêng thớt này cho anh em chủ xe Vinfast Lux chia sẻ cảm nghĩ thực sự nhé. Không tiếp những người (!) chưa có/chưa lái Lux nhưng thích bình phẩm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Arsephan

Xe tăng
Đang định vào tham khảo tậu cho vợ mà cụ thớt không tiếp ,
Định không còm nhưng em góp ý chút , các cụ gạch đá thoải mái em không quan tâm
Lập thớt kiểu này là chỉ dành cho giới tinh hoa hay sao cụ ? Còn những người bình thường khác thi không được tiếp phỏng cụ ? Em thấy có gì đó sai sai , đúng là kiểu làm việc đặc trưng của VG , ok xin lỗi đã làm phiền và em chào các cụ ! Em đi ra
😁, thớt này hỏi lý do đã mua mà NAE, với lại chỉ không tiếp những "người (!)" thôi, còn người, Anh Em thì vẫn tiếp 😅😅😅
NAE định tham vấn ý kiến thực tế thì cũng có nhiều Thớt khác rồi mà.

Angrycock

Xe tải
Lập thớt kiểu này là chỉ dành cho giới tinh hoa hay sao cụ ? Còn những người bình thường khác thi không được tiếp phỏng cụ ? Em thấy có gì đó sai sai , đúng là kiểu làm việc đặc trưng của VG , ok xin lỗi đã làm phiền và em chào các cụ ! Em đi ra
Gì căng xD. Ae cứ vào hóng r chat chit thôi :)))

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Gì căng xD. Ae cứ vào hóng r chat chit thôi :)))
Cụ ấy khả năng cao anti trá hình cụ ạ. Mới lập nick nhưng giọng điệu thì không phải người mới vào diễn đàn đâu. Kiếm cớ để phun ra mấy câu nói đểu ấy.

Việt Kiều Tony A Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Thớt có ý gì đâu mà cụ cứ tự suy ra vậy :)))))

minh0075

Xe điện
Ku em thấy bán xe Focus đi lấy con Lux, hỏi sao vậy, nói là em làm ở Vin mà a...

sorciere_vn

Xe buýt
ha ha, ấn tượng mỗi vấn đề hiểu biết về xe cộ của vợ cụ chủ =))

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng nghĩ thế , ai cũng như ai đâu cụ
Với em đã thích thì nhích , em ko kết luận hay gì gì cả , ai cũng có đam mê và sở thích riêng , em mà thích xe nào kể cả ai chê bai em cho qua
Cụ nghĩ nick em mới , nên còm của em ko đang giá phỏng ?
Em dân of đời đầu nhe cụ ,dân of xưa luôn chia sể với tinh thần hỗ trợ nhau nhiệt tình , kể cả ngoài đời nhiều anh em biết em trên of em nói thế ko phải khoe khoang gì cụ nhé , mong cụ hiểu và thông cảm , sống phải chân tình và đừng đa nghi quá , thật ra lâu lắm em mới vào lại đây . Em hoàn toàn quên mất mật khẩu đang chờ lấy lại nick cũ thôi
Có hàng chục thớt khác nhau bàn về vinfast mà, cụ nhẩy vào ngay thớt dành cho ngừoi đang đi xe xong bảo cụ chủ thớt không tiếp cụ. Thế hơi kì đó nhé

202

Xe container
Cũng là để biết trình độ, hiểu biết và nhận thức như nào thôi. Kể lệ vợ chỉ cho mua xe VF nếu 500-600tr...
Nếu thích riêng thì vào hội nhóm mà kể lể phải ko cụ. Đưa vào of lại thêm giọng nữa thấy thường thường.

Arsephan

Xe tăng
Cụ đừng nghĩ thế , ai cũng như ai đâu cụ
Với em đã thích thì nhích , em ko kết luận hay gì gì cả , ai cũng có đam mê và sở thích riêng , em mà thích xe nào kể cả ai chê bai em cho qua
Cụ nghĩ nick em mới , nên còm của em ko đang giá phỏng ?
Em dân of đời đầu nhe cụ ,dân of xưa luôn chia sể với tinh thần hỗ trợ nhau nhiệt tình , kể cả ngoài đời nhiều anh em biết em trên of em nói thế ko phải khoe khoang gì cụ nhé , mong cụ hiểu và thông cảm , sống phải chân tình và đừng đa nghi quá , thật ra lâu lắm em mới vào lại đây . Em hoàn toàn quên mất mật khẩu đang chờ lấy lại nick cũ thôi
Chào mừng cụ quay lại với OF, Trong nhóm Vinfast loạn quá, loạn nhất trong các nhóm, vậy nên những người muốn bàn chuyện trao đổi ý kiến chân thành, chân thực mới phải Note thế cụ ạ:
1. Là để thớt không bị loạn bị loãng, tập trung vào mục đích chia sẻ chân thực của thớt.
2. Là không để mọi người vào đọc lại nghĩ thớt để tung hứng, nâng bi ... cho Vin

Hoặc là cụ mới hoặc là cụ lâu không vào nên chưa thấy nhóm Vinfast loạn cào cào thế nào nên mong cụ thông cảm. :D

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ
Sau còm này em sẽ xoá hết bài trong box nay chân thành góp ý với cụ , nên nhìn nhận sự việc mở ra 1 chút
Chúc cụ vui vẻ và xin lỗi nếu làm phiền
Èo, tâm hồn sao nhạy cảm, dễ vỡ quá vậy. Dỗi cả trên diễn đàn cơ à :)).

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Cũng là để biết trình độ, hiểu biết và nhận thức như nào thôi. Kể lệ vợ chỉ cho mua xe VF nếu 500-600tr...
Nếu thích riêng thì vào hội nhóm mà kể lể phải ko cụ. Đưa vào of lại thêm giọng nữa thấy thường thường.
Nói thế không hay đâu nhé. Hơi thiếu tôn trọng ngk đấy nhé

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đánh giá người khác thường quá
Thật sự em ko muốn mát hoà khí anh em thôi cụ , ok
Thông cảm cho em nhé cụ , chúc cụ vui
Vâng. Em chào cụ. E chả tin cụ có thiện chí khi vào đây đâu. :)).

Arsephan

Xe tăng
Vì nó là xe VN sản xuất. Và nó rẻ hơn Camry lúc đó :v.
Ngắn gọn và đúng. Đối với Giá Lux A hay SA thì vẫn là rẻ (trên những gì nhận được) so với các xe mình lấy ra so sánh như VW, GLC,...

202

Xe container
Nói thế không hay đâu nhé. Hơi thiếu tôn trọng ngk đấy nhé
Thì mở thớt lại nói ko tiếp người ko dùng VF. Kể lệ nọ chai là đủ hiểu mà. Ko ai bắt ai tôn trọng ai đc cả. Muốn ai tôn trọng ai thì tự làm thôi.

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Ok cụ , em ko có ý gì đâu , em góp ý thôi , anh em vin nên chia sẻ để tạo ra 1 thương hiệu đích thực ,
Điều đó luôn đúng và luôn cần mà cụ ai ko qua gian khổ không thành công chân chính
đâu cụ
Chúc các cụ vui vẻ
Cụ vẫn nấn ná chưa đi cơ à? . Em chào lại cụ cái nhé: TẠM.... B... ..I .... Ệ ....T ...... 🥳