[Thảo luận] Lưu ý đoạn nào khi đi từ Hà Nội xuống Hải Phòng

duykhand

Xe tăng
Bẩm các cụ

Chả là ngày mốt phải đi Hải Phòng có chút viêc, Cung đường này e chưa đi bao giờ, không biết các anh xxx có bẫy OFER nhà mình chỗ nào không.
Vậy các cụ hay đi tuyến này chia xẻ chút kinh nghiệm quý báu để em học tập và phòng thân với ạ

cám ơn các cụ mợ, em xin mời vodka ạ

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ học thuộc bài "bẫy" vượt phải để mà chiến nhá:D

acc_75

Xe điện
Chú ý tốc độ nữa cụ nhé. Đường 5 giờ đi lộm nhộm sợ lắm xe khách , xe công, xe đạp, xe máy lượn ra lượn vào, người đi bộ sang đường không đúng chỗ, trèo rào nhảy ầm ầm. Tốt nhất là đi chậm & tuân thủ vạch, biển.

kienkid

Xe container
Chú ý đoạn hải dương xxx đang bắn vạch bằng mồm đây. Nên cứ đúng làn đúng tốc độ mà đi thôi cụ ợ

Tycon

Xe hơi
Hải Dương có mấy trò:
1. Bắn tốc độ (nấp trên cầu vượt hoặc ở trước ngã tư 559), cả hai chiều đi và về.
2. Bắt làn tại ngã tư 559, cái này mới thực hiện và rất vô lý vì hoàn toàn không có biển phân làn mà chỉ kẻ sơn trên đường, rất khó quan sát.
3. Kim Thành Hải Dương hay bắt lỗi vượt phải.
4. Có một thời gian các xxx thuê cả xe ô tô con chạy với tốc độ rùa ở giữa đường (30/80) để buộc người đi sau vượt phải sau đó quay phim và xử phạt.
Gì chứ bắn tốc độ thì em ủng hộ, vì không bắt ai chạy nhanh hay chậm được. Nhưng cái trò bắt vượt phải thì cực kỳ đê tiện. Đặc biệt nếu các cụ đi đường 5 nhiều, sẽ thấy rất nhiều các xe mang biển Hải Dương chạy chậm ở phạm vi ngoại thành nhưng không bao giờ nhường đường cho xe sau vượt. Không hiểu đây là ý thức hay là cái trò gì nữa.

Tycon

Xe hơi
Chú ý tốc độ nữa cụ nhé. Đường 5 giờ đi lộm nhộm sợ lắm xe khách , xe công, xe đạp, xe máy lượn ra lượn vào, người đi bộ sang đường không đúng chỗ, trèo rào nhảy ầm ầm. Tốt nhất là đi chậm & tuân thủ vạch, biển.
Em thấy cái đường 5 này thì hầu hết các xe chạy nhố nhăng mang biển 34. Còn người đi bộ giữa đường ẩu nhất là bọn xxx. Thường xuyên có chuyện đứng dàn một hàng dọc giữa hai làn ô tô để bắt xe vi phạm. Ngày xưa thì bọn xxx này chặn mũi xe vi phạm (nhiều vụ bị tông lên capo rồi), ngày nay thì tụi này nó bắt xe đi trước xe vi phạm dừng lại để cản đường và bắt xe đi sau (xe vi phạm). Mới chủ nhật vừa rồi, em bị một thằng xxx tên Quân (thấy chúng nó gọi nhau thế) bắt dừng lại để tóm thằng đằng sau. Toshiba nhà chúng nó.
Nói chung dọc cả tuyến đường 4 thì bọn xxx Hải Dương là bọn nhố nhăng và tùy tiện nhất.
Còn dân thường mà vô ý thức thì dân làm trong khu công nghiệp Nomura là số 1. Nếu cụ nào đi từ Hà Nội về Hải Phòng mà qua khu CN đó vào 5g chiều hoặc 7g tối sẽ thấy bọn công nhân nó đi thành đàn ngược chiều và còn lấn ra giữa đường để ép ô tô một cách ngang nhiên. Chắc chắn là đã cso rất nhiều tai nạn cho kiểu đi ngu này rồi mà vẫn chứng nào tật nấy. Chỗ đó thì không bao giờ thấy mặt xxx.

Ngo nho

Xe tăng
Đường 5 lỗn lận biển phân làn theo phương tiện, tốc độ, ko nhắc lại, ko sơn phản quang hay bạc màu... nên cụ cứ phải căng mắt ra thôi.
E thì biển 50 là đi đúng 50 ngay chân biển nên đi nhiều mà chưa bị vẫy bao giờ.

hamcuare!

Xe container
ôi, đường 5 bây giờ lại nhiều hiểm nguy thế hả kụ :(
đầu tháng 11 e phải đưa khoai tây xuống thăm nhà 2 cung cấp ở Hải Phòng, đi về trong ngày, ko biết có kịp thời gian ko :(
chán quá, có gần 100km đường "cao tốc" mà bò cả 3 tiếng đồng hồ, với bao nhiêu hiểm nguy rình rập :((

chienthang5678

Xe buýt
cụ cứ bình tĩnh mà đi chậm,chịu khó đi sớm 1 chút,mắt đảo như rang lạc vào;))

Muon_biet

Xe cút kít
Bẩm các cụ

Chả là ngày mốt phải đi Hải Phòng có chút viêc, Cung đường này e chưa đi bao giờ, không biết các anh xxx có bẫy OFER nhà mình chỗ nào không.
Vậy các cụ hay đi tuyến này chia xẻ chút kinh nghiệm quý báu để em học tập và phòng thân với ạ

cám ơn các cụ mợ, em xin mời vodka ạ
Cụ cứ tuân theo các biển báo và vạch kẻ trên đường và giữ đúng tốc độ quy định, luôn bình tĩnh và chủ động khi lái xe. CSGT bây giờ họ quên dần chức năng hướng dẫn giao thông rồi mà chỉ tập trung phát hiện lỗi để phạt thôi.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ đọc lại mấy thớt của tiền bối đi trước ý

Mazda CX9

Xe điện
Nói chung từ HN xuống HP xxx rình rập như Linh Cẩu, tốt nhất cụ đi đúng làn đúng biển thì chẳng cần lưu ý cái gì cả.

Ngo nho

Xe tăng
ôi, đường 5 bây giờ lại nhiều hiểm nguy thế hả kụ :(
đầu tháng 11 e phải đưa khoai tây xuống thăm nhà 2 cung cấp ở Hải Phòng, đi về trong ngày, ko biết có kịp thời gian ko :(
chán quá, có gần 100km đường "cao tốc" mà bò cả 3 tiếng đồng hồ, với bao nhiêu hiểm nguy rình rập :((
Nếu đi trong ngày từ 7h am - 20h pm, e sẽ làm được mấy việc:
- Làm việc 2 buổi sáng chiều
- Ăn cơm trưa, trưa và chiều đều uống 1-2 cốc bia, tối cơm nhà.
- Sử dụng hết tốc độ cho phép đi 50 và 80 cả ngày và đêm,
Các cụ lưu ý thường xe tải và xe công đều sẽ nhường đường, và mình nên qua dứt khoát, đêm nhớ cụp pha.
Chỉ xe con là khệnh cứ đi làn ngoài 60/80, nên e xin một lúc ko được là xi nhan vượt phải ngay.
Chúc cụ đi suôn sẻ.

zuongzit

Xe tải
An toàn thì đúng tốc độ. Chuyển làn nhứ xi nhan (cái này phải nhớ) thế là an toàn

hilo

Xe buýt
Không có gì nặng nề lắm đâu cụ chủ thớt à. Mấy cụ trên đã nói cả rồi. Cứ đúng biển mà đi thì không có vấn đề gì đâu. Chuyển làn nhớ xi nhan. Qua xe công thì qua dứt khoát đừng chần chừ. Nếu bị xe khách dí mít mà không chuyển làn được thì cứ nháy xi nhan trái vài cái là họ auto chuyển làn qua mình luôn.

Nhìn chung nếu không có sự cố tắc đường thì từ cầu Vĩnh Tuy vào đến nội thành HP mất khoảng 2h30 chạy thong dong đúng biển.

Chỉnh sửa cuối:

nhatminhsm

Xe buýt
Từ Hn đi Hp có khoảng 10 trạm xxx luôn bắt các lỗi quá tốc độ,chuyển làn ko xinhan,đèn soi biển..v.v..Chạy đường này cụ phải chú ý biển và tuân thu tuyệt đối kể cả biển 40(chỗ cầu vượt 789).Đừng bám sát vào giải phân cách đề phòng dân phi sang đường...

TL_Vietnam

Xe lăn
Từ Hn đi Hp có khoảng 10 trạm xxx luôn bắt các lỗi quá tốc độ,chuyển làn ko xinhan,đèn soi biển..v.v..Chạy đường này cụ phải chú ý biển và tuân thu tuyệt đối kể cả biển 40(chỗ cầu vượt 789).Đừng bám sát vào giải phân cách đề phòng dân phi sang đường...
Cái này nguy hiểm nhất, tự dưng nhảy bổ ra trước đầu xe bố em cũng léo tránh kịp.
Có cờ líp của kụ nào trên này tông phải 1 ông cũng nhảy từ giả phân cách ra rồi đấy :(