Chi hội [Lưu trữ] Chương trình Về với Hà Giang yêu thương - Nơi tình yêu bắt đầu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoangTung76

Xe điện
[video=youtube;VeAU6OJCOb0]http://www.youtube.com/watch?v=VeAU6OJCOb0[/video]
Kính thưa toàn thể các cụ nhà KCC, nhận lời mời của cụ Taydixeway - Bộ trưởng bộ tầu lượn Hà Giang, được sự bàn bạc và thống nhất trong hội nghị thường niên của nhà KCC, Theo sự ủy quyền số 01/2013-KCC của cụ Chánh tổng Orient Sea. Hôm nay em chính thức công bố chương trình "Về với Hà Giang - Nơi tình yêu bắt đầu". Về chương trình như sau :
Thời gian 4 ngày 27, 28, 29 và 30/4 (thứ bảy, CN, thứ hai và thứ ba). Chương trình chốt lại như sau:
Ngày 1 - thứ bảy 27/4: Hà Nội - Tuyên Quang - Hà Giang.
--07h45 - Hội quân Công viên Hòa Bình - Phố Đỗ Nhuận ( HT76 và LT sẽ tập trung tại Hà Nội lúc 08h00). Kiểm tra quân số, xe cộ, đồ đạc mang theo, dán số thứ tự (đoạn này cụ Ca_ce hoặc Nothing dẫn đoàn, việc kiểm tra xe do chủ xe và đội cứu hộ thực hiện).
Vị trí điểm hội quân đây - CV Hòa Bình đỗ xe phố Đỗ nhuận: http://m.google.com/u/m/wqnkvd

- -08h30 - Xuất phát đi Tuyên Quang (123km).
- -10h30 - Đoàn dừng chân nghỉ giải lao 20 phút ( nghỉ ở đâu nhể các cụ ơi?)
- -10h50 - Đoàn tiếp tục lên đường
--11h30 - Đoàn dừng ăn trưa tại Tuyên Quang.
- -13h30 - Đoàn tiếp tục lên đường đi Hà Giang (150km), dọc đường cụ Tây nối đoàn ở đoạn nào thì báo, từ đây cụ Tây sẽ dẫn đoàn.
- -17h00 - Đoàn đến Hà Giang nhận phòng, nghỉ ngơi, ăn tối. Buổi tối tự do thăm thú Hà Giang về đêm. Nhớ đi ngủ sớm nhé...
- Ngày 2 - Chủ Nhật 28/4: Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - dinh Vua Mèo - Lũng Cú - Đồng Văn
-- 06h30 - Ăn sáng, chè cháo, cafe.
-- 08h00 - Đi Quản Bạ (46km)
-- 09h30 - Thăm Quản Bạ (dự kiến thăm địa điểm Công viên địa chất, chợ Quyết Tiến, Cổng trời Quản bạ, các địa điểm này có thể thăm chặng về).
-- 10h00 - Đi Yên Minh (50,5km)
-- 11h30 - Nghỉ ăn trưa tại Yên Minh.
-- 13h00 - Đi Dinh vua Mèo (30km)
-- 14h00 - Thăm Dinh mua Mèo
-- 15h00 - Đi Lũng Cú (30km)
-- 16h00 - Thăm cột cờ Lũng Cú – điểm cực Bắc của tổ quốc.
-- 17h00 - Về Đồng Văn (27km).
-- 17h30 - Về đến Đồng Văn nhận phòng, nghỉ ngơi.
-- 18h30 - Ăn tối. Sau bữa ăn đoàn tự do vui chơi khám phá Đồng Văn. Và nhớ đi ngủ sớm ....
- Ngày 3 - thứ hai 29/4: Đồng Văn - Mèo Vạc - Yên Minh - Hà Giang
-- Ai dậy được sớm thì dậy mà ngắm sương nhá.
-- 08h00 - Đi Mèo Vạc (23km)
-- 08h30 - Dừng chân ngắm Mã Pìn Lèng.
-- 09h00 - Tiếp tục đi Mèo Vạc.
-- 09h30 - Thăm Mèo Vạc.
-- 10h00 - Đi Yên Minh (50,5km)
- - 11h30 - Dừng ăn trưa tại Yên Minh
- - 13h00 - Đoàn di chuyển về Hà Giang (97km).
- - 15h30 - về đến Hà Giang - nhận phòng, thăm thú Hà Giang, mua quà kỉ niệm. BTC chuẩn bị hội trường liên hoan.
- - 17h00 - Cả đoàn tập trung di chuyển sang khu du lịch sinh thái dự Gala Dinner ( địa điểm này cách thành phố HG 3km, ở đây có khu tắm tiên, tắm suối. Nếu cả đoàn muốn ta sẽ di chuyển sang đây vui chơi sớm hơn.).
-- 18h30 - GALA DINNER - ăn chơi nhẩy múa hát ca, bét tè lè nhè tại một khu du lịch sinh thái, Khi nào xong lại kéo nhau về Hà Giang nghỉ
- Ngày 4 - thứ ba 30/4: Hà Giang - Hà Nội
-- 08h30 - Xuất phát về Hà Nội. ( Hà giang Tuyên Quang 150km)
-- 11h30 - Đến Tuyên Quang ( Lại ăn trưa ở Tuyến Quảng hả các cụ ??)
-- 13h30 - Xuất phát về Hà Nội (123km)
-- 16h30 - Về đến Hà Nội (chia tay chia chân, nước mắt tuôn rơi lã chã vì ăn chơi đc có mấy ngày đã phải xa nhau, em nghĩ đến ngày này mà sao nó buồn thế không biết )
Các cụ chém nốt cho em mấy phần còn bôi đ. khà khà. Xin đừng cụ nào bàn lùi nhá. e bắn đấy.....pằng...

cụ Hoàng Tùng làm trưởng đoàn.
Ban tổ chức gồm các cụ Huycm, cụ Quạt, cụ Ca_ce, cụ Nothinghd, cụ Hoacvxd, cụ Taydixewave.

Danh sách chốt đăng ký tham gia và phân công xe, phòng ở tại Đồng văn và Hà Giang :
-------------------------Đồng Văn------Hà Giang-- --------------------------
01. 02 F0 + 02 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Hoàng Tùng.
02. 02 F0 + 02 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Ca_ce.
03. 02 F0 + 01 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Laodatma.
04. 02 F0 + 02 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Chip&Moon.
05. 02 F0 + 02 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Linhthuynd.
06. 02 F0 + 02 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Huycm.
07. 02 F0 + 02 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Hieuhic.
08. 04 F0 + 01 F1 + 01 phòng đôi + 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Cloudless (03 lady ở phòng đôi, cụ Clao+F1 ngủ chung phòng cụ ngocanh)
09. 03 F0 + 00 F1 + 01 phòng đơn+ 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Nothinghd. (cụ ngocanhpdc đi chung xe mụ Na)
10. 02 F0 + 01 F1 + 01 phòng đơn+ 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Lainv.
11. 02 F0 + 00 F1 + 01 phòng đơn+ 01 phòng đôi + 1 xe của cụ Catdonlove.(cụ Flame + KMV đi chung xe cụ Cat)
12. 04 F0 + 00 F1 + 01 phòng đơn+ 01 phòng đôi + 1 xe của cụ phamhungtc.
13. 02 F0 + 00 F1 + 01 phòng ba + 02 phòng đôi + ghép xe, Ngocanhpdc, cụ Flame, 2 bạn của cụ phamhungtc.
14. 02 F0 + 00 F1 + 01 phòng đơn+ 01 phòng đôi + ghép xe của cụ Lainv.(bạn cụ Lai thêm ngày 17/03).
15. 01 F0 + 00 F1 + 01 phòng đơn+ 01 phòng đôi + ghép xe của cụ Apsara (trong đó có Gấu+2F1 nhà cụ Áp + Gấu và F1 nhà cụ Angkowat
16. 03 F0 + 01 F1 + 01 phòng ba + 01 phòng đôi +1 xe của cụ Apsara ( cụ KMV ngủ chung phòng này 3 cụ đều Nam)
17. 01 F0 --------------------------------------- xe của cụ Taydixeway.
18. 01 F0 --------------------------------------- xe của cụ hoaxvd.
Danh sách đã chốt. không nhận thêm dưới bất kỳ hình thức nào, cụ nào sau thời điểm này sẽ phải tự lo chỗ nghỉ, ăn thì không phải lo ạ.

[FONT=&quot]∑ = 36 F0 + 17 F1 + 13 xe + 08 phòng đôi + 06 phòng đơn + 02 phòng 3 tại Đồng Văn tối 28/04
36 F0 + 17 F1 + 13 xe + 17 phòng đôi tại Hà Giang tối 27, 29/04[/FONT]

Việc sắp xếp phòng trên em tạm sắp xếp tại Đồng văn như vậy, còn ở Hà Giang tất cả đều là phòng đôi, em sẽ thông báo lại sau:
Về giá phòng tại Đồng Văn :
Giá phòng Hoàng Ngọc:
400k/phòng đôi chưa tính ngủ ghép (50k/1 người >10 tuổi; 50k/2 người <10 tuổi)
Giá phòng Khải Hoàn:
- Phòng 1 giường 1,6m 300.000đ/p (1 người)
- Phòng 2 giường 1,2m 350.000đ/p (2 người)
- Phòng 3 giường 1,2m 400.000đ/p (3 người)
Ngủ thêm: 50k/người; Trẻ em đi theo bố mẹ không tính tiền.
Về tiền phòng, em sẽ có ghi chép và tính chi tiết cho từng cụ và từng gia đình vì mỗi bên khách sạn chênh nhau 1 chút, các cụ cứ an tâm. Số chi phí em tính đóng góp bổ trên đầu F0, số này em cũng đã tính dư ra một chút để còn lo vài công việc nữa, chứ không để như mọi lần cụ Huy lại phải ứng tiền nhà ra.
Vê chi phí em mạn phép thông báo thế này các cụ xem thế nào :
Các cụ nhà có 2 F1 ta đóng 1,7tr/F0.
Các cụ nhà có 1 F1 và các cụ/ mợ cô đơn ko có F1 đóng 1,5tr/F0.

Nếu các cụ không có thắc mắc gì về kinh phí nữa thì em đề nghị bắt đầu từ ngày 18/03/2013 các cụ bắt đầu chuyển xèng vào Tài khoản cụ Huy giúp em, để cụ Huy có chi phí chuyển cho các cụ trên Hà Giang lo chỗ ăn nghỉ.
Mời các cụ chuyển vào đây ạ:
Người nhận: Nguyễn Huy Hoàng
Số tài khoản : 015 1001 225 004
Ngân hàng Thương mại Cổ phần An Bình - Chi nhánh Hà Nội - Phòng giao dịch Trần Khát Chân
hoặc:
TK ở Vietcombank
Số TK: 0021000705827
Nguyễn Huy Hoàng
Các cụ chuyển xèng nhớ là PM, nhắn tin hoặc gọi điện cho em theo số 0962380000.
@ các cụ chuyển nhớ ghi rõ hộ em về nội dung chuyển khoản nhé.Thanks các cụ, các mợ.

Hiện tại danh sách các cụ đã đăng ký em cập nhật như trên.

Danh sách các fullmembers sinh nhật trong quý 1&2
http://www.otofun.net/threads/289796-dieu-le-hoi-va-dang-ky-thanh-vien/page61

Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
NỘI QUY ĐOÀN XE
1. Các thành viên tham gia đoàn xe phải tuân thủ tuyệt đối qui định của Trưởng đoàn.
2. Phải chuẩn bị xe thật kỹ càng trước khi khởi hành. Phải đến chỗ hẹn đúng giờ qui định.
3. Khi tập hợp đoàn để chuẩn bị xuất phát, Trưởng đoàn phải điểm danh quân số, Đội kỹ thuật ứng cứ sự cố và lái xe kiểm tra tình trạng kỹ thuật của xe, khi đã đầy đủ quân số và xe an toàn mới được lệnh xuất phát.
4. Trong quá trình di chuyển trên đường phải tuân thủ về tốc độ xe của đoàn đi, xe dẫn đầu không được chạy quá nhanh và phải đảm bảo không để bỏ rơi đoàn, xe chốt đoàn không được để xót các xe trong đoàn khi đoàn được lệnh khởi hành. Xe đi đầu đoàn phải thông báo liên tục, kịp thời các chướng ngại vật, xe đi ngược chiều nguy hiểm. Các xe trong đoàn khi vượt các xe cùng chiều phải quan sát kỹ càng, tham khảo các xe chạy trước qua bộ đàm để vượt xe an toàn.
5. Trên đường đi, không được xe nào cắt ngang tự ý rời đoàn đi những điểm khác với tuyến đoàn xe đã định sẵn. (Chỉ trừ trường hợp có báo cáo trước khi đoàn khởi hành từ Hà Nội).
6. Các xe phải tự lo về xăng xe, nước uống dọc đường cho xe của mình. Phải đảm bảo luôn đủ xăng để cùng hành trình với đoàn (Trường hợp đột xuất cần phải đổ xăng dọc đường, phải báo cáo trưởng đoàn).
7. Trên các chặng đoàn dừng chân nghỉ ngơi, lái xe cùng phối hợp với đội kỹ thuật ứng cứ sự cố để kiểm tra xe mình tại chặng đó để đảm bảo an toàn, có bất thường phải báo cáo trưởng đoàn ngay.

Phân công nhiệm vụ :
1. Trưởng đoàn (theo UQ) - HoangTung76 : Chịu trách nhiệm chỉ đọa chung cho chuyến đi ( số phone : 0978.459.687)
2. Phó đoàn 1 - Nothinghd : Phụ trách phần văn thể mỹ như : Nghiên cứu làm font galadinner, băng rôn dán cánh cử xe, số thứ tự các xe.
-- Phó đoàn 2 - Huycm : Phụ trách tài chính, thu nhận xèng của các thành viên, thu chi cho đoàn trong chuyến đi, phối hợp với các cụ Hòa, cụ Tây để chuẩn bị chỗ ăn nghỉ cho đoàn.
-- Phó đoàn 3 - Ca_ce : Phụ trách phần thông tin liên lạc của đoàn, cụ thông báo ngay cho các thành viên đang cầm máy bộ đàm, ai có thì kiểm tra lại, cụ nào chưa có thì cụ Ca_ce báo mượn các cụ trong KCC, gom về 1 mối để chuẩn bị cho chuyến đi. Cụ Chip&Moon phụ giúp cụ Ca_ce việc này nhé.
Tuyến hành trình ngày đầu như sau :
Xuất phát theo đường cao tốc qua cầu thăng long soat vé ( 10k) đến Ngã ba rẽ đi Vĩnh Yên, qua soát vé ( 15K ) đến đầu TP Vĩnh Yên sau cầu vươt rẽ phải luôn theo đường Nguyễn Tất Thành khi gặp đường đôi cắt ngang rẽ phải đi tam đảo qua chùa Hà đến bùng binh to rẽ trái vào đường 36 mét ( đoạn đường 36m này đã thông cụ Tây kiểm tra lại nhé - em đã hỏi dân địa phương rồi chạy hết đường 36 m là găp quốc lộ 2C cầu Liễu Chau và Cầu Chang ( Vườn hoa HB đến Cầu Chang theo đường này anh google chỉ là 65km - không phải đi qua đoạn Tây Thiên)

3. Từ cầu Chang chạy theo 2C là đến Tuyên Quang - 64km

Bộ đàm hiện đã có 13 bộ đã tập hợp ở trang 42.
-- Phó đoàn 4 - Quạt, Taydixeway, Hoavxd : Chịu trách nhiệm tiền trạm, bố trí và đặt ăn nghỉ cho đoàn, thông báo tình hình diễn biến tại Hà Giang khi đoàn đến. Bố trí xe dẫn đoàn. :))
3. Đội Kỹ thuật và ứng cứu sự cố :
Laodatma - đội trưởng, các thành viên : ngocanhpdc, Libor, Flame6868.
Đội này có nhiệm vụ kiểm tra kỹ thuật tất cả các xe trong đoàn trước khi đoàn xuất phát (bao gồm cả chặng nghỉ), xử lý các tình huống kỹ thuật khi 1 trong các xe gặp trục trặc như vá lốp, thay lốp ... Các dụng cụ lưu ý mang theo : Kích, bộ đò vá lốp nhanh, bơm điện, dây cáp kéo xe, đèn cảnh báo sự cố, bồ đồ ....
4. Hình ảnh KCC - phamhungtc phụ trách phần hiếp ảnh cho toàn đội trong chuyến đi.
Tạm thời em làm đến đây đã, các cụ đã được phân công sẽ tiến hành ngay các công việc của mình. Các cụ nào chưa được phân công công việc thì thấy khả năng mình thích hợp với công việc gì có thể tự nhận và giúp đội. Hoặc em có thể phân công sau nếu cần thiết.
DANH SÁCH ĐÃ ĐÓNG GÓP KINH PHÍ CHO CHUYẾN ĐI:
1. cụ Cloudless đã đóng 6000k.
2. cụ Lainv --- đã đóng 6000k.
3. cụ Laodatma đã đóng 3400k.
4. cụ Apsara -- đã đóng 6000k (tạm đóng).
5. cụ Chip&Moon đã đóng 3400k.
6. cụ phamhungtc đã đóng 6000k.
7. cụ Flame6868 đã đóng 1500k.
8. cụ Ca_ce đã đóng 3400k
Vì một KCC : ĐOÀN KẾT - TRUNG THỰC - ĐẢM ĐANG.
Mời các cụ chém tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

chip&moon

Xe tăng
Theo em kinh phí vẫn bổ trên đầu F0 như truyền thống.
Duy chỉ có tiền xăng thì em nghĩ ta để các xe tự chủ động và phân chia cho các thành viên trong xe.
Thứ nhất vì quãng đường cũng không xa lắm, thứ hai là đổ xăng tập trung, cùng lúc cũng hơi bất tiện.
Hết ạ.

bipboemlaxichlo

Xe điện
em thấy hay quá .ko bít khi nào hết hạn dk ạ

Linhthuynd

Xe buýt
Hiện tại danh sách các cụ đã đăng ký em cập nhật như trên, và em sẽ bổ sung hàng ngày.
Xin mời các cụ khác đăng ký nhé.
@ HT: Chưa thấy Na xinh trong danh sách, lại có tên trong BTC?

huycm

Xe tăng
Cụ HT cứ theo ủy quyền lên chương trình cụ thể đi, việc đóng góp kinh phí thì theo truyền thống, còn vấn đề xăng xe em cũng nhất trí theo cụ Chíp. Chương trình của đoàn theo cá nhân em nên rút gọn và chốt tại một số điểm tham quan chính thôi, không nên đưa ra nhiều địa danh rồi lại thúc nhau chạy thì chẳng còn ý nghĩa gì cả.

lainv

Xe buýt
Cụ HT cứ theo ủy quyền lên chương trình cụ thể đi, việc đóng góp kinh phí thì theo truyền thống, còn vấn đề xăng xe em cũng nhất trí theo cụ Chíp. Chương trình của đoàn theo cá nhân em nên rút gọn và chốt tại một số điểm tham quan chính thôi, không nên đưa ra nhiều địa danh rồi lại thúc nhau chạy thì chẳng còn ý nghĩa gì cả.
Em cũng vote ý kiến cụ GĐ tài chính, mục tiêu của chúng ta chỉ tầm 2-3 địa điểm chính. Chứ mất 2 ngày đi và về rồi. Còn 2 ngày nữa mà chạy thêm độ 5 địa điểm chính thì phải để Gấu và F1 ở nhà hết
Chưa thấy cụ Dunghud mang bom đi đăng ký nhỉ
Vì đoàn đông, nên em cũng đề xuất nên có vài quy định mà các thành viên tham gia phải tuân thủ

ngocanhpdc

Xe tăng
Duy chỉ có tiền xăng thì em nghĩ ta để các xe tự chủ động và phân chia cho các thành viên trong xe.
Thứ nhất vì quãng đường cũng không xa lắm, thứ hai là đổ xăng tập trung, cùng lúc cũng hơi bất tiện.
Hết ạ.
Em thống nhất ý kiến của cụ Chip, theo em, việc đi ghép xe các thành viên tự thỏa thuận với nhau về việc ai đi cùng ai và xăng xe nào xe đấy tự đổ, tự chia tiền
P/S: Nothing có thuê em lái xe không nhể :))

nothinghd

Xe điện
em đi với gấu, còn đang treo 1 thằng bẹn nữa chưa chắc chắn...

Xe thì xem xét nên ghép vào, mỗi xe tầm 4-5 người cho đỡ lãng phí. Chuyến này chạy tổng cộng trên dưới 1000km ~ 2,5tr tiền xăng rồi...

em nghĩ giờ tiền xăng BTC ko quan tâm đến nữa. ông nào thích tự đi xe cho rộng rãi thì tự đổ xăng :D, các xe tự chia đầu người ra mà đổ xăng ạ.

BTC chỉ lo mảng tài chính liên quan đến các việc ăn, ở, hoạt động tập thể...

Chuơng trình nên tập trung vào 2-3 điểm du lịch nổi tiếng chính, tránh chạy lấy được ạ. Ví dụ như vụ lễ chùa Tây thiên theo em nghĩ bỏ đi cũng đc.

ngocanhpdc

Xe tăng

Xe thì xem xét nên ghép vào, mỗi xe tầm 4-5 người cho đỡ lãng phí. Chuyến này chạy tổng cộng trên dưới 1000km ~ 2,5tr tiền xăng rồi...

em nghĩ giờ tiền xăng BTC ko quan tâm đến nữa. ông nào thích tự đi xe cho rộng rãi thì tự đổ xăng :D, các xe tự chia đầu người ra mà đổ xăng ạ.

Chuơng trình nên tập trung vào 2-3 điểm du lịch nổi tiếng chính, tránh chạy lấy được ạ. Ví dụ như vụ lễ chùa Tây thiên theo em nghĩ bỏ đi cũng đc.
Túm cái váy lại, là còn chỗ cho em ngồi không, nhanh lên không người khác thuê mất lái bây giờ!

phongboy

Xe tăng
Chào gia đình KCC, em vắng bóng đã lâu, em xin lỗi cả nhà ạ. Nay em đã xuất hiện :D, chúc gia đình KCC nhà mình nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui!
Cho em xin dự bị 1 xuất, em sẽ thông báo lại sớm nhất ạ.

phongboy

Xe tăng
Em xin chào gia đình KCC, em vắng bóng đã lâu, em xin lỗi cả nhà ạ. Nay em đã xuất hiện :D, chúc gia đình KCC nhà mình nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui!

flame6868

Xe tăng
Em đăng ký đi 1 mềnh thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

hieuhic

Xe điện
Em có ý kiến nho nhỏ như sau.
Chúng ta chỉ lên tập trung đi chơi tham quan một số điểm thôi, 2 đến 3 điểm là đẹp. Và đi cũng từ tốn thôi ( đi chơi chứ có phải đi ăn cướp đâu mà phải vội :D), còn lại thời gian chủ yếu là để các cụ, các mợ và các F1 giao lưu, rồi nghỉ ngơi thư giãn giảm xì trét.
Còn về kinh phí ăn uống thì bổ đầu các F0, xăng thì xe nào đi xe đấy tự lo, cụ nào xe ít người thì kéo thêm cụ khác vào ngồi mà đòi tiền xăng :)
Có ai ngồi cùng xe em không ??? :D

viethungcuong

Xe hơi
Chào gia đình KCC, em vắng bóng đã lâu, em xin lỗi cả nhà ạ. Nay em đã xuất hiện :D, chúc gia đình KCC nhà mình nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui!
em tưởng cụ bỏ vào miền nam roài!

HoangTung76

Xe điện
Hết ạ.
Em cũng vote ý kiến cụ GĐ tài chính, mục tiêu của chúng ta chỉ tầm 2-3 địa điểm chính. Chứ mất 2 ngày đi và về rồi. Còn 2 ngày nữa mà chạy thêm độ 5 địa điểm chính thì phải để Gấu và F1 ở nhà hết
Chưa thấy cụ Dunghud mang bom đi đăng ký nhỉ
Vì đoàn đông, nên em cũng đề xuất nên có vài quy định mà các thành viên tham gia phải tuân thủ
Em thống nhất ý kiến của cụ Chip, theo em, việc đi ghép xe các thành viên tự thỏa thuận với nhau về việc ai đi cùng ai và xăng xe nào xe đấy tự đổ, tự chia tiền
P/S: Nothing có thuê em lái xe không nhể :))

Em có ý kiến nho nhỏ như sau.
Chúng ta chỉ lên tập trung đi chơi tham quan một số điểm thôi, 2 đến 3 điểm là đẹp. Và đi cũng từ tốn thôi ( đi chơi chứ có phải đi ăn cướp đâu mà phải vội :D), còn lại thời gian chủ yếu là để các cụ, các mợ và các F1 giao lưu, rồi nghỉ ngơi thư giãn giảm xì trét.
Còn về kinh phí ăn uống thì bổ đầu các F0, xăng thì xe nào đi xe đấy tự lo, cụ nào xe ít người thì kéo thêm cụ khác vào ngồi mà đòi tiền xăng :)
Có ai ngồi cùng xe em không ??? :D
Em lĩnh hội ý kiến các cụ, dưng cơ mà các cụ cho em xin cái cụ tỉ một chút, ở đây nếu đi 2 -3 điểm thôi thì theo các cụ là muốn đi đâu? em sẽ chắt lọc và có 1 bảng tổng kết hài hòa nhất. Còn về mấy vụ kia cũng nằm trong ý sờ tưởng rồi ạ, các cụ cứ an tâm.
Cụ Hoa và cụ Tây có lượn vào đây xem xét báo giúp em tình hình đoàn sẽ ăn nghỉ ở đâu?? dự kiến bao nhiêu xèng 1 phòng?
Ăn uống các bữa ở đâu? dự kiến bao nhiêu xèng 1 suất ?? Các nơi ăn nghỉ nếu có thể các cụ cho em xin mấy trăm ảnh để còn chiêm ngưỡng trước xem thế nào nhé?
Cụ Chip rành về bản đồ thử lên hộ em hỏi anh Gúc xem là nếu như đi các điểm như lịch cụ Sea thì các quãng đường là bao xa? để em còn tính toán time?
Về chương trình em đang dự kiến ngày xuất phát sẽ đi sớm lên một tiếng.
Tối cuối cùng ở Hà Giang em dự định làm 1 party nho nhỏ ? có thể giao lưu với OF Hà Giang ? và chúng ta sẽ vui chơi nhẩy múa hát ca trước khi về? Như vậy sẽ cần một địa điểm ? âm thanh ? ....
Mời các cụ chém tiếp. . . . .

ngocanhpdc

Xe tăng
Em xin chào gia đình KCC, em vắng bóng đã lâu, em xin lỗi cả nhà ạ. Nay em đã xuất hiện :D, chúc gia đình KCC nhà mình nhiều sức khỏe và nhiều niềm vui!
Mừng cụ trở lại :)

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Chẹp chẹp, đang định tối thứ 6 lên đó thì các cụ lại đi vào thứ 7.

Trạng thái
Thớt đang đóng