Lưu số tel ở handphone vào PC/laptop

Em mù tịt vụ này, bác nào biết chỉ bảo em với, phòng nhỡ mất h/p còn lưu được số của các bác OF :)
Thanks a lot.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Bác dùng điện thoại loại nào ạ
SS hay Nó kìa
Nếu hai chú trên thì nó có phần mềm đồng bộ với PC rất nhiều chức năng từ lưu số đt, tin nhắn, backup dữ liệu.....

Carfinancing

Xe tải
Bí quá thì mua mấy cái sim trắng rồi lưu vào cho lành, sau này đổi sang dòng máy khác vẫn dùng được. Các bác chơi dòng Cellphone độc quá mà lưu vào PC sau này đổi máy muốn lấy contact ra là mệt phết đấy, nhất là các dòng máy không có phần mềm Synchronization

nightpinky

Xe buýt
Em mù tịt vụ này, bác nào biết chỉ bảo em với, phòng nhỡ mất h/p còn lưu được số của các bác OF :)
Thanks a lot.
Bác chu đáo quá, cơ mà hiện đại thì cũng chết, máy móc thời nay nói chung trục trặc chán lắm. Em có ông bạn dùng toàn đồ High Tech nào là Sync hay là Backup nhanh như chớp, giỏi lắm nhưng bị dính mấy lần mất hết số điện thoại, địa chỉ liên lạc, e-mail quan trọng do những lý do khác nhau, giờ hắn chả lưu cái quái gì cả mà chơi quyển sổ điện thoại con con như ngày xưa giấu trong cốp xe máy (y)

xebuyt

Xe tăng
máy của em thì cứ vừa cắm vào PC là nó đã tự synchronise tất tần tật cả danh bạ, cả task, cả alarm, jotter...rồi trong khi chưa kịp ra lệnh. Khiếp thế. à em dung P9. hì hì

rgvmen

Xe container
Nếu bác xài Nokia thì vào website của Nokia http://www.nokia.com.au/nokia/0,,79706,00.html tải về PC suite sẽ được rất nhiều việc, các hãng khác thì em k biết nhưng thế nào cũng có ít nhất là soft của hãng hỗ trợ nhu cầu tối thiểu này :)

suti

Xe buýt
Tùy thuộc vào model điện thoại bác ạ, nói chung mấy anh smartphone đều có chương trình tương ứng cài cắm lên PC để đồng bộ dữ liệu, PocketPC thì có ActiveSync, Nokia thì có NokiaSuite..., bác lục cái đĩa CD đi kèm dt của bác xem có gì ko cứ cài đại vào PC loay hoay 1 hồi là OK ngay.

suti

Quạt

Xe điện
THế em đố các bác nếu dùng Sony P900 thì làm thế nào để copy số điện thoại từ phone vào Sim đới. Em thì chịu không bít cách nào. Ai bít em vote liền tay luôn. THanks các bác

suti

Xe buýt
THế em đố các bác nếu dùng Sony P900 thì làm thế nào để copy số điện thoại từ phone vào Sim đới. Em thì chịu không bít cách nào. Ai bít em vote liền tay luôn. THanks các bác
Cái này trước kia em đã làm rồi mà, lâu không dùng P900 ko nhớ rõ, đại khái là trong contact mark all rồi copy hay move gì đó.

suti

Longvh

Xe điện
Em dùng có O2 Mini, em update cái contact thường xuyên, được cái nào thì lưu PC 1 cái, quăng lên mạng 1 cái (đề phòng cái máy tính của em cũng mất cái file đấy)

Đối với cái máy Nokia em cũng làm thế, mất công tí nhưng có gì còn lại số, của em trong contact đã > 400 tên, mà có tên tới tận 15 mục gồm 7-8 số và các thứ linh tinh khác

(Em bị nó lấy trộm ĐT 1 lần trong SGN rồi nên cú vụ đấy lắm, mất hết số người quen)

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bác đẻ đang dùng máy gì?
Em nghe đồn bác ấy dùng StarTAC.

Em hôm trước hỏng điện thoại, cuồng hết cả người vì mượn được có cái điện thoại Hello Moto mà không sync được với Outlook để lấy contact nên chả nhớ số của ai cũng chả biết là ai gọi tới. Giờ quen lưu contact với tên dài + nhiều trường thông tin nên đưa vào SIM nó không chịu, toàn cắt xén, cũng khó chịu. -- Mặt trái của công nghệ đấy :D

copy ra sim chỉ dùng cho loại contact tên+1 số thôi. loại nhiều thông tin nó sẽ cho ra nhiều contact -rất mệt (nhiều cái mất) . chưa kể độ dài của tên.

mà sim thì tối đa cũng có 500 thôi. như E thì phải 3-4 sim mới đủ :D:D

Chuyện nhỏ mà bác Đẻ, hỏi anh Gúc 1 phát, rồi down về cài vào PC, click 1 phát, done .

Primera

Xe tăng
Nếu đang dùng ĐT Motorola thì bác cần có:
- Dây cáp USB (loại 1 đầu to 1 đầu nhỏ), có thể dùng chung loại của máy ảnh Canon hay nhiều loại máy nghe nhạc.
- Phần mềm P2K Tool (download ở đây !)

Khi chạy thì nó lên thế này:

Chú ý: ở hình cái ĐT thì chọn AT Mode, sau đó nhấn Refresh
Khi bấm nút Backup thì phải chọn cả File type là CSV, nó sẽ lưu ra 1 file Excel đọc được.