[Funland] Luật thừa kế, hiến toàn bộ tài sản

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Buồn quá các cụ ạ, bố e mất hnay là tròn 1 tháng, lúc bố còn huởng dương bố hay nói với e: Bố không sống được lâu nữa đâu, m phải là trụ cột của gđ, anh e phải xem nhau, đừng để e mày thiệt.!
Nói qua về e thì năm nay e 28t, chưa vợ, e cũng làm qua 1 số công việc rồi, hiện đang ở nhà để đợi xin việc vào bank, e có e trai kém e 5t, từ ngày xưa tính nó hơi ít nói, cục cằn, đợt rồi bố e mất, tính nó khác hẳn, mặt lúc nào cũng tỏ vẻ tức giận, rồi bực tức.
E là con trưởng, nhưng e k bảo được e trai e, cũng có thể 1 phần do e, nhưng e vẫn thắc mắc vì từ trước đến giờ, e làm gì cũng suy nghĩ đến nó, vì cái gđ này, nó cứ lầm lì, rồi thái độ với e và mẹ e.
P/s: Tính nó k ai nói được, bố e còn sống cũng k nói được, nó muốn tự nó làm, tự nó hưởng.
Có nói nữa thì cccm cũng sẽ k hiểu được, thôi thì chốt vấn đề chính ( E hoàn toàn tỉnh táo, k bực, chỉ hơi buồn). Em muốn hỏi về luật thừa kế:
Bố e (đã mất) không để lại di chúc: Bố mẹ e có 1 nhà (Đang thế chấp ngân hàng) và 1 trang trại (Vì 1 số lí do nên chưa có GCNQSD đất), tổng tài sản rơi vào tầm 4-5 tỷ.
Vậy e muốn hỏi, e và mẹ e muốn hiến tất cả tài sản lại cho e trai e thì ntn, ra xã họ có xác thực về mặt pháp luật cho không.?
Còn về e, thì e xác định trắng tay e ntn cũng được, chỉ cần là e còn sống, e k muốn ae phải cãi vạ, tỵ nạnh nhau,
E cảm ơn cccm trước

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Đây cụ ợ, giờ google có ngay mà:

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Đây cụ ợ, giờ google có ngay mà:

TH nhà e là:
1 giấy CNQSD đất + nhà đang thế chấp NH
1 trang trại chưa có GCNQSD đất cụ ạ
Còn TH thừa kế, thì phải có văn bản từ chối, có chữ ký, TH của e hơi loằng ngoằng chút
E cảm ơn cụ

Vie.ABC

Xe điện
Buồn quá các cụ ạ, bố e mất hnay là tròn 1 tháng, lúc bố còn huởng dương bố hay nói với e: Bố không sống được lâu nữa đâu, m phải là trụ cột của gđ, anh e phải xem nhau, đừng để e mày thiệt.!
Nói qua về e thì năm nay e 28t, chưa vợ, e cũng làm qua 1 số công việc rồi, hiện đang ở nhà để đợi xin việc vào bank, e có e trai kém e 5t, từ ngày xưa tính nó hơi ít nói, cục cằn, đợt rồi bố e mất, tính nó khác hẳn, mặt lúc nào cũng tỏ vẻ tức giận, rồi bực tức.
E là con trưởng, nhưng e k bảo được e trai e, cũng có thể 1 phần do e, nhưng e vẫn thắc mắc vì từ trước đến giờ, e làm gì cũng suy nghĩ đến nó, vì cái gđ này, nó cứ lầm lì, rồi thái độ với e và mẹ e.
P/s: Tính nó k ai nói được, bố e còn sống cũng k nói được, nó muốn tự nó làm, tự nó hưởng.
Có nói nữa thì cccm cũng sẽ k hiểu được, thôi thì chốt vấn đề chính ( E hoàn toàn tỉnh táo, k bực, chỉ hơi buồn). Em muốn hỏi về luật thừa kế:
Bố e (đã mất) không để lại di chúc: Bố mẹ e có 1 nhà (Đang thế chấp ngân hàng) và 1 trang trại (Vì 1 số lí do nên chưa có GCNQSD đất), tổng tài sản rơi vào tầm 4-5 tỷ.
Vậy e muốn hỏi, e và mẹ e muốn hiến tất cả tài sản lại cho e trai e thì ntn, ra xã họ có xác thực về mặt pháp luật cho không.?
Còn về e, thì e xác định trắng tay e ntn cũng được, chỉ cần là e còn sống, e k muốn ae phải cãi vạ, tỵ nạnh nhau,
E cảm ơn cccm trước
Ra Phòng Công Chứng ,khai nhận cho tặng .... từ A-Z và đúng Luật !....

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
E cảm ơn cccm trước
Lí do gì mà cụ và mẹ lại muốn để lại toàn bộ tài sản cho nó ?

(Tài sản cho thì đơn giản, mẹ con cụ cho người ngoài đường cũng được, nhờ luật sư làm thủ tục cho tặng thôi).

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Lí do gì mà cụ và mẹ lại muốn để lại toàn bộ tài sản cho nó ?

(Tài sản cho thì đơn giản, mẹ con cụ cho người ngoài đường cũng được, nhờ luật sư làm thủ tục cho tặng thôi).
Thực sự e rất buồn cụ a, nhưng thôi, cho nó nuôi mẹ, còn e tay trắng, coi như e bắt đầu từ số 0, e cũng k muốn 2 ae cứ ntn, e nhấn mạnh là e chưa có ý định phân chia tài sản nhé cụ, e chỉ muốn gánh vác cái gđ này thôi

Nha Trang@

Xe điện
Nhà chỉ có hai anh em ruột thì có chuyện gì trao đổi thẳng thắn với nhau. Cụ cho nó hết tài sản mà không chịu nói với nó một câu thế nào nó cũng cáu.

xe mo cau

Xe buýt
Lấy gì để đảm bảo rằng nó sẽ giữ đc số mồ hôi nước mắt mà bố mẹ đã gây dựng lên. Ko khéo vừa mất tiền vừa mất người.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Chia sẻ với cụ, cụ nghĩ cho e cụ tất là e đánh giá cao cụ rồi, cụ nên họp gia đình trao đổi rõ ràng mong muốn và nguyện vọng của từng thành viên. Nếu vì tiền bạc mà a e mất đoàn kết thì quả thực k vui, nếu là e thì e cũng chiều e e, nó thích gì e chiều theo nó. Nhưng tại sao cụ lại bảo cho e cụ nuôi mẹ, dù có thế nào thì cụ cũng phải có trách nhiệm với mẹ của mình chứ, k phải cho nó hết ts là mình hêt trach nhiệm được. Bố mẹ k có ts gì mình vẫn phải có trach nhiệm cụ ạ. Chúc cụ sớm vui trở lại, nick cụ buồn quá :(

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Nhà chỉ có hai anh em ruột thì có chuyện gì trao đổi thẳng thắn với nhau. Cụ cho nó hết tài sản mà không chịu nói với nó một câu thế nào nó cũng cáu.
E muốn nc lắm chứ cụ, nhưng nó k nghe e, và tự quyết theo ý nó, có trình bày thì mọi ng trên này cũng k hiểu cụ ạ

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Tức là cụ và em trai đều chưa lập gia đình,anh em mâu thuẫn thì trao đổi với nhau cho dễ sống,chứ cụ hiến tất cả tài sản cũng ko phải là cách tốt cụ ak
Còn khi cụ qd thế thì hỏi luật sư họ tư vấn phát là đươch cụ ak

Angelina18

Xe hơi
Nên chia theo đúng luật thừa kế. Rồi cụ cho phần của cụ. Phần của mẹ cụ nên giữ lại cho mẹ.

Halinh07

Xe tăng
Chủ thớt nghĩ như vậy là rất rộng lượng. Việc từ chối thừa kế và sang tên cho 1 người thì rất đơn giản. Việc này ra xã họ sẽ tư vấn cho nhanh gọn

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện của một chàng thanh niên 28 tuổi nó cứ ảo lòi.
Còn nếu là đúng, thì do em nhìn đời còn nông cạn quá. Em xin thành thật xin lỗi Cụ chủ và mẫu thân :(

mr_simple

Xe máy
sự hi sinh, của người này chưa chắc đã là niềm vui của người khác.
Có cụ nào ở trên nói đúng theo e nghĩ, phần của cụ cụ tính sao cũng được. Nhưng phần của mẹ thì phải giữ nguyên, ít nhất là đến lúc bà cảm thấy thoải mái việc ở với ai giữa 2 người con trai hoặc là ở 1 mình.

Mưa Lệ Máu

Xe máy
sự hi sinh, của người này chưa chắc đã là niềm vui của người khác.
Có cụ nào ở trên nói đúng theo e nghĩ, phần của cụ cụ tính sao cũng được. Nhưng phần của mẹ thì phải giữ nguyên, ít nhất là đến lúc bà cảm thấy thoải mái việc ở với ai giữa 2 người con trai hoặc là ở 1 mình.
E nói thêm là phần của mẹ e thì sẽ k cho mẹ e cầm ạ, lí do là mẹ e cờ bạc, nên nếu e k lấy, thì e trai e sẽ lấy tất cả, vì bố e còn sống, bố e hay nói e phải là người gánh vác, nhưng e mệt rồi

DuongHL

Xe container
Hình như trước có thớt cụ nhờ tư vấn để ông bô di chúc lại cho cụ, lý do bà cụ ngoại tềnh mà nhỉ.
Sao giờ lại để hết cho thằng em thế kia.
Tư vấn xong rồi năm sau cụ đòi lại thì sao?

agrimeco

Xe lăn
E nói thêm là phần của mẹ e thì sẽ k cho mẹ e cầm ạ, lí do là mẹ e cờ bạc, nên nếu e k lấy, thì e trai e sẽ lấy tất cả, vì bố e còn sống, bố e hay nói e phải là người gánh vác, nhưng e mệt rồi
Ặc, lại còn thế nữa cơ, gđ cụ cũng bất hạnh quá. Hy vọng ae cụ hòa thuận và tìm đc tiếng nói chung, cơ mà cụ áp đặt và quyết mọi việc liên quan tới ts thừa kế như vậy là ko ổn đâu :)

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Hình như trước có thớt cụ nhờ tư vấn để ông bô di chúc lại cho cụ, lý do bà cụ ngoại tềnh mà nhỉ.
Sao giờ lại để hết cho thằng em thế kia.
Tư vấn xong rồi năm sau cụ đòi lại thì sao?
Trước là e biết tình hình sk của bố e, e có 1 mảnh chưa có giấy CNQSD đất, nên e muốn hỏi về luật, còn nói thật kb có đc công nhận di chúc hay k, nhưng bố e có viết tay có đoạn: Tất cả tài sản giao lại cho 2 con trai tôi, nhưng bh e k cần nữa cụ ạ