Lốp cho Musso

concobebe

Đi bộ
Lốp musso thì nên thay loại 235/75R15 thôi vì lốp này đã là lốp béo rồi
loại 225 thì bề rộng hẹp hơn . Loại 255 hoac 265 rất béo không nênlắp vì sẽ ảnh hưởng đến những thông số khác.
vả lại khi khám lưu hành anh vẫn phải dùng loại 235. Vậy nếu đã lắp roìii thì thôi còn chưa lắp thì nên dùng loại 235.
Nếu anh lắp mới thì cho xin cái cũ làm dự phòng nhé. Tôi bán xe musso lâu nên có thể tư vấn cho anh nhiều điều bổ ích. SDT 0913210080 Cường

Fiat_ELX

Xe điện
Loại 255 rất béo không nên lắp vì sẽ ảnh hưởng đến những thông số khác.
vả lại khi khám lưu hành anh vẫn phải dùng loại 235.
1/ Ảnh hưởng đến thông số khác là thông số gì ạ? bác cụ thể tý hơn được không? em thấy catalog ghi là lắp được cả 2 loại 235/75R15 và 255/75R15.

2/ Khám phải dùng 235 ạ? em thấy nhiều bác thậm chí thay cả vành to hơn cơ, chả nói gì lốp, nên em nghĩ không phức tạp đến thế.

concobebe

Đi bộ
Bác xem lại sổ đăng kiểm có ghi thông số của lốp của xe ( ở trong sổ đăng kiểm). Tất cả các lần khám sau đều phải theo cỡ lốp đó. Bác dùng loại khác thì khi khám bác phải mượng lốp như vậy để họ cho qua.
Còn câtlogue thì có thể lắp loại 255 được nhưng câtlogue không thể làm bằng chứng pháp lý được.
Một số bác dùng cả laọi khác thì chỉ mang tính chơi choi thôi chứ không phù hợp về mặt tính năng như nhà sản xuất đã quy định.
trân trọng

tiger

Xe tăng
Bác xem lại sổ đăng kiểm có ghi thông số của lốp của xe ( ở trong sổ đăng kiểm). Tất cả các lần khám sau đều phải theo cỡ lốp đó. Bác dùng loại khác thì khi khám bác phải mượng lốp như vậy để họ cho qua.
Còn câtlogue thì có thể lắp loại 255 được nhưng câtlogue không thể làm bằng chứng pháp lý được.
Một số bác dùng cả laọi khác thì chỉ mang tính chơi choi thôi chứ không phù hợp về mặt tính năng như nhà sản xuất đã quy định.
trân trọng
Luật VN thì Bác đúng nhưng vụ sai cỡ thì Bác Hồ giúp là xong, anhn em ko phải lăn tăn nhiều.
Việc phù hợp với tính năng nhà SX thì catlalog đã ghi tức là nhà SX đã tính tới roài bác ơi