Lỗi vành liberty vấn đề nan giải

liberty6789

Xe máy
Như đã bik xe liberty đang có hiện tượng lỗi vành... Nhưng nhiều người hoang mang làm sao test lỗi vành
Các cụ ai có clip hay kinh nghiệm gì vào đây chia sẽ nha
Có người test bằng cách bỏ chân chống giữa lên, bọp phanh sau, lên ga ( nếu nó kêu tích tích là lỗi vành)
Còn có trường hợp chạy khi qua cua, thả ga, rồi lên ga nhẹ cực nhỏ, nó có rạo rạo thì có người bảo là bi côn bị trượt, 6 viên bi lúc đó lực li tâm của mấy nó yếu, nên bắn ra chưa sát làm truồn nhẹ kêu rạo rạo

lehung89

Xe tải
cũng đang thắc mắc vấn đề này...xe bác ra hãng làm những gì rồi
xấp 2 thốc ga mạnh có kêu ko

Love_Story_6996

Xe hơi
đây mời các bác tham khảo nhé, nếu ai bị lỗi vành mà còn trong thời gian BH thì qua ngay đi nhé xem link đây==>
http://www.tinmoi.vn/ro-tin-don-piaggio-liberty-viet-dang-dinh-loi-vanh-xe-08993794.html

Chi tiết bị "lỗi" nằm ở phần vành của mẫu xe Liberty Việt Nam.
Khá nhiều người sau khi sử dụng mẫu xe Liberty được Piaggio lắp ráp tại Việt Nam đã phản ánh về tình trạng: Sau một thời gian sử dụng, xe có hiện tượng kêu lạch cạch ở phía bánh sau. Tiếng kêu này đặc biệt rõ khi điều khiển xe đi qua đường xóc hoặc vào các ngõ nhỏ.
Autopro đã có buổi kiểm tra với 15 chiếc xe của hội Liberty Hà Nội về hiện tượng này, qua đó phát hiện 2 xe dính hiện tượng trên. Chiếc Liberty đầu tiên mới đi được 3000 km, chiếc thứ 2 đi được gần 1 vạn km. Mang một chiếc ra trung tâm bảo dưỡng Piaggio tại đường Lê Duẩn. Sau khi kiểm tra, nhân viên tại đây cho biết xe bị hiện tượng lỗi vành?!

Chiếc Liberty Việt đang được thay vành miễn phí tại 1 trung tâm bảo dưỡng tại Lê Văng Lương
Nhân viên kỹ thuật tại đây thông báo sẽ bảo hành thay mới miễn phí vành sau. Sau khi chụp ảnh vành sau, trung tâm sẽ gửi lên nhà máy yêu cầu vành mới. Và phải chờ đợi ít nhất là… 2 tuần.
Tham khảo thêm trung tâm bảo hành của Ý Việt tại số 7 Hàng Chuối, Hà Nội. Chị Hà – Quản lý trung tâm cho biết: “Số lượng xe bị hiện tượng này không nhiều, nếu xe còn trong bảo hành 20.000 km hoặc 2 năm thì sẽ được thay miễn phí”. Nhưng nếu xe bạn mua đã hết bảo hành, thì cái giá chiếc vành sau không hề rẻ: 2.600.000 VNĐ.

Vành xe mới được gửi từ nhà máy Piaggio Việt Nam

Tháo lốp ra khỏi vành để tiến hành thay vành mới

Chiếc Piaggio Liberty Việt sau khi đã được thay vành mới
Nhân viên kỹ thuật mỗi nơi phán bệnh một kiểu: người thì nói do lô hàng Liberty Việt bị "lỗi" lắp sai rãnh giữa lỗ vành và trục sau của xe, người nói qua loa là do vành sản xuất lỗi… chung quy lại vẫn là chờ để đổi vành mới từ nhà máy.
Chưa biết "lỗi kỹ thuật" này có ảnh hưởng gì đến an toàn của xe Liberty Việt Nam hay không, nhưng để người dùng yên tâm về chất lượng sản phẩm cũng như uy tín của hãng. Thiết nghĩ Piaggio Việt Nam cần công bố lỗi nếu có và chế độ bảo hành để người tiêu dùng được biết và yên tâm chứ không mù mịt thông tin như hiện nay.

Chỉnh sửa cuối:

khungbo123

Xe tải
e cũng bị và đã đi đổi rồi bác ạ,ra hãng ngồi đợi mất 30' nó thay không mất xiền,cái này thì khi đi 2 người nó kêu cạch..cạch.. ở sau ( đi trong ngõ nghe tiếng dễ nhất vì không ồn) còn xe bác bị như vậy mà bác muốn chắc chắn hay không thì bác có thể mang bác sơn 55 sơn tây kiểm tra hộ hay mang ra hãng cũng được

KuAnh

Xe tăng
Như đã bik xe liberty đang có hiện tượng lỗi vành... Nhưng nhiều người hoang mang làm sao test lỗi vành
Các cụ ai có clip hay kinh nghiệm gì vào đây chia sẽ nha
Có người test bằng cách bỏ chân chống giữa lên, bọp phanh sau, lên ga ( nếu nó kêu tích tích là lỗi vành)
Còn có trường hợp chạy khi qua cua, thả ga, rồi lên ga nhẹ cực nhỏ, nó có rạo rạo thì có người bảo là bi côn bị trượt, 6 viên bi lúc đó lực li tâm của mấy nó yếu, nên bắn ra chưa sát làm truồn nhẹ kêu rạo rạo
có thớt trước đang bàn và nói về vấn đề này cụ lộn qua đấy có đầy đủ thông tin nhé

Yinny

Xe tải
Theo em thấy, Lib đợt đầu (đợt mới ra cháy hàng ấy) sx khoảng t3 t4 năm ngoái thì k có hiện tượng này (xe e)
Nhưng về cuối 2011 > nay lỗi này là khá nhiều. Có pic cụ thể bác Liêm Bự đã giải thích lỗi này chi tiết rồi. Các cụ tìm lại đọc nhé

cupheu

Xe tăng
xe cụ chủ có lỗi vành ko ạ,nếu có cụ làm 1 bài đủ ảnh và clip cho mọi ng biết đi

lienpk

Đi bộ
bạn đi vào ngõ nhỏ, yên tĩnh chút, thốc ga lên rồi nhả ra, lại thốc lên vài lần, nó mà kêu cạch cạch thì dính chưởng rồi :(
Mình thay vành 2 lần rồi. Chán k chịu được T.T
Mà đi 1 thời gian nó mới bị chứ có phải 1000,2000km là bị đâu :-<

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Thôi xong . Xe của em bị dính chưởng rồi. Giờ đi thay được vành ở đâu ( hãng ) mà ko phải đợi nhỉ ?

nchmaster

Xe hơi
Thôi xong . Xe của em bị dính chưởng rồi. Giờ đi thay được vành ở đâu ( hãng ) mà ko phải đợi nhỉ ?
của cụ ntn :-?? để e còn test cuối tuần đi thay :| mà mình lên hết nhập r , thay cả lốp sau r vẫn ok các cụ nhỉ

Chã Nhỏ

Xe điện
Em đi bảo dưỡng xe. Nhân viên phát hiện Vậy là được thay bộ vành sau mới ! giờ hết kêu luôn :D

Xe Thồ

Xe tải
bị lỗi này bực thật >"< đi vs tốc độ tình yêu ~ 10km/h lọc cọc rất khó chịu , + thêm vào chỗ sóc có tiếng kim loại va nhau ghê hết cả răng :-s

liberty6789

Xe máy
Em nghe nói là lỗi vành, mình bóp phanh lên ga nó cũng kêu tắc tắc hả cụ, xe em dắt bộ vs để trôi xe theo quán tính ko có ga nơi đường dằn nó mới lêu lọc cọc , còn lên ga cho dù bé nó cũng ko kêu gì cả

KuAnh

Xe tăng
Em nghe nói là lỗi vành, mình bóp phanh lên ga nó cũng kêu tắc tắc hả cụ, xe em dắt bộ vs để trôi xe theo quán tính ko có ga nơi đường dằn nó mới lêu lọc cọc , còn lên ga cho dù bé nó cũng ko kêu gì cả
Chuẩn bạn ơi cứ đi thay đi là hết xe piaggio đợt này làm tồi quá vừa mới đi thay tay xách yên ốp bô cho ông anh về xe mới đi được hơn 1000km đã lỗi rồi :( chán :(

04101986

Đi bộ
Chuẩn bạn ơi cứ đi thay đi là hết xe piaggio đợt này làm tồi quá vừa mới đi thay tay xách yên ốp bô cho ông anh về xe mới đi được hơn 1000km đã lỗi rồi :( chán :(
nghĩ kiểu này mà nan giải quá :(

KuAnh

Xe tăng
nghĩ kiểu này mà nan giải quá :(
Quá luôn ạh. Không tin cụ cứ gọi anh Hoàng Kiểm chứng sáng nay vừa ở khâm thiên xong ạ. em và anh em là ngưởi cùng đi LI chứ không phai đi HD vào đây gìm hàng ah. Nhung mà nói thật con Li này ra quá nhiều lỗi vặt....Thôi đành sống chung với lũ thôi ạ :(

liberty6789

Xe máy
Lỗi kim phun, lỗi vành, lỗi trục biên, day curoa thiết kế sát thành côn đi lâu tý dãn ra đánh vào vách thành , lỗi kim km đi một thời gian là nó die luôn ( hiện tượng là đi vài k km là nó run lắc rồi từ từ die), lỗi hệ thống cảm biến ở bên trong gần quạt gió cưỡng bức ý ( tăng ga có nhiều xe kiêu rít rít, lên bảo thợ chỉnh ra tý đừng sát quá là đc, lỗi bộ chén cỗ tr nữa nó làm quá kém nên khi nào vào cua có cảm giác như đang đi xe đồ giấy ( do cái lỗ khóa cỗ nó làm hơi dư nên bị cạ vào trục cỗ ai đi hơi nghênh thì lên bảo họ gò mài đi cho nhẹ ) còn tay ga nặng thì lên bảo ktv cắt 1 một dây ga, mấy dòng li sau này toàn 1 dây thôi ạ
Bảo hành thì cứ đi thây thỏa mái nhá mấy cụ, Xe mình bỏ tiền ra nên làm sao cho xứng.
Chúc các cụ có những xế cưng ưng ý