Lỗi rung trên Kia K3 2.0

lequydongvtv

Xe tải
Chào các cụ. Em mới lấy Kia K3 2.0 chưa lâu nhưng đi gặp nhiều vấn đề quá các cụ ạ. Em phải đi đi lại lại Kia Cầu Diễn bao nhiêu lần rồi mà chưa xử lý hết được. hix hix. Em đành lên đây trình bầy mong các cụ có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo.

Lần đầu em phát hiện con K3 của em bị bệnh rung máy. Mang vào Kia Cầu Diễn, các anh ý bảo là thay buly máy phát gì gì đó, lỗi chung của Kia K3 2.0. Sau khi các anh ý thay cho em thì thấy êm thật.

Nhưng đi được khoảng gần 1 tháng sau nó lại đổ bệnh (* *), khổ vãi. Đó là nó lại... bị rung tiếp. Lần này không rung như lần đầu, nhưng mỗi khi về N hoặc P em thấy xe cứ rùng rùng theo chu kỳ khoảng 2s. Mở nắm capo thì thấy máy rung, nhìn 1 lúc có thể chóng mặt , chuyển số thì vồng cả máy lên (bt thì có vồng nhưng không nhiều), lúc đề thì giật khá mạnh. Em để ý lúc chuyển từ N sang D còn bị rùng rùng 1 phát rồi mới êm. Em có nhờ ông anh làm gara bên ngoài kiểm tra thì bảo do cao su chân máy (xe em mới đi hơn 2 van, sx 2015). Em lại tiếp tục mang vào Kia Cầu Diễn, các anh ý vặn lại ốc cao su chân máy và vệ sinh mấy cái van, nó cũng đỡ rung hơn chút nhưng vẫn rất khó chịu, nhìn máy rung mà hoa cả mắt, chóng mặt luôn các bác ạ. Các anh ý bảo các xe khác cũng thế, do sản xuất, mỗi xe rung 1 kiểu và demo cho em 2 con xe khác của khách cũng bị rung (1 con rung hơn xe em, 1 con rung ít hơn xe), nhưng ngồi trong xe không cảm giác bị rùng rùng khi ở số N, các anh bảo muốn hết chỉ có thay cả máy. hix hix. Thế là em đành ngậm miệng đi về vì. Thế nhưng quả thật là đi xe cứ rùng rùng khi đỗ về số N, cảm giác khó chịu kinh khủng, thấy không thoải mái.

Các cụ đi K3 có cụ nào bị như em không ạ. Em muốn kiểm chứng xem các anh ở Kia Cầu Diễn nói có đúng không. Nếu có thì các cụ có kinh nghiệm xử lý thì chỉ giáo em với. Cảm ơn các cụ

seadogs

Xe tăng
May quá em chọn 1.6AT. Máy êm ru, đặt tay trên vô lăng không thấy rung một tí nào

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
e thỉnh thoảng cũng mượn xe thằng bạn dại, cũng k3 2.0 2014. thấy ngon lắm.im phắc

whit

Xe hơi
Em chạy 1.6 không thấy vấn đề gì cả.
Có cụ nào chạy K3 1.6 bị giống cụ chủ 2.0 chưa ạ?

robeo1958

Xe điện
Đây rồi, hẳn nào em thấy bên Box mua - bán xe gần đây rao bán K3 2.0 liên tục luôn, thấy toàn đời mới 2014,2015, thậm chí 2016

lequydongvtv

Xe tải
các anh ở Kia Cầu Diễn kiểm tra hết cho em rồi các cụ ạ.Em cũng mới làm bảo dướng 2 vạn cách đây khoảng 1 tháng. Cách đây vài hôm cũng làm 1 quả kiểm tra theo chương trình khuyến mại tháng 6 của Kia và kết luận là không có vấn đề gì. Không thấy cụ nào bị giống em lên tiếng nhỉ (* *). Chẳng lẽ lại bán xe đi mua xe khác. hix hix

minhtuan_cao

Đi bộ
các anh ở Kia Cầu Diễn kiểm tra hết cho em rồi các cụ ạ.Em cũng mới làm bảo dướng 2 vạn cách đây khoảng 1 tháng. Cách đây vài hôm cũng làm 1 quả kiểm tra theo chương trình khuyến mại tháng 6 của Kia và kết luận là không có vấn đề gì. Không thấy cụ nào bị giống em lên tiếng nhỉ (* *). Chẳng lẽ lại bán xe đi mua xe khác. hix hix
Cụ thử sang bên khác ngoài cầu diễn xem sao, chứ tnay thì cũng chán cụ nhỉ :(

lequydongvtv

Xe tải
Em mua xe chưa lâu mà ra vào Kia Cầu Diễn chắc phải chục lần rồi. Mà cũng quái, mấy đại lý của Kia toàn ở vị trí xa lắc. Đi đi lại lại rất bất tiện. Em là em hơi bị chán và nản các cụ ạ. Đi cái xe mà cứ lăn tăn là không thể nào thoải mái được. hix

lequydongvtv

Xe tải
Dạ vâng đúng là thế cụ ạ. Em nản rồi nên cũng chả muốn mang vào đó nữa. Chắc là em mang sang gara ngoài thôi. Chứ cứ đi đi lại lại cả chục lần rồi mà không giải quyết được

Cụ thử sang bên khác ngoài cầu diễn xem sao, chứ tnay thì cũng chán cụ nhỉ :(

picasso4784

Xe tải
Em cũng 2.0, đi năm rưỡi rồi mà không thấy bệnh rung riếc gì cả. Có hôm đi qua chỗ xóc thấy lọc cọc trong xe, nghe ngóng tý tìm ra là do cái bình cứu hoả mini Em cài ở cửa xe nó lỏng kêu lọc cọc, Em vứt ra ngoài thấy im luôn :)

Phuco2007

Tháo bánh
Sao những thớt ntn chẳng thấy cụ sâu nào vào chém nhỉ, lặn đâu hết cả r:-?

chebon

Xe buýt
Sao những thớt ntn chẳng thấy cụ sâu nào vào chém nhỉ, lặn đâu hết cả r:-?
Sâu chỉ bán hàng ko biết mặt kỹ thuật tư vấn sao.cg lắm các a mang xe qua hãng e cho kiểm tra mà kt thì cả chục lần rồi

locdevil

Xe máy
Em chạy 1.6 cũng bị nhưng nó ko nặng lắm. Để ý mới thấy. Mang ra KIA Long Biên cũng đc thay puly máy phát. Khỏi bệnh luôn

Phuco2007

Tháo bánh
Sâu chỉ bán hàng ko biết mặt kỹ thuật tư vấn sao.cg lắm các a mang xe qua hãng e cho kiểm tra mà kt thì cả chục lần rồi
Ý E là dịch vụ sau bán hàng kém wa, lần trc E lấy xe khi chưa ký hợp đồng giao tiền sâu vồn vã đon đả yêu lắm cơ. Xong r sâu cũng mặc kệ giao hết cho bộ phận #, cứ như mình với sâu k chẳng có liên quan j cả. Lúc í cứ thấy có chút j sạn sạn k trôi đc:D

chebon

Xe buýt
Kaka
Ý E là dịch vụ sau bán hàng kém wa, lần trc E lấy xe khi chưa ký hợp đồng giao tiền sâu vồn vã đon đả yêu lắm cơ. Xong r sâu cũng mặc kệ giao hết cho bộ phận #, cứ như mình với sâu k chẳng có liên quan j cả. Lúc í cứ thấy có chút j sạn sạn k trôi đc:D
ông nào chả vậy bên nước ngoài nó là cái nghề còn ở mình có thằng nào bám trụ với cái nghề này mãi đâu cụ.may ra đc vài ông trụ lâu lâu tý còn toàn bỏ ngang thôi nên họ ko xác định phải tận tâm với khách.vả lại còn vô vàn lý do khiến cụ thấy sạn sạn .lúc bán hàng thì đon đả lắm vì cụ mua là ae bán có thóc mà có thóc thì phải nhiệt thôi,kaka

lequydongvtv

Xe tải
hôm nào cụ thử để ý cho em, luc đang đi bình thường, dừng đèn đỏ, về số N, tắt hết nhạc nhẽo đi và cảm nhận xem xe có bị rùng rùng theo chu kỳ 2s-3s không ạ. Xe em thì giờ cứ về N là thấy. Khó chịu vô cùng, nhưng các anh ở hãng đổ tại sản xuất ra nó vậy rồi, xe nào cũng bị mỗi xe mức độ khác nhau :( Em không cãi được với các anh ý.

Em cũng 2.0, đi năm rưỡi rồi mà không thấy bệnh rung riếc gì cả. Có hôm đi qua chỗ xóc thấy lọc cọc trong xe, nghe ngóng tý tìm ra là do cái bình cứu hoả mini Em cài ở cửa xe nó lỏng kêu lọc cọc, Em vứt ra ngoài thấy im luôn :)

Bun

Xe đạp
e đang định xúc mà nghe nhiều bệnh thế này cung nản

lequydongvtv

Xe tải
Các anh trong hãng còn bảo xe giá trị nó chỉ có thế thì đương nhiên phải chấp nhận chất lượng như vậy. Còn nếu muốn im phăng phắc thì anh đi con Kia Sportage ý (^ ^). Cụ chuyển hướng nghe theo lời khuyên các anh ý xem. kakaka

e đang định xúc mà nghe nhiều bệnh thế này cung nản

lequydongvtv

Xe tải
Nhân tiện cho em hỏi. Các cụ đi Kia K3 2.0 thì lượng tiêu thụ xăng bao nhiêu ạ? Em đi toàn phải 11l/100k đường thành phố. Mà còn bị cái mùi hôi lọt vào cabin kinh vãi. Em không rành kỹ thuật lắm, nhưng có tìm hiểu trên mạng thì có khả năng xe em đốt không hết nhiên liệu, dẫn đến: lọt mùi vào cabin, xe rung vì công suất bị giảm, đi tốn xăng. Không biết có đúng không ạ. Các cụ chỉ giáo em cái :D