Lời khen cho New Morning Trường Hải !!!

waa

Xe tải
Kính báo các cụ , xin thứ lỗi nếu có gì trái tai , vì khả năng kinh tế có hạn, trời cho đến đâu hưởng đến đấy, các cụ đừng ném đá em như Taliban mà tội nghiệp em , những gì em viết ra dưới đây là sự thật :
Em vừa rước 1 mợ New Morning AT về, màu Titanium Silver , nôm na như màu lông chuột hay nòng súng gì đó chẳng rõ , giá cơ bản là 308.500.000 đ , và 3 hôm nay em đang sử dụng trái phép vì chưa có bảng số , tay nghề em chập chững gọi là , vì lần đầu được cầm lái , và cầm lái trên xe của mình ... và em đánh giá sơ bộ như sau ( sau này đi nhiều sẽ rõ hơn)
1. Xe chạy rất bốc , nhưng bước sang 90 km/g thì mất thăng bằng , tay lái không ổn định ( xe gồm 1 tài + 1 phụ ) .
2. Máy lạnh cực mát, phải nói là rét ...
3. Nước sơn đẹp, vỏ tôn chắc hơn Innova ( vì nhỏ hơn ) , chỉ có cản trước , cản sau bằng nhựa nên gõ vào nghe bồm bộp, có vẻ zom zỏm , yếu đuối trước các xe khác .
4. Máy 1.1 nhưng tăng tốc tốt, em đạp ga 1 cái là qua mặt xe tải ngay .
5. Phần sau xe rất đẹp , phần trước trung bình .
6. Kính hậu cho tầm nhìn tốt, riêng kính giữa em thấy nó sao sao , không rõ .
7. Hệ thống gương chỉnh điện tốt, nhanh , nhưng không có 1 nút để người lái cho lên xuống một lúc cả 4 gương , không biết các xe khác có hay không .
8. Hệ thống âm thanh tạm được, nghe radio dở òm, nhưng lấy đĩa CD MP3 đưa vào thì tốt, chọn bài nhanh, dễ , âm thanh trung thực , không bị nhảy bài khi qua ổ gà ( chắc do file MP3 nhỏ dung lượng ), em nghĩ không cần độ chế thêm âm thanh làm gì cho tốn tiền .
9. Bảng đồng hồ không cầu kỳ, rõ ràng , không chói mắt về đêm .
10. Đèn pha cốt tốt so với 1 con xe nhỏ, nhưng không có chỉnh luồng sáng lên xuống như xe nhập . Trong HD sử dụng và bên bảng nhựa có chừa 2 khoang nhựa , nhưng không ráp .
11. Đi đường tốt rất êm , nhưng vào đường có cát sỏi nhỏ thì rất ồn, không bằng con xe Grandis của thằng bạn .
12. Cái bửng nhựa để đồ ở cốp sau có sợi dây lòng thòng quá dỏm , em chỉ chống tay nhẹ là gãy ngay ( em ngỡ bằng tôn ) , em tháo cất luôn , khỏi có để thú nhồi bông gì cho rối tầm nhìn .
13, Vòng cua nhỏ, quẹo vòng rất tốt .
14. Em đổ 200.000 đ xăng A92, chạy mãi gần 100 km , thấy kim xăng xuống ít, hy vọng mợ hai này ăn uống từ tốn , con nhà có giáo dục .
15. Em bấm khoá cửa trên chìa khoá remote nhưng cửa kính không tự động lên kính, lại phải mở cửa cho chìa khoá vào, mở điện, quay từng cái lên , rồi lại bước ra ngoài bấm remote khoá , cái này thật bất tiện
16. Nhưng cũng nhờ vậy, lúc thò tay vào rút chốt , mở cửa thì hệ thống báo trộm đèn còi vang lên , đóng cửa vẫn kêu, cái này hay à nghe , mấy thằng cạy cửa xe chôm đồ biết tay ông .
17. Tối qua chất 3 người lớn , 3 trẻ em 9 - 11 tuổi , ngồi hơi chật vì 3 thằng nhỏ nó phá quá , chiếm chỗ như 3 người lớn , nhưng xe vẫn chạy ngọt , máy lạnh vẫn mát .
Trên đây là các nhận xét sơ bộ, có thể quá khen , nhưng như cô dâu mới về nhà chồng lúc nào không ngoan hiền ... các cụ cho em thêm thời gian nữa mói đánh giá lại cho chín chắn mợ 2 của em , rồi em sẽ làm thêm 1 nhận xét + kết luận ạ , đường dài mới biết ngựa hay ... đôi khi cái gì cho ta cảm giác tốt ban đầu lại gây thất vọng lớn về sau thì sao .
Đây không phải PR cho Trường Hải đâu , hy vọng các chú Trường Hải thêm cho em 1 lần thay nhớt miễn phí thì tốt biết mấy, hì hì hì . ( nếu cho em 2 lần thay nhớt , em ca đến mây xanh .... )

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Xe TH tốt đấy, nhiều cụ dị ứng với xe nội cứ gặp là quát, khiến các em ấy dúm vó không dám nói câu nào!

dam_duong_xa

Xe buýt
Trường Hải hơn xe nhập là cái chắc rùi vì Trường Hải 1.1 xe nhập 1.0:69:. Thía mà E lại lấy xe nhập :'(

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
bác nhận đinh xe này đã dài thế này cơ mà sang bình luận Bi hoặc Mec thì khong biết bao nhiêu trang của OF . chúc mừng bác có xe mới :D

Cahtra2008

Xe tăng
Có được xe mới là tốt rồi,chúc mừng bác(b)(b)(b)
Khi nào bác cưới thêm vợ khác thì sẽ có cái để so sánh thôi

tqt77

Xe điện
máy lạnh mát chắc vì mấy hôm nay gió mùa đông bắc hả bác :21:
với giá đó thì thế là tốt rồim nhưng những yêu cầu như tự lên kính của bác các xe đắt gấp đôi cũng chả có bác ạ.

Gcar

Xe container
híc, bác có biết cái cd mp3 ấy nhiều xe đắt tiền hơn cũng chả có không, mà chỉ có radio casset!!!

Luca_Bradi

Xe máy
Kính báo các cụ , xin thứ lỗi nếu có gì trái tai , vì khả năng kinh tế có hạn, trời cho đến đâu hưởng đến đấy, các cụ đừng ném đá em như Taliban mà tội nghiệp em , những gì em viết ra dưới đây là sự thật :
Em vừa rước 1 mợ New Morning AT về, màu Titanium Silver , nôm na như màu lông chuột hay nòng súng gì đó chẳng rõ , giá cơ bản là 308.500.000 đ , và 3 hôm nay em đang sử dụng trái phép vì chưa có bảng số , tay nghề em chập chững gọi là , vì lần đầu được cầm lái , và cầm lái trên xe của mình ... và em đánh giá sơ bộ như sau ( sau này đi nhiều sẽ rõ hơn)
1. Xe chạy rất bốc , nhưng bước sang 90 km/g thì mất thăng bằng , tay lái không ổn định ( xe gồm 1 tài + 1 phụ ) .
2. Máy lạnh cực mát, phải nói là rét ...
3. Nước sơn đẹp, vỏ tôn chắc hơn Innova ( vì nhỏ hơn ) , chỉ có cản trước , cản sau bằng nhựa nên gõ vào nghe bồm bộp, có vẻ zom zỏm , yếu đuối trước các xe khác .
4. Máy 1.1 nhưng tăng tốc tốt, em đạp ga 1 cái là qua mặt xe tải ngay .
5. Phần sau xe rất đẹp , phần trước trung bình .
6. Kính hậu cho tầm nhìn tốt, riêng kính giữa em thấy nó sao sao , không rõ .
7. Hệ thống gương chỉnh điện tốt, nhanh , nhưng không có 1 nút để người lái cho lên xuống một lúc cả 4 gương , không biết các xe khác có hay không .
8. Hệ thống âm thanh tạm được, nghe radio dở òm, nhưng lấy đĩa CD MP3 đưa vào thì tốt, chọn bài nhanh, dễ , âm thanh trung thực , không bị nhảy bài khi qua ổ gà ( chắc do file MP3 nhỏ dung lượng ), em nghĩ không cần độ chế thêm âm thanh làm gì cho tốn tiền .
9. Bảng đồng hồ không cầu kỳ, rõ ràng , không chói mắt về đêm .
10. Đèn pha cốt tốt so với 1 con xe nhỏ, nhưng không có chỉnh luồng sáng lên xuống như xe nhập . Trong HD sử dụng và bên bảng nhựa có chừa 2 khoang nhựa , nhưng không ráp .
11. Đi đường tốt rất êm , nhưng vào đường có cát sỏi nhỏ thì rất ồn, không bằng con xe Grandis của thằng bạn .
12. Cái bửng nhựa để đồ ở cốp sau có sợi dây lòng thòng quá dỏm , em chỉ chống tay nhẹ là gãy ngay ( em ngỡ bằng tôn ) , em tháo cất luôn , khỏi có để thú nhồi bông gì cho rối tầm nhìn .
13, Vòng cua nhỏ, quẹo vòng rất tốt .
14. Em đổ 200.000 đ xăng A92, chạy mãi gần 100 km , thấy kim xăng xuống ít, hy vọng mợ hai này ăn uống từ tốn , con nhà có giáo dục .
15. Em bấm khoá cửa trên chìa khoá remote nhưng cửa kính không tự động lên kính, lại phải mở cửa cho chìa khoá vào, mở điện, quay từng cái lên , rồi lại bước ra ngoài bấm remote khoá , cái này thật bất tiện
16. Nhưng cũng nhờ vậy, lúc thò tay vào rút chốt , mở cửa thì hệ thống báo trộm đèn còi vang lên , đóng cửa vẫn kêu, cái này hay à nghe , mấy thằng cạy cửa xe chôm đồ biết tay ông .
17. Tối qua chất 3 người lớn , 3 trẻ em 9 - 11 tuổi , ngồi hơi chật vì 3 thằng nhỏ nó phá quá , chiếm chỗ như 3 người lớn , nhưng xe vẫn chạy ngọt , máy lạnh vẫn mát .
Trên đây là các nhận xét sơ bộ, có thể quá khen , nhưng như cô dâu mới về nhà chồng lúc nào không ngoan hiền ... các cụ cho em thêm thời gian nữa mói đánh giá lại cho chín chắn mợ 2 của em , rồi em sẽ làm thêm 1 nhận xét + kết luận ạ , đường dài mới biết ngựa hay ... đôi khi cái gì cho ta cảm giác tốt ban đầu lại gây thất vọng lớn về sau thì sao .
Đây không phải PR cho Trường Hải đâu , hy vọng các chú Trường Hải thêm cho em 1 lần thay nhớt miễn phí thì tốt biết mấy, hì hì hì . ( nếu cho em 2 lần thay nhớt , em ca đến mây xanh .... )
sao cụ nỡ so sánh Công Vinh nhà mịnh với Cristiano Ronaldo??? tủi thân chết....
dù sao cũng chúc cụ có xe mới,cảm giác lần đầu tiên lái chiếc xe của chính mình hay lắm cụ nhỉ,dù sau này cụ có lên 745Li hay S600 thì cũng ko bao giờ có được cái cảm giác này đâu....hihi

Ngoccu

Xe tăng
308tr, cả đk thì là bn hả cụ ?

nonameisme

Xe đạp
Chúc mừng bác cưới được vợ hai tốt. Mới cưới mà bác đã bắt vợ hai làm việc hơi nhiều nhỉ đạp tận 90km/h ^.^

waa

Xe tải
Cảm ơn các cụ ạ (b)(b)(b)

santafe1988

Xe máy
nhiều ưu điểm thế kia à
chúc mừng bác đã sở hữu được em nó

anhtt10

Xe buýt
Chúc mừng bác có xe mới, e cũng KIA MN của Thaco đây:)):)):)):)) đi 1 vạn rồi
anhtt10

Trader

Xe máy
Vừa rồi có nghe cụ nào mua con Kia của TH củ chuối. Không biết dư lào ?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Chúc mừng cụ có xe mới, nhưng e thấy 1 vấn đề là độ ồn của xe ko được như xe nhập, đi trong tp có tiếng hú nhẹ, còn bốc thì chắc cụ chưa đi xe to, e đi đường trường vượt xe khác cũng khổ lắm, còn xăng cộ đi khéo thì uống ít lắm, vừa rồi đoro 300k, đi đường hỗn hợp đi đi được 343km thì hết 300k đấy.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Mời Bác nhập ngay hội Kia đi off cho hoành tráng(b)

chym sơn ca

Xe hơi
cụ chủ thớt ca 1 câu vọng cổ dài thật là dài... em xem mà thấy loạn hết cả chiêu thức... hẹ hẹ. nhưng cũng chúc mừng cụ có xe mới!(b)

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
(b):21:mừng cụ có vợ mới:21: