Loại chân sạc mới của Samsung

Cám Chim

Xe tăng
Cũng bất tiện lắm, cái nhỏ nhỏ dễ bị rơi.

lai thue

Xe điện
Tương lai thì cả làng sẽ chơi loại này thôi, cụ chủ khoe điện thoại mới mà các cụ chả biết gì =))

KiLi001

Xe buýt
Cái chân này có gì đâu, cụ có thể mau thêm 1 cái đổi chân type C sang Micro bỏ túi hay đâu đó chẳng cần lo gì!
Vâng lần đầu tiên e thấy nên e hỏi ạ. Tại e cũng ko biết gọi tên nó là loại gì nên lên gg search ko ra

Nam Xăng

Xe hơi
Cụ nào bảo iPhone đi trước vậy :-?? Cổng iPhone là cổng Lightning, thiết kế ra để độc quyền. Cuối cùng thì tốc độ truyền tải chậm gấp 20 lần Type C và đang tính đổi sang type C =)). Vãi đi trước

Lee Vũ

Xe điện
Hàng độc thì nó vậy, thế nó mới đáng yêu ah :D

metavn

Xe tăng
Cụ nào bảo iPhone đi trước vậy :-?? Cổng iPhone là cổng Lightning, thiết kế ra để độc quyền. Cuối cùng thì tốc độ truyền tải chậm gấp 20 lần Type C và đang tính đổi sang type C =)). Vãi đi trước
Lightning của apple đi trước xa android về mức độ tiện lợi khi sử dụng, còn về tốc độ thì chưa bàn đến :D
Sau này apple có chuyển sang type C hay không thì không biết nhưng khả năng là khó vì họ muốn giữ sự độc quyền của mình, có thể 1 chuẩn lightning 2.0 sẽ ra đời để đọ tốc độ với type C :))

Thanh1000

Xe hơi
Cụ xài máy gì mà có cổng usb type C mới thế

Nam Xăng

Xe hơi
Lightning của apple đi trước xa android về mức độ tiện lợi khi sử dụng, còn về tốc độ thì chưa bàn đến :D
Sau này apple có chuyển sang type C hay không thì không biết nhưng khả năng là khó vì họ muốn giữ sự độc quyền của mình, có thể 1 chuẩn lightning 2.0 sẽ ra đời để đọ tốc độ với type C :))
Theo cụ thì tiện ở chỗ nào ạ :D:D. Vì mặt trước và mặt sau giống nhau nên cắm chiều nào cũng được ạ :D

metavn

Xe tăng
Theo cụ thì tiện ở chỗ nào ạ :D:D. Vì mặt trước và mặt sau giống nhau nên cắm chiều nào cũng được ạ :D
Đúng rồi cụ à, chi tiết tưởng nhỏ mà không nhỏ tí nào :D

Nam Xăng

Xe hơi
Đúng rồi cụ à, chi tiết tưởng nhỏ mà không nhỏ tí nào :D
Ý cụ là như vậy thì Apple không phải là người đi trước mà là sạc chân kim của Nokia. Theo em sự tiện lợi là hiệu quả của việc tiết kiệm thời gian lên đến vài tiếng đồng hồ của công nghệ Type-C Power Delivery hơn là vài giây vụn vặt tìm chiều cắm sạc. Anh táo rất muốn thay đổi nhưng lại chần chừ cứng đầu vì sợ mất hình tượng bố thiên hạ, sai lầm 1 thời của Nokia :D:D. Thời đại bâyh không thay đổi là chết. Chả có 1 lĩnh vực nào độc quyền mãi được.

Mr.Alo

Xe lăn
Em đang dùng máy sạc này , hơi bất tiện vì vẫn còn ít nhưng dùng ngon hơn đời cũ và thích vì ko phải mò tìm chiều sạc khi cắm

metavn

Xe tăng
Ý cụ là như vậy thì Apple không phải là người đi trước mà là sạc chân kim của Nokia. Theo em sự tiện lợi là hiệu quả của việc tiết kiệm thời gian lên đến vài tiếng đồng hồ của công nghệ Type-C Power Delivery hơn là vài giây vụn vặt tìm chiều cắm sạc. Anh táo rất muốn thay đổi nhưng lại chần chừ cứng đầu vì sợ mất hình tượng bố thiên hạ, sai lầm 1 thời của Nokia :D:D. Thời đại bâyh không thay đổi là chết. Chả có 1 lĩnh vực nào độc quyền mãi được.
Cụ dưới cũng nói lên cái mà đa số người dùng mong muốn rồi đấy ạ :D
Còn ông táo độc quyền thì chúng ta cũng không làm gì được vì họ có quyền :))
Em đang dùng máy sạc này , hơi bất tiện vì vẫn còn ít nhưng dùng ngon hơn đời cũ và thích vì ko phải mò tìm chiều sạc khi cắm

Nam Xăng

Xe hơi
Em đang cầy lên 100 bài nên tạo tí sóng gió thui :)) Chứ loại nào em chả dùng rồi. Em chả ưa thằng nào hơn nhưng mà chỉ thấy mỗi ông táo bị dở hơi thôi :))

muoibaconcho

Xe điện
Con Tab Nokia N1 em mua cho F1 có từ đời tám hoánh, công nhận cắm rất tiện, chiều nào cũng vào, chả khác gì cái lightning.

redled

Xe hơi
Loại này sạc + copy dữ liệu rất nhanh các cụ ạ!!

present

Xe điện
Cụ nói ko ngửi đc!
Sạc chân kim Nokia chỉ là sạc còn USB nó kiêm luôn chức năng đồng bộ & truyền dữ liệu nữa cơ mà!

Nam Xăng

Xe hơi
Cụ nói ko ngửi đc!
Sạc chân kim Nokia chỉ là sạc còn USB nó kiêm luôn chức năng đồng bộ & truyền dữ liệu nữa cơ mà!
Cụ này lại không hiểu ý tranh luận rồi. Ý cụ trên là ý tưởng chân sạc không phải tìm mặt cắm là ý tưởng mới của Apple, nhưng em thấy là nó có từ lâu rồi. Còn chân USB thì mỗi loại điện thoại 1 chuẩn chứ có phải chân samsung cắm vào đâu cũng đc đâu. Nếu chỉ vì vài giây tìm đầu chân sạc mà mua 1 cái điện thoại thì hơi bị công tử bột. Đầu USB type C thêm cái khoản mặt trc mặt sau chả qua cho thêm 1 cái option tiện lợi nhỏ 1 tí thôi chứ chức năng chính vẫn là truyền tải và sạc nhanh. Chỉ thấy mấy cụ táo hơi bị cuồng quá thôi =)). Em đã nói rồi em chả là fan thằng nào, em chỉ thấy fan táo cuồng hơn mặt bằng chung các fan khác thôi.