Loa sub, ipod, DVD cho Mercedes C250

binarycenter

Đi bộ
Mình mới mua chiếc xe Mer C250. Mình có một số vấn đề nhờ các pak tư vấn dùm mình
1/ Loa sub – Cách âm
- Nên gắn loa sub điện hay sub hơi ? Sự khác biệt giữa 2 loại sub này như thế nào ?
- Nên gắn loại sub của hãng nào (Infinity, Focal, Alphine, Rockford, DLS) và có công suất như thế nào để phù hợp với các loại hiện có theo xe C250 ?
- Sau khi gắn loa sub thì khi đi trên đường những người đi bên ngoài có nghe được tiếng đánh của loa sub không ? Nếu có thì có giải pháp nào để làm giảm/hạn chế cho người bên ngoài không nghe được không vì mình không muốn mọi người chú ý? Có cần phải cách âm cho toàn xe không ?
- Nên gắn ở tiệm car audio nào để đảm bảo chất lượng, không ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe Mer ?
2/ Ipod cho xe Mer
Theo mình được biết thì hiện nay có 2 giải pháp để nghe được ipod trên xe Mer dòng C
- Gắn hệ thống UMI chính hãng của Mer: ưu điểm: chỉnh bài hát bằng vô lăng, âm thanh nghe hay, nhược điểm: giá cao (khoảng 20 triệu)
- Sử dụng dây nối 6 ly, 1 đầu gắn vào ngõ AUX, 1 đầu gắn vào Ipod: ưu điểm: giá rẻ (mình nghĩ chắc khoảng 100-200 ngàn), nhược: không chỉnh bài hát được bằng vô lăng
Có pak nào có giải pháp chỉnh được bài hát bằng vô lăng mà chi phí thấp không ?
3/ DVD cho 2 ghế sau:
Mình muốn gắn màn hình DVD cho 2 ghế sau. Vì gối đầu của xe Mer có chức năng bảo vệ đầu nên mình không muốn gắn loại DVD vào mặt sau của gối mà mình muốn gắn loại nằm riêng ra. Mình có đi một số nơi thì chỉ thấy loại Necvok (không biết có nhớ đúng không nữa hehe) có thể đáp ứng yêu cầu của mình, giá cũng hợp lý (khoảng 8 triệu bao gồm cả đầu đọc DVD được gắn ở hộc bên phải của xe) nhưng có một số điểm mình thấy như sau:
- Hình thức không đẹp, nhìn giống như đồ chơi
- Mình muốn đầu đọc DVD được gắn ở chính giữa 2 ghế trước
Có pak nào có biết sản phẩm nào đáp ứng yêu cầu của mình không ? Nếu có xin các pak giới thiệu cho mình với nhe ? Sẵn cho mình biết địa chỉ mua hàng luôn nhe !
Cám ơn các pak nhiều !

chuotlang

Xe lừa
ủa em tưởng xe bác phải có sub 8 inch chứ nhỉ? :^)

Mazspeed

Xe container
C250 thì không nên rờ vào điện đóm độ điếc cái gì, vì phức tạp và tiêu chuẩn hơi bị cao so với trình thợ nhà ta. Hình như em không nhầm thì hệ thống âm thanh ánh sáng loại này được thiết kế thành 1 mạng khép kín, dây kết nối là cáp quang. Đụng vào không khéo vứt cả xe đi đấy ạ.

Mà bác định chơi Necvox cho Merc thì em thấy buồn cười quá:21::21::21:.

binarycenter

Đi bộ
C250 thì không nên rờ vào điện đóm độ điếc cái gì, vì phức tạp và tiêu chuẩn hơi bị cao so với trình thợ nhà ta. Hình như em không nhầm thì hệ thống âm thanh ánh sáng loại này được thiết kế thành 1 mạng khép kín, dây kết nối là cáp quang. Đụng vào không khéo vứt cả xe đi đấy ạ.

Mà bác định chơi Necvox cho Merc thì em thấy buồn cười quá:21::21::21:.
Mình đâu có định chơi Necvox đâu. Ý ở đây mình nói là mình ra thị trường chỉ thấy người bán giới thiệu những loại đó. Chính vì mình không thích Necvox nên mình mới nhờ các pak tư vấn đấy.

belancer

Xe buýt
CỤ sờ vào phần điện, nếu có vấn đề gì thì đừng nói chuyện bảo hành bảo tỏi với hãng nhé.
Loa theo xe của C khá tốt đấy, bass cũng OK, trừ phi thỉnh thoảng muốn hạ kính để dọa ông hàng xóm hoặc khoe loa lúc rửa xe thì mới phải thêm bass. Em chứng kiến nhiều người bỏ vài K ra mà nghe hơn cái khỉ gì đâu, hơn công suất là chính.
Khuyên cụ là nếu muốn giữ chất lượng âm thanh thì nên dùng CD 6 đĩa của xe, rất ngon còn dùng Ipod chất lượng sẽ kém hơn kha khá đấy, mua cái UMI thì không đáng (cái này cách đây mấy tháng thường được tặng theo xe).
Còn vụ màn hình em cũng can vì nó liên quan đến dây dợ điện đóm nhiều đấy, mà hàng màn hình third party ở đây toàn hàng lởm Tung wuả lắp làm gì cụ, hạ giá trị xe, hại mắt con cái.

thaiviet

Xe hơi
Ý kiến của em thì không hẳn lắp sub vào nghe "to" hơn hay dùng dọa hàng xóm hay mấy cậu rửa xe. Loa sub sẽ đáp ứng dải tần mà các loa con không thể xuống được, nó làm âm thanh dầy hơn, ấm hơn.

CD 6 đĩa không có nghĩa cho âm thanh tốt hơn CD 1 đĩa bác ơi... Mà đừng có mod cái màn hình sau, em thề là nhìn xấu hơn nguyên bản. Ipod hay Iphone là nguồn âm khá chứ không tồi đâu.

Tóm lại bác lên Audio ThanhTung ở Ngô Quyền nhờ họ tư vấn rồi quyết. Xe của em là BMW nên không dám nói tới hệ thống điện của MB.

belancer

Xe buýt
Sub cho giải tần thấp tốt hơn, ai cũng biết. Nhưng thùng bass cực quan trọng, mà cái này ít người quan tâm, chỉ quan tầm mỗi cái củ. Ở nhà mình toàn đóng thùng kín (sealed), loại thùng này cho bass mạnh nhưng méo ở tần số thấp cũng rất cao. CỤ vào web của JL xem chúng nó tính kích thước thùng cho củ tỉ mỉ tới từng mm mới hiệu quả tốt nhất. Ngoài ra loa cánh loại tốt đã xuống được 60hz rồi, thêm sub có thể xuống tới 20hz, nhưng không phải tai ai cũng phân biệt được giải tần từ 20-60hz đâu cụ. Nâng cấp âm thanh là việc nên làm nhưng làm gì, và đầu tư vào đâu còn quan trọng hơn. Em đi rửa xe toàn được nghe nhạc sến cho tới dance :102:, thế mới nói.
Còn vụ CD em đâu có bảo CD 6 đĩa hơn 1 đĩa, em bảo là CD ngon hơn nhiều nhạc nén MP3, kể cả MP3 nén ở mức best là 320kbps, cái này em test chán rồi. Nhiều người đầu tư vào loa nhưng nghe MP3 128kbps vẫn tự hào lắm. Ipod thì chất lượng âm thanh có là cái gì đâu cụ.

Mà cụ Thanh tùng bây giờ theo đuổi toàn Naim, ProaC, JBL project,.... chứ còn làm hàng car audio như ngày xưa đâu nhỉ.:^)

Ý kiến của em thì không hẳn lắp sub vào nghe "to" hơn hay dùng dọa hàng xóm hay mấy cậu rửa xe. Loa sub sẽ đáp ứng dải tần mà các loa con không thể xuống được, nó làm âm thanh dầy hơn, ấm hơn.

CD 6 đĩa không có nghĩa cho âm thanh tốt hơn CD 1 đĩa bác ơi... Mà đừng có mod cái màn hình sau, em thề là nhìn xấu hơn nguyên bản. Ipod hay Iphone là nguồn âm khá chứ không tồi đâu.

Tóm lại bác lên Audio ThanhTung ở Ngô Quyền nhờ họ tư vấn rồi quyết. Xe của em là BMW nên không dám nói tới hệ thống điện của MB.

thaiviet

Xe hơi
Vâng, em còn thấy vị trí đặt Sub cũng cho chất tiếng khác. Em vẫn thấy anh Tùng làm car audio đấy chứ.

lacetti max

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi ngu tý. cháu muốn kết nối iphone (ipod) USB với c250 GCI 2010 qua bluetooth có đc ko ợ. cháu tìm mãi mà không thấy cái cổng AUX hay cái giắc USB ở đâu. hay đời này ko có ạ. cụ nào bít chỉ cháu với. TKS các cụ nhìu.

carstereo.vn

Xe hơi
Số 1 Dương Đình Nghệ - Yên Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội
Các cụ cho cháu hỏi ngu tý. cháu muốn kết nối iphone (ipod) USB với c250 GCI 2010 qua bluetooth có đc ko ợ. cháu tìm mãi mà không thấy cái cổng AUX hay cái giắc USB ở đâu. hay đời này ko có ạ. cụ nào bít chỉ cháu với. TKS các cụ nhìu.
Cổng AUX của Mercedes C250 nằm ở cốp đằng trước bên phụ đấy bác nhé

lacetti max

Xe tải
Cổng AUX của Mercedes C250 nằm ở cốp đằng trước bên phụ đấy bác nhé
tks cụ nhìu, e đang kiếm cái dây. tiên cụ cho hỏi, e cứ cop nhạc vào usb hay iphone sau đó cắm vào lỗ aux là nnghe đcj luôn hay là phải tậu thêm bộ chuyển đổi j đấy ko ạ. tks cụ nhìu.

carstereo.vn

Xe hơi
Số 1 Dương Đình Nghệ - Yên Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội
tks cụ nhìu, e đang kiếm cái dây. tiên cụ cho hỏi, e cứ cop nhạc vào usb hay iphone sau đó cắm vào lỗ aux là nnghe đcj luôn hay là phải tậu thêm bộ chuyển đổi j đấy ko ạ. tks cụ nhìu.
khi bác cắm iphone vào muốn nghe nhạc từ iphone thì bác chuyển sang Aux la ok .

manhlinh1906

Xe đạp
[FONT=&quot]Em có 1 số hình ảnh về DVD,màn hình gối hầu các bác đây :[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] GPS Vietmap 3D (món này ngon lành lắm ợ) :[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT] [FONT=&quot]Màn hình gối :[/FONT]

[FONT=&quot]

[/FONT]​
[FONT=&quot]Cam lùi :[/FONT]

[FONT=&quot]

[/FONT]​
[FONT=&quot]
[/FONT]

sieuxeviet

Xe đạp
bộ này cụ lắp ở đâu vậy ,hết bn lúa vậy

mitkho

Xe máy
Tìm mãi không thấy, nay moi được cái này lên để nhờ các cụ tư vấn.
Câu hỏi giống cụ ở trên và hỏi thêm là có xem clip trực tiếp từ USB như nghe nhạc không cụ?