Loa sau của Ford Fiesta Sedan đâu nhỉ???

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Cái xe gần 600tr mờ cặp loa sau cũng không có, không hiểu sao Ford tiết kiệm thế nhỉ, em gửi các cụ mấy cái hình ảnh tham khảo.

Xe vào chuồng :D

Mở cửa sau chuẩn bị xẻ thịt

Nhà máy Ford lắp ráp vách cửa mà còn làm chân nhựa không vào đúng lỗ, gãy gục

Hốc loa sau bịt mút rất cẩn thận :))

Xé mút ra thì dư này

Không thèm cả chờ dây loa, lại phải chạy dây loa từ trong ra, luồn theo bó dây điện của cửa xe :((

Sau đó là cắt đế loa bằng MDF và bắt loa vào em xin không pót mấy ảnh đó lên nữa :D

hungkienpham

Xe điện
ơ thế thua cái xe Getz của nhà cháu à cụ? Nhà cháu có đủ 4 quả loa ngon lành cụ ạ.

phuongtv_76

Xe container
Há há, vios nhà cháu sáu loa đấy các cụ ah, hóa ra con fi này chỉ đc quảng cáo to mồm, đúng là fo huyền

digger

Xe tăng
Hì hì, nó không quảng cáo to mồm đâu cụ ạ, nó quảng cáo có 4 loa với bản sedan thôi mà. 4 loa để hết ở cửa trước rùi thì cửa sau làm gì có.

Còn cái vụ chân nhựa gãy thì cụ nào có nhu cầu tháo hãy cẩn thận nhé, rất nhiều chi tiết của Fiesta gắn bằng KEO chứ không phải là lẫy nhựa đâu (cái này thì em bó tay toàn tập).

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Hì hì, nó không quảng cáo to mồm đâu cụ ạ, nó quảng cáo có 4 loa với bản sedan thôi mà. 4 loa để hết ở cửa trước rùi thì cửa sau làm gì có.

Còn cái vụ chân nhựa gãy thì cụ nào có nhu cầu tháo hãy cẩn thận nhé, rất nhiều chi tiết của Fiesta gắn bằng KEO chứ không phải là lẫy nhựa đâu (cái này thì em bó tay toàn tập).
4 loa là nó tính 02 loa cánh cửa và cả 02 loa trép mới đủ 4 loa cụ ạ :))

digger

Xe tăng
4 loa là nó tính 02 loa cánh cửa và cả 02 loa trép mới đủ 4 loa cụ ạ :))
Đúng rồi cụ ạ, đây là kiểu quảng cáo mập mờ mà, thế em mới bó tay toàn tập.
Lúc mới lấy xe, em phát hiện ngay là không có tiếng phát ra ở loa sau.
Mấy anh kỹ thuật cãi là có, loay hoay cả tiếng đồng hồ để chỉnh chọt trên táp lô.

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Đúng rồi cụ ạ, đây là kiểu quảng cáo mập mờ mà, thế em mới bó tay toàn tập.
Lúc mới lấy xe, em phát hiện ngay là không có tiếng phát ra ở loa sau.
Mấy anh kỹ thuật cãi là có, loay hoay cả tiếng đồng hồ để chỉnh chọt trên táp lô.
Hehe, đâu phải riêng Ford đâu cụ, đến cả Mercedes cũng thế, hệ thống âm thanh mười mấy loa quảng cáo đều phải tính hết cả các loa trép vào thì mới đủ đấy chứ cụ :)) =))

Duonganh2004

Xe tăng
Đúng là cái xe FO huyền =))

PoBeo

Xe điện
Hix, chàng Ford quảng cáo lúc nào cũng vậy.....luôn mập mờ....4 loa mà tính loa tép thì ngồi sau nghe được cái gì.....bó tay

Luu Lehong

Xe container
Chắc là 2 loa cửa trước và 2 loa tép là đã đủ tiêu chuẩn chất lượng âm thanh so với các xe của hãng khác 6 -10 loa đấy các cụ! Ford là hãng xe của Mỹ, chất lượng không phải thường đâu! các cụ đừng có mà ....[-(

xedapghe

Xe tải
EM rất thích con Fi Hatback nên hôm nay đọc bài này của cụ Linh em phi ngay ra xem, ơn trời hatback thì cánh sau có loa chứ em test thử sedan không có loa thật. Điều ngạc nhiên là chính sale của Ford cũng không biết điều này ( em không biết thế nào ). Em thấy mấy cái chi tiết này tốn thêm có khoảng 20 usd đôi loa chứ mấy mà không làm nốt. Em có soi gầm bệ thì thấy phun cao su non chống rỉ khá tốt, hộc bánh xe cũng là một loại vật liệu chống ồn dày khoảng 3mm chứ không phải là nhựa. Điểm trừ Fo về vụ thiếu loa cánh sau trên sedan Fiesta. Mai em đăng ký chạy thử cái.

digger

Xe tăng
Tức nhất là nếu không có loa nhưng cũng nên để chờ sẵn dây cho anh em phấn khởi, tiện đấu nối).
Chứ nếu sedan có nhu cầu lắp thêm loa thì đấu nối thế nào (các cụ đừng xui dại em là đấu song song với cặp loa front nhé, đấu kiểu đó thì chẳng đấu còn hơn).

Cụ Duylinh có đấu song song không đới

nemo_0501

Xe buýt
Tức nhất là nếu không có loa nhưng cũng nên để chờ sẵn dây cho anh em phấn khởi, tiện đấu nối).
Chứ nếu sedan có nhu cầu lắp thêm loa thì đấu nối thế nào (các cụ đừng xui dại em là đấu song song với cặp loa front nhé, đấu kiểu đó thì chẳng đấu còn hơn).

Cái này thì cụ cứ gọi là yên tâm. Cụ vào phần Balance trong phần Audio chỉnh hết về Rear để xem 2 loa sau có kêu k nhé. Heheeheh.

heroesdaubu

Xe điện
Hôm trc đi con FE của ông anh, mỗi cái nghỉ chân mà nó còn cắt đi thì bó tay, chìa khóa khởi động chả khác cái gì khóa tủ gỗ ép bán trên Đê la Thành.

digger

Xe tăng
Cái này thì cụ cứ gọi là yên tâm. Cụ vào phần Balance trong phần Audio chỉnh hết về Rear để xem 2 loa sau có kêu k nhé. Heheeheh.
Ôi lắp xong cụ còn cho chỉnh chọt được cả trên màn hình điều khiển nữa cơ ạ, thế thì khác gì đồ xịn. Bái phục các cụ quá, hôm nào em phải ghé chỗ các cụ mới được.

kutukura

Xe tải
nói chung quá chán mấy ông LD

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn

CD theo xe nó vẫn có đường ra đủ 4 loa, tuy nhiên dây loa nó chỉ chạy đến cột B mà không chạy vào cánh cửa sau, nên khi lắp thêm loa sẽ phải luồn dây từ cột B vào cánh cửa sau. Nói chung, Ford chỉ bớt có đoạn dây và cặp loa sau thôi =))

Ôi lắp xong cụ còn cho chỉnh chọt được cả trên màn hình điều khiển nữa cơ ạ, thế thì khác gì đồ xịn. Bái phục các cụ quá, hôm nào em phải ghé chỗ các cụ mới được.
Chức năng cân chỉnh Phải - Trái - Trước - Sau thì đầu nào chả có hở cụ :D

Cụ Duylinh up phần hoàn thiện và thiệt hại lên đi ạ
Phần hoàn thiện em không chụp cụ ợ :))

EM rất thích con Fi Hatback nên hôm nay đọc bài này của cụ Linh em phi ngay ra xem, ơn trời hatback thì cánh sau có loa chứ em test thử sedan không có loa thật. Điều ngạc nhiên là chính sale của Ford cũng không biết điều này ( em không biết thế nào ). Em thấy mấy cái chi tiết này tốn thêm có khoảng 20 usd đôi loa chứ mấy mà không làm nốt. Em có soi gầm bệ thì thấy phun cao su non chống rỉ khá tốt, hộc bánh xe cũng là một loại vật liệu chống ồn dày khoảng 3mm chứ không phải là nhựa. Điểm trừ Fo về vụ thiếu loa cánh sau trên sedan Fiesta. Mai em đăng ký chạy thử cái.
Bản hatback thì đầy đủ loa cụ ạ.