Loa kêu lục bục khi vặn to volum?

vitcathoi

Xe đạp
Kính chào các bác!
Em mới mua xe được hơn một tháng, hôm nọ em lắp lại loa sup. Mấy hôm nay vặn to lên khoảng 20 thì bị tiếng lục bục ở cả bốn loa và cả loa sup, nghe khó chịu quá. Bệnh như vậy các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em xem cẩn chỉnh sửa như thế nảo?, đến đâu làm tốt và rẻ nhất. Em xin cảm ơn các bác!
( Xe em: vitara 2004-Dàn âm thanh loại pioner, lắp thêm sup-Kêu lục bục khi văn >20?!!!).:-<

viper2007

Xe điện
kêu lục cục ở phía sau hả bác, bác mở nắp nhựa che loa ra xem cái tai giữ loa nó gẫy chưa. Bệnh này nhiều Vit bị rồi.

manhniv

Xe máy
Tiếng lục cục của cụ bị lúc nổ máy hay cả lúc tắt máy nữa?
Nếu chỉ lúc nổ máy thì do nguồn nạp ắc quy gây nhiễu, cụ phải lắp thêm bộ lọc.

bo_vang

Xe tải
em cũng bị thế, thấy thợ bảo là do ampli yếu hoặc gần chết rồi, công suất k tương thích với loa nữa. Em tự xử bằng cách ngắt loa sup đi

EZdong

Xe điện
Kính chào các bác!
Em mới mua xe được hơn một tháng, hôm nọ em lắp lại loa sup. Mấy hôm nay vặn to lên khoảng 20 thì bị tiếng lục bục ở cả bốn loa và cả loa sup, nghe khó chịu quá. Bệnh như vậy các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em xem cẩn chỉnh sửa như thế nảo?, đến đâu làm tốt và rẻ nhất. Em xin cảm ơn các bác!
( Xe em: vitara 2004-Dàn âm thanh loại pioner, lắp thêm sup-Kêu lục bục khi văn >20?!!!).:-<
Riêng đoạn chỉnh âm thanh thì em chịu ạ! Cụ thử mang xuống Duy Linh 797 Giải Phóng hoặc chỗ nào chuyên về âm thanh cho 4B xem sao! VIT nhà em 2005, cũng đầy đủ bộ Pioner như cụ (made in Malaysia) nhưng em cũng thay = Blaupunt + Subwoofer rồi, bộ theo xe để ở nhà, mời mãi mới có người lấy)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Kính chào các bác!
Em cũng ko thạo về âm thanh lắm. Nhưng như bác nói thì hiện tượng cả 4 loa và sub. Như vậy em nghĩ khả năng là do tín hiệu âm thanh ( thì dẫn đến cả 4 loa cùng bị ) . Theo em bác thử bật volume trên 20 ( để có tiếng lục bục ) sau đó bác rút 2 cái giắc tín hiệu âm thanh ở loa sub ra . Nếu ko hết bác rút tiếp 2 cái giắc loa sub ở sau đầu đĩa. ( vì em nghi là do cái giắc cắm ko chặt nên có tiếng lục bục ). Xe em trước đây cũng bị lục bục như của bác, nhưng chỉ bị ở loa sub thôi , vì sau em phát hiện ra là dây tiếp mát ko chặt nên điện vào loa ko ổn định phát tiếng kêu cho loa ( như lúc tắt bật ).Chúc bác tìm đc ra nguyên nhân.

manhniv

Xe máy
bác lắp thêm bộ lọc nguồn chắc là ok thôi, xe em cũng lắp thế.

vitcathoi

Xe đạp
Rất cảm o&shy;n các bác quan tâm vấn đề của em.
Em hỏi mấy bác thọ&shy; họ nói bị yếu công xuất, định mang lá&shy;p cái âm li vào, may sao truóc khi đi em ngồi nghịch lại cái đầu thì thấy đõ&shy; hản hiện tu&shy;ọng bị kêu. Tú&shy;c là em khi em vào chỉnh phan equalize: giảm bass và t&shy;a&shy;&shy;ng ches lên( dau pionerco san trên xe). Tuy vậy chỉ nghe to dến múc 25 là lại bị tiếng lộp bộp ỏ&shy; cả 4 loa+sup. Em lại không lá&shy;p tang&shy; âm vào nũ&shy;a. Để nghe tạm và tiếp tục nghịch xem sao.
Khi nào có kết quả em lại bẩm các bác nhé. Thanks!

andang112

Xe tăng
Bị mot bên loa sau là bị sao các cụ

andang112

Xe tăng
Em cung bi một bên loa sau, của em loa zin của xe, chỉ thay dvd.