lò xo nâng cốp - Thiết bị nhỏ cho lợi ích to to

giangcoi28

Xe tải
Em chào các bác trên OF!
Tình hình sau nhiều lần đưa bà cả đi siêu thị bê đống đồ bằng 2 tay e ứ còn tay nào mở cốp sau vợ 2. Nên đã qua bác Trung già lắp bộ tự động mở cốp bằng phím unlock. Tuy nhiên cốp chỉ bật nhẹ lên 10cm, còn những hôm trời nắng mút cao su dính chặt bấm nút mở cốp mà nó chẳng thèm hé tẹo nào. Đã vậy phải dùng tay để đẩy cốp lên cao (e bị 4 - 5 phát cốp đập vào đầu vì cái tội ko nâng lên hết cỡ).
Với những bất tiện nho nhỏ vậy e đã mầy mò mãi và ra đc cái lò xo giúp e trong việc đẩy cái cốp lên hết cỡ mà ko phải dùng động cơ cơm.
đây là e nó

Còn đây là e nó khi lắp vào cốp vios của e

và cuối cùng video thể hiện của e
[youtube]3w6Ue4rpRAQ[/youtube]

Bác nào thấy hay vốt cho e cái nha;));));))

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
cụ chủ sáng tạo quá :D

giangcoi28

Xe tải
cụ chủ sáng tạo quá :D
cụ quá ken. e học mót của mấy lão bên TQ thôi. Lò xo này e cũng ship từ đó về. Mà công nhận nó cũng đơn giản, tự chế tốt cụ ah

giangcoi28

Xe tải

Nục

Xe tăng
Ha ha, hôm nào em sắm một cái, nhứ vợ đứng gần cốp rồi bấm nút mở cốp... Thế là xong!!!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chỉnh sửa cuối:

Altis8848

Xe hơi

giangcoi28

Xe tải
Bác cho e hỏi , bác nhờ ship về kiểu gì đấy ạ ! E cũng muốn mua mấy món đồ của trang này mà ko biết nhờ ship về VN kiểu gì :(
Vâng! e nhờ người này giúp http://shipgz.punbb-hosting.com/index.php bác cứ đọc cho kỹ là OK
Cụ nhờ ai ship về thế ợ?
Mà thực ra quả lò-xo này mình tự chế cũng được các cụ nhỉ? Chỉ cần một bên thôi đúng không cụ chủ thớt?
Vâng chỉ cần 1 bên thôi cụ ạ. mà tự chế cũng đơn giản mà cụ. Chỉ cần 1 cái lò xo, ốc và bu lông dài thôi mà
Hay quá cụ ah, mà e nhớ không nhầm cụ có phải ở Nguyễn Chí Thanh cho e cái Logo OF ko nhỉ? Tks cụ nhé.
Cụ nhớ nhầm người mất rồi. Đến xe e còn chẳng có logo OF nữa thì làm sao có mà cho cụ đc cơ chứ

Chỉnh sửa cuối:

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Vâng chỉ cần 1 bên thôi cụ ạ. mà tự chế cũng đơn giản mà cụ. Chỉ cần 1 cái lò xo, ốc và bu lông dài thôi mà
Có cần p' con ốc và bu-lông dài kia không cụ? Lò xo thường móc 2 đầu thì sợ nó ko chắc à cụ? Em cũng chưa hiểu lắm :-?

giangcoi28

Xe tải
Có cần p' con ốc và bu-lông dài kia không cụ? Lò xo thường móc 2 đầu thì sợ nó ko chắc à cụ? Em cũng chưa hiểu lắm :-?
có cần con ốc đó để điều chỉnh độ dài ngắn. Mỗi xe có vị trí để lắp lò xo nâng cốp khác nhau. Nếu cụ tìm đc lò xo vừa khoảng cách để lắp vào cốp thì dùng luôn lò xo 2 đầu cụ ạ. vì nguyên lý của nó đơn giản là khi ta đóng cốp lò xo dãn ra khi mở cốp lò xo tự động thu lại giúp kéo cái cốp lên phía trên. Chúc cụ mò thành công:P

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
có cần con ốc đó để điều chỉnh độ dài ngắn. Mỗi xe có vị trí để lắp lò xo nâng cốp khác nhau. Nếu cụ tìm đc lò xo vừa khoảng cách để lắp vào cốp thì dùng luôn lò xo 2 đầu cụ ạ. vì nguyên lý của nó đơn giản là khi ta đóng cốp lò xo dãn ra khi mở cốp lò xo tự động thu lại giúp kéo cái cốp lên phía trên. Chúc cụ mò thành công:P
Thanks cụ để chiều em nghịch luôn, không được cái còn đặt hàng cụ sờ-ting cho kịp đợt 10 ;))

giangcoi28

Xe tải
Cụ sáng tạo quá cơ mà cháu hỏi khí không phải. Cụ đi xe 10 lần, vào siêu thị 1 lần thì 9 lần còn lại cụ lại phải chạy ra sau xe đóng cốp ạ :D
gớm! đấy chỉ là 1 trong vô vàn cái bất tiện khi phải dùng tay nâng cốp lên thôi cụ ạ. Mà công nhận lắp lò xo này vào bgio vợ 2 e Pro hơn hản. Bật cái cốp vọt lên ngay ối con mắt ngưỡng mộ đấy cụ ạ:P

Thanks cụ để chiều em nghịch luôn, không được cái còn đặt hàng cụ sờ-ting cho kịp đợt 10 ;))
nếu cụ ko quá sốt ruột thì đặt hàng cụ Sting cũng đc mà cụ, đỡ phải lọ mọ đi tìm cái lò xo nào phù hợp với xe mình

Chỉnh sửa cuối:

crazypig

Xe tải
Cụ cho em hỏi khi tự bật lên nó có đập kịch cái khi lên hết không - ý em là có bị kiểu như phản lực dội lại khi cốp lên hết trên ạ !

koolnet

Xe tải
Món này hay đấy nhưng xe em hback nhét dưới gầm cầu thang trẻ con nó mà nghịch thì có khi đi luôn cái kính sau hehe

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ sáng tạo quá cơ mà cháu hỏi khí không phải. Cụ đi xe 10 lần, vào siêu thị 1 lần thì 9 lần còn lại cụ lại phải chạy ra sau xe đóng cốp ạ :D
Chắc cụ không quan sát kỹ video của cụ giangcoi rồi :) Chìa khóa điện của cụ ấy không có nút mở cốp nên cụ ấy đã đi độ để "bấm 1 lần" thì nó vẫn mở cửa thôi =)), thích mở cốp thì double-click mới mở cốp cụ nhé. =))

Còn như chìa của em thì có sẵn luôn nên cái này lại càng tiện vì lúc mình bê đồ trên tay rồi lại còn mất công nâng cốp lên nữa ;))

Món này hay đấy nhưng xe em hback nhét dưới gầm cầu thang trẻ con nó mà nghịch thì có khi đi luôn cái kính sau hehe
HB cơ chế khác nên không sài được em lò-xo này rồi cụ ợ :D

4500EFI

Xe buýt
Chắc cụ không quan sát kỹ video của cụ giangcoi rồi :) Chìa khóa điện của cụ ấy không có nút mở cốp nên cụ ấy đã đi độ để "bấm 1 lần" thì nó vẫn mở cửa thôi =)), thích mở cốp thì double-click mới mở cốp cụ nhé. =))
Bravo =D>=D>=D>