[Thảo luận] Lỗi Dừng Xe đường Tôn Đức Thắng

ngungo thien ly

Xe container
Cụ làm như các cụ bên trên tư vấn ý, Thể nào lờ đờ phường chả ra nói cụ thông cảm, anh em nó mới ra đường thiếu kinh nghiệm

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ phải lặn lội vào of nhiều thì nó mới thông luật được

NoCarNoMoney

Xe buýt
Em tự giới thiệu bản thân là lái xe taxi group thường xuyên lên otofun để đỡ mất tiền cho công an... Em bị XXX phường gì ở số 162 Tôn Đức Thắng giữ bằng (e dân tỉnh ko biết phường gi) ... mai 8h sáng(12-04-2015) hẹn tới giải quyết em làm bài này mong các bác góp ý giúp em đỡ mất cả ngày công.

Chiều nay em có cuốc khách từ Hoàng Quốc việt tới Tôn Đức Thắng... khách xuống đoạn ngõ Quan Thổ 1. Thấy mấy anh xxx phường đang điều tiết đoạn đó rồi, để tránh phiền hà, đã đi qua các anh tầm 5-7m mới đá nhan cho khách xuống. (tuân thủ đúng luật dừng xe các bác nhé...) Khách vừa xuống thì có 1 chị con nhỏ ra hiệu rôi vào xe.( tổng thởi gian khách xuống và lên <60s em có gsp của hãng theo dõi chặt Chiều nay mưa nên cũng có khách... Nhưng cái khổ cũng từ đây mà ra chưa kịp lăn bánh mới đá nhan trái thì xxx chạy theo gõ đầu xe chặn lại:

XXX: bla bla....
"đường thì đông mà mày đỗ xe thế này ak...xuống xe..."
Em :
" Trời mưa cháu nhỏ em cho lên luôn a làm ơn cho em đi"
XXX: giấy tờ đâu?

Ở đoạn này chỉ có biết cấm đỗ nhưng em ko để ý tưởng phố này cấm cả dừng lúc quay lại mới để y nên khi bị xxx bắt mới đưa bằng xxx cầm ...nghĩ lại thấy ngu quá không bình tĩnh gì cả)
xxx bảo đưa khách đi tý quay lại giải quyết. lúc em quay lại 162 Tôn Đức Thắng thì được 1 xxx hẹn 8h sáng mai tới giải quyế vì các anh đấy về hết rồi con mỗi tôi trực...

Em muốn hỏi
1 -Đường đông nhưng dừng xe e hoàn toàn tuân thủ luật, biển chỉ cấm đỗ em dừng như vậy có sai ko?
2 -các xxx ko lập biên bản mà bắt về phường giải quyết sai hay đúng để em có lý tranh cãi

Thực sự tham gia giao thông vơi tinh thần của diễn đàn lái taxi thật nhưng em rất có ý thức đây là lần thứ 2 bị các xxx vẫy. lần đầu đèn cháy 1 bên đi phố ko biết...với em kể các lúc đường có vắng trả khách là em đi luôn ít khi em dừng xe lắm. Ca làm việc chắc em chạy suốt, ko dám dừng xe trừ khi vào sảnh đỗ của taixi group. Hơn nữa các anh các bác lái lâu mới nhiều sảnh chứ phận lái mới như em thì hầu như chỉ bơi bơi và bơi ngoài đường thôi. Dậy từ 5h sáng nhận xe giờ cũng gần 2h trừ chi phí không biết đủ phạt không... ko ngủ vì tiếc cả ngày công. Mong sao sáng sớm có bác nào ghé quân sư giúp em!
Việc nó giữ bằng mà không lập biên bản là xxx nó sai rồi cụ. Cụ cứ lên làm việc nhở bật ghi âm, quay phim và thông báo với xxx là cụ đang ghi âm. Sau đó hỏi nó cụ bị lỗi gì. Nếu nó bắt cụ lỗi đỗ xe thì cụ yêu cầu bằng chứng. Vì nó không lập biên bản tại trận nên giờ nó chẳng có lý do gì bắt lỗi cụ cả. Nó phải xin lỗi cụ là cái chắc. Nhưng nhớ ghi âm không nó cãi bảo không cầm giấy tờ của cụ là toi

Chỉnh sửa cuối:

Tiểu kê

Xe tăng
Em đã từng bị xxx phường thu xe mà ko có biên bản tại chỗ.khi em đến thì xxx xử lý phủ đầu doạ nạt các kiểu.đến khi em bỏ đt ra ghi âm và nói rõ là các anh thu xe của tôi mà ko lập biên bản tại chỗ, không thông báo tôi về đâu để giải quyết là cướp xe của tôi.nó là tài sản hợp pháp của tôi chứ ko phải đồ ăn trộm ăn cướp.
Đáp lại là em đc xin lỗi trả xe,ko phạt gì cả.ra đến cổng còn đuổi theo bắt tay cảm ơn.
Câu chuyện của em thật 100% nên cụ chủ có thể dựa vào để tính cách cho trường hợp của cụ

xuantien108

Xe tải
Phường lại hẹn cụ làm việc vào sáng chủ nhật cơ ah.
Cụ chủ phản hồi lại kết quả cho mọi người đỡ hóng đi

khanhtg

Xe tải

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
E hỏi bác chủ mới chạy taxi à , chứ bác bảo em đọc là đọc cái gì ? có đoạn nào bác chủ thớt bảo là lái mới à ?!
Có đoạn này
........ Ca làm việc chắc em chạy suốt, ko dám dừng xe trừ khi vào sảnh đỗ của taixi group. Hơn nữa các anh các bác lái lâu mới nhiều sảnh chứ phận lái mới như em thì hầu như chỉ bơi bơi và bơi ngoài đường thôi. Dậy từ 5h sáng nhận xe giờ cũng gần 2h trừ chi phí không biết đủ phạt không... ko ngủ vì tiếc cả ngày công. Mong sao sáng sớm có bác nào ghé quân sư giúp em!

minhdn2006

Xe tải
Nên có người đi cùng Cụ ạ, thời thế nào chẳng biết thế nào đâu, mình phải tự bảo hiểm cho mình đã.

namht087

Xe hơi
tình hình dư lào rồi cụ chủ nhể???

khanhtg

Xe tải
Mời em chầu bia em đi cãi thuê cho

Gezt2009

Xe hơi
ko thấy chủ thớt cập nhật tình hình nhỉ ,cháu ngồi hóng ạ

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em tự giới thiệu bản thân là lái xe taxi group thường xuyên lên otofun để đỡ mất tiền cho công an... Em bị XXX phường gì ở số 162 Tôn Đức Thắng giữ bằng (e dân tỉnh ko biết phường gi) ... mai 8h sáng(12-04-2015) hẹn tới giải quyết em làm bài này mong các bác góp ý giúp em đỡ mất cả ngày công.

Chiều nay em có cuốc khách từ Hoàng Quốc việt tới Tôn Đức Thắng... khách xuống đoạn ngõ Quan Thổ 1. Thấy mấy anh xxx phường đang điều tiết đoạn đó rồi, để tránh phiền hà, đã đi qua các anh tầm 5-7m mới đá nhan cho khách xuống. (tuân thủ đúng luật dừng xe các bác nhé...) Khách vừa xuống thì có 1 chị con nhỏ ra hiệu rôi vào xe.( tổng thởi gian khách xuống và lên <60s em có gsp của hãng theo dõi chặt Chiều nay mưa nên cũng có khách... Nhưng cái khổ cũng từ đây mà ra chưa kịp lăn bánh mới đá nhan trái thì xxx chạy theo gõ đầu xe chặn lại:

XXX: bla bla....
"đường thì đông mà mày đỗ xe thế này ak...xuống xe..."
Em :
" Trời mưa cháu nhỏ em cho lên luôn a làm ơn cho em đi"
XXX: giấy tờ đâu?

Ở đoạn này chỉ có biết cấm đỗ nhưng em ko để ý tưởng phố này cấm cả dừng lúc quay lại mới để y nên khi bị xxx bắt mới đưa bằng xxx cầm ...nghĩ lại thấy ngu quá không bình tĩnh gì cả)
xxx bảo đưa khách đi tý quay lại giải quyết. lúc em quay lại 162 Tôn Đức Thắng thì được 1 xxx hẹn 8h sáng mai tới giải quyế vì các anh đấy về hết rồi con mỗi tôi trực...

Em muốn hỏi
1 -Đường đông nhưng dừng xe e hoàn toàn tuân thủ luật, biển chỉ cấm đỗ em dừng như vậy có sai ko?
2 -các xxx ko lập biên bản mà bắt về phường giải quyết sai hay đúng để em có lý tranh cãi

Thực sự tham gia giao thông vơi tinh thần của diễn đàn lái taxi thật nhưng em rất có ý thức đây là lần thứ 2 bị các xxx vẫy. lần đầu đèn cháy 1 bên đi phố ko biết...với em kể các lúc đường có vắng trả khách là em đi luôn ít khi em dừng xe lắm. Ca làm việc chắc em chạy suốt, ko dám dừng xe trừ khi vào sảnh đỗ của taixi group. Hơn nữa các anh các bác lái lâu mới nhiều sảnh chứ phận lái mới như em thì hầu như chỉ bơi bơi và bơi ngoài đường thôi. Dậy từ 5h sáng nhận xe giờ cũng gần 2h trừ chi phí không biết đủ phạt không... ko ngủ vì tiếc cả ngày công. Mong sao sáng sớm có bác nào ghé quân sư giúp em!
Xin có vài ý kiến:
1) Nếu phố đó cấm dừng thì ko được dừng, bất luận đông hay vắng. Cụ hỏi xxx thế nào là đông ? Bao nhiều người/1 mét vuông là đông? Như vậy chuyện đông hay vắng không có tính pháp lý.
2) Cụ đưa giấy cho xxx mà ko lập biên bản là cụ cầm đằng lưỡi rồi. Mai chúng nó cãi bay thì làm sao?
3) Cụ có ghi âm chỗ xxx mày tao với cụ ko? Nếu có, cụ tung lên mạng đoạn này

damanhcuong

Xe đạp
hình như đường này không cho phép dừng xe vì đường này đông lắm

huongdao

Xe tải
hình như đường này không cho phép dừng xe vì đường này đông lắm
hình với chả như, thế cứ thấy đường đông thì là nghĩ sẽ cấm dừng à?cụ chủ đã nói là chỉ cấm đỗ thôi,không cấm dừng.tất cả mọi commen nên đọc kỹ trước khi đưa ra ý kiến.
không thấy cụ chủ cập nhật tình hình nhể?sốt hết cả ruột....chả có lẽ lành ít dữ nhiều...