[Thảo luận] Lỗi Dừng Xe đường Tôn Đức Thắng

Quynh98

Đi bộ
Em tự giới thiệu bản thân là lái xe taxi group thường xuyên lên otofun để đỡ mất tiền cho công an... Em bị XXX phường gì ở số 162 Tôn Đức Thắng giữ bằng (e dân tỉnh ko biết phường gi) ... mai 8h sáng(12-04-2015) hẹn tới giải quyết em làm bài này mong các bác góp ý giúp em đỡ mất cả ngày công.

Chiều nay em có cuốc khách từ Hoàng Quốc việt tới Tôn Đức Thắng... khách xuống đoạn ngõ Quan Thổ 1. Thấy mấy anh xxx phường đang điều tiết đoạn đó rồi, để tránh phiền hà, đã đi qua các anh tầm 5-7m mới đá nhan cho khách xuống. (tuân thủ đúng luật dừng xe các bác nhé...) Khách vừa xuống thì có 1 chị con nhỏ ra hiệu rôi vào xe.( tổng thởi gian khách xuống và lên <60s em có gsp của hãng theo dõi chặt Chiều nay mưa nên cũng có khách... Nhưng cái khổ cũng từ đây mà ra chưa kịp lăn bánh mới đá nhan trái thì xxx chạy theo gõ đầu xe chặn lại:

XXX: bla bla....
"đường thì đông mà mày đỗ xe thế này ak...xuống xe..."
Em :
" Trời mưa cháu nhỏ em cho lên luôn a làm ơn cho em đi"
XXX: giấy tờ đâu?

Ở đoạn này chỉ có biết cấm đỗ nhưng em ko để ý tưởng phố này cấm cả dừng lúc quay lại mới để y nên khi bị xxx bắt mới đưa bằng xxx cầm ...nghĩ lại thấy ngu quá không bình tĩnh gì cả)
xxx bảo đưa khách đi tý quay lại giải quyết. lúc em quay lại 162 Tôn Đức Thắng thì được 1 xxx hẹn 8h sáng mai tới giải quyế vì các anh đấy về hết rồi con mỗi tôi trực...

Em muốn hỏi
1 -Đường đông nhưng dừng xe e hoàn toàn tuân thủ luật, biển chỉ cấm đỗ em dừng như vậy có sai ko?
2 -các xxx ko lập biên bản mà bắt về phường giải quyết sai hay đúng để em có lý tranh cãi

Thực sự tham gia giao thông vơi tinh thần của diễn đàn lái taxi thật nhưng em rất có ý thức đây là lần thứ 2 bị các xxx vẫy. lần đầu đèn cháy 1 bên đi phố ko biết...với em kể các lúc đường có vắng trả khách là em đi luôn ít khi em dừng xe lắm. Ca làm việc chắc em chạy suốt, ko dám dừng xe trừ khi vào sảnh đỗ của taixi group. Hơn nữa các anh các bác lái lâu mới nhiều sảnh chứ phận lái mới như em thì hầu như chỉ bơi bơi và bơi ngoài đường thôi. Dậy từ 5h sáng nhận xe giờ cũng gần 2h trừ chi phí không biết đủ phạt không... ko ngủ vì tiếc cả ngày công. Mong sao sáng sớm có bác nào ghé quân sư giúp em!

Chỉnh sửa cuối:

k66473

Xe tăng
Theo thông tin cụ kể thì:
1. Không sai
2. Xxx sai.

Cách xử lí:
Yêu cầu xxx lập biên bản đúng lỗi là đỗ xe. Sau đó làm đơn khiếu nại xxx bắt lỗi sai và quy trình làm việc của xxx sai.

Quynh98

Đi bộ
cảm ơn 2 bác nhiều

thanks 2 bác nhé vào thấy rl mừng quá. Giờ bị giữ bằng rồi nó vin mình dừng xe gây ắc tắc hay dừng sai thì e làm thế nào nhỉ. Nghĩ lại thấy dại quá. ngu ngơ đưa xxx cầm đằng chuôi...3:-O E đang công viên nước trả xe. rồi lên chiến với các anh đấy đây ạ. Tình hình thế nào trưa về e xin báo cáo với các cụ! vodka đầy 2 cụ ạ.(like)

mopmi

Xe tăng
Cụ xem lại chỗ cụ bị xxx bắt xem có biển cấm dừng ko, nếu ko có thì xxx bắt sai. Nếu có thì cụ sai nhưng xx cũng sai ở chỗ là bắt xe VP nhưng ko lập BB tại chỗ trong khi lại giữ gt của lái xe. Nếu bị phạt cụ có thể làm đơn KN việc này. Chúc cụ đến làm việc ko bị mất xèng.

RubynamitnA

Xe điện
Khi đến làm việc, trước tiên cụ phải cài bẫy xxx để xxx công nhận đang giữ GPLX của cụ (Bằng ghi âm hoặc ghi hình). Sau đó cụ mới giở bài qui định của pháp luật để chứng minh mình ko vi phạm. Cụ đưa qui định ra ngay từ đầu mấy thằng cùn đó rất có thể nó bảo ko cầm GPLX của cụ (Trong trường hợp này thì cụ vẫn xin cấp lại được, nhưng mất tý thời gian).

quangp5

Xe điện
cụ chủ đáng lẽ phải bắt nó lập biên bản chứ. Không lập bb là sai rồi tuy nhiên cụ chưa đưa chi tiết đó ra vội. Cứ căn cứ vào cái biển cấm đỗ - không cấm dừng để đề nghị xxx trả lại giấy tờ đã, nhớ ghi âm khi tranh luận nữa. Nếu xxx ngoan cố ăn tiền thì làm đơn khiếu nại, tường trình toàn bộ sự việc kèm theo file ghi âm. Cụ làm nghề taxi thì nhớ là khi dừng xe bắt khách phải có tín hiệu báo dừng và phải nhớ những đường nào cấm đỗ nhá.

xebongac

Xe buýt
vụ này các ông xxx định ăn thịt cụ ít tiền rồi bỏ túi riêng ấy mà. thời em còn là sinh viên em bị như cụ (không đội mũ BH ở Trương định) hsau đến đưa tiền, ông ta nhận đút túi và mình lấy giấy ra về

dugianghubt

Xe tăng
Cụ cứ bình tĩnh lên làm việc , nhưng vì khi xxx thu bằng của cụ không lập bb ( xxx sai + cụ dốt ) nên đầu tiên len làm việc thì cụ cứ bí mật ghi âm , ăn nói kiểu gi để cho xxx nhận là đang giữ bằng của cụ cái này cụ bẩy khéo vào hoặc chơi bài ngửa luôn để cho xxx phọt ra câu đang cầm bằng của cụ , mục dích của việc này là tránh cụ dứt giây động rừng xxx dỡ mặt bảo không cầm thì cụ chít .. Xong rồi cụ để cho xxx lập bb , lập xong hoàn chỉnh có biên bản thì lúc này cụ mới bắt đầu nói luật ( lưu ý xxx phường rất hổ báo dọa nạt linh tinh nên cụ phải cứng chỉ làm việc trên giấy tờ tránh trương hợp cụ bị xxx gài cụ nổi nóng lên là hỏng bet ).. Có biên bản rồi thì tha hồ cụ ngang dọc với nội dung nhé , vd xxx thu giữ giấy tờ tức là tài sản của công dân mà không lập bb tịch thu tạm giữ là sai , khu vực cụ dừng đón tra khách không cấm dừng ,có thể xxx se dọa cụ là tuyến phố này là phố nọ cấm này cấm nọ thì cụ biết cải như thế nào rồi nhé vì trên of nhiều rồi . Nói chung thằng nào ký quyết địh xử phạt thì cụ se kiện thẳng cổ thằng đóa , nghe bảo đợt này xxx lại chuẩn bị bình bầu nâng ngô hạ hạt hay sao ấy chắc là vui .

DuyThanhSNG

Xe tăng
Hy vọng cụ chủ đủ dũng khí dạy cho bọn Xxx kia một bài học.

BuiHoa

Xe hơi
Các cụ tư vấn hay thật. Chúc cụ chủ top tai qua nạn khỏi.

gamaigia

Đi bộ
Có khi nào xxxx cũng đang rảnh rỗi đọc bài này không ạ. Thôi thì ... cụ chủ cứ tính toán thiệt hơn và nhớ rút kinh nghiệm. Chúc may mắn.

Dark Man

Xe buýt
Ơ, xxx phường Hàng Bột nhà em ah :D hóng xem vụ này tnao. Củ chủ cẩn thận. Dạo này thấy nhiều vụ lên phường làm việc xong đập đầu vào tường, vấp phải bàn hi sinh lắm. Nên có ng đi kèm cho yên tâm + thêm tự tin mà chiến :D

Kara_men

Xe buýt
Ơ, xxx phường Hàng Bột nhà em ah :D hóng xem vụ này tnao. Củ chủ cẩn thận. Dạo này thấy nhiều vụ lên phường làm việc xong đập đầu vào tường, vấp phải bàn hi sinh lắm. Nên có ng đi kèm cho yên tâm + thêm tự tin mà chiến :D
Em đang định nói y như cụ "Hàng Bột nhà em" :D, không biết cụ chủ thế nào rồi. Đoạn QT 1 em thấy toàn xxx phường với dân phèng đứng chứ có quái xxx vàng nào đâu.

khanhtg

Xe tải
Bác chủ mới chạy taxi à ?

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Theo thông tin cụ kể thì:
1. Không sai
2. Xxx sai.

Cách xử lí:
Yêu cầu xxx lập biên bản đúng lỗi là đỗ xe. Sau đó làm đơn khiếu nại xxx bắt lỗi sai và quy trình làm việc của xxx sai.
Cụ tư vấn tầm bậy tầm bạ ! cụ chủ chỉ dừng chứ có đỗ đâu ?? ở đó có biển cấm đỗ mà cụ tư vẫn thế để nộp mạng à ?

sonanh6789

Xe hơi
mình đúng k phải xoắn. vodka cụ lấy khí thế kiện bỏ bà chúng nó đi