[Thảo luận] Live: Ngã tư Nam Hồng (cao tốc BTL-Nội Bài) - Thảm khốc!

xedieu

Xe cút kít
OF - Xedieu tường thuật trực tiếp từ hiện trường! (Rất tiếc tính đến lúc em save file này lại và đi tiếp, đã hơn 45 phút em chưa vào được OF bằng tất cả các loại GPRS, 1G, 2G, 3G, 2.5G)

23h10 ngày 26/5/2010, em đang phải đi làm nhiệm vụ từ HN lên Nội Bài. Đến gần ngã tư Nam Hồng thì thấy cả 2 bên đường xe đứng hết cả lại, gần nửa đêm nhưng dân đổ ra xem rất đông. CSGT dừng tất cả các xe chiều từ Nội Bài về Hà Nội lại. Chiều HN đi lên NB bị vẫy đi bắt nhanh.

Một chiếc xe rác đi chiều về HN nhưng đầu lại quay ngược về phía Nội Bài. Bên cạnh là 1 chiếc xe tải loại tầm 1,5 tấn dụi đầu vào dải phần cách - vẫn theo chiều Nội Bài về HN. Em đi chậm lại (đi nhanh cũng không được) chụp qua kính bên lái hơi mờ vì trời mưa to - xe vừa dán kính nên em không hạ kính được. Đây là chiếc xe tải loại 1,5 đến 1,25 tấn gì đó - thú thực em không nhìn rõ lắm và cũng không để ý vì đang tập trung vào đám đông cách đó hơn chục mét!

Chụp xong em định đi ngay nhưng thấy đông quá, CSGT đứng đầy nên quyết định làm phóng sự đúng tinh thần OF. Ghé xe vào trạm công an Nam Hồng cách đó 50m (tránh tắc đường và đỡ bị vặt đồ lúc nhộm nhoạm), em quay ra tác nghiệp. Ấn tượng cực mạnh là 1 chiếc xe tải loại 2,5 tấn nát bét đầu - nằm nghiêng và lọt thỏm xuống hố. Bên ngoài có 1 anh đang leo trèo trên cabin tìm cách luồn dây để kéo xe. Em chụp thêm vài kiểu ảnh!

Xong xuôi hỏi vài người quanh đấy thì họ đều nói "không rõ đầu đuôi vì cũng vừa ra xem". Em lại gần 1 anh xxx và hỏi (trông em đang đi làm nhiệm vụ rất "oách" nên xxx cũng nhiệt tình. Hóa ra là...

Vào lúc khoảng 22h55', trời mưa đường trơn, xe tải 1,5 tấn đi từ HN lên rẽ trái để vào Mê Linh. Chiếc 2,5 tấn kia đi từ NB về HN với tốc độ cực nhanh. Đèn vàng, ông nào cũng là vua! Vua 2,5 tấn táng cực mạnh vào vua 1,5 tấn. Vua 1,5 tấn không cả rẽ trái nổi mà trôi vài chục mét về phía cầu Thăng Long (ngược lại). Lái xe của vua 1,5 tấn đập lên kính lái, vỡ tan kính bay ra ngoài và bị chính chiếc xe đó cán chết. Hiện đang nằm ngay mũi xe của chính mình. (Cầu mong linh hồn người xấu số siêu thoát) Ảnh bên dưới: Vua 1,5 tấn chính là chiếc xe đang dúi đầu vào dải phân cách cứng, ở ngay sau cái xe rác ạ.

Vua 2,5 tấn sau cú đâm đó mất lái, văng xa "20-30m" (nguyên văn lời xxx nói) dạt vào ven đường, phá tung 1 số hạ tầng đường bộ và rơi xuống hố. Đầu xe bẹp rúm ró, cả 3 người trong xe (tài và 2 phụ) đều đang kẹt cứng trong cabin. Không chết những thương nặng. Em không thể nhìn thấy người trong đó vì dưới hố sâu và cabin bẹp dúm!!!

Cái xe rác đó hóa ra không liên quan mà là bị CSGT trưng dụng để kéo bung cái cabin xe 2,5 tấn ra nhằm đưa 3 người kia đi cấp cứu. Gãy 1 (vài) cột đèn, 1 đoạn rào chắn khá dài cùng mặt đường bị cày nát.

Tuy nhiên, một xxx địa phương lại nói với em rằng người tử vong kia là 1 người đi xe máy không may qua đó. Điều này được em củng cố vì có 1 cái catap văng trên mặt đường cùng rất nhiều kính vỡ (chả lẽ 2 vua kia mang ca-tap đi đâu?). Nếu vậy càng xót xa cho người không may!

Tin đưa trực tiếp tại hiên trường. Các cụ thông cảm anh thời sự nên hơi xấu - netbook không có Photoshop nên không cắt cúp cũng như ghi chú lên ảnh được, các cụ chịu khó hình dung và đuổi hình bắt chữ!

(Rất tiếc server OF down nên tin không nóng hổi. Em vừa viết, vừa up ảnh, vừa F5 nhưng vẫn chưa vào được OF. Định sửa lại cái tiêu đề, bỏ "Live" đi vì nó không còn đúng nữa nhưng thôi... Em phải đi tiếp đây vì nhiệm vụ không thể bỏ vị trí, tin có thể chưa chính xác, cụ nào có tin chuẩn thì up để em cập nhật ạ)

datinh

Xe container
Kinh hoàng , hôm nay mưa mà các bác ấy vẫn đóng ác thế
vodka cụ , đêm hôm còn chịu khó lọ mọ làm phóng sự

vua_luoi

Xe điện
Cháu vừa đc Gấu báo là có tai nạn ở đây, cụ nhanh quá

Carens2009

Xe điện
Đúng là tin nóng hổi, không biết người chết là ai. Cũng chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

Pet_HUT

Xe container
Cụ chủ thớt quả là một OFer mẫu mực! tin nóng hổi, tít giật gân. Cầu mong cho linh hồn người tử nạn siêu thoát!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Sắp ngủ lại đọc tin này, buồn

c'est_la_vie

Xe hơi
Tin cụ em vừa đọc vừa thổi mãi vẫn chưa nguội....vodka cho cụ và cầu cho người xấu số được siêu thoát....[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

DIRE

Xe buýt
Thấy rõ cả ng bị kẹt trong cabin, ghê quá

SanNhim

Xe hơi
vote cụ về tinh thần ATGT

wagon9751

Xe tăng
Trời mưa, đường trơn mà các bác phóng ẩu thế.
Vừa khổ mình vừa khổ người khác.
Xin chia buồn với gia đình người bị nạn.

mr_hieu1

Xe điện
ui sợ thật , em cũng hay đi qua cung này . Đoạn này thì nhộm nhoạm lắm xe ô tô phóng như điên ép hết xe máy vào trong

Eisenhow

Xe máy
Choáng với mấy ông xe tải quá... Vodka cụ!

pacuapin

Xe buýt
Công nhận thảm khóc thật.

Tuan_HCV

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã chia sẻ đây cũng là 1 lời cảnh báo đến anh em, né thật xa khi gặp mấy ÔNG VUA này.

Eisenhow

Xe máy
Nhiều lúc muốn né cũng chẳng kịp... ^:)^