(Lính mới) Đi Captiva máy xăng nên bảo dưỡng ở đâu, dùng dầu nhớt gì

Khongcogi@

Xe đạp
Kính các cụ, số là em mới cưới 1 em Cap LT đời 2008, vừa tiễn em KIA morning AT là người yêu đầu xong nên còn bỡ ngỡ nhiều với em vừa to vừa dài này. Thấy cậu chủ xe trước bảo cũng đã đến kỳ bảo dưỡng em nó mà em tham khảo trên này thấy các cụ có nhiều ý kiến chưa hài lòng với các cơ sở dịch vụ chính hãng của GM nên có ý định tìm gara ngoài để chăm sóc em nó. Các cụ các mợ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em địa chỉ nào uy tín, đàng hoàng để em gửi gắm tấm thân cùng máy móc em nó. Ngoài ra cũng xem giùm em nên dùng dầu nhớt gì cho bền máy, chạy êm và kinh tế. Lính mới có gì ngô nghê mong các cụ mợ bỏ quá cho. Cảm ơn và dành sẵn vodka mời các cụ mợ!
Bổ sung thông tin: em ở Hà Nội, làm ở khu vực Đốc Ngữ, cụ nào tư vấn cho em chỗ nào gần đó thì em đội ơn lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

yucca_ndd

Xe hơi
vào hãng mà làm cho nó chuẩn. mấy ông gara ngoài tuy có chỗ làm tốt nhưng đa phần phụ tùng ko đảm bảo. mènh toàn vào Hãng.

Taihoatu

Xe lăn
Vào hãng đi, dùng dầu Total Quatz 9000 là chuẩn rồi, ở hãng đang khuyến mại 20% đến hết 28/8 đấy, mai cụ đi đi

Vn-Index

Xe tải
Có cụ nào biết đường đi xuống nhà máy của GM ở tứ hiệp - thanh trì đi đường nào không nhỉ ? em chưa đi bao giờ cũng muốn xuống đó để kiểm tra lại vợ 2 em chút...

Cò mồi

Xe tăng
Các cụ đi qua Văn Điển khoảng 2km đến đúng chỗ hết đoạn đường đôi thì phía bên trái là nhà máy GM.

jac98

Xe hơi
Kính các cụ, số là em mới cưới 1 em Cap LT đời 2008, vừa tiễn em KIA morning AT là người yêu đầu xong nên còn bỡ ngỡ nhiều với em vừa to vừa dài này. Thấy cậu chủ xe trước bảo cũng đã đến kỳ bảo dưỡng em nó mà em tham khảo trên này thấy các cụ có nhiều ý kiến chưa hài lòng với các cơ sở dịch vụ chính hãng của GM nên có ý định tìm gara ngoài để chăm sóc em nó. Các cụ các mợ có nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em địa chỉ nào uy tín, đàng hoàng để em gửi gắm tấm thân cùng máy móc em nó. Ngoài ra cũng xem giùm em nên dùng dầu nhớt gì cho bền máy, chạy êm và kinh tế. Lính mới có gì ngô nghê mong các cụ mợ bỏ quá cho. Cảm ơn và dành sẵn vodka mời các cụ mợ!
Bổ sung thông tin: em ở Hà Nội, làm ở khu vực Đốc Ngữ, cụ nào tư vấn cho em chỗ nào gần đó thì em đội ơn lắm lắm.
Cụ sang long biên chỗ cụ viet voi a e trên of cũng hay sang đấy,cụ ấy tư vấn cho.

Khongcogi@

Xe đạp
Cụ sang long biên chỗ cụ viet voi a e trên of cũng hay sang đấy,cụ ấy tư vấn cho.
Cám ơn cụ tư vấn, em cũng nghe danh cụ vietvoiz lâu rồi. Hiềm một nỗi ngày thường em bận việc ở cty nên không lê la ở xưởng được mà chỗ cụ voiz về cty em xa quá, em hơi ngại. Không biết chỗ Trung Sơn có ổn không? Thấy quảng cáo là đại lý ủy quyền của GM (chắc về dịch vụ sửa chữa). Cụ nào biết cho em ít nhận xét về chỗ đó cái, em xin kính rượu các cụ mợ.

cargoman

Xe điện
Ra chỗ Trung Sơn là được, em cũng hay làm ở đấy

thanh1609

Xe tải
Cụ dùng 1 đời xe roài mà vẫn chưa quen tin quen được gara nào à?
Quan điểm của em có vào hãng hay làm ngoài cũng phải có người quen. :D

vanviet1988

Xe đạp
Xe Captival này là dòng kém nhất trong các dòng e đã từng đi ..... Em lái cho cty tư nhân xe hỏng vặt suốt ngày hết ABS lại đến Điều hòa mà đặc biệt điều hòa thì ko sửa hết dứt điếm đc cứ vài tháng nó lại hỏng ko mát tý nào luôn sửa đi sửa lại rồi. Em khuyên các bác nên tìm Gara uy tín mà sửa chứ đừng ra hãng. Hãng của GM này siêu chuối và siêu chặt chém, E vào vài lần mà lần nào cũng hậm hực về thôi..... Linh kiện thay ở chính hãng mà vẫn còn bảo là không bảo hành thì chịu thua các ông GM rồi. Haizzzzzzzzzzzz............ .

Duongcongtu

Đi bộ
Xe Captival này là dòng kém nhất trong các dòng e đã từng đi ..... Em lái cho cty tư nhân xe hỏng vặt suốt ngày hết ABS lại đến Điều hòa mà đặc biệt điều hòa thì ko sửa hết dứt điếm đc cứ vài tháng nó lại hỏng ko mát tý nào luôn sửa đi sửa lại rồi. Em khuyên các bác nên tìm Gara uy tín mà sửa chứ đừng ra hãng. Hãng của GM này siêu chuối và siêu chặt chém, E vào vài lần mà lần nào cũng hậm hực về thôi..... Linh kiện thay ở chính hãng mà vẫn còn bảo là không bảo hành thì chịu thua các ông GM rồi. Haizzzzzzzzzzzz............ .
Đúng giọng chim Lợn !b-):@)

Chỉnh sửa cuối:

yucca_ndd

Xe hơi
ko biết bác này vào Đại lý nào vậy? nói cho ae biết với chứ???

Khongcogi@

Xe đạp
Cụ dùng 1 đời xe roài mà vẫn chưa quen tin quen được gara nào à?
Quan điểm của em có vào hãng hay làm ngoài cũng phải có người quen. :D
Trước em đi KIA New moring mua của Trường Hải thì toàn vào xưởng của hãng ở Giải phóng để bảo dưỡng. Qua thời gian thấy ở đó làm ăn khá quy củ, nhà xưởng rộng rãi, ngăn nắp trật tự. Các chú kỹ thuật nhiệt tình với khách hàng, tay nghề thì em cũng không rành về xe nên không đưa ra nhận xét kỹ được, chỉ cảm giác khá yên tâm do nghĩ là chính hãng thì công nhân kt được đào tạo riêng về xe đó sẽ bài bản hơn bên ngoài. Vài lần sửa chữa vặt thì thấy sửa xong đi ổn, không phải làm lại. Nay đổi sang xe Cap này cũng đã tham khảo kinh nghiệm các bác trên box GM này thì thấy mô tả có vẻ xưởng của GM không được như Trường Hải, vả lại cũng xa chỗ làm của em nên cũng sợ mất tiền, mất thời gian mà mua bực vào người. Hôm thứ ba tuần này em cứ mạnh dạn giao xe cho 1 chú em (cũng mới quen thôi) có cái xưởng nhỏ ở phố Đốc Ngữ kiểm tra toàn bộ và thay dầu. Tranh thủ nói chuyện với Chú em đó về xe cộ thấy cũng thẳng thắn, thực thà, cái nào cần sửa mới cho sửa, cái nào đáng thay mới thay, cái nào thay mà đắt quá thì tìm cách sửa. Em nghe vậy cũng hợp ý mình, nên cứ giao xe chú ấy làm. Chiều về lấy xe tổng thiệt hại 900k cả tiền dầu, công xá bảo dưỡng. Mấy hôm nay thấy xe chạy có vẻ êm ái hơn, hay là mình tự kỷ nó thế. Thôi cứ vừa đi vừa nghe ngóng xem sao. Có vấn đề gì sẽ report các cụ.

jac98

Xe hơi
Điều hòa cụ sửa ở đâu mà k dứt điểm được? Cụ cứ đưa qua bác liệt vòi là điều hòa ngon ngay.

biahoihanoi

Xe lăn
Công ty bác chắc dìm xe xuống sông Tô Lịch thì nó mới thế.

pimpim98

Xe buýt
Website
toyotaphapvan5s.com
nếu cụ gần Cầu Diễn thì allo cho em. Em ở Cầu Diễn, đại lý ủy quyền nên có phòng dịch vụ bảo dưỡng cho cụ