Lính mới có nên lái BMV 325i sinh năm 2003? Nhờ các Pro chỉ giáo!

Traitonamdinh

Xe đạp
Thân chào anh em Otofun tình hình là em muốn lần đầu được cưỡi bốn bánh thay vì đi con xe FX xin đã lâu đời,nhưng nhược điểm của em là chỉ có 350 chai nên không biết mua xe mới hay xe cũ, nếu mua xe mới thì tầm đó chỉ đủ cho em bé Chevrolet spark 2013,mà em thấy giá đề như vậy không biết có phải đóng thêm bao nhiêu tiền nữa để cho xe có thể lăn bánh...rất nhiều khó khăn.
Nếu mua xe cũ em nghĩ cũng ok với dòng xe tầm trung của nhật hay hàn khổ cái nỗi từ lâu đã mê cái hiệu BMW của đức (chắc do xem transporter nhiều) mà em thấy trên mạng các bác đang bán BMW 325i rầm rầm với 350 chai em có thể cưỡi được em đời 2003 thực sự khi biết được những tin này em sướng lắm vì ước mơ của mình có thể thành hiện thực khổ nỗi tìm hiểu nhiều lại thấy các bác xôn sao nhiều chuyện về Bim (vấn đề tại sao mà BIM cũ lại rẻ thế), nếu so sánh về hình thức thì em cũng có thể so sánh được BIM 325i -2003 đẹp và sang hơn hẳn Camry mỹ và tất cả các loại xe hàn cùng đời ( xin lỗi các bác đi camry và xe hàn nhé em không có ý xúc phạm ) nhưng chất lượng xe hay bảo trì, thay thế thì em mù tịt vì em chưa có xe và chưa biết lái bao giờ, chỉ ngồi ké thôi ợ.
Mặt khác em có nghe nói Bim hình như có màn hình báo lỗi và nếu không sửa thì xe không chạy , điều này có đúng không các anh em?nếu thật như vậy thì em ko dám nghĩ tới nó vì có vẻ phụ tùng nó rất đắt vượt ngoài khả năng tài chính. vậy mạo muội nhờ anh em chỉ giáo có nên mua Bim cũ và nếu mua phải tìm hiểu những gi?! (rất thích ngoại hình và độ an toàn của Bim, có lái thử bốn bánh vài lần nhưng đường ngắn không có kinh nghiệm, nếu anh em nào có Bim cho em ngó thử xin hậu tạ cà phê ăn trưa ,ăn tối , nhậu nhẹt từ A tới Á.!)
Mong anh em nhả ngọc phun châu để em được sáng cái lòng trong cái bụng Cám ơn !

Entidi

Xe buýt
Làm gì có 325i 2003 với giá 350 củ? Cũng phải tầm tăm nữa. 8-}

Chỉnh sửa cuối:

handico

Xe tải
Màn hình báo lỗi ko sửa xe ko chạy ... Nghe fun qá cụ ạ. Ko fai đâu, tùy lỗi. Cháy đèn xi nhan táp lô cũng báo lỗi, xe vẫn phi ầm ầm :). Nếu xe 350 mà gầm bệ tốt nội thất đc là chơi đc. Mua về sửa tầm 30tr là ngon. Bmw sợ nhất bệnh nóng máy. Két mà sôi thì hỏng lây nhiều thứ. Múc đi cụ ơi. Ko sợ đâu. Cần một cụ có kinh nghiệm đi cùng nghe máy, với kiểm tra phần nước, khói để kiểm tra hơi, điều hòa, gầm bệ đi vào chỗ sóc cua gấp, hộp số xem có chuyển số ngọt ngào phù hợp với tốc độ ko vv
Theo em cụ múc đi, sống đc éo bao nhiêu năm mà lo nghĩ nhiều cho nó già người :)

kinkit

Xe tải
Ngoài ý định phông bạt ra, ko bao giờ em mua xe quá 4 năm, xe nó phục vụ mình chứ mua về hầu nó bực mình lắm, nếu cụ có thế thôi làm con buổi sáng của TH chạy độ hơn vạn mà đi chưa phải sửa chữa nhiều chứ cứ cố mấy con mười mấy năm thì về sửa chữa bảo dưỡng thay đủ các loại , mà cía giống đấy thì đồ rẻ lắm vỡ mồm con mèo, chưa kể gặp phải em nan y.

mckenny

Đi bộ
Nếu em là bác thì em sẽ chạy nhiều hơn để lấy kinh nghiệm. Sau này mua xe dù mới hay cũ cũng không phải hoang mang vì sợ này nọ.
Xe Đức thì ai cũng mê cả, nhưng có nhiều người chọn xe Nhật, xe Hàn cũng vì những xe đó kinh tế hơn. Bạn có 350tr có thể mua được BIM 325i nhưng có thể phải cần hơn số tiền trên để làm cho con xe hoàn thiện hơn đó chứ.
Chúc bác vui với ước mơ của mình!

Traitonamdinh

Xe đạp
Ngoài ý định phông bạt ra, ko bao giờ em mua xe quá 4 năm, xe nó phục vụ mình chứ mua về hầu nó bực mình lắm, nếu cụ có thế thôi làm con buổi sáng của TH chạy độ hơn vạn mà đi chưa phải sửa chữa nhiều chứ cứ cố mấy con mười mấy năm thì về sửa chữa bảo dưỡng thay đủ các loại , mà cía giống đấy thì đồ rẻ lắm vỡ mồm con mèo, chưa kể gặp phải em nan y.
E nghĩ tới nó rồi mà lại phải nghĩ lại vì đường nhà em nhiều Fortuner chạy lắm bác ạ. Thanks bac!

Traitonamdinh

Xe đạp
Nếu em là bác thì em sẽ chạy nhiều hơn để lấy kinh nghiệm. Sau này mua xe dù mới hay cũ cũng không phải hoang mang vì sợ này nọ.
Xe Đức thì ai cũng mê cả, nhưng có nhiều người chọn xe Nhật, xe Hàn cũng vì những xe đó kinh tế hơn. Bạn có 350tr có thể mua được BIM 325i nhưng có thể phải cần hơn số tiền trên để làm cho con xe hoàn thiện hơn đó chứ.
Chúc bác vui với ước mơ của mình!
Dạ nhưng không có xe thì em đâu có chạy được ạ..?

trongpaint

Xe buýt
325i-2003 mà 350 củ thì khó kiếm được xe đẹp, nếu đẹp thì phải tầm 400 củ. Đi BMW mà xe lỗi thì vất vả lắm. Em đã từng bán em BMW 528i 10 tuổi với giá có 200 củ.
Nhưng đã đi BMW thì đúng là không muốn đi xe khác. Đừng bao giờ so sánh xe Đức với xe Hàn mà người ta cười cho!

30F-5846

Xe tăng
HTML:
Ko nên phán bừa nhé cụ...e nghĩ 350tr xe chưa đâm nặng,bơi lội vsf gầm ok thì mua đc...cụ nào có xe 350 củ thì ới e qua xem nhé...325i lành như đất các cụ nhỉ..;)

inochi

Xe điện
Lính mới lái máy bay bà già thì là nhất roài

Traitonamdinh

Xe đạp
HTML:
Ko nên phán bừa nhé cụ...e nghĩ 350tr xe chưa đâm nặng,bơi lội vsf gầm ok thì mua đc...cụ nào có xe 350 củ thì ới e qua xem nhé...325i lành như đất các cụ nhỉ..;)
Hình như cụ cũng đang cưỡi em nó, cụ cho em vài lời vàng ngọc với, đang máu quá.\:D/

handico

Xe tải
thanks cụ em là phi công trẻ mà.
Nếu ở tỉnh xa hn thì khuyên mua em tầm hơn 400. Quanh hn vài chuc km thì em 200 cũng vẫn ok nhé. E biết 2 bác đi xe 320 97 528i 98 phi ầm ầm. Hỏng thì sửa. Có vấn đề j đâu. Chú ý nhất cái két nước ko để máy sôi. Mọi chuyển đều ổn :)
Múc đi lăn tăn j

30F-5846

Xe tăng
E chạy 318i nhưng đang muốn lên 325i cụ ạ...e cũng giống cụ...mua xe lần đầu,nhưng đc cái e cũng chịu khó lăn lộn vs e nó nên khá hiểu tính nết...lời khuyên của e là 1 khi đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai ;)