[Funland] Liệu "nói trước, bước không qua" (dành riêng cho khổ chủ Tân Hoàng Minh)

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Trước hết xin phép Min/Mod để cho những khổ chủ vụ Tân Hoàng Minh (dưới đây gọi tắt là “khổ chủ”) được xả xì trét, vì bây giờ cũng chẳng có gì cần phải giữ bí mật nữa
Theo những nguồn tin khả tín, thì 15/6/2022 tới đây, Tân Hoàng Minh sẽ trả tiền cho các cụ
Các cụ cũng biết, em là một khổ chủ với số tiền 1 tỷ 640 triệu VND, nên em không thể là “chân gỗ” hoặc phát ngôn cho Tân Hoàng Minh
Chắc các cụ còn nhớ thớt trước (đã bị khoá) em có những nhận định khác với nhiều cụ. Có cụ còn cười vào mũi em rằng, em u mê tin vào Tân Hoàng Minh
Lúc chuyện vỡ lở, em hiểu gốc rễ của vấn đề, đó là Tân Hoàng Minh cần tiền để mua thêm đất để kinh doanh và “uống nước cống để giải khát”, và Tân Hoàng Minh đủ tiền để trả cho khổ chủ, chứ không phải họ đã trả nợ sạch hết tiền như nhiều cụ võ đoán
Ngay từ ngày đầu họ đã rao bán 2 lô “đất vàng”, Người mua (các cụ cũng đoán được là ai) ép giá Tân Hoàng Minh. Già néo đứt dây. Thế là Tân Hoàng Minh bán cho một người khác. Hiện họ đã có đủ tiền trả khổ chủ rồi
Thoạt đầu có cụ PM cho em là nên thuê luật sư? Em can, vì ở xã hội Việt Nam ngày nay, luật sư cũng phải chịu vòng kiềm chế. Em khuyên cứ im lặng chờ nhà nước xử trí, đừng mất tiền ngu cho một bộ phận luật sư (không phải tất cả) những kẻ “đơm đó ngọn tre”
Em theo dõi thì thấy là trong hàng ngũ khổ chủ, có nhiều người mắc khá nhiều tiền ở cái gọi là (so-called) “trái phiếu. Những người này có thế lực và có những tiếng nói trong xã hội, nên họ đã tác động đến việc xử lý vụ Tân Hoàng Minh. Tân Hoàng Minh tất nhiên muốn (và bắt buộc) phải trả tiền cho khổ chủ rồi, chẳng cần tác động, nhưng, như các cụ biết ở ta thì mọi chuyện không đơn giản vì có người muốn “tại sao không làm phức tạp trong lúc có thể làm đơn giản được”
Biết rằng nói trước bước không qua, nhưng em cứ liều mạng dự đoán thế. Nếu sai các cụ cứ chửi, gạch đá bà hàng nước nhé, đừng chửi em, tội cho em

Kính

Chỉnh sửa cuối:

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Trước hết xin phép Min/Mod để cho những khổ chủ vụ Tân Hoàng Minh (dưới đây gọi tắt là “khổ chủ”) được xả xì trét, vì bây giờ cũng chẳng có gì cần phải giữ bí mật nữa
Theo những nguồn tin khả tín, thì 15/6/2022 tới đây, Tân Hoàng Minh sẽ trả tirfn cho các cụ
Các cụ cũng biết, em là một khổ chủ với số tiền 1 tỷ 640 triệu VND, nên em không thể là “chân gỗ” hoặc phát ngôn cho Tân Hoàng Minh
Chắc các cụ còn nhớ thớt trước (đã bị khoá) em có những nhận định khác với nhiều cụ. Có cụ còn cười vào mũi em rằng, em u mê tin vào Tân Hoàng Minh
Lúc chuyện vỡ lở, em hiểu fốc rễ của vấn đề, đó là Tân Hoàng Minh cần tiền để mua thêm đất để kinh doanh và “uống nước cống để giải khát”, và Tân Hoàng Minh đủ tiền để trả cho khổ chủ, chứ không phải họ đã trả nợ sạch hết tiền như nhiều cụ võ đoán
Ngay từ ngày đâu họ đã rao bán 2 lô “đất vàng”, Người mua (các cụ cũng doán được là ai) ép giá Tân Hoàng Minh. Già néo đứt dây. Thế là Tân Hoàng Minh bán cho một người khác. Hiện họ đã có đủ tierfn trả khổ chủ rồi
Thoạt đầu có cụ PM co em là nên thuê luật sư? Em can, vì ở xã hội Việt Nam ngày nay, luật sư cũng phải chịu vòng kirfm chế. Rm khuyên cứ im lặng chờ nhà nước xử trí, đừng mất tiền ngu cho một bộ phận luật sư (không phải tất cả) những kẻ “đơm đó ngọn tre”
Em theo dõi thì thấy là trong hàng ngũ khổ chủ, có nhiều người mắc khá nhiều tiền ở cái gọi là (so-called) “trái phiếu. Những người này có thế lực và có những tiếng nói trong xã hội, nên họ đã tác động đến việc xử lý và Tân Hoàng Minh. Tân Hoàng Minh tất nhiên muốn (và bắt buộc) phải trả tiền cho khổ chủ rồi, chẳng cần tác động, nhưng, như các cụ biết ở ta thì mọi chuyện không đơn giản vì có người muốn “tại sao không làm phức tạp trong lúc có thể làm đơn giản được”

Biết rằng nói trước bước không qua, nhưng em cứ liều mạng dự đoán thế. Nếu sai các cụ cứ chửi, gạch đá bà hàng nước nhé, đừng chửi em, tội cho em

Kính
Good luck!!!
Chúc bác lấy lại được tiền.

Mà, theo ý kiến của bên điều tra, đây là tội Lừa đảo + Chiếm đoạt tài sản.
Theo ý đó, thì các anh bên Điều tra cho rằng, THM không có ý trả tiền cho ai cả, kể cả bác Ngao5.
Nhỡ mà họ có trả lại, thì chỉ còn tội Lừa đảo nhè nhẹ thôi.

minhhai985

Xe lăn
Ý cú ấy là chờ đợi đừng manh động. E nghĩ giờ này các a ấy thật lòng muốn trả, cũng như muốn nộp tiền đất đấu giá thôi,nhưng...

vandinh

Xe container
Mừng cụ Ngao5 lấy được lại tiền dưỡng già.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Good luck!!!
Chúc bác lấy lại được tiền.

Mà, theo ý kiến của bên điều tra, đây là tội Lừa đảo + Chiếm đoạt tài sản.
Theo ý đó, thì các anh bên Điều tra cho rằng, THM không có ý trả tiền cho ai cả, kể cả bác Ngao5.
Nhỡ mà họ có trả lại, thì chỉ còn tội Lừa đảo nhè nhẹ thôi.
Không đơn giản thế đâu. Bên Chứng khoán Nhà nước và Ngân hàng Nhà nước cũng không vô can được đâu nếu để chuyện này bung bét
3800 tỷ vay chưa tiêu + miếng đất Minh Khai (thành phố HCM) + Đất Phú Quốc (khoảng 6.000 tỷ) thì cũng hòm hòm rồi mà

Chỉnh sửa cuối:

Lonestar

Xe điện
Luôn ngưỡng mộ bác về các bài viết nhưng vụ THM này thì củ chuối thực sự bác ạ, các khổ chủ của THM chắc chỉ nhận được tiền đề trả nhỏ giọt theo cơ chế giámm áp lực để là điều kiện giảm án

Dân Tổ

Xe container
Haizz, lúc giờ nghỉ trưa, em xem tik tok thấy mấy video toàn băng rôn các kiểu của các "khổ chủ" quay phát ầm ầm trước trụ sở THM. Thôi cũng hi vọng bà con lấy được lại gì thì lấy, chứ cái tầm này chỉ biết hát bài "hi vọng" chứ làm được thêm gì.

30xx1631

Xe điện
Cụ chủ cắt lỗ đi thu về thử 60% mệnh giá xem sao

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

BMZ_Z4

Xe điện
Hi vọng là 2 mảnh kia thanh khoản được.
Cũng là bài học nên đưa vào sách các trường luật, kinh tế.
Các cụ bàn trên nay hay báo chí thì nó trôi nhanh lắm, đưa vào sách các cháu năm nào cũng học thì nó mới thành kinh điển được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xecub49

Xe điện
Hy vọng các khổ chủ được trả lại đủ gốc. Em không có tiền chứ có là em cũng đứng vào số khổ này rồi.

cmyk77

Xe điện
Em cũng nghĩ THM đang gom tiền để chạy và trả nợ để gỡ cái án lừa đảo. Nghe nói họ nội nhà này cũng nhiều tay to có cả bank cả bán vàng nên hy vọng như cụ Ngao nói là họ sẽ trả. Em cũng chúc cụ Ngao5 sớm nhận lại tiền.

phamkynam

Xe buýt
Em rất hâm mộ những thớt của cụ ngao, mong cụ lấy được tiền về.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cửa hàng em mới có 1 bác gái vào in với photo các giấy tờ chuẩn bị nộp để lấy lại tiền đây :)

Belat Missan

Xe điện
Em nghĩ gom trả dần các cụ mua ít trước để câu giờ thôi :))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ THM đang gom tiền để chạy và trả nợ để gỡ cái án lừa đảo. Nghe nói họ nội nhà này cũng nhiều tay to có cả bank cả bán vàng nên hy vọng như cụ Ngao nói là họ sẽ trả. Em cũng chúc cụ Ngao5 sớm nhận lại tiền.
Họ nội là ai hả cụ?

dpl

Xe lăn
Theo những nguồn tin khả tín, thì 15/6/2022 tới đây, Tân Hoàng Minh sẽ trả tiền cho các cụ
Lúc chuyện vỡ lở, em hiểu gốc rễ của vấn đề, đó là Tân Hoàng Minh cần tiền để mua thêm đất để kinh doanh và “uống nước cống để giải khát”, và Tân Hoàng Minh đủ tiền để trả cho khổ chủ, chứ không phải họ đã trả nợ sạch hết tiền như nhiều cụ võ đoán
Ngay từ ngày đầu họ đã rao bán 2 lô “đất vàng”, Người mua (các cụ cũng đoán được là ai) ép giá Tân Hoàng Minh. Già néo đứt dây. Thế là Tân Hoàng Minh bán cho một người khác. Hiện họ đã có đủ tiền trả khổ chủ rồi
Thoạt đầu có cụ PM cho em là nên thuê luật sư? Em can, vì ở xã hội Việt Nam ngày nay, luật sư cũng phải chịu vòng kiềm chế. Em khuyên cứ im lặng chờ nhà nước xử trí, đừng mất tiền ngu cho một bộ phận luật sư (không phải tất cả) những kẻ “đơm đó ngọn tre”
Em theo dõi thì thấy là trong hàng ngũ khổ chủ, có nhiều người mắc khá nhiều tiền ở cái gọi là (so-called) “trái phiếu. Những người này có thế lực và có những tiếng nói trong xã hội, nên họ đã tác động đến việc xử lý vụ Tân Hoàng Minh. Tân Hoàng Minh tất nhiên muốn (và bắt buộc) phải trả tiền cho khổ chủ rồi, chẳng cần tác động, nhưng, như các cụ biết ở ta thì mọi chuyện không đơn giản vì có người muốn “tại sao không làm phức tạp trong lúc có thể làm đơn giản được”

Kính
Em rất quý mến cụ nên em xin phép nói riêng qua mật thư cho cụ ạ

muoibaconcho

Xe điện
Tất nhiên là em mong cụ Ngao và các cụ khác lấy lại được tiền.
Song, em cho rằng đó chỉ là chiêu trò để thoát tội CDTS.
Đồng ý là họ sẽ trả, nhưng trả làm bao nhiêu lần? Mỗi lần bao nhiêu %? và bao giờ trả dứt điểm?