[Funland] Liệu có nên tiếp tục làm bạn với 1 người hay đánh bạn gái

lanhpham

Xe điện
Chẳng là 2 tháng nay do cv nên e có quen 1 thằng bạn. e chơi với nó thì cũng ko phải thân ,nhưng dạo gần đây nó liên tục qua nhà e chơi. rồi ăn uống ở nhà e 1 tuần thì nó sang đến 5-6 lần , vk e nó cũng có vẻ không thích. bản tính thằng này e tiếp xúc thấy nó rất cục tính, hôm nay nó sang nhà e chơi dẫn cả con người yêu nữa. rồi đặt vấn đề về nhà ô bố vk e mua quất về bán, ô bà già vk e có giữ ở lại ăn cơm trong lúc ăn nó nói chuyện . mồm nó hay nói tục trước mặt ô bà già vk e. ô già vk với nó hình như uống hết khoảng 2 chai, ăn uống xong nó say quá e có thuê nhà nghỉ gần chỗ e ở .cho nó với con người yêu ngủ lại, rồi e về nhà e nằm ngủ được 1 giấc đến 2 giờ sáng, thì con người yêu nó điện cho e bảo thằng bạn e đánh nó. gọi e sang giải quyết con bé đó có quay lại video thằng kia Đánh nó, hình như có chảy máu gì đó e suy nghĩ 1 lúc ,ko biết có nên sang nhà nghỉ đỏ để giải quyết hay ko. nhưng e nghĩ thấy sang đó rất ngại vì còn vk e nữa, nó biết thì sẽ như thế nào . đây là chuyện giữa nó và thằng kia nên e ko sang. còn nữa đợt gần đây e cảm thấy rất phiền nó và thằng bạn e suốt ngày cãi nhau, mỗi lần cãi nhau con bé kia lại nhắn tin cho e, bảo e giải thích với thằng bạn e mà e thấy 1 tháng chúng nó ,cãi nhau đến cả 30 lần,thấy rất phiền và không muốn tiếp tục làm bạn với thằng kia nữa,bây giờ các cụ khuyên e phải nên thế nào ah

Chỉnh sửa cuối:

Mzc

Xe điện
Một người bạn cũ sẽ giúp ta dịch chuyển. Một người bạn tốt sẽ giúp ta dịch chuyển một xác chết. ~ Jim Hayes

Mzc

Xe điện
E ko uống tý nào cụ
Chắc cụ học đến lớp hai thì cô giáo bỏ đi lấy chồng ạ :)) . Đùa tí chứ chính tả của cụ khiếp quá.
Còn về thằng bạn cụ. Cụ ngồi ngay ngắn em lạy 1 lạy. Bạn gì mà tuần qua nhà 5-6 lần vậy?

lanhpham

Xe điện
Chắc cụ học đến lớp hai thì cô giáo bỏ đi lấy chồng ạ :)) . Đùa tí chứ chính tả của cụ khiếp quá.
Còn về thằng bạn cụ. Cụ ngồi ngay ngắn em lạy 1 lạy. Bạn gì mà tuần qua nhà 5-6 lần vậy?
E thấy cũng hơi phiền,với tính nó như thế,hơi tý nó khùng khùng lên,có khi nào e với nó có chuyện gì,khùng khùng nó oánh cả e

dangkyqd

Xe hơi
Theo mình thì nên stop mối quan hệ này lại, nếu là mình mình sẽ sang giúp em kia, 1 lần và dứt khoát. Mạnh mẽ lên bạn.
Ps: à luật gõ văn bản là trước dấu chấm, dấu phẩy là 1 khoảng liền sau dấu . , là 1 khoảng trắng nhé. Không tin bạn thử để ý xem.

Được gửi từ iPhone - Otofun

Chỉnh sửa cuối:

lanhpham

Xe điện
Theo mình thì nên stop mối quan hệ này lại, nếu là mình mình sẽ sang giúp em kia, 1 lần và dứt khoát. Mạnh mẽ lên bạn.
Ps: à luật gõ văn bản là trước dấu chấm, dấu phẩy là 1 khoảng liền sau dấu . , là 1 khoảng trắng (cách) nhé. Không tin bạn thử để ý xem.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Thứ nhất là nửa đêm bạn ah, mình cũng rất lưỡng lự và có cảm giác lăn tăn, nhưng chẳng lẽ mình chạy sang rồi vk mình .thằng kia nó lại nghĩ mình với con bé người yêu nó có quan hệ gì ngoài luồng, mà thằng đó nó có tính hay ghen nữa. Cục tính đánh bạn gái là mình đã ko ưa rồi ,theo mình thì để 2 đứa nó tự giải quyết hay hơn

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Đánh vợ, người yêu thì là một loại lưu manh côn đồ. Ở VN loại lưu manh này không phải vào tù nhưng không vì thế nó không phải là lưu manh. Cụ có muốn làm bạn với lưu manh côn đồ không?

Ở mức độ cao hơn chút: khi một người bị lưu manh đánh và nhờ cụ giúp, mà khả năng cụ thừa sức giúp được, thì cụ có giúp không?

Ông bạn thì chưa trưởng thành, ông có vợ rồi cũng chưa biết bao giờ mới trưởng thành.

Đừng chần chừ gì nữa, hai ông yêu nhau đi, một tình yêu đủ lớn thì mọi giới hạn sẽ được xoá nhoà, khi đó sẽ ko còn thấy người ấy nói bậy, ko còn thấy người ấy vũ phu...
Hãy để con tim lên tiếng, cùng nắm tay nhau đi buôn quất, hai ông sẽ thấy cuộc đời tràn ngập mùa xuân!

Supercub_90

Xe điện
Chẳng là 2 tháng nay do cv nên e có quen 1 thằng bạn. e chơi với nó thì cũng ko phải thân ,nhưng dạo gần đây nó liên tục qua nhà e chơi. rồi ăn uống ở nhà e 1 tuần thì nó sang đến 5-6 lần , vk e nó cũng có vẻ không thích. bản tính thằng này e tiếp xúc thấy nó rất cục tính, hôm nay nó sang nhà e chơi dẫn cả con người yêu nữa. rồi đặt vấn đề về nhà ô bố vk e mua quất về bán, ô bà già vk e có giữ ở lại ăn cơm trong lúc ăn nó nói chuyện . mồm nó hay nói tục trước mặt ô bà già vk e. ô già vk với nó hình như uống hết khoảng 2 chai, ăn uống xong nó say quá e có thuê nhà nghỉ gần chỗ e ở .cho nó với con người yêu ngủ lại, rồi e về nhà e nằm ngủ được 1 giấc đến 2 giờ sáng, thì con người yêu nó điện cho e bảo thằng bạn e đánh nó. gọi e sang giải quyết con bé đó có quay lại video thằng kia Đánh nó, hình như có chảy máu gì đó e suy nghĩ 1 lúc ,ko biết có nên sang nhà nghỉ đỏ để giải quyết hay ko. nhưng e nghĩ thấy sang đó rất ngại vì còn vk e nữa, nó biết thì sẽ như thế nào . đây là chuyện giữa nó và thằng kia nên e ko sang. còn nữa đợt gần đây e cảm thấy rất phiền nó và thằng bạn e suốt ngày cãi nhau, mỗi lần cãi nhau con bé kia lại nhắn tin cho e, bảo e giải thích với thằng bạn e mà e thấy 1 tháng chúng nó ,cãi nhau đến cả 30 lần,thấy rất phiền và không muốn tiếp tục làm bạn với thằng kia nữa,bây giờ các cụ khuyên e phải nên thế nào ah
May cụ không ra nhà nghỉ không nó lại bảo cụ tranh thủ lúc nó say rút gậy phang người yêu nó chảy máu:)):)):)).
Em fun tí thôi, nhưng cụ cũng nên cảnh giác kẻo bị đôi này nó gài. Mà cụ thế đếch nào lại cứ nhắn tin trả lời người yêu của bạn những lúc chúng nó cãi nhau thế? Em thấy hơi lạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ông bạn thì chưa trưởng thành, ông có vợ rồi cũng chưa biết bao giờ mới trưởng thành.

Đừng chần chừ gì nữa, hai ông yêu nhau đi, một tình yêu đủ lớn thì mọi giới hạn sẽ được xoá nhoà, khi đó sẽ ko còn thấy người ấy nói bậy, ko còn thấy người ấy vũ phu...
Hãy để con tim lên tiếng, cùng nắm tay nhau đi buôn quất, hai ông sẽ thấy cuộc đời tràn ngập mùa xuân!
=))

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Không thích thì k tiếp nữa là xong,lúc nó nói láo bác k chỉnh luôn giờ lên đây hỏi làm gì ;))

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
em thấy lạ 1 điều là..sao cô bạn gái của thằng bạn kia của cụ lại hay nhắt tin cho cụ mỗi khi họ xẩy ra xung đột nhỉ ???
sao cô ta kg nhờ vợ cụ nhỉ lại cứ nhờ cụ nhỉ..em hơi sinh nghi :D:D:D:D

Chu An

Xe điện
Riêng việc nói tục trước mặt người lớn là đã đủ lý do để out rồi.

Chelski

Xe điện
Muốn đánh giá về một người thì cũng nên quan sát bạn của người đó như thế nào ??? Muốn nhìn thấu nhân phẩm của một người thì phải xem cách họ đối xử với những người yếu thế hơn mình như thế nào ......

tieunhilang

Xe điện
Tóm lại, là nhắn tin trước hay bị đánh trước.

Thôi em tạm dịch thế này:
Bạn cụ đến nhà cụ 5,6 lần/tuần chứng tỏ cụ cũng quí bạn mà bạn cũng dày mặt, thằng đó lợi dụng cụ vụ ăn uống, chứ ngày nào cũng đưa gái đi ăn quán cũng tốn đấy.
Cô bé kia theo thằng này có lẽ hết cửa đeo bám nên cũng dày mặt bám thằng này thôi, thằng bạn sau khi no xôi chán chè cũng kiếm cớ đánh nhau để chia tay.
Cụ tìm cách mà từ chối cặp này đi, vì sau khi họ chia tay cô bé sẽ tìm cụ nhiều đấy vì nhiều lý do.
cụ khó giữ lòng lắm