Lib nhà em bị tưng tưng bác nào giúp em với

taieole

Xe đạp
tình hình xe nhà em moi di đc 8000 km nhưng sau khi đi bảo trì. thầy thợ của của pi làm xong thì đi ko bị hiện tượng gì, sau 1 tg thì xe em bị như thế này:
- vận hành xe ở vận tốc <40 km/h hoặc >40 km/h thi ko sao. nhưng cứ đúng 40km/h là bị vòng máy chạy ko đều cảm giác nó cứ rào ...rào. giống như 3 má côn ổng thợ mới cà có 2 miếng vậy còn 1 miếng ko cà cho nó sạch. mà đi trong tp thì 40km chứ mấy. đi chở bạn gái mà thêm nhục cái xe.
- 1 tuần trước khi rữa xe em phát hiện dây hút không khí ở bộ phận lọc gió bị rớt ra ngoài hèn j đi cực hao xăng, 30km/l (thường xe em đc 40 ~45km/l), sau khi khắc phục thì xe có hiện tượng khi vặn ga từ nhẹ lên cao cái lốc mấy nó có cái tiếng kêu tưng tưng đi càng lâu thì nó lại kêu càng to. mõi khi cua hạ ga rồi vặn ga thì nó lại kêu tưng tưng. đem xe vào bảo trì mà đưa cho thằng thợ thiếu điều nhỏ hơn e cung 6~7 tuổi. nó làm vẫn ko hết, thằng lớn hơn nhúng tay vào cũng không xong. thế là tụi nó kết luận 1 câu, xe nào cũng dậy hết anh ah. cứ để vậy đi. hix nghe mà muốn chửi zo mặt, thà bảo em thay cái j thì em thay cái ấy đằng này nó cung ko hỉu bệnh tật của xe lun. thiệt bó tay ko, em cũng tham khảo nhìu trên dđ ko bít bệnh này là bệnh củ hay bệnh mới nữa. mong mọi nguoi giúp em.

mptb85

Xe tải
li j mà đi 40-45km/1l @@ gió to đổ nhà bh :-w :-ss

Liberty 125ie VN đó bác, nếu bác chưa từng đi thì nên mua về đi thử, nếu chưa đi thì đừng ngồi đó phán bậy kẻo ăn gạch đá he... còn nếu bác có xe mà không đi đc như thế thì nên xem lại xe của mình đi nhé....

taieole

Xe đạp
li j mà đi 40-45km/1l @@ gió to đổ nhà bh :-w :-ss
xe em mua hơn 1 năm rồi trung bình 1 ngày chạy 20km đi học. em đèo gấu 45kg chạy với vận tốc 40~50km/h thôi. nên em thấy nó cũng ít hao, text nhìu lần rồi. nếu bác mún em để lại cho bác 50 củ, thêm 20 củ chuẩn bj mua sh new. hihi