li vit của em nhiều lỗi quá

taieole

Xe đạp
LI VIT của em nhiều lỗi quá

cũng đồng ý với các bác trên dđ.mõi xe mõi bệnh thế mà xe em lại rất nhiều bệnh:
-kim xăng ko chính xác
-tay ga bị lõng
-kim báo tốc độ sai.(em đã bị mấy chú hugo chụp đầu rùi nên rất cay)
-xe đi 1 lúc.cho nóng máy rùi. qua máy khúc cua hay hạ ga khoãn 10km tui vặn ga lại bị khự khự xe zật kinh lắm(nhất là khi đèo gấu)
-khi đi đột ngột hạ ga thì có tiếng cành cành phía sau.ko hiễu là gì
-cái lốp trước bị mốp.zĩnh cái bánh trước lên quay thi thấy quay ko đều.bị lõm 1 chỗ
-cái vành sau bị vênh
.......ôi rất là nhiều bệnh nữa.thấy mà chán thế.biết thế làm 1 em sh đi cho lành cành đào

Chỉnh sửa cuối:

zailucdien1210

Xe tải
kim xăng ko 9 sét: o hiểu
tay ga bị lõng: xe nào cũng thế
kim báo tốc độ sai: cũng có 1 bác nói rồi: -> bảo hành ko thì lựa lựa thấp ga xuống tí;))
xe đi 1 lúc.cho nóng máy rùi. qua máy khúc cua hay hạ ga khoãn 10km tui vặn ga lại bị khự khự xe zật kinh lắm: xe nào cũng thế b ah, đi tốc độ thấp với xe ga 125 của piagio đều thế hết, -> thay lap shell ở 500k đầu
khi đi đột ngột hạ ga thì có tiếng tành tành phía sau.ko hiễu là gì: e cũng ko hiểu luôn ;))
cái lốp trước bị mốp.zĩnh cái bánh trước lên quay thi thấy quay ko đều.bị lõm 1 chỗ: lốp ko thể móp khi đã bơm căng lên, trừ khi....(vành móp) -> đến bảo hành ngay
cái vành sau bị vênh: gì mà xe bác bị ghê vậy, nếu đúng như thế, bệnh có thể nhìn bằng mắt thế này thì bác đến bảo hành bảo họ thay cái mới hoặc nắn lại là xong( Xe bác gì mà vành trước cũng móp, vành sau cũng móp nghe vô lí, chắc xe bác bị lắm bệnh quá đâm bác hoa mắt đấy;)))
ôi rất là nhiều bệnh nữa.thấy mà chán thế.biết thế làm 1 em sh đi cho lành cành đào: biết đâu mua Sh bác lại dính phải con nhiều bệnh hơn con này ;))

Chỉnh sửa cuối:

taieole

Xe đạp
ô hay thay lap shell ở 500k đầu.em nghe mấy bác bh nói ko cần.hèn gì xe em có hiện tượng máy ko còn ngon nữa.hix mới có 1000km

zailucdien1210

Xe tải
ô hay thay lap shell ở 500k đầu.em nghe mấy bác bh nói ko cần.hèn gì xe em có hiện tượng máy ko còn ngon nữa.hix mới có 1000km
thực ra có bác thay ở 500km, có bac thay ở 3000km, dầu lap là dầu bôi trơn hộp số, xe bị cà rựt thì xe nào đi tốc độ thấp cũng vậy ah, nếu xe bác vào số cà rựt mạnh quá thì cũng nên thay láp đi, thay vào sẽ êm hơn đó bác, lap shell nhé

MinPrince

Xe buýt
khi đi đột ngột hạ ga thì có tiếng tành tành phía sau.ko hiễu là gì:
Lỗi vành, mang tới Piaggio để thay vành mới. Bảo hành nhanh chóng chắc tầm 4-5 ngày là có hàng.

Em chả hiểu xe bác làm sao hay bác quan tâm những cái tiểu tiết quá chứ em mua Liberty Ie đợt đầu tiên xuất hàng 31/01/2011 đúng 29,30 tết mà đi đến giờ vẫn ngon chả có vấn đề gì.

Xe bị giật giật thì chạy tầm 3000 km là hết bảo dưỡng côn thường xuyên.

q630666

Xe tải
thực ra có bác thay ở 500km, có bac thay ở 3000km, dầu lap là dầu bôi trơn hộp số, xe bị cà rựt thì xe nào đi tốc độ thấp cũng vậy ah, nếu xe bác vào số cà rựt mạnh quá thì cũng nên thay láp đi, thay vào sẽ êm hơn đó bác, lap shell nhé
Cái cà rựt e bôi đen bên trên do bộ côn chứ k phải do láp đâu cụ ạ. Sang thớt Giới hạn độ côn của liembu va ducanh91. Giải quyêt rất nhanh. Chi phí ít nhưng hiệu quả chắc chắn sẽ bất ngờ với bác chủ thớt đấy

http://www.otofun.net/threads/276445-ket-hop-thot-gioi-han-do-con-cuoi-cung-dong-xe-sh

Chỉnh sửa cuối:

dungbin91

Xe hơi
em mua xe trước Tết, ban đầu về cũng bị giật giật, cạch cạch đằng sau ( cũng hoang mang lắm ) nhưng đi 1 thời gian thì chả còn bệnh gì nữa. Đi đến 5000 km rồi chỉ bảo dưỡng thay dầu định kì ( agip ) , giờ đi đầm xe, ngon lắm, xăng cộ thì cứ 50k đi được hơn 80km 1 tý ( cả tắc đường nhé ) mà em đi bảo dưỡng cũng chả nhớ bảo ng ta thay dầu lap, có khi cũng chưa thay lần nào :))

Mỗi tội dạo này chả hiểu sao cái đèn báo xăng xuống vạch đỏ rồi mà ko nhấp nháy nữa, ra hãng hỏi nó bảo em cứ đi hết tận cùng vạch đỏ xem chứ không lỗi gì đâu, (em chả dại mà thử ko có ngày dắt bộ thì nhục ) có cụ nào bị lỗi báo xăng chưa chỉ giúp em vụ này với :D

xelu2010

Xe buýt
Cái giật giật thì em nói cho các bác 100 xe lib và lx ie thi đến 60 xe bị như thế >>>> côn bị lỗi >>> bảo hành thay côn mới >>> hết bị !dòng ie là dòng bị lỗi côn >>> cái này có ông anh làm trên bảo hành của nhà máy nói em mới bít !

LiemBlue

Xe lăn
Riêng côn xe dòng Pi các cụ đi bảo hành về cả trăm lần thì vẫn bị cứ như thường và vì sao lý giải nổi Li nhập quá đắt so với Li Việt đúng ko ạ,nhà em đã từng sử lý rất nhiều các em dòng Pi nên hiểu khá rõ về sự khó chịu như vậy ạ,cho nên cụ nào ko quá cầu kỳ thì chấp nhận sống chung với lũ thôi ạ,rẻ tiền như Atila mà đi mượt gấp tỉ lần anh Pi đấy ạ.

xelu2010

Xe buýt
Riêng côn xe dòng Pi các cụ đi bảo hành về cả trăm lần thì vẫn bị cứ như thường và vì sao lý giải nổi Li nhập quá đắt so với Li Việt đúng ko ạ,nhà em đã từng sử lý rất nhiều các em dòng Pi nên hiểu khá rõ về sự khó chịu như vậy ạ,cho nên cụ nào ko quá cầu kỳ thì chấp nhận sống chung với lũ thôi ạ,rẻ tiền như Atila mà đi mượt gấp tỉ lần anh Pi đấy ạ.
bác nói ứ phải chỉnh tý nào

chjcken8182

Xe máy
để hạn chế giựt giựt nên đỗ a95 +trc khi đi đề máy cho có garanty rồi hãy phóng ,mình làm như vậy thấy cũng đỡ

Chỉnh sửa cuối:

taieole

Xe đạp
thật tình các bác bảo sao em nghe vậy.mới sáng nay đem ra trạm bh.hỏi về bệnh tình zật zật của cái xe.kiểm tra trước mặt các anh ktv lun.cái vành sau thì vênh 1 chút.cái vành trước thì móp 1 chút nói chung ko quay tròn đc.em bảo ngồi lên em lượn 1 vòng là biết cái bệnh zật zật xe ngay.cái bánh trước bị mốp làm cái đầu xe bị zật zật.cái côn làm zật zật đằng sau.thật tình nói là cưỡi li vịt.chứ em cảm giác i như là cưỡi ferrari nó hí ghê lun.thế mà các anh trả lời em rằng:vành và lốp sx ra đều có sai số cả.xe nào cũng thế hết.chỉ 1 câu nói la xong chuyện.sao mà chán thế ko biết.
ah con thế này nữa chứ.cái con ngựa đã hí ghê lun mà mấy ổng còn bơm cái lốp thiệt là cứng. đi qua mấy cái vạch giảm tốc thì từ ferrari =>lamborghini nhảy cà đổng cà đổng.pó tay.
công nhận bỏ ra 60 củ mà em được cưỡi đc 3 cái xe: Li vịt => ferrari => lamborghini. ai muốn đc như em thì ới em 1 tiếng nhé.hihi

dongkivs

Xe hơi
thật tình các bác bảo sao em nghe vậy.mới sáng nay đem ra trạm bh.hỏi về bệnh tình zật zật của cái xe.kiểm tra trước mặt các anh ktv lun.cái vành sau thì vênh 1 chút.cái vành trước thì móp 1 chút nói chung ko quay tròn đc.em bảo ngồi lên em lượn 1 vòng là biết cái bệnh zật zật xe ngay.cái bánh trước bị mốp làm cái đầu xe bị zật zật.cái côn làm zật zật đằng sau.thật tình nói là cưỡi li vịt.chứ em cảm giác i như là cưỡi ferrari nó hí ghê lun.thế mà các anh trả lời em rằng:vành và lốp sx ra đều có sai số cả.xe nào cũng thế hết.chỉ 1 câu nói la xong chuyện.sao mà chán thế ko biết.
ah con thế này nữa chứ.cái con ngựa đã hí ghê lun mà mấy ổng còn bơm cái lốp thiệt là cứng. đi qua mấy cái vạch giảm tốc thì từ ferrari =>lamborghini nhảy cà đổng cà đổng.pó tay.
công nhận bỏ ra 60 củ mà em được cưỡi đc 3 cái xe: Li vịt => ferrari => lamborghini. ai muốn đc như em thì ới em 1 tiếng nhé.hihi
Em volka bác! Ha ha

zailucdien1210

Xe tải
kim xăng ko 9 sét: o hiểu
tay ga bị lõng: xe nào cũng thế
kim báo tốc độ sai: cũng có 1 bác nói rồi: -> bảo hành ko thì lựa lựa thấp ga xuống tí;))
xe đi 1 lúc.cho nóng máy rùi. qua máy khúc cua hay hạ ga khoãn 10km tui vặn ga lại bị khự khự xe zật kinh lắm: xe nào cũng thế b ah, đi tốc độ thấp với xe ga 125 của piagio đều thế hết, -> thay lap shell ở 500k đầu
khi đi đột ngột hạ ga thì có tiếng tành tành phía sau.ko hiễu là gì: e cũng ko hiểu luôn ;))
cái lốp trước bị mốp.zĩnh cái bánh trước lên quay thi thấy quay ko đều.bị lõm 1 chỗ: lốp ko thể móp khi đã bơm căng lên, trừ khi....(vành móp) -> đến bảo hành ngay
cái vành sau bị vênh: gì mà xe bác bị ghê vậy, nếu đúng như thế, bệnh có thể nhìn bằng mắt thế này thì bác đến bảo hành bảo họ thay cái mới hoặc nắn lại là xong( Xe bác gì mà vành trước cũng móp, vành sau cũng móp nghe vô lí, chắc xe bác bị lắm bệnh quá đâm bác hoa mắt đấy;)))
ôi rất là nhiều bệnh nữa.thấy mà chán thế.biết thế làm 1 em sh đi cho lành cành đào: biết đâu mua Sh bác lại dính phải con nhiều bệnh hơn con này ;))
mình tư vấn chuẩn thế này mà ko dc thêm rượu, hức ^^

Chỉnh sửa cuối:

saomai_hn0506

Xe máy
Xe của em thì thỉnh thoảng đề mãi ko nổ máy, không hiểu sao nữa

trungvac

Xe máy
Xe li bị giật là do lỗi côn đấy ạ. bình thường xe mới đi khoảng 500-700km thay dầu 3000 1 lần và bảo trì là ok

MinPrince

Xe buýt
Côn có bị lỗi đâu, vớ vẩn . Các bác cứ nói linh tinh. Em đi một thời gian lâu rồi hết :-?. Lỗi ở chỗ nào. Côn nó bẩn thì lau là hết. Đi lại bình thường. Xe mới nào chả thế mà lỗi với chả không ??? Còn cái Li nhập ấy, trước khi ra Liberty Việt Nam nó bị chê ngả nghiêng bao nhiêu người muốn bán vì tốn xăng , cốp nhỏ , ngồi được ít =;. Còn so sánh cái Atila với Liberty là khập khiễng, nhìn dáng 2 con đã khác hẳn rồi =;.

tuấn678

Xe đạp
em cũng đang định sắm ly việt nhưng lên đây tham khảo thấy nhiều lỗi quá, bỏ 60 triệu ra ma xe vẫn lởm thì chán lắm, các bác cho em lời khuyên xem có nên mua không??

vkd

Xe buýt
Sao mà xe e đi gần 5k chẳng bị sao nhỉ ? Số e hên quá hehe . Chỉ hok ưng ý mỗi cái tay phanh bên trái bóp cứng quá thôi