[Funland] LGBT trở nên mạnh mẽ hơn bao giờ hết

traiHNcodon

Xe tăng
Thế giờ cặp đó còn ủng hộ LBGT nữa không bác? Xem ra Karma đến hơi nhanh nhỉ.
Họ im lặng cụ ạ,còn tay kia mới hài hước lôi 1 thằng về sống chung rồi đòi bố mẹ chia nhà cãi nhau tung tóe,2 cô con gái chán quá lôi nhau sang Nhật.Anh này được chia tài sản và miếng đất đầu làng,nhưng 2 năm sau miếng đất lại xây lên cái nhà và thằng bạn trai anh ấy lôi vk con ở quê ra sống cũng luôn.Anh ấy lại vẫn sống cùng bố mẹ hehe.

AcidS

Xe điện
Cụ định nghĩa thế nào là ngược với tự nhiên vậy ạ?
Thế nào là sinh sản tự nhiên với loài linh trưởng vậy?
Cụ/mợ Rantarox chú ý nhé. Đạo giáo chính tông không cấm người gia nhập tuân theo đạo hạnh của họ trong đó có việc tiết chế về tính dục và cũng thoải mái khi người đó rời bỏ đạo.

Tuy nhiên với những gì mình biết về các tà đạo và cộng đồng LGBT và ít nhất là vài ba người có xu thế tính dục lệch lạc do bị ảnh hưởng tâm sinh lý mà trực tiếp mình biết, việc một người rời bỏ các cộng đồng trên đều để lại các hậu quả khá nghiêm trọng về tính mạng, tinh thần, sức khỏe và vật chất. Người đó và một số thông tin khác về các trường hợp tương tự được đưa tin trên báo chí gần như phải chạy trốn đúng nghĩa mới đào thoát được.
Cái đó tạo nên sự khác biệt khá lớn.
Mời cụ phản biện.

Chỉnh sửa cuối:

hai.tranhr

Xe container
Uầy, đội LGBT lày nàm các Cụ vật nhau kinh thế :-o:-o:-o:-o

hunggal

Xe tăng
Họ im lặng cụ ạ,còn tay kia mới hài hước lôi 1 thằng về sống chung rồi đòi bố mẹ chia nhà cãi nhau tung tóe,2 cô con gái chán quá lôi nhau sang Nhật.Anh này được chia tài sản và miếng đất đầu làng,nhưng 2 năm sau miếng đất lại xây lên cái nhà và thằng bạn trai anh ấy lôi vk con ở quê ra sống cũng luôn.Anh ấy lại vẫn sống cùng bố mẹ hehe.
Đời có những cái oái oăm, khù khoằm thật :D

Mansion.68

Xe tải
LGBT kệ xác bọn bay. Thích làm trời làm đất gì kệ xác bọn bay.
Nhưng trống giong, cờ mở, hô hào này nọ, ủng hộ LGBT tôi mà gặp là tôi choảng gạch, ném mắm tôm.
Còn tiếp cận con cái, cháu chắt tôi là sẵn sàng xanh chín, sống mái luôn. Mặc đời nói ngược xuôi.
Tôi vẫn giữ quan điểm bảo vệ giá trị truyền thống, thuận trời thuận đất, thuận tự nhiên.

Rantarox

Xe hơi
Thế nào là sinh sản tự nhiên với loài linh trưởng vậy?
Cụ/mợ Rantarox chú ý nhé. Đạo giáo chính tông không cấm người gia nhập tuân theo đạo hạnh của họ trong đó có việc tiết chế về tính dục và cũng thoải mái khi người đó rời bỏ đạo.

Tuy nhiên với những gì mình biết về các tà đạo và cộng đồng LGBT và ít nhất là vài ba người có xu thế tính dục lệch lạc do bị ảnh hưởng tâm sinh lý mà trực tiếp mình biết, việc một người rời bỏ các cộng đồng trên đều để lại các hậu quả khá nghiêm trọng về tính mạng, tinh thần, sức khỏe và vật chất. Người đó và một số thông tin khác về các trường hợp tương tự được đưa tin trên báo chí gần như phải chạy trốn đúng nghĩa mới đào thoát được.
Cái đó tạo nên sự khác biệt khá lớn.
Mời cụ phản biện.
Chuyện cụ nói là vấn đề xã hội, không liên quan gì đến tự nhiên hay ngược tự nhiên

poiuy

Xe ba gác
LGBT kệ xác bọn bay. Thích làm trời làm đất gì kệ xác bọn bay.
Nhưng trống giong, cờ mở, hô hào này nọ, ủng hộ LGBT tôi mà gặp là tôi choảng gạch, ném mắm tôm.
Còn tiếp cận con cái, cháu chắt tôi là sẵn sàng xanh chín, sống mái luôn. Mặc đời nói ngược xuôi.
Tôi vẫn giữ quan điểm bảo vệ giá trị truyền thống, thuận trời thuận đất, thuận tự nhiên.
Cụ làm thế tức là góp 1 tay ủng hộ họ, giúp họ đóng sâu vai nạn nhân của kỳ thị.

Mansion.68

Xe tải
Cụ làm thế tức là góp 1 tay ủng hộ họ, giúp họ đóng sâu vai nạn nhân của kỳ thị.
Nạn nhân hay bị hại tôi đếch quan tâm.
Đã là sản phẩm lỗi của tự nhiên thì cứ bình thường mà sống. Ai động chạm làm gì.
Nhưng cứ bô bô, nhơn nhơn là tôi ném.
Đừng có mang Tây Tàu ra so sánh, tôi cũng đếch quan tâm luôn. Tôi ở đất nước này, văn hóa này, mang tiếng cổ hủ cũng được. Nhưng cái gốc văn hóa nó vậy.
Cứ ảnh hưởng đến cá nhân tôi hay người thân ruột thịt của tôi là tôi xanh chín luôn. Tôi thì chả bao đồng, tôi lo cho thân nhà tôi trước.

Kamilo

Xe đạp
Đồng tính có lây được không các cụ? ( Từ nhỏ đến lớn bình thường nhưng chơi nhiều với gay/les thì cũng trở thành gay/les). Nếu có thì nên hạn chế hội này.
Đây ko phải là "bệnh" mà cũng không "lây" được, cụ cứ suy từ bản thân xem có ai "lôi kéo" ngược với bản tính td tự nhiên của cụ ko thi biết.
Về phía khoa học thì cũng đã chứng minh rồi.

Bộ Y tế vừa có Công văn số 4132/BYT-PC gửi các sở y tế và các cơ sở khám chữa bệnh chấn chỉnh công tác khám bệnh, chữa bệnh đối với người đồng tính , song tính và chuyển giới.

Bộ Y tế cho biết đã nhận được thông tin phản ánh về việc hiện nay một số cơ sở khám bệnh, chữa bệnh và một số bác sĩ tự nhận là “chữa khỏi bệnh đồng tính”, trong khi Hiệp hội Tâm thần học Mỹ và Tổ chức Y tế thế giới (WHO) khẳng định đồng tính hoàn toàn không phải là bệnh, do đó đồng tính không thể “chữa” và không cần “chữa”.

Hiệp hội Tâm thần học Mỹ đã loại đồng tính luyến ái khỏi danh sách các bệnh sau một cuộc bỏ phiếu năm 1973, tiếp đó năm 1975 Hiệp hội Tâm lý học Mỹ cũng đưa ra kết luận tương tự. Từ ngày 17.5.1990, WHO đã chính thức loại bỏ đồng tính luyến ái ra khỏi danh sách bệnh tâm thần. Kể từ năm 1994, đồng tính luyến ái không còn bị coi là bệnh, không có tên trong bảng DSM 5 (Cẩm nang chẩn đoán và thống kê rối loạn tâm thần). WHO cũng đã xác định đồng tính không phải là bệnh, mà là một xu hướng tính dục, trong đó một người có cảm xúc yêu đương và ham muốn với người cùng giới tính với mình. Đồng tính và chuyển giới từ lâu đã được WHO đưa ra khỏi danh mục bệnh rối loạn tâm thần và hành vi.

Bộ Y tế đề nghị thủ trưởng các đơn vị chỉ đạo các cơ sở khám bệnh, chữa bệnh thuộc thẩm quyền quản lý của mình quán triệt trên toàn quốc, tăng cường tuyên truyền, phổ biến để các bác sĩ, nhân viên y tế và người dân đến cơ sở khám bệnh, chữa bệnh hiểu đúng về người đồng tính, song tính và chuyển giới; khi tổ chức khám bệnh, chữa bệnh cho người đồng tính, song tính, chuyển giới phải bình đẳng, tôn trọng, không phân biệt đối xử, kỳ thị; tuyệt đối không coi đồng tính, song tính, chuyển giới là bệnh.

.

Kamilo

Xe đạp
Bản thân mình thì ko ảnh hưởng được, nhưng biết đâu F1 nhà mình bị lôi kéo thành ra lệch lạc giới tính. Thêm nữa là tỷ lệ sinh đang thấp, cần đẩy lên mà tụi này lại ko sinh con đẻ cái.
Dạng bệnh tâm lý, có khả năng lây. Đội trẻ định hướng không tốt là mất khả năng sinh nở
Chắc các cụ nhầm với người chuyển giới.
Người đồng tính (cả nam lẫn nữ) có khả năng thụ tinh - sinh nở bình thường.

Yên Quận

Xe máy
Xưa không biết quan điểm và mối quan hệ của Đức quốc xã và hồi giáo đối với nhau như nào nhưng em ủng hộ cách giải quyết vấn đề LGBT và vấn đề Do thái của họ, rất tương đồng

AcidS

Xe điện
Chắc các cụ nhầm với người chuyển giới.
Người đồng tính (cả nam lẫn nữ) có khả năng thụ tinh - sinh nở bình thường.
Về cấu tạo cơ thể thì vẫn sinh nở bình thường, nhưng về cách quan hệ thì không thể tạo ra đứa con được. Chưa kể vấn đề lây lan bệnh tình dục được nói nhiều trong thớt này, dính mấy thứ bệnh đó, khả năng sinh nở có còn hay không?

Dan du an

Xe ba gác
Em như Cụ, khú khú
Em nghĩ tâm lý chung thôi. Đấy là những thứ thuộc về bản năng kiểu như đàn ông nó vẫn duy trì nòi giống nên nhìn thấy nhiều đối tượng để duy trì vẫn ok hơn.

AcidS

Xe điện
Đây ko phải là "bệnh" mà cũng không "lây" được, cụ cứ suy từ bản thân xem có ai "lôi kéo" ngược với bản tính td tự nhiên của cụ ko thi biết.
Với người trưởng thành trong môi trường tự nhiên thì chắc chắn không. Nhưng trong môi trường bất tự nhiên, thì chắc chắn có.
Còn với giới trẻ, tâm sinh lý chưa ổn định thì chắc chắn có bị ảnh hưởng, lôi kéo, mất bản tính trong quan hệ. Việc bị tâm lý bầy đàn lôi kéo, rồi thao túng tâm lý, coi vào đội LGBT là có cá tính, lấy ưu thế về mặt này mặt kia trong thớt này cũng có cụ nêu rồi.
Và bản thân đội y tế Mỹ, cho dù học thuyết không coi là bệnh, nhưng để gỡ rối các trường hợp bị lôi kéo thành LGBT thì lại xử lý như một ca bệnh tâm lý

Kamilo

Xe đạp
Về cấu tạo cơ thể thì vẫn sinh nở bình thường, nhưng về cách quan hệ thì không thể tạo ra đứa con được. Chưa kể vấn đề lây lan bệnh tình dục được nói nhiều trong thớt này, dính mấy thứ bệnh đó, khả năng sinh nở có còn hay không?
- Sinh nở: do họ muốn hay ko thôi, nếu muốn thì có nhiều cách quan hệ tự nhiên/ nhân tạo để thụ tinh tạo ra đứa con bình thường.
- Bệnh tình dục: thiếu thông tin, không có ý thức phòng bệnh hoặc do bị kỳ thị dẫn đến giấu giếm bệnh là những nguyên nhân gây lây lan bệnh tình dục cả ở nhóm đt cũng như ko đt.

Chỉnh sửa cuối:

Kamilo

Xe đạp
Với người trưởng thành trong môi trường tự nhiên thì chắc chắn không. Nhưng trong môi trường bất tự nhiên, thì chắc chắn có.
Còn với giới trẻ, tâm sinh lý chưa ổn định thì chắc chắn có bị ảnh hưởng, lôi kéo, mất bản tính trong quan hệ. Việc bị tâm lý bầy đàn lôi kéo, rồi thao túng tâm lý, coi vào đội LGBT là có cá tính, lấy ưu thế về mặt này mặt kia trong thớt này cũng có cụ nêu rồi.
Và bản thân đội y tế Mỹ, cho dù học thuyết không coi là bệnh, nhưng để gỡ rối các trường hợp bị lôi kéo thành LGBT thì lại xử lý như một ca bệnh tâm lý
Đấy là suy nghĩ riêng của cụ thôi, cụ cứ việc giữ ý kiến của mình.
Nhưng khoa học đã chứng minh ĐT ko phải là bệnh và đương nhiên ko thể "lây nhiễm" được.

AcidS

Xe điện
Đấy là suy nghĩ riêng của cụ thôi, cụ cứ việc giữ ý kiến của mình.
Nhưng khoa học đã chứng minh ĐT ko phải là bệnh và đương nhiên ko thể "lây nhiễm" được.
Vâng vì nó không phải là bệnh hay một cái gì đó đặc biệt, các đối tượng thuộc dạng đó cũng đừng cho mình là cái gì đặc biệt để phải có cờ riêng, tổ chức quảng bá, truyền thông, kỷ niệm, giao lưu... như các đạo giáo thì các ông bà dân thường thấy may mắn lắm.
Có cái phố đi bộ cho dân đưa con cái đến vui chơi khi rảnh rỗi, biến đổi thành nơi giao lưu quảng bá của mấy đứa luôn.