[Thảo luận] Lâu lâu mới thấy được một bác tài xe khách tâm huyết

mrtuanthanh

Xe tải
Mất thắng, xe khách lật trên đèo Lò Xo
(Dân trí) - Lúc 16 giờ ngày 12/5 tại km 1410 đường Hồ Chí Minh đoạn đèo Lò Xo thuộc địa phận thôn Măng Khên, xã Đăk Man, huyện Đăk Glei - Kon Tum đã xảy ra một vụ lật xe khách làm hai người bị thương nặng.
Xe khách 54 chỗ mang biển số 48K - 0233 do tài xế Nguyễn Thế Trung điều khiển, xuất phát từ Đăk Nông đi Hà Tĩnh, trên xe có hơn 50 người, khi đang đổ đèo Lò Xo thì bị mất thắng, tài xế buộc cho xe dựa vào vách núi trước khi lật nhào xuống đường.

Chị Nguyễn Thị Lập, trú tại xã Hải Trạch (Bố Trạch - Quảng Bình) nét mặt còn chưa hết hoảng hốt kể lại, chị ngồi hàng ghế đầu ngay cạnh tài xế, khi xe đang đổ đèo thì nghe tài xế kêu lên "Xe mất thắng rồi". Lúc đó xe đang chạy nhanh, phụ xe nhảy ra khỏi xe và một nam hành khách cũng hoảng hốt nhảy theo.

Hiện trường vụ tai nạn​

Tài xế đã bình tĩnh cho xe dựa vào vách núi cao và chiếc xe đã bị lật nghiêng xuống đường. Hơn 50 hành khách trên xe may mắn không ai bị thương. Duy nhất có phụ xe bị xây xát nhẹ và nam hành khách do hoảng hốt nhảy khỏi xe bị đập đầu xuống đường bị thương nặng, hiện đang được cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Kon Tum.

Các hành khách ngồi trên xe may mắn thoát nạn
Vụ tai nạn đã làm kẹt xe trên đèo Lò Xo kéo dài hơn 2 km. Đến 18 giờ 30 phút lực lượng chức năng mới điều được một xe cẩu đến kéo xe bị nạn vào lề đường để thông xe và cùng với nhà xe giải quyết số hành khách trên xe bị nạn tiếp tục cuộc hành trình.

Các bác thấy bác tài này nhanh trí đấy đúng không ạ, đáng khen cho bác ấy ợ. Em thiết nghĩ bác í cũng như tên phụ xe nhảy ra ngoài thì hậu quả không biết thế nào

tricoi

Xe buýt
Phụ xe và hành khách nhẩy theo ra ngoài kia nếu ở yên trong xe thì có khi cũng không sao. Nhưng mà gặp tình huống thì chả biết thế nào, em mà đứng gần cửa khéo khi em cũng nhẩy. Hmmmm!!!!! :(

phamthanhLE

Xe tải
Em đã đọc qua bài này rồi, bác tài đã rất bình tĩnh xử lý cứu được 50 mạng.Cụ chủ trích ở đâu ghi lại cái nguồn nhé kẻo lại bị ném:-bd

achau

Xe hơi
Website
360.yahoo.com
ở nước ngoài ,xe chạy đường dài thì bên lái không có cửa lên xuống (như kiểu xe bus vậy).để đảm bảo lái xe có trách nhiệm đến cùng với hành khách

wavechien

Xe container
May quá. bác tài đúng là người có tâm.

cuongdt86

Xe tăng
Hoan hô bác tài thật mưu trí và dũng cảm! Cũng hoan hô tinh thần anh phụ và anh khách cũng rất dũng cảm nhảy xuống để ka ra té :))

QuanBi

Xe đạp
Wow, bác tài này cũng hoành nhỉ. Hoan hô bác tài

Porsche 911

Xe container
Đừng nói bác tài có tâm hay không có tâm. Vì chẳng ai muốn ai chết, bị thiệt hại cả. Vấn đề là bác tài này cũng bình tĩnh, kiểu như lái xe trong quân đội vậy.

v_t

Xe buýt
tài già mà lại, đa số các bác lái xe khách là tài già, còn xử lý được tình huống thì các bác ấy ko nhảy ra khỏi xe đâu, vì nhảy có khi còn dễ chết hơn

Tùng Phạm

Xe đạp
Em đánh giá cao những bác tài xe khách hơn những chú lái container. Bởi ngoài cái Tầm để lái cái xe to vật, họ còn cần cái Tâm để chịu trách nhiệm về tính mạng của vài chục hành khách.

Sent from my iPhone using Forum Runner

o0atulao0

Xe tăng
hoan hô cách xử lý của bác tài bình tĩnh và quyết đoán.

anhtho

Xe ngựa
Là bác tài kinh nghiệm, và bình tĩnh thôi, chứ gọi là tâm huyết làm em hiểu hơi khác.

thanglioa

Xe hơi
Phụ xe và hành khách nhẩy theo ra ngoài kia nếu ở yên trong xe thì có khi cũng không sao. Nhưng mà gặp tình huống thì chả biết thế nào, em mà đứng gần cửa khéo khi em cũng nhẩy. Hmmmm!!!!! :(
Cụ nói chuẩn, tình huống đấy thì chẳng ai biết trước mà nói hay được, khá khen cho bác tài.

tuanzs

Xe container
Bác tài nhanh trí cứu được hành khách rồi, may quá. Chỉ nghĩ tới TN đối với xe khách mà em đã thấy choáng rồi - đúng là quá may mắn.

numberf1

Xe tải
Bác này kinh nghiệm lâu năm rồi mới đủ bình tĩnh sử lý các cụ nhỉ .........

New_Carens

Xe điện
Mất thắng, xe khách lật trên đèo Lò Xo
(Dân trí) - Lúc 16 giờ ngày 12/5 tại km 1410 đường Hồ Chí Minh đoạn đèo Lò Xo thuộc địa phận thôn Măng Khên, xã Đăk Man, huyện Đăk Glei - Kon Tum đã xảy ra một vụ lật xe khách làm hai người bị thương nặng.
Xe khách 54 chỗ mang biển số 48K - 0233 do tài xế Nguyễn Thế Trung điều khiển, xuất phát từ Đăk Nông đi Hà Tĩnh, trên xe có hơn 50 người, khi đang đổ đèo Lò Xo thì bị mất thắng, tài xế buộc cho xe dựa vào vách núi trước khi lật nhào xuống đường.

Chị Nguyễn Thị Lập, trú tại xã Hải Trạch (Bố Trạch - Quảng Bình) nét mặt còn chưa hết hoảng hốt kể lại, chị ngồi hàng ghế đầu ngay cạnh tài xế, khi xe đang đổ đèo thì nghe tài xế kêu lên "Xe mất thắng rồi". Lúc đó xe đang chạy nhanh, phụ xe nhảy ra khỏi xe và một nam hành khách cũng hoảng hốt nhảy theo.

Hiện trường vụ tai nạn​

Tài xế đã bình tĩnh cho xe dựa vào vách núi cao và chiếc xe đã bị lật nghiêng xuống đường. Hơn 50 hành khách trên xe may mắn không ai bị thương. Duy nhất có phụ xe bị xây xát nhẹ và nam hành khách do hoảng hốt nhảy khỏi xe bị đập đầu xuống đường bị thương nặng, hiện đang được cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa tỉnh Kon Tum.

Các hành khách ngồi trên xe may mắn thoát nạn
Vụ tai nạn đã làm kẹt xe trên đèo Lò Xo kéo dài hơn 2 km. Đến 18 giờ 30 phút lực lượng chức năng mới điều được một xe cẩu đến kéo xe bị nạn vào lề đường để thông xe và cùng với nhà xe giải quyết số hành khách trên xe bị nạn tiếp tục cuộc hành trình.

Các bác thấy bác tài này nhanh trí đấy đúng không ạ, đáng khen cho bác ấy ợ. Em thiết nghĩ bác í cũng như tên phụ xe nhảy ra ngoài thì hậu quả không biết thế nào
Bên tài có cửa đâu mà nhẩy!

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
có ông khách nhảy khỏi xe thì bị nặng nhất