Laptop của em vừa bị tèo huyền tèo

isabinh

Xe điện
Đang nang cấp từ Vista lên Win7, vủa vằn đang khời động lần đầu Win7 thì tự nhện nghe đánh ỌP... quay lại thì thì thấy tịt ngóm, bật lại chỉ thì tối thui, cộng thêm đèn CAPLOCK + NUMLOCK + đèn báo cắm sạc nhấp nháy rất đều, bật đi bật lại mĩ vẫn thế, rút điện ra thì chỉ còn hai đèn CAPLOCK + NUMLOCK nháy cũng đều đều, bực mình lật *** tháo nắp cắm lại và thay đổi vị trí 2 thanh RAM nhưng cũng vẫn vậy.......chán quá, Cụ nào có kinh nghiệm hay đã gặp bệnh này thì chỉ chỏ hộ em phát.. liệu có phải mang đi viện không, mà đi viện thì chọn viện nào uy tín nhể.
Máy em Compaq CQ40 AMD Turion64 x2, tìm trên mạng thì cũng nhiều người gặp lỗi này do hai lỗi, 1 la hỏng Vga, 2 là lối bios. Em nghĩ là máy em bị lối bios vì khi lên win 7 nó khôbg tương thích hay sao đấy. Đá thử recover bios bằng file.bin nhặt trên mạng và làm theo hướng dẫn bấm giu fhím windows+Brồi bật nguồn nhưng hấy nó cứ chạy suốt, quạt chạy ào ào nhưng chả thấy động tĩnh giề, cụ nào có kinh nghiệm chỉ em với, hay chỏ cho em đi đâu ngon, liệu lên trung tâm bảo hành của hãng có nhận sửa chữa không nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

isabinh

Xe điện
bác nao biết món bío này chỉ giúp em

xegicungco

Xe tải
AMD hả cụ, cụ cho nó đi ở đi, bị VGA sửa vài hôm lại đặng thị tèo ngay ấy mà, em có em CQ40 chip AMD cho thì tiếc bán thì khổ người mua, bệnh giống của cụ giờ vất cho ô sin chơi kia kìa.

QuangMaybach

Xe điện
có thể có 2 nguyên nhân không lên hình cụ ạ.
1- máy cụ hỏng cáp hoặc chip màn hình
2- Main có vấn đề

Cụ chú ý đưa tai nghe xem có tiếng ổ đĩa quay ko, nếu có thì TH1, không TH2
nhưng máy cụ tháo rồi nên ko bảo hành được.
Còn sửa Dịch vụ thì cụ lên hẳn trung tâm bảo hành của HP

P.801, tháp B, tòa nhà Resco, 521 Kim Mã, Hà Nội
Tel: (84-4) 9350553

Hoặc FPT ở Thái thịnh.

Nói chung là dịch vụ thì giá chat, nhưng đỡ hơn mấy cái BV laptop luộc đồ cảu khách xong kêu ko sửa được.

thangpres

Xe buýt
Cụ mang qua chỗ này để họ check xem sao nhé http://valaptop.com/ tuần trước em vừa thay chipset 1 cái lap ở đây thấy cũng khá tốt ( em không phải chân gỗ gì đâu nhé )
http://valaptop.com/