Lắp thêm loa tép cho Focus

Alibama

Xe buýt
Focus ở mình bị cắt mất loa tép. Em muốn tự lắp thêm, nhưng cậy cái ốp nhựa bé bé ở cửa xe ra thì ko thấy có dây chờ, chỉ thấy một cái connector đã đấu đủ dây. Ko biết tín hiệu audio có ở cái connector này hay ko, và nếu có thì có thể đấu trực tiếp loa tép vào hay phải qua mạch phân tần?

Có cụ nào đã lắp loa tép thì share em tí kinh nghiệm với. Lắp thêm thôi nhé, em ko dư xèng để thay hết audio đâu.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Focus ở mình bị cắt mất loa tép. Em muốn tự lắp thêm, nhưng cậy cái ốp nhựa bé bé ở cửa xe ra thì ko thấy có dây chờ, chỉ thấy một cái connector đã đấu đủ dây. Ko biết tín hiệu audio có ở cái connector này hay ko, và nếu có thì có thể đấu trực tiếp loa tép vào hay phải qua mạch phân tần?

Có cụ nào đã lắp loa tép thì share em tí kinh nghiệm với. Lắp thêm thôi nhé, em ko dư xèng để thay hết audio đâu.
Mời cụ tham khảo tại đây.
http://www.otofun.net/threads/307559-e-vua-lap-them-option-cho-vo-2-focus
chú ý là phải lấy tín hiệu audio từ loa cánh lên con phân tần rồi đến loa Treble nhé, nghe sẽ hay hơn

Chỉnh sửa cuối:

Alibama

Xe buýt

Dân Nghệ

Xe tăng

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ nhiều. Em cũng nhớ là đã từng đọc bài này rồi, thế mà mấy hôm nay tìm ko được. Nhân tiện hỏi cụ luôn trở kháng loa cánh là bi nhiêu vậy?
Trở kháng cụ xem tại đây

Sắp tới Focus 2013 ra thì anh định cung cấp thêm được gì nữa đây ?:D
Chắc chết đói qua Vinh, chú xem trong đó có việc gì cho anh theo với...Lái xe cho chú cũng được...kekeke