Lắp Intake cho con Camry cùi bắp

HTZANG

Xe đạp
Hi các bác.
Tình hình là bùn quá, chả có đk đổi xe nên đặt bộ intake về nghịch chơi. Hiện e đang đi con Camry cùi bắp 2.4 MT đời 2005 lắp ráp trong nước. Em đặt trên Amazon.com thông qua amazon247.vn từ hôm 29/7, hnay 15/08 hàng về đến Đồng Văn, Hà Giang. Dù đã tối nhưng vị hào hứng quá nên chiến luôn cho nóng nên là em cũng ko chụp ảnh những phụ kiện kèm theo, nhưng theo em, những phụ kiện kèm theo dù hãng ko cung cấp chúng ta cũng rất dễ tìm đồ thay thế. Intake của em là dòng Typhoon 69-8609 của K&N,
Dụng cụ: chỉ cần 1 tuốc nơ vít 2 cạnh, 1 4 cạnh, 1 cây T10, cờ lê 10, 1 đầu khẩu 17, kìm để tháo airbox zin.
Đầu tiên là hộp em nó

Tiếp đến là công đoạn tháo air box theo xe ra

Đây là đầu lọc gió, chụp ảnh nhìn bé nhưng thực tế khá to

Vì tay bẩn, lại không có ai giữ đèn cho nên e ko rảnh tay chụp ảnh nên chẳng chụp được quá trình lắp ráp. Nhưng chung quy lại quá trình lắp ráp rất đơn giản, vì mình chưa có kinh nghiệm nên lắp mất hơn 1h đồng hồ. Và đây là kq

túc tiệp

tiếp tục

Tem bonus kèm theo

Cảm nhận ban đầu: Đạp ga lên tầm 2000 vòng là bắt đầu nghe intake hú, cảm giác phê như xe muscle của Mỹ vậy. Em mới chỉ chạy 1 vòng quanh thị trấn nên cũng chưa cảm nhận được hết. Ngày mai chạy 1 chuyến xa hơn e sẽ test cụ thể hơn b-)

tomtom_GB

Xe tải
ngưỡng mộ cụ quá. Cụ cho hỏi em intake này + tiền ship là hết bn xèng ạ?

HTZANG

Xe đạp
Giá e nó tại Mỹ là 289.65 usd, về đến vn là 366.82 usd chưa gồm phí ship trong nước bác ạ

HTZANG

Xe đạp
Ngon đẹp đấy bác ạ. :)
Chúc mừng bác gia nhập làng độ công suất! :D
Dạ, cũng nhờ đọc nhiều bài độ công suất của bác đó ạ. Nhân tiện bác Interceptor cho em hỏi con này có strutbar ko ạ. Em hay đi đường đồi núi đèo dốc quanh co nên muốn xe nó ổn định hơn chút. Kính nhờ bác tư vấn giúp em.

interceptor

Xe điện
Đây bác ạ:

Hàng có sẵn cho Camry của bác cũng nhiều, nhưng phải nhập về và giá cũng khá mắc, trong khi có thể gia công tại Việt Nam thanh strutbar cho xe của bác với chất lượng rất ổn và giá cả phải chăng hơn ạ.

Dạ, cũng nhờ đọc nhiều bài độ công suất của bác đó ạ. Nhân tiện bác Interceptor cho em hỏi con này có strutbar ko ạ. Em hay đi đường đồi núi đèo dốc quanh co nên muốn xe nó ổn định hơn chút. Kính nhờ bác tư vấn giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

HTZANG

Xe đạp
Đây bác ạ:

Hàng có sẵn cho Camry của bác cũng nhiều, nhưng phải nhập về và giá cũng khá mắc, trong khi có thể gia công tại Việt Nam thanh strutbar cho xe của bác với chất lượng rất ổn và giá cả phải chăng hơn ạ.
Hàng đẹp quá bác ơi, e kết quá, pm giúp e đê

ZARG

Xe container
Nếu thanh Strut Bar mà tăng được độ ổn định cho xe thì sao nhà SX lại không lắp sẵn, nó có đáng bao tiền đâu cái thanh sắt?

Em vẫn chưa hiểu.

vip tien sinh

Xe ngựa
Đây bác ạ:

Bác cho em hỏi, cái thanh rằng hai bên bát bèo đó có tác dụng gì?

interceptor

Xe điện
Nó đáng tiền đấy bạn ạ. Có nhiều xe thể thao nguyên bản từ nhà máy đã được lắp sẵn cái này, còn các loại xe dân dụng phổ thông thì không có đâu bạn ạ.

Nếu thanh Strut Bar mà tăng được độ ổn định cho xe thì sao nhà SX lại không lắp sẵn, nó có đáng bao tiền đâu cái thanh sắt?

Em vẫn chưa hiểu.

interceptor

Xe điện
Nó có tác dụng giằng cứng 2 đầu trục giảm sóc giúp khung xe cứng chắc hơn khi vào cua ở tốc độ cao. Nếu trên các xe dân dụng chạy tốc độ bình thường thì nó không có nhiều ý nghĩa nhưng trên các xe thể thao vận hành ở tốc độ cao thì nó rất quan trọng.

Bác cho em hỏi, cái thanh rằng hai bên bát bèo đó có tác dụng gì?

fusionvie

Xe điện
Cái này tăng được bao nhiêu % công suất vậy cụ chủ, tiết diện cái filter lớn hơn bao nhiêu lần cái airbox? Cháu ngờ nó không cải thiện công suất là mấy, chắc chỉ tiếng hú là hay thôi ợ.

vip tien sinh

Xe ngựa
Nó có tác dụng giằng cứng 2 đầu trục giảm sóc giúp khung xe cứng chắc hơn khi vào cua ở tốc độ cao. Nếu trên các xe dân dụng chạy tốc độ bình thường thì nó không có nhiều ý nghĩa nhưng trên các xe thể thao vận hành ở tốc độ cao thì nó rất quan trọng.
Cảm ơn bác!

HTZANG

Xe đạp
Dạ, em mới lắp nên cảm nhận như sau: hiệu quả tiêu thụ nhiên liệu có vẻ khá hơn chút các bác ạ, chạy vòng tua cao tiếng hú phấn khích mặc dù phải chảy ở vòng tua cao thì tiếng hú càng hay mặc dù xe em là số mt chạy chẳng bao giờ quá 3000 vòng trên phút. Bình thường khi em dùng panel filter của K&N thì xe thường báo 10,9km/l, đấy là chạy từ tốn, tiết kiệm, nay lắp vào đồng hồ thường báo từ 11.2 đến 11.3km/lít, như vậy là hiệu quả hơn kha khá rồi b-)

RR Evoque

Xe tăng
Em vừa tìm được cái video về cái này, xe của cụ chủ có kêu như thế này không ạ?

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=qoXLJZ9e89c[/YOUTUBE]

Binhauto91

Xe máy
Em còn gà.... thế Strut Bar để làm gì hả các bác????<:-P

Matizcoi

Xe cút kít
Thẩm nào hồi trước em có kinh qua 1 bé celica 1985 nhưng đã có cái thanh giằng kiểu í rồi, nhưng hồi xưa họ lắp từ bát bèo giảm xóc trước vào khung xe, thanh hình tròn như cái ống nước, sau gần 30 năm vẫn ko bị rỉ mới kinh chứ; em còn hóng được có bác định độ lại mua thanh í hết ngàn đô Mẽo, xém chút xèm siền em tháo cmnr bán hĩ hĩ.