Lắp DVD Hoặc music box cho Albea

hoanhde

Xe máy
Chào các cụ, như các cụ đã biết bộ CD nguyên bản của Albea có bộ đĩa nằm ở cốp, rất bất tiện, em đang muốn lắp thêm cái DVD hoặc cổng nghe nhạc qua USB với cái camera lùi cho cho em ó, vì diện tích taplo nó cũng có hạn, em định lắp cái DVD có màn hình thò thụt thay vào cái bộ CD Pioner sẵn có. Cho em hỏi có cụ nào dùng con thò thụt này chưa? Nó có hay bị chết cơ thò thụt ko ạ? Vì trước em có ông anh lắp con thò thụt trên BMW 320i, hôm em chạy thử thì không thấy nó thò ra.
Nếu em muốn lăp thêm cổng USB nghe nhạc hoặc đầu nối để nghe nhạc từ điện thoại vào loa của xe thì làm như nào ạ ? Có khó không ạ ? Có cụ nào hướng dẫn qua để em tự nghịch được không ạ ?
Tiện thể có cụ nào biết chỗ nào lắp ok cho em xin địa chỉ với ạ, vợ cả em thích mấy cái đấy nên em cũng muốn thêm cho nó tiện dùng. Giờ cũng ngại ngồi burn đĩa, mà đi mua thì cũng không chọn được đĩa mình ưng.
Nhờ các cụ tư vấn giúp em. Xin cảm ơn nhiều ạ !

iPin

Xe buýt
E đang định bem con cd có cổng usb đây bác, theo e thì cần cái usb là đủ. Bác có đú với em ko?

iPin

Xe buýt
Có lẽ thế đấy ạ, nhưng cái con này phần lắp ở trên xe chỉ là bộ điều khiển, còn đống đĩa thì nằm sau cốp mà
Xe e nó chả còn cái nguyên bản nên em ko biết cụ ah. Nên e đang tính mua cái cd có usb cho tiện

Albea E

Xe hơi
Nghe nhạc qua cổng USB không hay đâu cụ ơi

iPin

Xe buýt
Các cụ kiếm cái đầu CD-DVD của Pioner xịn nhé, loại 1 Din ấy, lắp cho xe Fiat vừa khít, tự các cụ thi công được, vì không phải chế lại giắc cắm, vừa chuẩn luôn.
Muốn nghe nhạc hay, ngoài đầu đĩa xịn cần phải lắp thêm loa sup gầm ghế nữa, đảm bảo như ngồi trong sàn luôn!
Tiền đâu ra mà mua mấy cái con này cụ ơi.

E đang định bem con đầu bên tàu, thấy kêu tháo xe peugeot 308, xong thay 4 loa trên xe + lắp cái amply noname (ông chú làm nội thất đang kêu để lại cho 800k, cả lắp chắc thêm chút) nếu vẫn ko ngon thì mới thêm sub. Mà mai phải tháo 2 loa sau xem nó mấy inch đã.

Loccong hôm nay e đi cùng gđ, lấy xe xong đi chơi tí lun nên ko kêu cụ. Để lần khác e mời cụ cafe sau nhé

iPin

Xe buýt
Em đã từng thử đầu CD-DVD của tàu và hàng xịn trên xe của em rồi cụ ạ, kết quả đây:
- Đầu tàu, nghe hay bị vấp đĩa, loa nghe cứ thiếu thiếu cái gì đó, cảm giác như loa đểu ấy.
- Đầu xịn, đĩa chạy ngon, vẫn đĩa đó nha, âm thanh ra loa cảm giác nghe khác hoàn toàn, như loa xịn, chất âm dày, âm phát to hơn hẳn, các âm tách biệt khá rõ, nghe không bị mệt ạ.
Đây là kinh nghiệm của em, mức đầu tư chênh nhau rất nhiều ạ: 1.200k và 800k :D thế đấy, hơn nhau có 400k thôi ạ!
Ý e ko phải là mua cái đầu tàu (đang lắp sẵn đầu tàu nè cụ) mà e là e mua cái đầu cd có usb tháo xe ở bên tàu.

Cơ mà e đang kiếm con nào có cả aux và usb. E định cắm 1 cái apple airport vào aux để phát nhạc qua wifi nữa mà chưa tìm thấy cái đầu nào phù hợp

iPin

Xe buýt
Vâng, cứ hàng xịn mà chơi cụ ạ, loại 1 Din cũng rẻ thôi mà.
Xe Fiat không nên lắp đầu có màn hình thò thụt, toàn hàng lởm, cũng không nên độ chế lắp DVD có màn hình làm gì vì khá tốn kém.
Cụ có nguồn hàng tốt thì tiến tới luôn đi.
Hôm nào đại hội Fiat cụ nhớ tham gia nhé!
Thì search taobao có thì bem thôi mà cụ. Về cơ bản là e chỉ thay cái cd + lắp cái gương có màn hình dùng cái cam lùi thôi. Loa thì hôm trc e bem 4 cái loa 6.5" trên taobao về (định lắp con buổi sáng) mà ko biết có lắp vừa ko nữa. Mai hoặc ngày kia nhận dc loa, vừa thì triển luôn.

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nếu các cụ ko chê chơi cái này cho dẻ, có cổng AUX/USB/SD Card đọc các loại file video mà ko cần chuyển sang DivX, có sẵn màn hình 4.1" làm cam lùi luôn

iPin

Xe buýt
Nếu các cụ ko chê chơi cái này cho dẻ, có cổng AUX/USB/SD Card đọc các loại file video mà ko cần chuyển sang DivX, có sẵn màn hình 4.1" làm cam lùi luôn

E chỉ ko thích mấy loại này vì e nghe nhạc là chính. Muốn kiếm cái đầu theo xe cho tiếng nó hay nhất trong tầm rẻ tiền. Kaka

iPin

Xe buýt
Em cũng thế, xe em mua chủ cũ lắp cảm biến lùi, camera lùi, màn hình hiển thị ở gương chiếu hậu trong xe, em về tháo bỏ luôn cái màn hình gương vì nó cực kỳ chuối khi đi ban đêm, em chỉ giữ lại cảm biến lùi.
Lên xe là em chỉ có nghe nhạc, nhìn đường, ko xem video!
Em định bem cái gương có màn hình nhỏ ở góc ấy. Có luôn chống chói + cam hành trình ấy (chắc cũng chả hy vọng j cái cam này). Bên tq cái rẻ giá bên đó có 700k á

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em định bem cái gương có màn hình nhỏ ở góc ấy. Có luôn chống chói + cam hành trình ấy (chắc cũng chả hy vọng j cái cam này). Bên tq cái rẻ giá bên đó có 700k á
Cam hành trình này ban đêm ko thấy rõ đâu cụ ơi, giờ chơi phải full hd 1080P có gps

hungteng

Xe tải
Cái gương chiếu hậu trong xe nếu cụ không nhìn bao giờ thì thay màn hình ok, còn nếu cụ thường xuyên dùng thì không nên chế cháo hay thay bất cứ gì, cá nhân em thấy cái gương đó đặc biệt quan trọng, tầm nhìn rộng, em nhìn chủ yếu gương trong xe, còn gương 2 bên chỉ liếc cái xem có chú nào lơ ve bên cạnh không thôi, nên theo em tốt nhất là để zin

onlysuper

Xe hơi
Cái gương chiếu hậu trong xe nếu cụ không nhìn bao giờ thì thay màn hình ok, còn nếu cụ thường xuyên dùng thì không nên chế cháo hay thay bất cứ gì, cá nhân em thấy cái gương đó đặc biệt quan trọng, tầm nhìn rộng, em nhìn chủ yếu gương trong xe, còn gương 2 bên chỉ liếc cái xem có chú nào lơ ve bên cạnh không thôi, nên theo em tốt nhất là để zin
Đồng quan điểm với cụ. Tốt nhất là để zin.
Cá nhân em nghĩ là trang bị âm thanh của albea là khá tốt và đồng bộ rồi. Loa, đầu đĩa... tất cả liên can đến âm thanh đều là của pi ô nơ, không phải hịn, nhưng đồng bộ và đáp ứng đủ nhu cầu nghe trên xe. Với lị, sau vài lần đi chơi xem độ đẽo âm thanh, hình ảnh (xe của bạn và độ ở những shop có nêm hẳn hoi đấy nhé, độ xong toàn phải sùy ra tiền trục triệu nên các cụ đừng bảo là độ ở thợ vườn này lọ) em thấy là khó tin tưởng được mấy ông thợ điện của mình lắm. Dây nhợ, đấu nối... nhìn phát gớm, bạ đâu cắt đó...dễ cháy xe và ảnh hưởng đến hệ thống điện lắm.
Bật mí: các cụ cứ mua đĩa cd xịn ấy mà nghe, hay hơn hẳn, đừng mua loại 10k ở chợ. Chọn loại nhạc mình thích, đĩa tốt em nghĩ 12 con đĩa trong ổ là thừa. Em thì toàn nghe fm :D

hoanhde

Xe máy
Cái loa em thấy tậm tịt, hình như chỉ kêu loa bên phụ, bên lái em mở mấy lần ko thấy kêu, ko biết có đứt dây ko. Loa lúc to lúc nhỏ nữa. Đi vào chỗ xóc thì tự dưng nhỏ, lúc sau to, rồi lao vào chỗ xóc lại bị nhỏ :D, Chết cười. Chỉ ức cái không có cổng usb để nghe nhạc thôi.

iPin

Xe buýt
Cái loa em thấy tậm tịt, hình như chỉ kêu loa bên phụ, bên lái em mở mấy lần ko thấy kêu, ko biết có đứt dây ko. Loa lúc to lúc nhỏ nữa. Đi vào chỗ xóc thì tự dưng nhỏ, lúc sau to, rồi lao vào chỗ xóc lại bị nhỏ :D, Chết cười. Chỉ ức cái không có cổng usb để nghe nhạc thôi.
Loa xe e đang tịt bố nó 2 cái cánh trc. Đang định bem 4 cái loa bose lởm

Albea3361

Xe hơi

Cụ bảo giá rẻ là bao nhiêu đó cụ Em thích cái loại nhỏ gọn này...