Lắp đèn LED loại nào sáng?

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Xe em đã lắp đèn sương mù, dù đã thay bóng nhưng chưa ăn thua (mắt hơi kém nữa). Đang tính lắp bóng dải LED thanh ở ngay dưới biển số, khe giữa 2 bóng sương mù, thay thế thanh inox đã tháo ra.
Các cụ cho hỏi loại nào thì ámh sáng trắng tốt, dài khoảng <45 cm

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
cụ lắp cũng được nhưng hiệu quả ko cao, vì led bar ko định hướng đc xa mà chỉ sáng chói mắt xe ngược chiều, còn cũng chỉ sáng khu vực gần xe cụ thôi.
Chưa kể nếu xxx túm thì sẽ cộng thêm các lỗi thay đổi kết cấu xe.
xe em cũng gắn nhưng chỉ để đá cùng pha thôi chứ ko sáng theo lăng téc hoặc công tắc riêng, cụ cứ nhìn xe tải ghép thêm mà xem, đi ngược chiều cực kỳ khó chịu và chói cụ ạ.
Xe cụ là xe gì đời bao nhiêu? Thử thay LED XHP cho pha cos xem sao?

Lão nâng đời bi đê .. cái thanh Led không ngon bằng bi đâu ..

Hơi nhiều xèng lão ợ, mà em kinh đồ fake lắm.
Lão mua mịa nó bi Trung Quốc hịn thì sợ chóa gì đồ fake .. còn không thì chiến bi Hella ấy .. nhưng mà cũng cao .. Bi lão qua mấy nhà Ledtech, Otto Pro .. tiền nào của ấy không sợ bị bịp đâu ..

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Lão mua mịa nó bi Trung Quốc hịn thì sợ chóa gì đồ fake .. còn không thì chiến bi Hella ấy .. nhưng mà cũng cao .. Bi lão qua mấy nhà Ledtech, Otto Pro .. tiền nào của ấy không sợ bị bịp đâu ..
Thương hiệu tàu khựa là em không chơi, thôi thì đợi tích xèng chiến bi Hella :(
Mợ SPL ý kiến gì không?

SPL

Xe container
Led bar thì chỉ của Tầu, đang dùng mãi đây có sao, không dùng đồ Tầu á, xem trong nhà có cái gì của Tầu thì vứt đây, có mà 90% của Tầu thì có, đến người cũng là gốc Tầu nữa là, lắm vẹo. Chơi ledbar trên nóc đê, ờ mà tháo mịa nó giá nóc đưa em rồi còn đâu, thôi lắp vào hốc gió đó cũng được, sáng hơn đèn gầm nhiều. Cụ Mr raul lại doạ vớ vẩn, thằng nào dám bảo thay đổi kết cấu, đèn lắp trên nóc, thò khỏi biển số thì phải tháo khi đang kiểm còn xxx không bao giờ hỏi, em đi khắp nước rồi chưa bị hỏi bao giờ, kể cả khi bị lôi vào mà đèn vẫn bật thẳng vào mặt xxx HN nhé

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Led bar thì chỉ của Tầu, đang dùng mãi đây có sao, không dùng đồ Tầu á, xem trong nhà có cái gì của Tầu thì vứt đây, có mà 90% của Tầu thì có, đến người cũng là gốc Tầu nữa là, lắm vẹo. Chơi ledbar trên nóc đê, ờ mà tháo mịa nó giá nóc đưa em rồi còn đâu, thôi lắp vào hốc gió đó cũng được, sáng hơn đèn gầm nhiều. Cụ Mr raul lại doạ vớ vẩn, thằng nào dám bảo thay đổi kết cấu, đèn lắp trên nóc, thò khỏi biển số thì phải tháo khi đang kiểm còn xxx không bao giờ hỏi, em đi khắp nước rồi chưa bị hỏi bao giờ, kể cả khi bị lôi vào mà đèn vẫn bật thẳng vào mặt xxx HN nhé
Dạ xe e sedan cỏ, bị hỏi ở đường 5 Hải Dương rùi ạ, ngó ngoáy soi kỹ lắm. Thay vì cãi thì e cảm ơn cho nhanh việc vì e bị dính lỗi làn nữa ;)).
Còn việc Tàu khựa cụ nói là đúng ồi, 90% là tàu, nhưng tàu có loại nọ loại kia, có loại tàu nhái tàu ạ :)).
Nhưng cụ có thấy là ledbar rất chói và nguy hiểm k? Công suất càng lớn càng nguy hiểm ạ. Nhất là đi đến gần mà nháy phát thì nguy cơ tai nạn cực cao vì họ k lường trước và bị chói loà luôn. Mặt khác ledbar rất hay bị hơi nước vào trong ạ.

SPL

Xe container
Dạ xe e sedan cỏ, bị hỏi ở đường 5 Hải Dương rùi ạ, ngó ngoáy soi kỹ lắm. Thay vì cãi thì e cảm ơn cho nhanh việc vì e bị dính lỗi làn nữa ;)).
Còn việc Tàu khựa cụ nói là đúng ồi, 90% là tàu, nhưng tàu có loại nọ loại kia, có loại tàu nhái tàu ạ :)).
Nhưng cụ có thấy là ledbar rất chói và nguy hiểm k? Công suất càng lớn càng nguy hiểm ạ. Nhất là đi đến gần mà nháy phát thì nguy cơ tai nạn cực cao vì họ k lường trước và bị chói loà luôn. Mặt khác ledbar rất hay bị hơi nước vào trong ạ.
Cụ bị lỗi làn đường 5 á, em bị thường xuyên, chưa lần nào mất xèng, toàn xin lỗi rồi mời đi. Xe nào cũng vậy, nó có nguyên tắc của nó, không phải cứ lắp là bị hỏi. Ledbar chỉ nguy hiểm khi phang thẳng mặt người khác còn đá đèn thì ok, nó không chói bằng Led và Xenon đâu. Hơi nước vào thì nhiều đèn bị, muốn hết thì tháo ra bôi keo vào khe roăng là xong

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
cụ lắp cũng được nhưng hiệu quả ko cao, vì led bar ko định hướng đc xa mà chỉ sáng chói mắt xe ngược chiều, còn cũng chỉ sáng khu vực gần xe cụ thôi.
Chưa kể nếu xxx túm thì sẽ cộng thêm các lỗi thay đổi kết cấu xe.
xe em cũng gắn nhưng chỉ để đá cùng pha thôi chứ ko sáng theo lăng téc hoặc công tắc riêng, cụ cứ nhìn xe tải ghép thêm mà xem, đi ngược chiều cực kỳ khó chịu và chói cụ ạ.
Xe cụ là xe gì đời bao nhiêu? Thử thay LED XHP cho pha cos xem sao?
Cám ơn cụ, thương hiệu lạ em không dám chơi, giữa đường cháy bóng thì tèo :(

Cụ bị lỗi làn đường 5 á, em bị thường xuyên, chưa lần nào mất xèng, toàn xin lỗi rồi mời đi. Xe nào cũng vậy, nó có nguyên tắc của nó, không phải cứ lắp là bị hỏi. Ledbar chỉ nguy hiểm khi phang thẳng mặt người khác còn đá đèn thì ok, nó không chói bằng Led và Xenon đâu. Hơi nước vào thì nhiều đèn bị, muốn hết thì tháo ra bôi keo vào khe roăng là xong
Nhìm thì ngon nhưng giá thì suýt ngất:

http://www.namvu.com.vn/den-pha-led-narva-12x5w-10178078.html

SPL

Xe container
Bóng 3W tuổi gì với 5W hả cụ, ai đời 180W mà sáng có 12600LM trong khi bóng 5W thì 180W có 16200LM thôi còn bóng 10W thì được có 18 bóng cho ra có 13500LM :))Vậy nên bóng 5W là lợi nhất về cả chiều dài, độ cao, độ sáng, công suất...nhé :D

racer_one

Xe hơi
Cụ chỉ thiên về kĩ thuật mà ko tính kinh tế gì hết, quan trọng là ngon bổ rẻ
Tính lumen thì cụ làm full.led xhp70 L7 cree 13200 lm / cặp còn ngon hơn, làm 3 cặp pha cos gầm 39.600lm hết có 6.3tr hehe

HAICON

Xe điện
Tính mãi lắp mấy đồ ko ưng tiền tích lại cũng gần bằng con bi hella lão SPL:))
E lom dom mãi cuối cùng cũng ra Đức thịnh làm bộ hella, sáng vđ. Hài lòng cực

SPL

Xe container
Cụ chỉ thiên về kĩ thuật mà ko tính kinh tế gì hết, quan trọng là ngon bổ rẻ
Tính lumen thì cụ làm full.led xhp70 L7 cree 13200 lm / cặp còn ngon hơn, làm 3 cặp pha cos gầm 39.600lm hết có 6.3tr hehe
Không muốn độ bóng led vào bóng nguyên bản cụ ợ, vì nó chói chứ không được chụm như zin, không có đường cut-off, hơn nữa đi đêm gặp mưa thì khóc à :((
Tính mãi lắp mấy đồ ko ưng tiền tích lại cũng gần bằng con bi hella lão SPL:)) E lom dom mãi cuối cùng cũng ra Đức thịnh làm bộ hella, sáng vđ. Hài lòng cực
Em không chơi Hella, lắp nóc không đẹp bằng ledbar :))

HAICON

Xe điện
Không muốn độ bóng led vào bóng nguyên bản cụ ợ, vì nó chói chứ không được chụm như zin, không có đường cut-off, hơn nữa đi đêm gặp mưa thì khóc à :((

Em không chơi Hella, lắp nóc không đẹp bằng ledbar :))
hella phải lắp ngay kính lái mới đẹp :D

Cái Led ở nóc đi tốc độ cao ù lắm .. gặp hôm đường bụi hoặc trời sương thì nó tạo quầng sáng trước mặt rất khó chịu ... nhà cháo không khoái loại nì ..

Thoanh

Xe tải

Led bar đây cụ nào bảo tóe ạ. Bar xịn rót như này luôn cực sáng