Lắp body lip cho Picanto

bcrew_89

Xe đạp
Tình hình là em thấy xe nhập có body lip bên cạnh cửa, xe TH thì ko có, có bác nào đã lắp thì tư vấn giúp em là mua bộ body lip 2 bên cửa giá rổ thế nào, lắp vào bắt ốc là được hay sao các bác, hay là phải chế cháo gì nữa ạ.

Farlin

Xe đạp
0979-939-087 bạn gọi theo số này, cụ này ở HN.Mình mới đặt cụ này về lắp xong, lúc đầu cũng lăn tăn vụ hàng của xe nhập vè lắp xe liên doanh không biết có vừa không, cứ sợ không khớp cái thì chỉ còn nước gọi mấy cụ xe Van bán lại thôi. Khít chuẩn không còn gì để nói.Nhìn xe hài hòa hơn so với khi chưa lắp.tổng 2 lườn hết 2 triệu. gữi HN về Quảng Bình về hết 180k. Công lắp và sơn lại cùng màu xe hết 500k.
Cách lắp: Phần lắp chắn bùn 2 bánh trước bạn thấy 2 con ốc mỗi bên không.Tháo 2 ốc đấy ra và ốp thanh body lip vào cho khớp và xiết 2 ốc lại thế là xong phần trước. ( trên thanh body lip đã có sẵn lỗ ốc vít nên ko cần phải khoan gì thêm nhé ). Tiếp theo phần dưới gầm: Trên thanh body lip có sẵn 6-7 lỗ vít và ốc, nếu là xe nhập thì có sẵn lỗ và cứ thế là xiết vào thôi nhưng xe liên doanh không có nên mình phải khoan thêm để xiết vít vào.6-7 lỗ vít nhưng theo mình chỉ khoan 2 lỗ bắt là ok rồi và quá chắc chắn luôn.lỗ thứ nhất là lỗ sát bánh sao bởi vì phía sau không có sẵn 2 ốc như bánh trước.Lỗ thứ 2 cần khoan là ở giữa vị trí 2 bánh trước sau.thế là ok nhé!.
Ở phần body lip có sẵn 6-7 chốt gài găm thẳng vào lườn xe để đảm bảo thanh body được ốp sát vào lườn nhưng xe liên doanh không có các lỗ đấy nên trước khi ghé body lip vào bạn bảo họ tháo các chốt gài đấy bỏ đi và cho ít keo chuyên dụng vào các chân của chốt, có tất cả là 6-7 điểm chốt thì cho từng đấy điểm keo.sau đó ghé vào sườn lấy tay giữ lại 1 lúc rồi lấy băng keo dán lại để cố định sau đó mới tiến hành bắt vít các thứ như đã nói ở trên.
Bác commen phía trên là bác bán body lip cho mình đấy.hahh haha.....hôm làm xong e tính up ảnh lên khoe mà up mãi không được.

KiaMorning_2012

Xe máy
Vậy xe nhập mà không có body lip thì cách lắp cũng giống xe liên doanh như trên hả bác?

speed266

Xe điện
Em nghĩ lắp bình thường mà cụ thêm mấy vít nữa là xong

Farlin

Xe đạp
Chính xác là xe nhập không có thì cũng lắp giống xe LD. Bác cứ đặt về nhìn vào cái body lip thì bác sẽ biết phải bắt thế nào ngay.Chổ nào có ốc vít thì mình cứ thế xiết vào còn chổ nào có khuy gài mà trên xe không có lỗ nhắt thì mình phải bắn keo vào là xong.