Lang thang theo trường phái "tự kỷ"

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Sau thất bại thảm hại tại VOC, mặc dù được thằng Hải Kar động viên: "xe phò tham gia cho vui, về được đích là tốt rồi, tao với mày chia nhau giải", vui được 5 phút mới nhớ ra thằng này chưa vợ nên hay lạm dụng món "tự sướng"
Mấy hôm bia bọt với lũ Hachi, Cachoi, nhân chuyện thằng Nam Car bị mắc chứng tự kỷ (đang giai đoạn cửa sổ ở bệnh Aids), bọn nó khuyên mình cũng nên đi khám thử, gúc phát thấy nó nói cũng có vẻ có tí liên quan (hiểu chết liền): "Bệnh Tự Kỷ (Autism) đôi khi còn được gọi là các Chứng Rối Loạn Phổ Tự Kỷ hoặc Các Chứng Rối Loạn Sự Phát Triển Toàn Thân. Tất cả các chứng này đều liên quan đến sự rối loạn về nhận thức và hành vi thần kinh và được thể hiện qua sự sút kém trong khả năng hoà nhập xã hội, sút kém trong việc giao tiếp bằng ngôn ngữ cũng như phi ngôn ngữ, và biểu lộ những chu kỳ hành vi hạn ché lặp đi lặp lại."

Về nhà các sếp làu bàu, con sắp đi học hè chưa được đi chơi, vợ nhăn nhó chưa đi miền Tây, đúng lúc "đảng nghi ngờ, quần chúng theo dõi, bạn bè ruồng bỏ, cơ quan dòm ngó", thôi kệ mẹ, dị ứng tí xiền, book nợ vé máy bay, cả nhà lên đường.

Cả nhà cháu chào các cụ:

Chả có chương trình gì trước, định lang thang mấy tỉnh miền Tây: Cần thơ, Bến tre, Kiên Giang, Cà mau,... còn xiền thì lang thang tiếp Vũng Tàu, Phan Thiết, Đà Lạt, Nha Trang... đi nhiều thế mà không có xe thì toi, gọi cho Đại Úy Diên, cũng đang tự kỷ sau vụ hỏng đề ở VOC, mượn luôn được thằng Pajero độ đủ thứ khóa, tời (nghe nói cũng đang làm thủ tục hóa giá, giải nghệ offroad):

Lên máy bay hãng Delay Airline, trong lúc đợi ăn cháo lôi tờ lá cải Heritage ra xem mấy em mẫu ít vải, túm được ngay thằng chã tự kỷ do léo đẻ được con gái:

Đặt gạch thế đã, chiều nay có ít chuột Cần Thơ, tối về nói phét hầu các cụ tiếp nếu còn tỉnh :D

(b) (b) (b)

35N1169

Xe điện
Chuột Cần Thơ to bằng con thỏ không bác? ? ?

Thành viên sợ vợ
Vào SG, làm cuốc taxi về KS, vẫn cái KS hay ở, trước 500K, giờ nó hét 750K, méo mặt nhưng vẫn phải ở, vợ bắt đầu cằn nhằn kêu đắt. Ổn định trật tự xong gọi cho lão Diên tự kỷ, ra lẩu Cá kèo, 2 tên tự kỷ ngồi ôn chuyện xe cộ, thi thố VOC một hồi, hết 15 chai beer, ngất ngư về đi ngủ.
À ở SG chả có gì mà chụp ảnh :)
Vừa ngủ lúc lại thấy lão Diên gọi đi ăn sáng, hóa ra lão này già không ngủ được, 8h cả nhà lên xe phóng đi Vũng Tàu, đường đang sửa, nắng gắt bụi mù, đi như bò ra đường:

Chán quá lôi lũ trẻ chụp ảnh:

Vũng Tàu vẫn thế, chả có gì, mỗi cái đường ven biển với 1 mớ nhà hàng:

Vào Gành Hào, hết chỗ, dân trong này nhậu ác liệt thật, chuyển sang Cây Bảng, ngồi bờ biển, ăn uống nhì nhằng, lúc tính xiền thấy vợ nghiến răng "660K cho 3 con ghẹ bé tí mà lại thọt cả càng cả chân".

Hỏi chủ quán xem có gì hay ho thăm thú không: có cáp treo nhưng nắng và đông ngịt: thôi nghỉ. 8h tối có đua chó: cũng hay nhưng biết làm gì đến tối. Cuối cùng lại chui vào xe chạy đường ven biển xuống Phan Thiết.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đi chơi lang thang kiểu này hay, chương trình không định trước, hứng lên là đi ... :-bd Vốt ka cho lão Min phát để có cảm hứng post tiếp =D>

Thành viên sợ vợ
Đường từ Vũng tàu xuống Phan Thiết đi qua Bà Rịa, đẹp, vắng, chả thấy bóng Công An, phóng tít mù:

Phi xuống Mũi Né, loanh quanh mấy cái Resort hết phòng, nhớ ra hôm nay thứ 7, dân SG xuống ăn hút nhiều quá:

Chui vào ngó sân Sealinks cho đỡ vật, sân đẹp thật:

Thôi đành quay lại Phan Thiết, KS to tướng, sạch đẹp 400K/phòng, tối lang thang nhậu bờ kè làm ít mực 1 nắng, rẻ hều :)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Ngon quá mải ăn không chụp choạch gì cả cụ ạ :)
Kiểu này gọi là có ăn miếng ngon mà chả nhớ gì đến anh em. Cũng là một biểu hiện của chứng Tự kỷ ở cấp độ cao. Bệnh đã quá nặng. Ở mức độ ban đầu, chứng tự kỷ thường biểu hiện không rõ rệt. Kiểu chợt buồn, chợt vui, người bệnh thường thu mình trong phòng máy lạnh. Ít xuất hiện ở quán bia, bàn nhậu. Bệnh cụ thì đã vào giai đoạn: Tự kỷ kinh niên. Nguy! Em kê cụ cái đơn để chữa nhanh những triệu chứng bên ngoài của bệnh:
-Thịt chó 5 đĩa (có đủ dàn chân trước là tốt nhất).
-Lạc 1 cân
-Lá mơ, húng chó, củ xả ... Tất cả làm thang.
-Riệu ngon 1 can - làm nước sắc.

Cụ cứ chuẩn bị đầy đủ như trên. Alo anh em đến bày cách chữa cho. Mỗi lần chữa bệnh theo phương pháp trên, bệnh thuyên giảm trong vòng 1 tuần.

Coltplus2008

Xe điện
Kiểu này gọi là có ăn miếng ngon mà chả nhớ gì đến anh em. Cũng là một biểu hiện của chứng Tự kỷ ở cấp độ cao. Bệnh đã quá nặng. Ở mức độ ban đầu, chứng tự kỷ thường biểu hiện không rõ rệt. Kiểu chợt buồn, chợt vui, người bệnh thường thu mình trong phòng máy lạnh. Ít xuất hiện ở quán bia, bàn nhậu. Bệnh cụ thì đã vào giai đoạn: Tự kỷ kinh niên. Nguy! Em kê cụ cái đơn để chữa nhanh những triệu chứng bên ngoài của bệnh:
-Lạc 1 cân

Cụ cứ chuẩn bị đầy đủ như trên. Alo anh em đến bày cách chữa cho. Mỗi lần chữa bệnh theo phương pháp trên, bệnh thuyên giảm trong vòng 1 tuần.
Mới đầu tháng đã nhắc thịt chó. Chạm vào nỗi khát khao thường trực của em rồi, ực ực.

Min có chuyến đi ngẫu hứng nhề.

BinhminhCDS

Xe buýt
Ôi thích quá cụ ạ! Nhà cháo cũng đang định vào mũi né tránh nắng đây ợ! Cụ xem ở đó có cái gì hay cụ chỉ cho nhà cháo với ạ! Vod cụ 1 ly! :))

cuada

Xe máy
Cụ đúng là min mod có khác, giọng văn hài hước, bài viết hay
Gấu nhà cụ xinh,2 con gái cũng xinh
Gia đình có điều kiện, ước gì em được như cụ :)
Cụ viết tiếp đi, đang đợi bài cụ. À em hỏi tý mực 1 nắng trong đó bao nhiêu/kg, em tìm đỏ mắt ngoài HN ko có, đang vật quá.

Thành viên sợ vợ
-Lạc 1 cân

Lèo mẹ chữa xong cái anh tự kỷ lại chuyển sang bệnh gan con mệt hơn :)

Thành viên sợ vợ
Ôi thích quá cụ ạ! Nhà cháo cũng đang định vào mũi né tránh nắng đây ợ! Cụ xem ở đó có cái gì hay cụ chỉ cho nhà cháo với ạ! Vod cụ 1 ly! :))
Mũi Né đi với gia đình là hợp lý nhất, hệ thống Resort ngon, 2 sân golf đẹp tuyệt, đồ ăn ngon, giá cũng hợp lý cụ ạ, bay cam Ranh rồi taxi ra nhanh hơn :)

Thành viên sợ vợ
Cụ đúng là min mod có khác, giọng văn hài hước, bài viết hay
Gấu nhà cụ xinh,2 con gái cũng xinh
Gia đình có điều kiện, ước gì em được như cụ :)
Cụ viết tiếp đi, đang đợi bài cụ. À em hỏi tý mực 1 nắng trong đó bao nhiêu/kg, em tìm đỏ mắt ngoài HN ko có, đang vật quá.
Tks cụ, đi kiểu tự kỷ này cũng không tốn mấy, năm nay tiền xăng hơi nhiều :), giá rổ mực thì em chịu, ở HN nếu lên cơn vật cụ ra Hoa Viên, cũng tàm tạm :)

Thành viên sợ vợ
hehe túc tiệp:
Đường Phan Thiết - Đà Lạt cũng đẹp và vắng, có mỗi quả đèo dài ngoằng, đi phê phết:

Thi thoảng gặp quả xe tải ì ạch bò lên dốc, được cái lái xe trong Nam nói chung lịch sự, có điều kiện cho vượt ngay:

Gần đến Di Linh có quả bãi rác khổng lồ ven đường, nơi này được lên báo mấy lần vụ bò ăn rác:

Gần đến Đà Lạt trời mưa như bão:

Đến nơi ra khỏi xe người rét run, đâu 18 độ, khách sạn nhiều vì chiều chủ nhật khứa đã phắn hết, kiếm được quả phòng tàm tạm 300K.

Ngay ven hồ có hàng bánh khọt, nem cuốn, cơm tấm ngon phết, chắc tại đói, đêm lang thang làm quả lẩu bò, rau Đà Lạt ngon tuyệt, ăn uống no say xong trả tiền tí ngã: 200K, vợ cười tít mắt :D

Thành viên sợ vợ
Đêm ngủ không cần điều hòa, sang dậy lạnh run.

Bình minh Đà Lạt, nắng đẹp:

Ven hồ có quán cafe đẹp phết, trà miễn phí:

Phi ra công viên hoa Đà Lạt:

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ảnh đẹp , em chưa được đi Đà Lạt lần nào, nhìn xèm xế ... =P~
P/s: admin bà bà trẻ quá, cái ảnh thứ 5 nhìn như 3 chị em ... :D

minhvtv3

Xe tăng
Ảnh nhà cụ happy quá, em hết rượu nên k mời cụ được!