[CCCĐ] Lang Thang Ninh Thuận: Cà Ná - Vĩnh Hy - Bình Hưng

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E vừa đi Ninh Thuận về có chút ảnh chia sẻ với các cụ

I. Hành trình tham khảo:
Ngày 1: HN - SB Cam Ranh - Phan Rang - Cà Ná
Phan Rang là thành phố thủ phủ của tỉnh Ninh Thuận, nằm cách sân bay Cam Ranh khoảng 60km. Hiện tại SB Cam Ranh vẫn chưa có chuyến xe bus trực tiếp từ SB về Phan Rang nên khách đến có thể về Phan Rang bằng 2 cách
- Đi trực tiếp taxi từ SB về Phan Rang
- Đi taxi ra ngã ba Mỹ Ca giao với QL1 sau đó bắt xe khách bất kỳ về PR. Taxi 100k, vé xe khách Mỹ Ca - PR 50k/khách
Ngày 2: Phan Rang - Hang Rái - Vĩnh Hy - Đảo Bình Hưng
Ngày 3: Phan Rang - Ngọc Sương resort - vườn nho - đồng muối

II. Khách sạn
Ninh Thuận có khá nhiều điểm lưu trú giá hợp lý dọc đường ven biển Yên Ninh hoặc trong TP Phan Rang. Biển nằm cách TT khoảng 5km.
Giá dao động từ vài trăm đến tầm 2T. Các cụ quan tâm cứ vào mytour và agoda tham khảo nhé.

III. Đi lại
Các cụ có thể thuê xe máy trực tiếp từ KS giá khoảng 150k/ngày/xe ga

42 by Hung Doan, trên Flickr​

Chỉnh sửa cuối:

Hitman67

Xe tăng
chạy cung này biển rất đẹp đây,tiếp đi cụ..

hungtcl

Xe container

hungtcl

Xe container
1. Nhà em ở KS Hồng Đức trên đường ven biển Yên Ninh, giá 500k cho phòng có view biển không kèm ăn sáng
63 by Hung Doan, on Flickr

2. Phòng khá ổn và rộng, có điều hòa Pana, TV 42"
64 by Hung Doan, on Flickr

3. Ngay bờ biển có quán ăn Quang Nga, nghe đồn ăn uống ổn VC em qua làm bữa trưa luôn
65 by Hung Doan, on Flickr

hungtcl

Xe container
4. Tầm đầu giờ chiều sau khi nghỉ ngơi nhà em xuất phát đi biển Cà Ná, cách TP khoảng 30km. Đây là cầu An Đông
66 by Hung Doan, on Flickr

5. Sang bên kia cầu nhìn đã thấy phê phê rồi các cụ ạ
68 by Hưng Đoạn, on Flickr

6.
69 by Hung Doan, on Flickr

hungtcl

Xe container
7.
70 by Hung Doan, on Flickr

8.
71 by Hung Doan, on Flickr

9. Cây này rất đẹp được trồng nhiều ven đường e khg biết tên gì
62 by Hung Doan, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

hungtcl

Xe container
15. Đi thêm 1 đoạn các cụ sẽ thấy cừu trên thảo nguyên
77 by Hung Doan, on Flickr

16. Gấu nhà em phấn khích cũng làm vài kiểu nhưng cửu nó nhát nên thấy người là chạy
78 by Hung Doan, on Flickr

17.
79 by Hung Doan, on Flickr

hungtcl

Xe container
18. Bên phía trái đường cũng có 1 đàn cừu khá lớn đang ăn cỏ đó các cụ ạ
80 by Hung Doan, on Flickr

19.
81 by Hung Doan, on Flickr

20.
82 by Hung Doan, on Flickr

Chỉnh sửa cuối:

dunkare

Xe hơi
Cảnh đẹp quá

hungtcl

Xe container

bomit

Xe tăng
Em đi dịp Noel cuối 2014 nên biển động chẳng tắm táp hay vui chơi j đc. Giờ trông ảnh nhà cụ lại càng tiếc!
Em rót rượu nhưng cụ bảo vẫn chưa tỉnh nên em mời sang cụ khác đã nhé!

hungtcl

Xe container
Em đi dịp Noel cuối 2014 nên biển động chẳng tắm táp hay vui chơi j đc. Giờ trông ảnh nhà cụ lại càng tiếc!
Em rót rượu nhưng cụ bảo vẫn chưa tỉnh nên em mời sang cụ khác đã nhé!
Đi du lịch cũng như chơi lô cụ nhỉ
E đi mấy bận đều đc thời tiết tốt nên cảm nhận về nơi mình đến cũng tuyệt hơn
Chúc cụ may mắn hơn vào lần sau nhé! :)

woodencar

Xe tải
Em cũng vừa đi Ninh Thuận công tác về. Ninh Thuận vẫn còn hoang sơ lắm, khách sạn và nhà nghi nhiều nhưng ít khách nên cũng buồn. Vĩnh Vinh Hy đi một buổi sáng là hết, mặc dù sạch nhưng buồn tẻ. Hai bên đường đi Vĩnh Hy có những vườn nho tuyệt đẹp và những ruộng muối rộng mênh mông. Điều đặc biệt là nước để làm muối họ không lấy trực tiếp từ nước biển, mà họ hút từ các giếng khoan cách xa bờ biển hàng trăm mét, vì nước giếc có độ mặn cao hơn.

Điều đáng buồn là những lời khuyên từ dân địa phương , VD như lái xe thì bảo: các anh chớ có ăn nho... họ phun thuốc kích thích và thuốc sâu kinh khủng... mật nho thì làm bằng nho thối, nho dập. Ra đến chợ, mua đươc 2 ký tỏi thì được chị bán tỏi thì thào: các anh đừng mua cá khô nhé... họ phun thuốc diệt ruồi khi phơi, khiếp lắm... bọn em chẳng dám ăn.... Ai tranh thủ đi Ninh Thuận thì nên đi nhanh, vài năm nữa khi hai nhà máy điện hạt nhân xây dựng ở đây thì không biết sẽ thế nào? Điện hạt nhân đòi hỏi những qui định nghiêm ngặt... mà xây dựng thì ăn bớt, công nhân thì ăn thật, làm dối, ăn bớt công đoạn... không biết điều gì sẽ xảy ra :((:((:((

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Em cũng vừa đi Ninh Thuận công tác về. Ninh Thuận vẫn còn hoang sơ lắm, khách sạn và nhà nghi nhiều nhưng ít khách nên cũng buồn. Vĩnh Vinh Hy đi một buổi sáng là hết, mặc dù sạch nhưng buồn tẻ. Hai bên đường đi Vĩnh Hy có những vườn nho tuyệt đẹp và những ruộng muối rộng mênh mông. Điều đặc biệt là nước để làm muối họ không lấy trực tiếp từ nước biển, mà họ hút từ các giếng khoan cách xa bờ biển hàng trăm mét, vì nước giếc có độ mặn cao hơn.

Điều đáng buồn là những lời khuyên từ dân địa phương , VD như lái xe thì bảo: các anh chớ có ăn nho... họ phun thuốc kích thích và thuốc sâu kinh khủng... mật nho thì làm bằng nho thối, nho dập. Ra đến chợ, mua đươc 2 ký tỏi thì được chị bán tỏi thì thào: các anh đừng mua cá khô nhé... họ phun thuốc diệt ruồi khi phơi, khiếp lắm... bọn em chẳng dám ăn.... Ai tranh thủ đi Ninh Thuận thì nên đi nhanh, vài năm nữa khi hai nhà máy điện hạt nhân xây dựng ở đây thì không biết sẽ thế nào? Điện hạt nhân đòi hỏi những qui định nghiêm ngặt... mà xây dựng thì ăn bớt, công nhân thì ăn thật, làm dối, ăn bớt công đoạn... không biết điều gì sẽ xảy ra :((:((:((
Nghe cụ nói mà thấy tương lai phía trước, buồn quá.

hungtcl

Xe container

Chúng ra đang sống trong 1 XH không có lựa chọn khác nên cứ vui vẻ chấp nhận cụ à
Cụ có nghĩ các đồ đang bán ở HN hoặc trong siêu thị hoặc đang bán tại Châu Âu là sạch không? E thì không. :P Em chỉ nghĩ là chưa có ai điều tra thôi.
Ăn thì vài năm hoặc vài chục năm sau mới chết. Khg ăn thì chết liền.

hungtcl

Xe container
Nhất là cung nào cụ ơi?
Nhất em chưa tìm thấy cụ à. Cung này quả thật quá đẹp. Nên đi 1 lần cụ ạ. Cảm giác lái xe 2 bánh trên đường gió thốc vào mặt với 1 bên là biển 1 bên là đồi cát, vườn nho hoặc núi đá :)