[Thảo luận] lần đầu tiên em thấy sợ khi lái xe !!

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
buổi sáng nay ông anh mượn đc con matiz (chắc là taxi hồi hương :77:) rủ em về quê chơi ,xe kiểu j mà nếu ko mớm ga trước mà thả nhích ít côn ra là chết máy ngay, xe đi rung giật như công nông (đến con 1,25 tấn thả côn mà chưa cần mớm ga vẫn chạy ầm ầm ) lúc về quê thì ko sao nhưng lúc lên HN ông anh chỉ nhầm đường thế là phi nhầm lên dốc Bưởi đoạn dưới hồ đi lên dốc , đi lên dốc nhưng ko được rẽ phải nên phải lên dốc rùi rẽ trái quay ngược lai . Lái xe đến lưng chừng dốc cao thì tắc xe phải dừng lại giữa dốc ,ĐÂY MỚI LÀ ĐOẠN GAY CẤN VÀ HAY NHẤT :'(:'( đi lên dốc đông xe phải nhich từng đoạn nhỏ ,1 chân đạp phanh 1 chân đạp côn khi nhích lên mớm ga thả côn thì xe chết máy xe trôi liên tiếp (côn ko bám,xe yếu +em cũng có ít kinh nghiệm) may mắn cho em là lúc ấy sau đít họ dạt về bên kia hết ko thì ko bít bán nhà có đủ đền ko .Không những chỉ có thế lúc ấy xe bị kẹt số 1 lại phải vào sồ 2 may sao lúc ấy trời phật phù hộ lại thốc được lên và tí nữa thì táng vào hông em Morning :'(:'(vế đến nhà rùi mới bít mình sống Mong các cụ chỉ cho em xin ít kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:

KhanhBeo

Xe buýt
Website
muaoto.vn
thiệt khâm phục pác, xe yếu mà pác để số 2 để pa ah *-)

thaygiao

Xe buýt
Xe hơi cũ, lái hơi yếu:21::21::21:

duongtm

Xe tăng
Bác lái bao lâu rồi mà giờ mới thấy sợ. Kiểu đi như thế UAZ hồi xưa là quá bình thường, mà nó còn chẳng có trợ lực gì đâu nhé.

Nhạt quá, thêm tí đường nàooooooooooooo :21:

Anh_UK

Xe tăng
Nghe cụ kể mà em cũng thấy ghê mà sao cụ không dùng phanh tay cái lúc mà xe trôi ý, mà đề pa số 1 không được lại dùng số 2 hả cụ, nói chung là đi xe mà không phải xe mình thì nhiều lúc e cũng run

baotuan75

Xe hơi
Hú vía!cũng may là không làm sao cả,cụ nhỉ!

Babetta6868

Xe tăng
Lúc ấy thì không nên xấu hổ làm gì, phải em em cứ ăn chắc, bảo ông anh xuống cầm viên gạch chèn lốp, qua dốc thì nhảy lên đi tiếp :)):)):)). Chẳng may có mấy bác benley, mẹc hoặc BMW đi đằng sau mình, trôi xe cái bốp phát thì ăn đủ!

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
thiệt khâm phục pác, xe yếu mà pác để số 2 để pa ah *-)
em vào số 1 bốn phát đều bị kẹt ko vào được :'(xe ở dưới thì bấm còi inh ỏi :69::69:các cụ bảo ko vào số 2 mà thốc lên thì cứ đứng im chờ không biết khi nào mới vào được số 1 ah :102:bây h em vẫn thấy khiếp :'(:'(

Anh_UK

Xe tăng
Lúc ấy thì không nên xấu hổ làm gì, phải em em cứ ăn chắc, bảo ông anh xuống cầm viên gạch chèn lốp, qua dốc thì nhảy lên đi tiếp :)):)):)). Chẳng may có mấy bác benley, mẹc hoặc BMW đi đằng sau mình, trôi xe cái bốp phát thì ăn đủ!
Đúng cụ nhỉ, trong nhưng tình huống như thế cứ bình tĩnh và ăn chắc mà làm đúng các thao tác

coolpix8700

Xe ngựa
Một là cái xe ấy của bác họ vừa dán lại côn, thợ làm ẩu và hai là chân côn bác chưa quen lại ngồi để ghế quá xa (để nhìn chuyên nghiệp hơn) cho nên bác đạp côn khó hết mà nhả côn lại không "mượt" là xe giật, vào số khó. Chứ em nghĩ cái máy Matiz dù rất yếu thì cái đoạn vòn dốc Bưởi ấy không đến nỗi để số 1 nó không lên nổi (absc còn lên cả số 2 được cơ mà). Chắc cần tập thêm chân đi số sàn cho quen và lần sau chỉnh ghế cho vừa tầm chân nữa. Tư thế ngồi lái cũng quan trọng lắm!

LeTai1979

Xe cút kít
Lần sau mượn thì bác mượn Mẹc hoặc Bim mà đi nhé, cho đỡ ghê răng:)):)):))

waa

Xe tải
Lúc ấy mới thấy cái hay của số tự động , phải chi bác mượn được con Morning số tự động nhỉ ? đường đông và gặp dốc vẫn nghe nhạc vô tư !!!

huynhnb8x

Xe hơi
Xe thế mà cụ vẫn đi được là ngon rồi. vodka cụ này, sau vụ này rút kinh nguyệt ý nhầm nghiệm ra chưa ạ(b)

buloonggi

Xe điện
buổi sáng nay ông anh mượn đc con matiz (chắc là taxi hồi hương :77:) rủ em về quê chơi ,xe kiểu j mà nếu ko mớm ga trước mà thả nhích ít côn ra là chết máy ngay, xe đi rung giật như công nông (đến con 1,25 tấn thả côn mà chưa cần mớm ga vẫn chạy ầm ầm ) lúc về quê thì ko sao nhưng lúc lên HN ông anh chỉ nhầm đường thế là phi nhầm lên dốc Bưởi đoạn dưới hồ đi lên dốc , đi lên dốc nhưng ko được rẽ phải nên phải lên dốc rùi rẽ trái quay ngược lai . Lái xe đến lưng chừng dốc cao thì tắc xe phải dừng lại giữa dốc ,ĐÂY MỚI LÀ ĐOẠN GAY CẤN VÀ HAY NHẤT :'(:'( đi lên dốc đông xe phải nhich từng đoạn nhỏ ,1 chân đạp phanh 1 chân đạp côn khi nhích lên mớm ga thả côn thì xe chết máy xe trôi liên tiếp (côn ko bám,xe yếu +em cũng có ít kinh nghiệm) may mắn cho em là lúc ấy sau đít họ dạt về bên kia hết ko thì ko bít bán nhà có đủ đền ko .Không những chỉ có thế lúc ấy xe bị kẹt số 1 lại phải vào sồ 2 may sao lúc ấy trời phật phù hộ lại thốc được lên và tí nữa thì táng vào hông em Morning :'(:'(vế đến nhà rùi mới bít mình sống Mong các cụ chỉ cho em xin ít kinh nghiệm
Thế là may roài...
Chắc cụ quen lái Enzo rồi, đi Matiz yếu là phải :P

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Mới cỡ đó mà cụ đã sợ thì leo lên UAZ chắc cụ phải đeo bỉm thôi!

Em lái UAZ Hunter này :36:

Đây là cảm nhận của em giải bày trong facebook:

Khó quên là lần đầu mình cầm lái UAZ - xe Nga; đẹp nhưng khó lái.

Vì sao khó:
1. Tay lái ko trợ lực, nặng; đứng 1 chỗ mần vô lăng để quay đầu xe mỗi buổi sáng thì mình sẽ sớm tranh giải với anh Mách và anh Đức.
2. Đề phải nhấp ga - xăng lên máy mới brùm brùm được..
3. Thắng tay có đường đi cực ngắn (chả biết có dính thắng hay chưa).
4. Thắng chân dùng để tập ta chân tốt hơn là để thắng.
5. Vù ga từ 3 về 2 rất khó chính xác.
6. Anh Định - cụ Haiau nhỏ keo 502 làm cứng ngắt cái gạt nước :)).

Bù lại:
7. Máy nổ rất thích, êm, nghe tiếng pô phát ra phấn khích, nhất là khi vù ga brùm brùm.
8. Xe chỉ có bạt che, ko có kính, đi xe ngắm cảnh, gió lạnh, thoáng.
9. Dáng xe rất là hầm hố, màu sơn rằn ri khá đặc biệt, bà con dòm, nhiều ng dừng xe ngó theo...
10. Xe hơi cũ nhưng anh Định cũng chạy tới 90km/h; mình ko quen xe đạp tới 60 thôi.
11. Có còi bọp bọp và siren hơi bị phê :)).

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
em vào số 1 bốn phát đều bị kẹt ko vào được :'(xe ở dưới thì bấm còi inh ỏi :69::69:các cụ bảo ko vào số 2 mà thốc lên thì cứ đứng im chờ không biết khi nào mới vào được số 1 ah :102:bây h em vẫn thấy khiếp :'(:'(
Em đi ngoài đường thằng nào sau mà còi to như thế là ta giật luôn về số lùi, đèn báo lùi bật lên cho nó kinh luôn :21:

Lần sau cụ bình tĩnh, nhả phanh ra tý ty cho xe nó lùi lại 5 - 10cm là lak vào số 1 được ngay thôi. Em đồ là cụ vào số ko được vuông tay nó mới kẹt thế :69:

.